อยากขอถามเกี่ยวกับการทำความสะอาดลูกสุนัขครับ
โดย rungrot rot - Thursday, 3 May 2007, 01:28PM

คือว่าผมพึงจะเป็นสมาชิกใหม่ของที่เวบนี้ได้ไม่นาน ครับเดือนกว่าๆๆ เอง ที่นี้ ผมพึงจะได้เจ้าหมาน้อยบางแก้วมานึงตัว และก็เข้ามาอ่านในนี้บ่อยพอสมควรนะครับ แต่ติดปัญหาตรงที่เวลาเราจะ ค้นหา เรื่อง เวบบอด มันโยงไปนูนไปนี่ งง พอสมควร ก็เลยหาเรื่องที่ต้องการไม่เจอ

ก็เลยขอตั้งกระทู้ถามหน่อยนะครับว่า ลูกหมาที่มีอายุไม่ถึง 2 เดือน และคุณหมอ ได้นัดเอาไว้ให้พาไปฉีดวัดซีน ในวันที่ 7 /5/50 ที่จะถึงนี้ เราจะทำความสะอาดตัวเขาอย่างไรดีครับ คือผมจำได้ว่าในเวบ บอกว่าอย่าพึงอาบน้ำ ให้เช็ดตัวแทน แต่จำชื่อ ยาหรืออะไรสักอย่างนี่ละครับที่ผสมลงไปในน้ำเพื่อทำความสะอาด เจ้าหมาน้อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าทุกคนครับผม

ตอบ: อยากขอถามเกี่ยวกับการทำความสะอาดลูกสุนัขครับ
โดย nitus adulyarattanaphan - Thursday, 3 May 2007, 02:02PM
  ใช้น้ำยาฆ่าเชื้อเดทตอล ผสมกับน้ำเปล่าครับ
ตอบ: อยากขอถามเกี่ยวกับการทำความสะอาดลูกสุนัขครับ
โดย rungrot rot - Friday, 4 May 2007, 03:04PM

อัตราส่วนละครับ น้ำเปล่า ต่อ น้ำยา เท่าไร

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew