ทำยังไงให้ริวๆผอมลงอะคะ???
โดย Wathita Rergpisitkul - Wednesday, 13 June 2007, 08:32PM

ที่บ้านเลี้ยงริวๆมา จะ 5 ปีแล้วค่ะ มันกินเก่งมากๆ เหนกินไรก็น้ำลายไหลตั้งแต่เด็กๆ ตอนนี้น้ำหนัก 30 โลนิดๆ มันอ้วนนนมากกก แต่ก็น่ารักก จิงๆชอบให้มันอ้วนแบบนี้น่ารักดี แต่ว่าขามันไม่ค่อยแข็งแรง เพราะเคยโดนรถชน และมันมาอ้วนอีก ขามันเหมือนจะรับน้ำหนักไม่ไหวอะค่ะ พอจะมีวิธีให้มันลดน้ำหนักได้มั้ยคะ?

วันนี้เอารุปริวๆมาโชว์ด้วยย ไม่รุ้ไปเล่นน้ำที่ไหนมาพึ่งจะอาบน้ำ เลอะอีกแล้ว - -"

Look!! How adorable he is!!!^^

I'm new here, pls forgive me if there's any mistakes. 

ตอบ: ทำยังไงให้ริวๆผอมลงอะคะ???
โดย Wathita Rergpisitkul - Wednesday, 13 June 2007, 08:20PM

Stopping by to say "Hi"!

ตอบ: ทำยังไงให้ริวๆผอมลงอะคะ???
โดย Wathita Rergpisitkul - Wednesday, 13 June 2007, 08:23PM

ง่วงงจังงง  -o- z Z

โดย Dotcom \M/ - Wednesday, 13 June 2007, 08:47PM

เอารูป Ryu_Ryujpg  มาคืนให้ 

ต้องมีนามสกุล .jpg  ถึงจะติด

โดย Dotcom \M/ - Wednesday, 13 June 2007, 08:50PM

ปิงปองก็อายุ 5 ปี

ทำหมันแล้ว  เจริญอาหารดี   ก็เลยอ้วนอย่างที่เห็น

พยายามพามันไปวิ่งเล่นออกกำลังกายนอกบ้าน

แต่ก็ไม่ยอมไปไกล   นอนหงายท้องให้ลากตรงสี่แยกนั่นเอง

โดย Wathita Rergpisitkul - Thursday, 14 June 2007, 12:52PM

ขอบคุณมากๆนะคะที่เอารูปมาคืนให้ ^ ^

ริวๆก็ไม่ยอมไปเดินเล่นเหมือนกันค่ะถ้าพามันไปนะ มันชอบไปเอง แต่ปกติจะนอนเฉยๆ กินๆและก็นอน - -"

พอจะลากมันไปมันก็จะนอนลงไปเลย ดึงยังไงก็ไม่ไป กัดมืออีกตะหาก ต้องอุ้มอย่างเดียว เวลาจะไปหาหมอก็ไม่ยอมลงรถ ต้องให้เค้ามาอุ้มลง หนักก็หนัก ยังจะฉี่ใส่เค้าอีก เหอะๆ มันขี้กลัวมากเลยอะค่ะ ทำไมมันไม่เหนดุเหมือนที่เค้าว่าเลยอะคะ  เคยพามันไปซื้อขนมด้วย เจอหมาเยอะๆแทนที่มันจะปกป้อง กลับมาหลบหลังจักรยานสะงั้น  -*- แต่ถ้าเวลามันโมโหจิงๆมันจะกัดและก็สะบัดๆ น่ากลัวมากๆๆ เมื่อตอนเด็กๆมันซนมากๆเลย ทำไมพอมันโตแล้วมันขี้เกียจ เรียกก็ไม่ค่อยมาอะคะ (ถ้ามีของกินจะมาแน่นอน) บางแก้วของคุณ Doctor M เป็นหมือนกันป่าวคะ ?

โดย jitti r - Sunday, 17 June 2007, 08:39AM

อิจฉา คุณ Wathita จัง เจ้า ริว กินเก่ง แก้ไม่ยากหรอกแค่ ไม่ตามใจมันมาก ออกกำลังเพิ่มขึ้น สักพักก็ ฟิตปั๋งแล้ว  ของผมสิแย่ เจ้า ลิ่ว ไม่ยอมกิน เพื่อน ลองเลี้ยงให้ก็ขอยอมแพ้ กลัวว่าเป็นเพราะไม่สบายหรือเปล่า พาไปหาหมอ หมอก็เช็คแล้วสุขภาพแข็งแรงดี ไม่มีโรคอะไร จนปัญญาครับ สองวัน มันกินมื้อเดียว  เลยผอมอย่างที่เห็นนี่แหละ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew