ขอบคุณสำหรับกำลังใจ จากเพื่อน ๆ นะคะ แต่ตอนนี้ฟอร์เต้ไปสบายแล้วค่ะ
โดย นิชา สุทธิรักษ์ - Sunday, 22 April 2007, 08:05PM

ขอบอกว่าสุนัขพันธุ์นี้ใจสู้ที่สุด และรักเจ้าของมากที่สุดเช่นกัน เมื่อวันที่ 21/4/50 ตอนเช้าพอดีว่าเราต้องไปเข้าเวร ก็เรียกหาฟอร์เต้ว่าไปวิ่งซนที่ไหนเพราะเมื่อคืนมันรบเร้าจะออกจากบ้านตอนประมาณตี3 (ฟอร์เต้นอนในบ้านค่ะ นอนเฝ้าหน้าห้องนอนของเราเลย) ก็เจอว่ามันวิ่งมาแต่วิ่งมาแบบเหนื่อย ๆ เราก็เริ่มเอะใจ พอตอนเย็นกลับมาบ้านมันก็ไม่วิ่งมารับ แต่พอเราจอดรถมันก็เดินเนือย ๆ ออกมา เราตกใจมากรีบวิ่งไปอุ้มมันขึ้น พอตอนอุ้มก็ตกใจยิ่งกว่า เพราะตัวฟอร์เต้เบาหวิวเลย มันอ้าปากแบบว่าเหนื่อยและมีกลิ่นฉี่ออกมาจากปาก เราก็เลยเรียกแฟนให้เอารถออกเพื่อที่จะพามันไปหาหมอ ก็ไปถึงมันก็ยังดีอยู่ หมอก็เลยให้กลับมาบ้านพร้อมน้ำเกลือและหัดให้เราเติมเองเพื่อที่จะช่วยระบายของเสีย พอกลับมาถึงบ้าน ฟอร์เต้ก็เริ่มชัก เราเริ่มร้องไห้เพราะไม่อยากให้มันเป็นแบบนี้ มันทรมานมากเลย สักพักมันก็ชักอีก เราเลยบอกกับแฟนว่าพาไปโรงพยาบาลอีกทีเถอะ พอขึ้นรถเท่านั้นแหละค่ะ ฟอร์เต้ก็กระตุกและหมดลมหายใจ เรากรี๊ดเลย รับไม่ได้ ก็พูดกับมันว่าทำอย่างนี้กับแม่ได้ไง อย่าทำอย่างนี้กับแม่ เชื่อไหมคะ มันฟื้น มันเฮือกขึ้นมา เราก็รีบพาไปโรงพยาบาลและให้ฟอร์เต้อยู่กับหมอ 1 คืน เมื่อเช้าพามันกลับมาพักที่บ้านเพื่อรออีกโรงพยาบาลเปิดค่ะ หลังจากที่โพสต์เสร็จเราก็พาไปหาหมออีกรอบและอยู่กับมันตลอด ฟอร์เต้สิ้นใจตอน 18.15 น.ค่ะ ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจที่ให้นะคะ มันคงดีใจที่รู้ว่ามีคนห่วงมัน ตอนนี้ยอมรับค่ะว่ายังทำใจไม่ได้ค่ะ

ฟอร์เต้ลาก่อนนะครับทุกคน ( ฟอร์เต้เกิดเมื่อ 21 กันยายน 2547 อายุก็ 2 ปี 7 เดือน)

ตอบ: ขอบคุณสำหรับกำลังใจ จากเพื่อน ๆ นะคะ แต่ตอนนี้ฟอร์เต้ไปสบายแล้วค่ะ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Sunday, 22 April 2007, 08:32PM

ขอแสดงความเสียใจด้วย

เห็นว่าไม่สบายเนื่องจากไปไล่จับหนู  ไม่ทราบว่าอาการเป็นไงบ้าง

พ่อปิงปองขอทำบุญอุทิศส่วนกุศลไปให้    นับจากวันนี้ไป  พ่อปิงปองจะเลิกจับหนูให้ปิงปองไล่ล่า  ปกติมันไล่จับเอง  หนูรอดทุกที    เพราะปิงปองมันอ้วนตุ๊ต๊ะ

http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=749

ตอบ: ขอบคุณสำหรับกำลังใจ จากเพื่อน ๆ นะคะ แต่ตอนนี้ฟอร์เต้ไปสบายแล้วค่ะ
โดย wanchai @ - Sunday, 22 April 2007, 09:05PM

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

โดย วราภรณ์ สิทธินันทวัฒน์ - Sunday, 22 April 2007, 09:22PM
  ขอแสดงความเสียใจด้วยจริงๆ ค่ะ ขอให้ฟอร์เต้ไปสบาย และขอให่คุณแม่กับคุณพ่อฟอร์เต้
ทำใจได้เร็วๆ นะคะ ขอให้ความน่ารักของฟอร์เต้คงอยู่ในหัวใจตลอดไปค่ะ
โดย กี๋ มหาชัย - Sunday, 22 April 2007, 10:11PM

หลับให้สบายนะ....ฟอร์เต้

โดย SANMAI NG - Sunday, 22 April 2007, 11:27PM

อีกฟากของสะพานมีเพื่อนแยะเลย 

หมาขึ้นสวรรค์ทุกตัว  (ยืมมานะ จำชื่อเจ้าของประโยคไม่ได้)

โดย toetam s - Monday, 23 April 2007, 03:53PM
  น้องฟอร์เต้ไปสบายแล้ว คุณแม่ฟอร์เต้ใจดี ๆนะคะ..
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Tuesday, 24 April 2007, 08:09PM
  มาร่วมส่งน้องฟอร์เต้...ข้ามสะพานสายรุ้งค่ะ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew