มีบางแก้วมั๊ยครับ
โดย Ooan ddd - Tuesday, 3 July 2007, 05:20PM
  ผมอยากเลี้ยงบางแก้วใครมีแจกบ้างครับ
ตอบ: มีบางแก้วมั๊ยครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 3 July 2007, 05:42PM

ช่วยไปอ่านที่กระทู้เก่าคุณด้วย ที่

http://www.bangkaew.com/elearning2/mod/forum/discuss.php?d=2807

โดย James Payom - Friday, 24 August 2007, 06:44PM

มีใครใจดีแจกบางแก้วบ้างครับ

ตอบ: มีใครใจดีให้ฟรีบางแก้วมั๊ยครับ
โดย James Payom - Wednesday, 5 September 2007, 06:05PM
  ผมเป็นคนชอบเลี้ยงสุนัขผมมีสุนัขไทยแต่เห็นบางแก้วแล้วชอบผมมีสนาให้วิ่งเยอะเลยผมอยู่มุกดาหาร ติดต่อได้Ooan77@hotmail.com
ตอบ: มีใครใจดีให้ฟรีบางแก้วมั๊ยครับ
โดย ไตรสิทธิ์ . - Wednesday, 5 September 2007, 07:55PM

ขอบคุณคุณ Ooan ที่ไปขุดกระทู้เก่าขึ้นมาใหม่

ไม่ตั้งกระทู้ใหม่ให้เปลือง

ใกล้สิ้นปี  คงมีลูกหมาบางแก้วออกมามาก

ถ้าไม่รังเกียจว่าไม่สวย   คงมีคนพร้อมจะยกให้

เพียงแต่เราคงต้องเดินทางมารับที่คอกเอง

ลองพยายามติดต่อไปที่คอกโดยตรงตามแบนเนอร์ข้างล่าง  อาจมีค่าเลี้ยงดูบ้าง

ดูตัวอย่างได้ที่ http://www.bangkaew.com/ziko/index.html

ว่าแต่ว่า  อยู่มุกดาหารแถวไหน ถ้ามีโอกาสไปอีก  จะเอาไปฝาก  เพิ่งข้ามฟากไปลาว(สุวรรณเขต)และเวียตนาม(เว้ ดานัง ฮอยอัน)มาเมื่อต้นปี

เราก็ศิษย์เก่ามุกดาหาร+มุกดาลัย  รุ่นที่ยังมีฐานทัพอเมริกันอยู่สนามบิน

ตอบ: คุณไตรสิทธิ์
โดย James Payom - Sunday, 16 September 2007, 07:19PM
  ขอบคุณนะครับตอนแรกผมไม่รู้  มามุกเที่ยวลาวไปเป็นทัวร์หรือครับ  ผมมีญาติทำทัวร์ด้วยถ้าสนใจเที่ยวเวียดนาม  หวังว่าคงไม่ลืมผมนะครับ  ผมชอบสุนัขมากและอยากอนุรักษ์ไว้เคยได้ยินกิตติศัพท์มานานสำหรับบางแก้วแต่แถวนี้ไม่คอ่ยเห็น  ขอบคุณล่วงหน้า
โดย ชูศักดิ์ ปั้นเหน่งเพชร - Tuesday, 18 September 2007, 11:38AM

แม้ผมจะไม่ได้เข้ามาในเวปเสียนาน....ผมเคยมีลูกสุนัข 5 ตัว แจกไป 4 ตัวโดยคัดสรร คนที่รักและต้องการเลี้ยงจริงๆ..มีสถานที่...มีเวลา...มีใจที่จะเลี้ยงและไม่กักขัง...ทุกวันนี้ผมยังติดตามอยู่เลย ตัวที่ 1 อยู่กับน้องชาย   ตัวที่2 อยู่กับผม ตัวที่ 3 อยู่กับครูของลูกสาว ตัวที่ 4 ก็อยู่กับครูของลูกสาวอีกคนหนึ่ง ตัวที่ 5 อยู่กับครูที่โรงเรียน...ทุกตัวสุขสบายดีและผมจะไม่เพาะพันธ์อีก....บอกตรงๆ ทำใจไม่ได้  เวลา..ที่ลูกหมาน่ารักๆ ต้องจากเราไปอยู่กะคนอื่น...ข้อเสนอแนะของผมนะ.....พอสิ้นปี..มีลูกหมาจากฟาร์มออกมาจำหน่ายมากมายหลายที่..ควรมาเลือกซื้อตัวที่เราชอบ..ถูกใจ...เอาไปเลี้ยง..เดี๋ยวนี้ราคาไม่แพง ถ้าไม่เอาไปประกวด ก็น่าจะไม่เกิน สามพันบาท  สุนัขบางแก้วบอกตรงๆว่าเลี้ยงยาก...ซนเป็นลิง...โตแล้วก็ยังซน..กัดข้าวของเครื่องใช้...บางตัวกัดเจ้าของเสียด้วยซ้ำไป..ผมยังเคยโดนหมาผมกัดเลย..( เวลาทำโทษเขาที่ทำไม่ดี มันป้องกันตัวมัน) แต่ในส่วนดีก็มี ช่างประจบ รักเจ้าของ หวงของ หวงถิ่น เฝ้าบ้านแทนเราได้เลย... ถ้าคุณซื้อมันมา...คุณคงไม่ยากปล่อยมันแน่

โดย ป๊อก ธนพิพัฒนากิจ - Tuesday, 18 September 2007, 11:47AM
  ถูกต้องเลยคับ เพราะหมีเองก็เคยกัดทั้งแม่และพ่อ และยังกัดยายจนต้องเย็บมาแล้ว แต่แม่ก็ไม่ทำอะไรผม แม่ก็คงได้แค่กลุ้มใจ พ่อก็เลยบอกว่าเอาไปปล่อยดีมั๊ย (แต่พ่อแค่พูดเล่น) แม่บอกว่าถ้าปล่อยแล้วผมจะอยู่ยังไง อาจจะโดนคนดี หรืออาจไปกัดใครก็ได้ แม่ให้อภัยเสมอ จะโมโหก็แค่แป๊ปเดียว ทำใจไม่ได้หรอกนะที่จะยกผมให้คนอื่น กลัวคนอื่นจะไม่รักผมเท่ากับแม่ เพราะฉะนั้นถ้าคิดจะเลี้ยงสัตว์แล้วต้องเลี้ยงให้ถึงที่สุด อย่าปล่อยทิ้ง เขาเด็ดขาดนะคับ ถ้าเลี้ยงแล้วจะดีหรือไม่ก็ตาม ก็ต้องทนเลี้ยง หรือแก้ไข ไม่ใช่เปลี่ยนไปเรื่อยๆ ไม่เอานะคับ
โดย James Payom - Sunday, 30 September 2007, 04:43PM

ผมยังรอคอยลูกสุนัขจากผู้ใจดีครับ  ผมมีเวลาและรักสุนัขจริงผมมีพันธุ์พื้นบ้านอยู่แล้วแค่อยากได้บ้างแก้วบ้าง

โดย ป๊อก ธนพิพัฒนากิจ - Tuesday, 2 October 2007, 09:57AM

คุณอยากได้บางแก้วใช่มั๊ย ก็ขับรถมารับเจ้าตัวที่เจ้าของนำไปปล่อยแล้วมันกลับมาหา แล้วเจ้าของไม่ได้เข้าบ้านสิ มันน่าสงสารจัง ช่วยเอามันไปเลี้ยงด้วยนะถือว่าเอาบุญ อีกอย่างคุณก็อยากได้อยู่แล้ว ลองถามคุณ GUEST ท่าทางมันคงฉลาดน่าดู เพราะว่ามันกลับมาบ้านถูก อยากจะนำมาเลี้ยง แต่คงรับภาระไม่ไหว และอีกอย่างเราก็ไม่มีเวลาเลี้ยงไม่อยากเอาภาระไปให้แฟน 

ป.ล. หวังว่าคุณคงจะอยากได้มันนะ และอยากได้ยินคำว่า ผมนำมันไปเลี้ยงแล้ว

จะดีใจเป็นอย่างมาก ขอบคุณแทนเจ้าหมาตัวนั้นล่วงหน้านะค่ะ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew