ให้ทานอะไรดีค่ะ ถึงจะอ้วนๆ
โดย ramarita Ritt - Monday, 18 June 2007, 02:10PM

น้องโชกุน ทานมื้อเดียว

ขนมก็ไม่ค่อยทาน ทำยังไง

ดีคะ อยากให้ อ้วนๆค่ะ

ตอบ: ให้ทานอะไรดีค่ะ ถึงจะอ้วนๆ
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Tuesday, 19 June 2007, 08:30AM

ลองให้ออกกำลังมากๆ โดยเฉพาะวิ่งเช้าเย็น

วางอาหารให้กินโดยให้เวลาสัก 15 นาที

กินไม่กินพอถึงเวลาเก็บให้หมด

ต่อมาถ้าไม่ได้ผลให้วิตามินชื่อ บีคอมเพล็กซ์ หรือ อะลินามินเอฟให้กินเช้าเย็น

หรือซื้อตับย่างมาคลุกกับอาหาร ตับไม่ต้องมากนะครับ ลองดู 3วิธีนี้ ได้ผลอย่างไร ? กรุณาตอบให้ทราบด้วย จะได้แบ่งปันความรู้กันนะครับ

ตอบ: ให้ทานอะไรดีค่ะ ถึงจะอ้วนๆ
โดย muay muay - Friday, 29 June 2007, 02:40PM

อาหาร Nutro ดีมาก หมาที่บ้านดีขึ้นเห็นความแตกต่างจากเมื่อก่อนเลย ซื้อถุงเล็กมาลองดูก่อนก็ได้ ราคาแพงสักนิดแต่คิดแล้วคุ้ม ไม่ต้องซื้อของเนื้อมาผสมเหมือนเมื่อก่อน อาหารเม็ดวันละกระป๋องก็เรียบร้อย ยังงัยเมลล์มาคุยกันได้นะคะ muayspa@hotmail.com
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 2 July 2007, 09:02PM

20:54 - 02/07/07 TP ขอบคุณมากค่ะที่แนะนำ ตอนแรกเคยให้เขากินยูคา..(แอบจำชื่อไม่ได้) เขาไม่ค่อยชอบกิน ชอบไปกินRoyalCaninสูตรของปอมอีกตัวแทน-*- ละก็ให้กินCadina เขาก็พอกินนะค่ะ แต่ดูไม่ชอบเท่าRoyalCaninของปอม เคยให้อาหารปอมก่อนละกลิ่นอาหารติดมือเขาก็ชอบดมๆเลียๆ จะลองให้เขากินดูนะค่ะ ขอบคุณค่ะที่แนะนำ

19:42 - 02/07/07 cerie cerie ..ที่บ้านให้เค้าทาน Hill's Science Diet เหมือนกันค่ะทานตั้งแต่เล็กๆ เลย ดีมากค่ะ ขนสวย นุ่มมากๆๆ รับประกันเลยค่ะ
ที่บ้านเลี้ยงอยู่ 2 ตัวค่ะ ตัวนึงทาน Hill's Science Diet สูตร original แต่อีกตัวไม่เลย เลยให้เค้าทาน Royal Canin สูตร Medium ซึ่งเค้าก็ชอบค่ะ แต่ที่เด็ดที่สุดเลยไอ้ตัวแสบทั้งสองชอบมาก ชอบขโมยพุดเดิ้ลที่บ้านกินประจำคือ Hill's สูตร หมาแก่ที่บ้าน ลองดูค่ะ กว่าจะมาลงตัวที่ 2 ยี่ห้อนี้ลอ

12:50 - 02/07/07 ขาจร ..ลองให้กิน Hill ดู ลองดูแล้ว รู้สึกว่าขนสวย แข็งแรง อ้วนท้วนขึ้น

23:32 - 01/07/07 TP อาหารเม็ดสำหรับสุนัขบางแก้วเกรดพรีเมี่ยมยี่ห้อไหนดีบ้างค่ะ ช่วยแนะนำหน่อย ไม่สนเรื่องราคาค่ะ อยากเลี้ยงลูกให้สุขภาพแข็งแรงดีค่ะ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew