ตอบ: น้องหมาที่บ้านลื่นหกล้ม
โดย cerie cerie - Monday, 2 July 2007, 07:31PM

ขอโทษทีค่ะที่ไม่ได้เข้ามาเลย เพิ่งจะว่างเข้ามาค่ะ ช่วงก่อนยุ่งมากๆ ขอบคุณพี่ๆในเว็บที่เข้ามาตอบให้นะคะ ขอบคุณ คุณโบกี้ เกี๋ยมอี๋ มากๆๆ ค่ะ

รายงานความคืบหน้าค่ะ สรุปแล้วก็พา ทงทง ไปหาคุณหมอค่ะ คุณหมอก็ฉีดยาแล้วให้ยามมาทาน เช้า-เย็น ฉีดยาอาทิตย์ละเข็ม 2 อาทิตย์ ยาอีก 2 อาทิตย์ก็หายค่ะแต่ก็ขังเค้าไว้ในห้องแอร์ (ห้องนั่งเล่น) ตั้งแต่ที่เค้าเจ็บขาปล่อยแค่ให้ออกไปทำธุระ แล้วก็ให้เข้ามานอน เค้าเป็นเด็กดีอย่างถ้าเข้ามาในห้องนี้แล้วจะนอนเล่น นอนงับบอล แทะกระดูกไปเรื่อย ไม่ค่อยซนเท่าไหร่ นิสัยจะนิ่งๆ อยู่ 2 อาทิตย์ตอนแรกก็หายดีแล้ว แต่คนในบ้านไปเล่นกับเค้าแรงๆ อีกก็เจ็บอีก แต่คราวนี้แค่นิหน่อย ตอนแรกก็จะพาไปหาหมอโทรไปถามคุณหมอก็บอกว่าถ้าพรุ่งนี้มะรืนนี้ไม่หายให้พาไปเอ็กซเรย์ที่โรงพยาบาลสัตว์จุฬาฯ แต่เผอิญเค้าก็แค่เดินกระเผลกอยู้ 2 วันนอกนั้นกระโดด กับวิ่ง ตูม ตูม ก็เลยแค่โดนขังต่อ อีก 2 อาทิตย์ ตอนนี้กฌกลับมาซ่าเหมือนเดิม แต่เค้าจะไม่ค่อยยืนลงน้ำหนักไปที่ขาซ้ายเท่าไหร่สงสัยจะยังคงเสียวอยู่ แต่ดดยปกติก็ โอเค ค่ะ

ส่วนค่ารักษานี่ก็พา หมูหยองไปหาด้วย 2 ตัวรวมกันค่ารักษาก็หมดไปประมาณ 1,000 กว่าบาท

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew