น้องหมีครับผมมารายงานตัวครับ
โดย ป๊อก ค่ะ ธนพิพัฒนากิจ - Tuesday, 17 July 2007, 09:08AM

ผมมาโชว์ตัวครับ ปัจจุบัน 2 ขวบครึ่ง แต่ช่วงนี้ไม่รู้เป็นอะไรขนเริ่มร่วงอีกแล้ว พ่อผมกลุ้มใจมากเลย
ตอบ: น้องหมีครับผมมาโชว์ตัวครับ
โดย ป๊อก ค่ะ ธนพิพัฒนากิจ - Tuesday, 17 July 2007, 09:11AM

หิวน้ำตอนที่แม่จะซักผ้านี่แหละ ดีนะที่ผมไม่วิดน้ำออกหมด
ตอบ: น้องหมีครับผมมาโชว์ตัวครับ
โดย ป๊อก ค่ะ ธนพิพัฒนากิจ - Tuesday, 17 July 2007, 09:15AM

พ่อกับแม่กินข้าวไม่ให้ผมกิน (แต่จริงๆ ผมกินก่อนแล้ว) แต่อยากกินอีก ก็เลยต้องนั่งอ้อนแบบนี้
โดย ป๊อก ค่ะ ธนพิพัฒนากิจ - Tuesday, 17 July 2007, 09:19AM

และแล้วแม่ก็ต้องแพ้ลูกอ้อนผม แต่ต้องมีข้อแลกเปลี่ยน คือต้องหมอบให้เรียบร้อยก่อนถึงจะได้กิน  แต่แม่เป็นคนใจอ่อน เพราะมาเจอผมอาทิตย์ละครั้งเอง ผมตั้งหน้าตั้งตารอเพราะว่าแม่ใจดีกว่าพ่อเยอะ
โดย ป๊อก ค่ะ ธนพิพัฒนากิจ - Tuesday, 17 July 2007, 09:24AM

รู้สึกร้อน ขอผึ่งพัดลมหน่อยนะคร๊าบ
โดย ป๊อก ค่ะ ธนพิพัฒนากิจ - Tuesday, 17 July 2007, 09:28AM

ที่เห็นอยู่ด้านบน ที่นอนผมเอง ใครห้ามมายุ่งเด็ดขาด ผมเจาะจนเป็นรูแล้ว แล้วตอนนี้แม่จะออกไปข้างนอก ผมก็เลยได้แต่ชะเง้อ
โดย ป๊อก ค่ะ ธนพิพัฒนากิจ - Tuesday, 17 July 2007, 09:30AM

ตอนนี้ผมก็ได้แต่คอยล่ะครับ
โดย โชติกา ขุนอาจ - Tuesday, 17 July 2007, 09:38AM

สวัสดีคับผม ชื่อ "ไอติมคับ"
โดย ป๊อก ค่ะ ธนพิพัฒนากิจ - Wednesday, 18 July 2007, 04:53PM

ผมตั้งหน้าตั้งตารอแม่อยู่ครับ ใกล้จะถึงวันเสาร์แล้ว
โดย p.t. ระนอง - Wednesday, 18 July 2007, 07:41PM
  ไอติมสุดหล่อ ขอยืมภาพไปโชว์ที่นี่ด้วยนะครับ   http://www.adminhotspring.ob.tc/-View.php?N=75    อยากให้ดูบางแก้วที่มีบุคคลิกอารมณ์ที่แจ่มใส สุขภาพดีเป็นแบบไอติมนี่ไงครับ  อาหารดี การดูแลและสภาพแวดล้อมที่ดี จะได้น้องหมาสวยดีแบบนี้จ้า...
โดย p.t. ระนอง - Wednesday, 18 July 2007, 07:45PM
  ลืมถาม ทั้งน้องหมีและน้องไอติม มีจิตประสาทเป็นไงบ้าง ดุไหม แล้วตอนออกไปเที่ยวนอกบ้านเป็นอย่างไรบ้างครับ
โดย ป๊อก ค่ะ ธนพิพัฒนากิจ - Thursday, 19 July 2007, 08:44AM
  น้องหมีดุมากถ้าอยู่ในบ้าน และเห็นคนแปลกหน้า แต่ถ้าหลุดออกไปลำพังจะ ไม่ดุเหมือนกับตอนที่จูงออกไป กับเจ้าของค่อนข้างจะซ่าส์สักหน่อย แต่ก็ไม่มากนะ แต่คนก็กลัวล่ะ ถ้าหลุดออกไป เราก็ไม่ค่อยไว้ใจหรอก เพราะถ้ามีคนไปดุ หรือทำท่าจะตี กลัวว่าน้องหมีจะไปกัดเข้า แย่แน่ๆ ก็เลยไม่กล้าปล่อย นอกจากหลุดออกไปเอง เคยเสียเงินมาแล้ว เพราะเด็กมาเล่นหน้าบ้านไม่มีใครอยู่ แล้วมาล้มชนประตู เลยโดนงับ เย็น 3-4 เข็ม  ตอนนี้ต้องเขียนป้ายไว้ที่หน้าบ้านว่าระวัง สุนัขดุมาก แต่กับหมาด้วยกัน ถ้าไม่ทำเค๊าก่อน หรือไม่ใช่เรื่องของกิน น้องหมีจะเล่นด้วย หรือไม่ก็เฉยๆ  นอกจากบางตัวที่ไม่ถูกกันอยู่แล้ว เห็นกันเป็นไม่ได้ นั่นแหละ น้องหมี
โดย โชติกา ขุนอาจ - Thursday, 19 July 2007, 09:50AM

ต้องขอขอบคุณ คุณ  p.t. ระนอง มากนะค่ะมีชมไอติมว่าน่ารัก   ไอติมไม่ดุค่ะใจดี  ขี้เล่นชอบเล่นกับหมาพุดเดิ้ลข้างบ้านค่ะแล้วก็หมาขจรจัดแถวสนามค่ะ เราก็ไม่ได้ดุเค้าให้เค้าเล่นให้สนุกค่ะแล้วก็ใช้วิธีประมาณว่าให้รู้จักเด็กรู้จักผู้ใหญ่ค่ะถ้าบ้างครั้งมันไปกวนหมาที่โตกว่าในสนามก็จะโดนกัดบ้างไอติมมันก็จะยอมไม่ซ่าเพราะเราไม่ได้ไปดุหรือตีหมาโตตัวนั้นค่ะให้ไอติมมันรู้ค่ะว่าเราเป็นเด็กต้องกลัวและก็เกรงใจ  คนแถวบ้างก็ไม่ชอบเล่นกับไอติมหรอค่ะเพราะมันชอบทำตัวเลอะเทอะคลุกดินคลุกทรายลงน้ำไปเรื่อยแล้วก็ไปกระโดดใส่คนในซอยรู้จักคนอื่นไปทั่ว   แต่มายืนหน้าบ้านก็ต้องเรียกชื่อก่อนนะค่ะถึงจะยืนได้ไม่ยังงั้นมีเห่าแหลกเลย ส่วนเรื่องอาหารไอติมมันกินข้าวค่ะ  ไม่ยอมกินอาหารเม็ดเลยกินเล่นๆ นะได้อยู่แต่ใส่จานข้าวมันไม่กินเลยแถมชอบแอบขโมยกินอาหารแมวที่บ้านอีกต่างหาก  ข้าวที่ไอติมกินก็ ข้าวคุกตับต้มบ้าง ทอดบ้าง  หรือย่าง แล้วก็อีกหลายๆๆ อย่างนะค่ะเปลี่นยไปเรื่อย ไอติมมันชอบกินอะไรที่เป็นเส้นๆๆ ด้วยนะชอบขนมจีนแกงเขียงหวาน  ก๋วยเตียว  ราดหน้า  มาม่ามันกินหมดเลย ผลไม้ก็ชอบ  ชอบมากที่สุดก็คือมะม่วงสุกค่ะให้เป็นลูกเลยมันแทะกินเลยเหลือแต่เม็ด  กล้วย   ส้ม  ข้าวโพด  มะละกอ  ค่ะ  ดิฉันเองก็ไม่รู้ว่าเลี้ยงเจ้าไอติมแบบนี้ถูกต้องหรือปล่า
ตอบ: พรุ่งนี้ผมก็จะได้เจอแม่แล้วครับ
โดย ป๊อก ค่ะ ธนพิพัฒนากิจ - Friday, 20 July 2007, 10:33AM

พรุ่งนี้ก็จะได้เจอแม่แล้ว ดีใจจังครับ เพราะว่าแม่ตามใจผม และจะคอยห้ามด้วยถ้าพ่อ ว่าผมหรือทำท่าจะตีผม แม่จะอยู่ข้างผมตลอด และจะพาผมเล่น แย่ให้ผมวิ่ง พอได้ออกกำลังกายหน่อย ครับ

ตอบ: พรุ่งนี้ผมก็จะได้เจอแม่แล้วครับ
โดย โชติกา ขุนอาจ - Friday, 20 July 2007, 10:56AM

ดีใจด้วยนะเจ้าหมีตัวตลก

โดย ป๊อก ค่ะ ธนพิพัฒนากิจ - Monday, 23 July 2007, 11:58AM

ผมได้เจอแม่แล้วครับ  แต่แม่บ่นว่าทำไมขนผมร่วงอีกแล้ว ปกติจะร่วงช่วงปลายปี แต่นี่เพิ่ง กลางปีเอง เป็นเพราะอะไรกันแน่  อาหารก็กินปกติ มีใครทราบบ้างมั๊ยครับผม

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew