อยากทราบว่า มีหมาบางแก้วที่สีเดียวไหมคะ
โดย ณํญทิชา สุริรมย์ - Wednesday, 18 April 2007, 11:08AM

พอดีได้มา1ตัว  คนให้บอกเป็นลูกผสมบางแก้ว

แล้วไปซื้อมาอีกตัวตัวเป็นตัวเมีย มีเพด

จะให้ผสมกันดีไหมคะ

ตอบ: อยากทราบว่า มีหมาบางแก้วที่สีเดียวไหมคะ
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Wednesday, 18 April 2007, 12:16PM

มีครับสีพื้น สีเดียว ในบางตัวอาจมีสีขาวที่ปลายเท้า

สีดำที่มีชื่อเสียงในอดีตชื่อ นรสิงห์ ส่วนสีน้ำตาลล้วนของคุณหมอนิสิตชื่อแมงปอ และมีลูกชื่อสิงห์ อยู่นครศรีธรรมราช สีขาวล้วนก็มี และเมื่อเร็ว ๆนี้ก็มีสีครีม สวยมากด้วย ให้เพื่อนของเพื่อนไปแล้ว

ส่วนจะผสมนั้นได้  แต่ถ้าเป็นลูกผสมก็ต้องบอกว่าจดไม่ได้แน่นอน ไม่ควรจะผสมกับบางแก้วนะครับ

ส่วนที่โพสต์มานี้ ชื่อ POP ไม่ใช่หรือ อยากจะเลี้ยงจริงๆ นำเข้าบ้านได้หรือเปล่า ? แล้วพี่โน๊ต จะว่ามั้ย ?  ชอบมากกกกกกกกกครับ