ขอเชิญร่วมทอดผ้าป่าสามัคคี ณ วัดบางแก้ว จ.พิษณุโลก ซึ่งเป็นต้นกำเนิดสุนัขบางแก้ว
โดย Yo-jetsada sangjan - Saturday, 21 April 2007, 10:29PM
  ขอเชิญร่วมทอดผ้าป่าสามัคคี ในวันที่ 29 กรกฎาคม 2550 ณ วัดบางแก้ว ตำบลท่านางงาม อำเภอบางระกำ จังหวัดพิษณุโลก ซึ่งเป็นต้นกำเนิดสุนัขบางแก้ว โดยมีจุดประสงค์เพื่อ หารายได้แก่วัดบางแก้วเพื่อซ่อมแซมศาลาที่ทรุดโทรม และเพื่อให้สมาชิกได้มีโอกาสตอบแทนหลวงปู่มาก ที่ทำให้พวกเราหลายคนมีชีวิตที่ดี มีควาเปลี่ยนแปลงไม่ว่าจะเป็นทางการเงินหรือทางสังคม โดยจัดองค์ผ้าป่า จำนวน 150 กอง กองละ 500 บาท สำหรับสมาชิกท่านใดที่สนใจจะร่วมทำบุญกับทาง สมาคมส่งเสริมอนุรักษ์และพัฒนาบางแก้วในประเทศไทย และกรรมการการบริหารสมาคมทุกท่าน นอกนี้ทางสมาคมฯ ยังมีของตอบแทนให้กับสมาชิกที่จององค์ผ้าป่า คือ รูปถ่ายหลวงปู่มาก เมธาวี ผ่านการปลุกเสกในพิธีมหาพุทธาภิเษกพระพุทธชินราช รุ่น มหาสิทธิโชค ณ วัดพระศรีรัตนมหาธาตุ เสาร์ห้า วันที่ 7 เมษายน 2550 กองละ 1 ภาพ อีกด้วย ....... ติดต่อที่ทำการสมาคมฯ 08-1727-7686 , 0-5521-7068
ตอบ: ขอเชิญร่วมทอดผ้าป่าสามัคคี ณ วัดบางแก้ว จ.พิษณุโลก ซึ่งเป็นต้นกำเนิดสุนัขบางแก้ว
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Monday, 23 April 2007, 11:30AM

คุณโย ผมติดต่อ อ.กมล สายสร้อยเงินไปเมื่อตะกี้นี้เอง  ท่านขอบคุณที่คุณโย ช่วยประชาสัมพันธ์ให้พวกคนเลี้ยงหมาบางแก้วที่หลวงปู่มาก เมธาวี บิดาหมาบางแก้ว จึงขออนุโมทนามา ณ ที่นี้ด้วย

และผมก็ได้ขอประเดิมไป 4 กอง แล้ว เพื่อช่วยกันบรูณะวัดบางแก้ว สถานที่กำเนิดหมาบางแก้ว ที่ท่านทั้งหลายกำลังง่วนเลี้ยงมันอยู่

อย่างไรก็ตามอยากขอให้เพื่อนๆในชมรมช่วยกันทำบุญในครั้งนี้ด้วย โดยส่งเช็คของขัวญในนาม

นายกมล สายสร้อยเงิน  

นายกสมาคมส่งเสริม อนุรักษ์และพัฒนาสุนัขไทยพันธุ์บางแก้ว ในประเทศไทย

839 ถนนบรมไตรโลกนารถ 2 อ.เมือง จ.พิษณุโลก 65000

ออ้ /อย่าลืมเขียนที่อยู่ของท่านด้วย ทางสมาคม ฯจะได้ส่งรูปถ่ายหลวงปู่มาก เมธาวี มาให้บูชา ต่อไป 

ตอบ: ขอเชิญร่วมทอดผ้าป่าสามัคคี ณ วัดบางแก้ว จ.พิษณุโลก ซึ่งเป็นต้นกำเนิดสุนัขบางแก้ว
โดย ไตรสิทธิ์ . - Thursday, 3 May 2007, 04:43AM

ขอร่วมทำบุญเพื่อสุนัขบางแก้วด้วย 1 กอง กองละ 500 บาท

แล้วจะส่งเงินไปให้ครับ

ถ้ามีหมายเลขบัญชีให้โอนเงินได้  ก็จะสะดวกครับ  ช่วยบอกด้วย

จาก http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=403

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Friday, 4 May 2007, 12:29PM

งานนี้คนพิษณุโลกและคนกรุงเทพ ฯ ที่เข้ามาเล่นเวปนี้ กรุณาช่วยๆ กันหน่อยครับ ไม่ว่าจะสังกัดสมาคม ฯ หรือชมรม ใด ๆ

เราต้องไม่ลืมว่างานนี้เราโชคดีได้ทำบัญช่วยวัด (ที่ทรุดโทรม )และ หลวงปู่มาก เมธาวี ที่ท่านทำให้เรามีหมาบางแก้วมาเป็นเพื่อนที่แสนซื่อสัตย์เฝ้าบ้าน และทำให้เรามีความสุขที่ได้เลี้ยงหมาบางแก้ว

ช่วยกันคนละกอง 2 กอง เดี๋ยวก็ครบ 150 กอง คนไทยใจบุญทุกคน อยากทำบุญอยู่แล้วโดยเฉพาะ  ที่  วัดบางแก้ว สถานที่กำเนิดหมาบางแก้ว ตัวแรกของไทย แล้วท่านจะเฉยอยู่ได้อย่างไร ?

วันนี้ร่วมทำบุญไปแล้ว 1 กองค่ะ ซื้อเช็คของขวัญส่ง EMS ไปแล้วเมื่อเช้า ช่วยๆ กันนะคะ เพื่อทำนุบำรุงศาสนาและตอบแทนพระคุณหลวงปู่ท่านค่ะ
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Monday, 21 May 2007, 12:24PM

เห็นรูปวัดแล้ว พวกเราน่าจะแบ่งปันช่วยบริจาคเงินทำนุบำรุงสถานที่เกิดของหมาบางแก้วแถมยังได้บุญกุศลอีก

จึงชักชวนและขออนุโมทนาท่านที่มีใจจะช่วยเหลือวัดบางแก้วนี้

ส่วนของผม ผมทำดร๊าฟท์ส่งไปตามที่อยู่ อ.กมล สายสร้อยเงินแล้ว

โดย wanchai @ - Monday, 21 May 2007, 02:28PM

ขอทำบุญด้วยคนนะครับ 1 กอง 500 บาท

มีหมายเลขบัญชีโอนเงินหรือเปล่าครับสะดวกดีครับ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Monday, 21 May 2007, 02:34PM
  ไม่มีเบอร์บัญชีโอนเงินครับ ผมจะพยายามสอบถามให้ รอสักหน่อย ขอขอบคุณล่วงหน้า
โดย ประพันธ์ ตระกูลรักษ์ - Tuesday, 22 May 2007, 01:52AM

ขอร่วมทำบุญด้วยคับ 1 กอง  086-7757269

จะโอนเงินยังไงแล้วโทรบอกผมด้วยนะคับ

โดย ป้าชัช swine - Tuesday, 22 May 2007, 02:45PM

ไม่ได้เข้ามาเสียนานเลย ขอร่วมบุญสัก 2 กอง แล้วจะส่งเงินไปที่คุณกมลสายสร้อยเงินต่อไป

โดย wanchai @ - Tuesday, 22 May 2007, 03:00PM

วันชัยกับน้องบีเวอร์2พ่อลูกขอร่วมทำบุญด้วย1กอง500บาทเพื่อสุนัขบางแก้วทุกตัวที่ถูกทอดทิ้งนะครับ

วันนี้ส่งเช็คของขวัญของธนาคารนครหลวงไปให้แล้วนะครับหมายเลขเช็ค2026797ครับผม

โดย ไตรสิทธิ์ . - Tuesday, 5 June 2007, 05:49AM

ได้ไปบอกบุญไว้ที่  http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J5477057/J5477057.html#1

ขออนุญาตป้าชัชประธานชมรม และ แม่ข้าวตัง รองประธานฝ่ายการเงิน  ใช้บัญชีของชมรมเป็นทางผ่านเพื่ออำนวยความสะดวกด้วยครับ

ถ้าไม่สะดวกอย่างไร  ช่วยแจ้งให้ทราบด้วย

ความคิดเห็นที่ 1

ท่านใดไม่สะดวกที่จะส่งเงินไปร่วมทำบุญโดยตรง

อาจโอนเงินผ่านมาทางชมรมคนรักบางแก้วได้ตามเบอร์บัญชีใน

http://www.bangkaew.com/club/index.php?option=com_wrapper&Itemid=35

ชื่อบัญชี             คุณณัฐชาพร  พูลสวัสดิ์

ชื่อธนาคาร         บมจ.ธนาคารกรุงเทพ  สาขาบางยี่ขัน

ประเภทบัญชี       ออมทรัพย์

เลขที่บัญชี          137-0-86987-5

อย่าลืมบอกแจ้งชื่อให้ทราบด้วยครับที่กระทู้นี้  หรือ  อีเมล์ข้างล่างนี้

จากคุณ : vichien_b - [ 5 มิ.ย. 50 05:43:20 ]

โดย วราภรณ์ สิทธินันทวัฒน์ - Wednesday, 6 June 2007, 07:57PM

เอาภาพหลวงปู่มาก กับจดหมายตอบขอบคุณของคุณกมล มาให้ดูค่ะ
ยังพอมีเวลาก่อนจะถึงวันทำบุญจริง ใครยังไม่ได้ทำบุญร่วมกันก็เชิญนะคะ

โดย wanchai @ - Thursday, 5 July 2007, 08:21PM

พี่วราภรณ์ครับทำไมผมยังไม่ได้รูปหลวงปูมากครับส่งไปตั้งนานแล้วพี่ส่งไปนานหรือเปล่าครับถึงได้..อยากได้รูปหลวงปูมากมากเลยครับ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Friday, 6 July 2007, 07:53AM

ผมก็ยังไม่ได้รับการตอบรับอย่างเป็นลายลักษณ์อักษรครับ  จะโทรตามให้ครับ

โดย wanchai @ - Friday, 6 July 2007, 09:23AM
  ขอบคุณมากครับพี่Patcharaครับ......อยากได้ภาพหลวงปูมากครับแต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับเห็นพี่วราภรณ์ได้เลยเกิดกิเลสครับ..อิอิ....เพราะจริงๆตั้งใจทำบุญด้วยใจครับไม่หวังสิ่งตอบแทนครับ
โดย ไตรสิทธิ์ . - Tuesday, 24 July 2007, 05:44AM

ผมได้ส่งเงินไปร่วมทำบุญแล้ว  โดยแนบแบงค์ไปกับจดหมายส่งทาง EMS ห่ออย่างหนาด้วยกระดาษหลายหน้าที่พิมพ์กระทู้นี้ส่งไปให้อาจารย์กมล  คิดว่าน่าจะถึง   คุณโยช่วยถามให้ด้วยนะครับ

เสียดายที่ไปร่วมงานไม่ได้   อยากฝากความเห็นไว้ว่า  น่าจะบริจาคบางแก้วพันธุ์แท้ให้ทางวัดไปเลี้ยงไว้สักคู่หนึ่งเพื่อเป็นสัญญลักษณ์ของวัดบางแก้วต่อไป

ท่านใดได้ไปร่วมงาน  ช่วยถ่ายรูปมาเล่าบรรยากาศให้ฟังบ้างนะครับ

โดย วราภรณ์ สิทธินันทวัฒน์ - Thursday, 26 July 2007, 08:15AM

คุณ wanchai คะ  ถ้ายังไม่ได้รับรูปหลวงปู่ละก็  ยินดีแบ่งให้อย่างเต็มใจค่ะ  ทิ้งที่อยู่ไว้ได้เลยค่ะ เดี๋ยวจัดให้

ตอนนี้เจ้าโชกุนคงเป็นหนุ่มหล่อแล้ว อยากเห็นรูปจังค่ะ 

โดย Pingpong \(-_-)/ - Friday, 27 July 2007, 05:57AM

วันอาทิตย์นี้แล้ว  ที่จะมีการทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีที่วัดบางแก้ว

ไปทราบว่า  มีใครโอนเงินผ่านไปทางบัญชี  ชมรมคนรักบางแก้ว  บ้างไหม

ฝากแม่โอ๊ต ฝ่ายการเงิน ช่วยตรวจสอบด้วย

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew