อยากขายบางแก้วที่
โดย อนุวัฒน์ ทองปิ่น - Wednesday, 6 June 2007, 02:06PM

อยากขายบางแก้วที่มีคุณภาพ โดยมีการ

1.กำหนดราคา

2.มีรูป 4 ด้าน

3.ใบสำคัญเพดดีกรี ระบุเทือกเถาเหล่ากอ

มีหลายคนไม่สะดวกในการไปดูตัวจริง และในการเลือกซื้อที่ฟาร์ม

ฟาร์มไหนก็ได้ช่วยทำเป็นตัวอย่างหน่อยครับ เราช่วยกันพัฒนาการตลาดที่ยั่งยืน

แข่งขันกับ ฟาร์มสมัครเล่นและฟาร์มลูกผสมที่ขายกันเกร่อ

คุณภาพสร้างปริมาณครับ

อยากให้ขายบางแก้วที่
โดย SANMAI NG - Wednesday, 6 June 2007, 04:18PM

มาเสริมข้อนึงครับ  อยากให้มีการรับประกันว่าไม่มีโรคติดต่อทางพันธุกรรมด้วย  ถ้าเกิดสุนัขเป็นโรคที่เกิดจากพันธุกรรมทางผู้เพาะพันธุ์ควรเป็นผู้ออกค่าใช้จ่ายในการรักษาทั้งหมดสำหรับหมาที่เป็นโรคติดต่อทางพันธุกรรม  

*ชีวิตของลูกหมาที่ท่านผลิตออกมา ควรออกมาจากความรับผิดชอบ เพราะเขาเหล่านั้นเป็นท่านที่กำหนดให้เกิดขึ้นมา*

ตอบ: อยากให้ขายบางแก้วที่
โดย อนุวัฒน์ ทองปิ่น - Wednesday, 6 June 2007, 08:21PM

ดีใจจังมีคนเห็นด้วยกับผมแล้ว

หวังว่าเราจะก้าวหน้าไปพร้อมกับวิทยาการนะครับ

ตอบ: อยากให้ขายบางแก้วที่
โดย jitti r - Wednesday, 6 June 2007, 09:26PM

เราทำมานานแล้วครับ โดย   มิตรภาพบางแก้ว  เราทำให้ลูกค้ามาตลอด ดู ตัวอย่างที่ มีการซื้อขายกันแล้ว  เราให้มากกว่าที่คิดอีก....
ตอบ: อยากขายบางแก้วที่
โดย Kitti Kavin Kennel - Thursday, 7 June 2007, 10:13AM

ขอโทษครับ

1.กำหนดราคา

ตอบ ทำได้ไม่ยาก

2.มีรูป 4 ด้าน

ตอบ ทำได้ไม่ยาก

3.ใบสำคัญเพดดีกรี ระบุเทือกเถาเหล่ากอ

ตอบ ทำได้ไม่ยากเช่นกัน

4. มีหลายคนไม่สะดวกในการไปดูตัวจริง

ตอบ แล้วกล้าซื้อหรอ

5. เราช่วยกันพัฒนาการตลาดที่ยั่งยืน

ตอบ มันคือมาตฐานในการขาย ทางเว็บใช่ป่ะ

6. ฟาร์มสมัครเล่นและฟาร์มลูกผสมที่ขายกันเกร่อ

ตอบ ถ้าเราไม่ใช่ฟาร์ม เป็นคนเลี้ยงธรรมดา ด้วยความรักแล้วหมาเรา มีลูกเราจะได้ชื่อว่า  "ฟาร์มสมัครเล่นและฟาร์มลูกผสมที่ขายกันเกร่อ" หรือเปล่า แล้วเราต้องเก็บลูกสุนัขนั้นไว้เลี้ยงเองหรือนำไปแจกญาติ ห้ามคนไม่ให้ผสมพันธ์ ยังยากเลยครับ

ไม่ใช่ไม่เห็นด้วยนะครับ แค่อยากแสดงความคิดเห็นในอีกมุม ขอโทษด้วยครับ ถ้าเรารักจะพัฒนา ใฝ่หาความรู้ เราอาจทำสุนัขได้ดีกว่า ฟาร์มสุนัข ก็ได้

ถามว่า สุนัขที่ฟาร์มสุนัขทุกที่ในโลกที่มีการพัฒนาการตลาดที่ยั่งยืน  ทำสุนัขแล้วไม่เป็นอย่างที่ตั้งใจ มีข้อบกพร่องเค้าเอาสุนัขพวกนั้น ไปไหน

โดย Phitsanu Thaikosa - Thursday, 7 June 2007, 10:49AM

เห็นด้วยกับข้อความดังกล่าว แต่ข้อความที่ว่า ฟาร์มสมัครเล่นและฟาร์มลูกผสม  ช่วยอธิบายด้วยนะครับ  เพราะถ้าคุณมีสุนัขที่ได้มาตราฐานเลี้ยงที่บ้าน อยู่ 2-3 ตัว โดยถูกคัดเลือกไว้ แต่ถ้าเทียบกับฟาร์มที่ใหญ่มีการประชาสัมพันธ์ที่ดี มีสุนัขอยู่ 10-20 ตัว  ที่มีทั้งสุนัขที่ได้มาตราฐาน และไม่ได้มาตราฐานอยู่  คุณคิดว่าฟาร์มใหนควรใช้คำว่า ฟาร์มสมัครเล่น 

โดย อนุวัฒน์ ทองปิ่น - Thursday, 7 June 2007, 11:43AM

ช่วยกันตอบดีครับ หลายแนวหลายมุม มุมแรกที่ได้รับกลับมาน่าชมมาก

คือของพี่จิตติ มีคนที่ไม่ค่อยเข้าดูที่ฟาร์มเขาไม่ค่อยได้เห็นครับ  จริงๆอยากเห็นแค่การโฆษณาที่มีหลักการบ้าง การเลี้ยงแบบปล่อยหมามันทันกันตามธรรมชาติก็ผิดสำหรับบางแก้วแล้วครับ บรีดเดอร์จริงเขาไม่ทำ คนเลี้ยงทั่วไปเขาก็รู้ว่าต้องทำหมัน

ผมเข้าชมเวปนี้มานาน อยากเห็นเด็กใหม่ๆ พัฒนาบ้าง ไม่อยากเห็นภาพร้องขายร้องแจก เพราะบางแก้วเป็นหมาประจำชาติไปแล้วครับ ผมเป็นคนชมครับไม่ใช่คนขาย

โดย Kitti Kavin Kennel - Thursday, 7 June 2007, 02:27PM
  ขอโทษครับ จริงแล้วผมก็เห็นด้วย แต่แค่ลองคิดเล่นๆ ครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew