ใช้ไม้แข็งกับเจ้าหมีไม่ได้หรอกค่ะ
โดย ป๊อก ค่ะ ธนพิพัฒนากิจ - Tuesday, 10 July 2007, 08:37AM
  ถ้าใช้ไม้กับเจ้าหมี มันสู้หยิบตาแถมเอาไม้ไปกัดอีกต่างหาก  แต่มันก็มีแอบหลบใต้เตียงบ้างแต่ก็ยังขู่นะ อีกสองตัวที่เลี้ยง แค่เงื้อมือก็มอบราบคาบแล้ว มันแตกต่างกันจะตาย เวลาเห็นตอนที่มันดุมากๆ ก็กลุ้มใจ แต่รับรองได้ว่าเรื่องปล่อยหมาหรือยกให้คนอื่นไม่มีแน่นอน และถ้าใครคิดทำร้ายหมาเราละก็กลับไปคิดใหม่ได้เลย เราเลี้ยงทั้งหมาทั้งแมว  แต่แมวจะอยู่กับเจ้าลัคกี้อีกบ้านนึง เจ้านั่นไม่มีพิษสงอะไร แถมรักแมวคอยปกป้องให้ด้วย
ตอบ: ใช้ไม้แข็งกับเจ้าหมีไม่ได้หรอกค่ะ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 10 July 2007, 09:03PM

เช้านี้  หาเห็บให้โบที่หน้าบ้าน   ปิงปองคงแอบเห็นแล้วอิจฉา    พอโบเดินสวนทางจะกลับกรง   ก็โดนปิงปองชาร์จอย่างไม่ทันตั้งตัว   โบล้มลงนอนร้องเสียงหลง  ไม่สู้    เจ้าด็อตคอมก็มาซ้ำเติมผู้อ่อนแอกว่า    กว่าจะแยกออกมาได้   โบก็เดินกระเพรกเข้ากรง    ก็เลยคว้าม้วนหนังสือพิมพ์มาจัดการกับปิงปอง   ฟาดไม่ยั้ง   เจอไม้แข็งแบบนี้  ต่อให้ดุแค่ไหน    มันก็ถอยหนี  กลัวตัวลานเหมือนกัน

ลองดูนะครับ   ใช้หนังสือพิมพ์ฟาด   เสียงดังดี   มันไม่ตายหรอก  ต้องฟาดให้มันกลัว   ยอมศิโรราบกับเรา      ถ้ามันยังสู้   ก็อย่าไปยอมมันนะครับ  มันจะเหลิง  คิดว่าตนเองใหญ่

ตอบ: ใช้ไม้แข็งกับเจ้าหมีไม่ได้หรอกค่ะ
โดย แหม่ม วันดี - Friday, 13 July 2007, 03:10PM

ช่วงแรกๆ ผมก็ใช้บทโหดช่วยแหม่มเลี้ยง เจ้ามูมู่ นะครับ

แต่หลังจากโหดมากไปหน่อย แล้วมีเสียงเหมือนสะอื้นไห้ ก็เลยเลิก

ตอนนี้แค่ตะหวาดก็หงอแล้วครับ หรือแค่จ้องหน้าทำตาแข็งๆ ก็ยอมแล้ว

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew