ลูกสาวขนร่วง ไม่ค่อยฟู
โดย โบกี้ เกี๊ยมอี๋ - Thursday, 10 May 2007, 09:39AM

เกี๊ยมอี๋เป็นบางแก้วพันธุ์แท้ แต่ขนเค้าร่วงเยอะ โดยเฉพาะช่วงผลัดขน เกือบหมดเลย จากฟูๆ หน่อยเป็นหมาขนเกรียน หางก็ไม่เป็นพวง เหลือแค่บางๆ แหลมเชียว กว่าจะขึ้นมาอีกทีก็โน่นปลายฝน อยากให้เค้าขนฟูๆ ยาวๆ โดยเฉพาะตรงแผงคอกับขนหาง เคยเห็นบางตัวผลัดขนเหมือนกัน แต่ไม่หมดจนเกรียนแบบนี้ ใครมีสูตรอาหารบำรุงขน กับการดูแลรักษาขน หรือรักษาอาการขนร่วงบ้างคะ ขอสูตรหน่อย (ไม่ได้แพ้แขมพู เพราะหลังอาบน้ำขนไม่ร่วง กับไม่มีอาการโรคผิวหนัง) อยากให้ลูกสาวขนฟูๆ สวยๆ เหมือนตอนเล็กๆ

ตอบ: ลูกสาวขนร่วง ไม่ค่อยฟู
โดย ณัฐดนัย เทียวพานิช - Friday, 11 May 2007, 04:19PM

ลูกน้องผมก็เหมือนกันครับชื่อแมคกี้ตอนที่แมคกี้อายุได้3เดือนขนก็ปุกปุยเหมือนในรูปแต่ตอนนี้อายุ4เดือนแล้วขนไม่ฟูเหมือนเดิม(คาดว่าน่าจะเป็นการผลัดขน)เพราะตอนอาบน้ำให้แมคกี้ขนติดมือผมเพียบเลย อยากทราบว่าขนจริงจะขึ้นเต็มที่ตอนอายุกี่เดือน ที่สำคัญหางของแมคกี้ตอนนี้เป็นหางดาบเลย อิอิอิ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ตอบ: ลูกสาวขนร่วง ไม่ค่อยฟู
โดย ณัฐดนัย เทียวพานิช - Friday, 11 May 2007, 04:32PM

ลูกน้องตัวเล็กชื่อลิ้นจี่ครับอยู่บ้านเดียวกันกับแมคกี้อายุอ่อนกว่าแมคกี้1เดือนเพศเมียสีขาวเทาครับ แต่ลิ้นจี่ท่าทางขนดกกว่าแมคกี้อะครับ ตอนนี้กะลังลุ่นการผลัดขนของเจ้าตัวเล็กครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew