มานหอมหรือเหม็น ?
โดย SANMAI NG - Tuesday, 24 April 2007, 11:06PM
  อิอิ
ตอบ: มานหอมหรือเหม็น ?
โดย SANMAI NG - Tuesday, 24 April 2007, 11:08PM

ลองชมดู
โดย SANMAI NG - Tuesday, 24 April 2007, 11:09PM

ผมคิดว่าเจ้ามอนจังมานเหม็นนะ
โดย SANMAI NG - Thursday, 26 April 2007, 09:10AM

อิอิ ไม่มีใครมาตอบเล้ยยยย
โดย bota botanio - Thursday, 14 June 2007, 09:02AM

จริงแล้วคิดถึงหนุ่มซันมัย เพราะไม่ได้เข้ามานานเลยมาดูว่ามีรูปใหม่ๆหรือเปล่า

แต่กลับมาเจอสาวฮามอนแต่ก็ไม่ผิดหวัง   น่ารักจริงๆเล้ย

สงสัยโบต้าต้องไปหาเพื่อนสวยๆบ้างแล้วก่อนโดนเจี๋ยน

โดย Wathita Rergpisitkul - Thursday, 14 June 2007, 12:59PM

555++ ท่าทางจะเหม็นนะคะ ^ ^

โดย SANMAI NG - Thursday, 14 June 2007, 09:18PM

อิอิ มีหนุ่มโบต้าตามหาหนุ่มซันมัยน่ากัวอะจิ  ถ้าหนุ่มโบต้าตามดูฮามอนก็ยังน่ารักกว่า ฮี่ฮี่ฮี่

โดย SANMAI NG - Thursday, 14 June 2007, 09:23PM

อิอิ เอาภาพฝากให้หนุ่มโบตา กับหนุ่มริวริว ดูจั๊กหน่อย 
โดย bota botanio - Monday, 18 June 2007, 06:13PM

ฮามอนน่ารัก  แต่โบต้าไม่คิดถึงหรอกเดี๋ยวคิดมาก

เพราะโบต้ากะลังจาถูกตัดไข่ทิ้งงงงงงงงงงงงงงงง

ฮือ...ฮือ.....ฮือ.....

อยากเห็นซันมัยนี่นา......

โดย bota botanio - Monday, 18 June 2007, 06:15PM

ฮามอนน่ารัก  แต่โบต้าไม่คิดถึงหรอกเดี๋ยวคิดมาก

เพราะโบต้ากะลังจาถูกตัดไข่ทิ้งงงงงงงงงงงงงงงง

ฮือ...ฮือ.....ฮือ.....

อยากเห็นซันมัยนี่นา......

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Tuesday, 19 June 2007, 08:25AM

ฮามอน ขนาดหาว ยังหล่อเลย

แถมลิ้นยาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ยังงี้ตัวเมียคงติดกันตรึม

ปลื้มใจแทนซันมัยจริงๆ

โดย SANMAI NG - Tuesday, 19 June 2007, 09:10AM

* อย่าพึ่งตัดไข่โบต้านะ น่าฉงฉาน  ถ้าไม่ต้องการมีลูกก็อย่าให้เจอตัวเมียจิ ตัดไข่ทามมาย *

** ฮามอนเป็นตัวเมียค่ะ แต่หลายคนที่เห็นภาพมักคิดว่าเป็นตัวผู้ อิอิ **

โดย SANMAI NG - Tuesday, 19 June 2007, 09:12AM

อีกซักภาพ ยั่วหนุ่มๆ
โดย bota botanio - Friday, 22 June 2007, 04:36PM

ซันมัยหายปายหนายยยยยยยยยยยยยยยยย......................

ฮามอนขนสวยจังเลย พี่ใช้แชมพูอะไรอาบคะ  ตอนนี้โบต้าขนไม่ค่อยสวยเลย

เมื่อก่อนขนสวยกว่าฮามอนอีก(เป็นไงหล่ะ...55555) ล้อเล่น...

โบต้าไร้สมรรถภาพไปแล้ว.......

ที่ต้องทำอย่างนี้เพราะว่าดุเหลือเกิน   ถ้ายังกัดเขาอีกทีนี้ก็ต้องตัดเขี้ยวทิ้งแน่ๆ

โดย bota botanio - Friday, 22 June 2007, 04:36PM

ซันมัยหายปายหนายยยยยยยยยยยยยยยยย......................

ฮามอนขนสวยจังเลย พี่ใช้แชมพูอะไรอาบคะ  ตอนนี้โบต้าขนไม่ค่อยสวยเลย

เมื่อก่อนขนสวยกว่าฮามอนอีก(เป็นไงหล่ะ...55555) ล้อเล่น...

ที่ต้องทำอย่างนี้เพราะว่าดุเหลือเกิน   ถ้ายังกัดเขาอีกทีนี้ก็ต้องตัดเขี้ยวทิ้งแน่ๆ

โดย SANMAI NG - Saturday, 23 June 2007, 02:43AM

>> โบต้าดุ โดนตอน  อ๊ากกกกกกกก น่าสงสาร

แต่เรื่องตัดเขี้ยว ขอครับว่าอย่าตัด เป็นเรื่องไม่ควรทำครับ

* ถ้าตัดต้องเป็นหมอที่มีความสามารถทางทันตกรรมอุดรูในเขี้ยวได้ ด้วยสารอุดคุณภาพระดับดีเยี่ยม เพราะถ้าไม่อุดจะทำให้เขี้ยวที่ตัดผุจากข้างในเป็นความทรมานอย่างมากสำหรับหมาที่หรือสัตว์ที่โดนตัดเขี้ยว *  ขออย่าให้ตัดครับ ความทุกข์จะตกอยู่กับสัตว์ที่โดนตัดเขี้ยวทั้งชีวิต

ฮามอนเจ็ดเดือนที่มีชีวิตมาโดนผมอาบน้ำให้ไปสองครั้งเองครับ แต่มันอาบเองทุกวันพร้อมหมักโคลนคลุกสมุนไพรด้วยตัวเอง วันล่ะหลายเวลา แต่แปลกที่พอตัวแห้งวิ่งเล่นซักพักก็ขาวสะอาดได้เอง แชมพูที่ใช้ยี่ห้อแบริ่งครับ ผสมแชมพูโดฟนิดหน่อย

อยากเห็นซันมัย ซันมัยก็มาให้ดูครับ แต่เห็นหัวไม่เห็นหางนะครับ (ตอนนี้โรคเก่ากำเริบ ยังรักษาไม่หาย)

โดย bota botanio - Tuesday, 26 June 2007, 06:34PM

ซันมัย   อย่าทำหน้าแบบนี้   น่ารักมากเลย  หน้าเศร้าเชียวเป็นโรคผิวหนังเหรอพี่ ถึงว่าเก็บเนื้อเก็บตัว  ปล่อยสาวโชว์เดี่ยว  ฮามอนก็น่าร๊ากกกกกกกกกกกก ท่าทางขนจะนุ่มมากด้วยการหมักโคลน.......

ขอบคุณพี่นะคะที่ให้ความรู้  ไม่เคยรู้มาก่อนเลยค่ะ   แต่ที่จะทำเพราะว่าหมาอีกตัวเป็นร็อตไวเลอร์ ก็ตัดเขี้ยวแต่ตัดที่เมืองนอกนะคะแล้วส่งมา หนูก็เลยไม่รู้รายละเอียดเพราะตอนนี้ก็ยังเห็นมันดีอยู่แต่เดี๋ยวต้องกลับไปถามน้องสาวว่าเค้าทำอย่างที่พี่บอกหรือเปล่า   แต่ขนาดมันตัดเขี้ยวแล้วมันยังออกไปกัดโกลเด้นข้างบ้านเค้าซะหางหักเลยค่ะ

พี่เรียนถ่ายภาพรึปล่าวเนี่ย  ถ่ายรูปส๊วยสวย  ชัดดี แต่หมามัน่ารักด้วยเนอะ

ถึงจะขี้เหล่หนูก็ยังชอบซันมัยอยู่ดี

ถ่ายรูปโบต้าตอนไข่บวมเอาไว้ เลยไม่โชว์ดีก่าเพราะบวมน่ากลัวมากๆๆๆๆตอนนี้ยุบบ้างแล้ว  หวังว่ามันจะเป็นเด็กดีขึ้น  ซันมัยเคยกัดคนไม๊พี่   โบต้าอายุ 1 ปี 8 เดือน กัดคนไป 9 คน 14 ครั้งแล้วหน่ะ

โดย SANMAI NG - Friday, 29 June 2007, 01:52AM

ซันมัย   อย่าทำหน้าแบบนี้   น่ารักมากเลย  หน้าเศร้าเชียวเป็นโรคผิวหนังเหรอพี่ ถึงว่าเก็บเนื้อเก็บตัว  ปล่อยสาวโชว์เดี่ยว  ฮามอนก็น่าร๊ากกกกกกกกกกกก ท่าทางขนจะนุ่มมากด้วยการหมักโคลน.......

ขอบคุณพี่นะคะที่ให้ความรู้  ไม่เคยรู้มาก่อนเลยค่ะ   แต่ที่จะทำเพราะว่าหมาอีกตัวเป็นร็อตไวเลอร์ ก็ตัดเขี้ยวแต่ตัดที่เมืองนอกนะคะแล้วส่งมา หนูก็เลยไม่รู้รายละเอียดเพราะตอนนี้ก็ยังเห็นมันดีอยู่แต่เดี๋ยวต้องกลับไปถามน้องสาวว่าเค้าทำอย่างที่พี่บอกหรือเปล่า   แต่ขนาดมันตัดเขี้ยวแล้วมันยังออกไปกัดโกลเด้นข้างบ้านเค้าซะหางหักเลยค่ะ

พี่เรียนถ่ายภาพรึปล่าวเนี่ย  ถ่ายรูปส๊วยสวย  ชัดดี แต่หมามัน่ารักด้วยเนอะ

ถึงจะขี้เหล่หนูก็ยังชอบซันมัยอยู่ดี

ถ่ายรูปโบต้าตอนไข่บวมเอาไว้ เลยไม่โชว์ดีก่าเพราะบวมน่ากลัวมากๆๆๆๆตอนนี้ยุบบ้างแล้ว  หวังว่ามันจะเป็นเด็กดีขึ้น  ซันมัยเคยกัดคนไม๊พี่   โบต้าอายุ 1 ปี 8 เดือน กัดคนไป 9 คน 14 ครั้งแล้วหน่ะ

อิอิ ตอนนี้ซันมัยกำลังจะกลับมาหล่อแล้วครับ *ซันมัยเป็นโรคแพ้อาหารครับ* เอาไว้หล่อแล้วก็จะมีภาพมาให้โบตาดู อิอิ ซันมัยไม่เคยกัดคนครับ เพราะพ่อมันรู้ทันก็เลยมีการป้องกันไว้ก่อน ถ้ามีคนมาบ้านก็ล่ามเอาไว้เลย หมดปัญหาแน่นอนครับ

การถ่ายภาพก็เป็นความชอบครับ เรียนรู้จากโจทย์จริงที่เราต้องการใช้ บวกกับได้ประโยชน์ที่มีเพื่อนเป็นช่างกล้องมีระดับสอนให้ครับ

โดย SANMAI NG - Friday, 29 June 2007, 02:04AM

นี่ครับโซ่ที่ใช้ล่ามซันมัย  ใช้ง่ายและดีหมดปัญหาหมากัดคนที่มาบ้านครับ แต่ก็ไม่ค่อยได้ใช้ เพราะส่วนใหญ่เห็นทีมนี้ก็ขอคุยนอกบ้านแล้วครับ อิอิ

*ข้อต่อที่ใช้ถ้าเพื่อนๆจะใช้ตามภาพ อย่าซื้อพวงกุญแจที่คล้ายกับภาพหรือสินค้าอลูมิเนียมไม่ได้คุณภาพมาใช้นะครับ หักนะครับ ผมใช้ข้อต่อและโซ่จากร้านที่ขายของใช้สำหรับโรงงานอุตสาหกรรม แข็งแรงมั่นใจได้ครับ* 

โดย bota botanio - Friday, 29 June 2007, 06:01PM

พี่   โซ๋ใหญ่กว่าโบต้าอีก   โบต้าที่กัดเนี่ยเพราะอยู่ในออฟฟิศแล้วเพื่อนหรือแม่บ้านไม่ทันระวังก็โดนไป   บางทีผูกไว้แล้วแต่ก็ยังกัดถึงอีก   ตอนนี้ก็จะรอดูว่าโดนตัดทิ้งแล้วจะดีขึ้นหรือเปล่าแต่บางทีก็แอบเห็นเวลาน้องในออฟฟิศมาเรียกชื่อก็ยังทำหนวดกระดิกอยู่  แค่นี้ก็ขี้หดตดหายกันหมดแล้ว

พี่ถ่ายรูปตอนซันมัยแยกเขี้ยว  หนวดกระดิกแบบโหดๆมาดูบ้างซิ

โดย SANMAI NG - Friday, 29 June 2007, 10:40PM

สงสัยต้องติดป้ายห้ามเข้าใกล้ตัวโตๆบริเวณที่โบต้านอนอยู่ครับ แต่คิดว่าโดนกัดกันไปแยะขนาดนี้คงไม่มีใครเข้าใกล้แล้วหล่ะ อิอิ

ถ่ายภาพซันมัยดุนี่ ต้องมีเหยื่อล่อครับถึงจะทำได้ เพราะซันมัยมองผมทีไรก็ยิ้มทุกที มีภาพซันมัยวันนี้ให้ดูครับ

โดย bota botanio - Sunday, 8 July 2007, 08:56PM

โหพี่เห็นฮามอนรูปนี้แล้วอึ้งลืมซันมัยไปเลย   ท่าทางจะซนจริงๆเขรอะทั้งตัวเลย   ซันมัยสะอาดกว่าเยอะเลย 

พี่แล้วร้อยสายไปไหนหล่ะ   หวังว่าคงยังอยู่ดีนะ   แต่ถ้าไม่ดีพี่ไม่ต้องพูดถึงเลยนะ   พี่จะให้เค้าผสมกันไม๊   เค้าสีเดียวกันเลยเนอะ  ตอนนี้โบต้าไข่ยุบแล้วหล่ะ   จากเท่าลูกบอลพลาสติกลูกเล็ก   ตอนนี้เหลือเท่าลูกปิงปอง   ซันมัยหนักกี่โลคะพี่   โบต้าหนัก 16 กิโล ไม่รู้ผอมไปไม๊หนูอยากให้มันอ้วนๆ  ดูท่าทางซันมัยจะตัวใหญ่ 

ท่าทางฮามอนจะซนทุกวันเลย   เคยโดนตีกันบ้างไม๊พี่

โดย SANMAI NG - Sunday, 8 July 2007, 09:45PM

โหพี่เห็นฮามอนรูปนี้แล้วอึ้งลืมซันมัยไปเลย   ท่าทางจะซนจริงๆเขรอะทั้งตัวเลย   ซันมัยสะอาดกว่าเยอะเลย 

พี่แล้วร้อยสายไปไหนหล่ะ   หวังว่าคงยังอยู่ดีนะ   แต่ถ้าไม่ดีพี่ไม่ต้องพูดถึงเลยนะ   พี่จะให้เค้าผสมกันไม๊   เค้าสีเดียวกันเลยเนอะ  ตอนนี้โบต้าไข่ยุบแล้วหล่ะ   จากเท่าลูกบอลพลาสติกลูกเล็ก   ตอนนี้เหลือเท่าลูกปิงปอง   ซันมัยหนักกี่โลคะพี่   โบต้าหนัก 16 กิโล ไม่รู้ผอมไปไม๊หนูอยากให้มันอ้วนๆ  ดูท่าทางซันมัยจะตัวใหญ่ 

ท่าทางฮามอนจะซนทุกวันเลย   เคยโดนตีกันบ้างไม๊พี่ =>>>>

อยากเห็นร้อยสาย ร้อยสายก็มาให้ดูครับ รับรองว่าอยู่ดีแน่นอนครับ ซันมัย ร้อยสาย ฮามอน เลี้ยงเหมือนกันทุกอย่างครับ 

ซันมัยหนัก22-24 ขึ้นลงไม่แน่นอนครับ ร้อยสาย16-17ครับยังไม่หยุดเพราะยังโตได้อีก ฮามอน 15 กิโลกรัมครับ

น้ำหนักต้องเทียบกับขนาดร่างกายครับ ถ้าดูแล้วสมดุลย์ก็ไม่อ้วนไม่ผอมครับ ตอนนี้ซันมันแลจะอ้วนไปหน่อยนุง อิอิ

ฮามอนโดนตื๊บโดนตีทุกวันครับ เพราะดื้อซนมากๆๆๆ แล้วมานก็ชอบโดนตื๊บโดนตีด้วยครับ

โดย SANMAI NG - Sunday, 8 July 2007, 09:48PM

อิอิ อิอิ

โดย SANMAI NG - Sunday, 8 July 2007, 09:51PM

ร้อยสายอีกภาพ อิอิ อิอิ
โดย SANMAI NG - Sunday, 8 July 2007, 10:13PM

พี่จะให้เค้าผสมกันไม๊ ? 

ตอบโบตา ซันมัยเป็นหมาไม่แข็งแรง ผมไม่ให้ซันมัยมีลูกแน่นอนครับ

ส่วนฮามอนจะมีลูกหรือไม่ ยังไม่มีคำตอบตอนนี้ครับ เพราะฮามอนยังเด็กอยู่จ้า

ฮามอน ฮามอม ม่อนมอม ลูกเหม็น ลูกระเบิด ฮาม่อน ม่อนจัง ....สารพัดชื่อครับ

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Monday, 9 July 2007, 12:08PM

แม่ชีวามาเยี่ยมลูกม่อนแล้วนะจ๊ะ
โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Monday, 9 July 2007, 12:11PM

พ่อเดี้ยงทิวไผ่ก็มาด้วยนะ
โดย ณํญทิชา สุริรมย์ - Tuesday, 10 July 2007, 06:33PM

รูปเยอะดีจังชอบๆ  อยากเห็นตอนที่เค้าโมโห  ขนตั้งเยอะๆสวยดี ใครมีเอามาให้ดูกันมั้งนะ

โดย bota botanio - Thursday, 12 July 2007, 12:56PM

ร้อยสายเป็นหนุ่มแล้วนี้  พี่ให้กินอาหารเม็ดเหรอ  ดูขนสวยดี  ตอนนี้ก็เริ่มให้โบต้ากินอาหารเม็ดแล้วเมื่อก่อนไม่ยอมกินเลย  กินแต่ตับไก่คลุกข้าว   แต่กินแล้วอึไม่ดีเลยน่ากลัว   โชคดีพอตอนแล้วยอมกินทุกอย่าง  สบายแฮแม่มันไป 55555   กินอาหทรเม็ดแล้วสะดวกหนูมากๆ  อึก็ดี  ขนก็ดีขึ้น   แต่ขนลูกๆพี่สวยหมด 3 ตัวเลยเนอะ ซันมัยหนักจัง  อยากให้โบต้าอ้วนๆ  แล้วซันมัยเป็นอะไรไม่แข็งแรงหล่ะพี่  หนูรู้แต่ว่าแพ้อาหาร   อ้อ!แล้วซันมัยก็กลัวอาหารเม็ดด้วย   จำได้ว่าแค่ได้ยินเสียงก็วิ่งหนีแล้ว(ใช่ป่าวหว่า?)

โดย SANMAI NG - Thursday, 12 July 2007, 06:48PM

ทีมของผมกินยากทุกตัวเลยครับ เวลากินอาหารหลักจะไม่แสดงท่าทางว่าอร่อยกันเลย แต่ถ้าเป็นขนมนะ พรึบๆอร่อยเป็นแฮะ เลือกมากเรื่องมากสุดๆครับทีมนี้

ตอนนี้ซันมัยยังเหม็นเบื่ออาหารเม็ดเหมือนเดิมครับ ต้องใช้ไก่ต้ม ปลาต้ม + ผักต้ม แล้วก็เพิ่มรสชาติด้วยกับข้าวของผมนิดหน่อย ผสมอาหารเม็ดให้หม่ำกันครับ เฮ้อออ อยากให้หม่ำอาหารเม็ดล้วนๆได้จังเลย 

โบต้ายอมกินอาหารเม็ดง่ายๆดีแล้วครับ ทางผมอิจฉาๆ อิอิ

*สวัสดีจ้าแม่ชีวาพ่อทิวไผ่ ฮามอนสบายดีครับ*

โดย leo ubon - Thursday, 12 July 2007, 11:27PM
  ทามมายเหมือน 2 หนุ่ม 1 สาว วันไหนม่ายมีข้าวกินไม่ค่อยลง ทำเป็นเล็ม ๆ ให้คุณยายใจอ่อน แต่ไม่อยากกินยูคาแล้วล่ะ มานเหมาะกะหมาเล็ก ม่ายช่ายหมาโตอย่างยอดซัน กะบุญโฮม ซักกะหน่อย ตอนนี้กินรองเท้านักเรียนนะ คุณส่งเข้าซังเตไปเลย เซ็งชะมัด..คอยดูนะ จะอาละวาดให้หนักกว่านี้..ฮิ ฮิ ..อยากไปอยู่ ขั้วโลกเหนือ จัง..กลุ้ม ๆ ๆ ๆ..

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew