วุ่นวาย เพศผู้ อายุ 6 เดือน
โดย วันชนะ ใสสอาด - Tuesday, 17 April 2007, 04:00PM

อยากทราบเรื่องขนครับ พยายามเฝ้าดูขนอยากให้สวยๆต้องทำยังไงครับ

ทางบ้านรักมากมายเห่อด้วยแต่ซนน่าดูเลย มียาบำรุงมั้ยครับ

วุ่นวาย อีกรูปนึงครับ
โดย วันชนะ ใสสอาด - Tuesday, 17 April 2007, 04:05PM

วุ่นวายชอบถ่ายรูปมากๆ มีเรื่องเล่ามากมายเลย
ตอบ: วุ่นวาย เพศผู้ อายุ 6 เดือน
โดย กี๋ มหาชัย - Tuesday, 17 April 2007, 04:45PM

สวัสดีจ้ะ..วุ่นวาย เชื่อแล้วว่าชอบถ่ายรูป มองกล้องตาแป๋วแหว๋ว เก็บภาพไว้เยอะๆนะคะ เวลาเค้าโตจะได้เอากลับมาดู...ได้อารมณ์ขำๆมาก เรื่องขนบางแก้วจะให้สวยนั้น หลังจากอาบน้ำทำความสะอาดแล้ว หากหมั่นแปรงขนจะช่วยให้ขนเงาสวยและช่วยให้ขนที่จะหลุดร่วงเนื่องจากการผลัดขนหลุดออกไปด้วย บางแก้วผลัดขนทีร่วงหายไปเกือบครึ่ง จนเจ้าของวิตกกังวลค่ะ และเลือกใช้แชมพูสำหรับสุนัข สูตรบำรุงขนจะช่วยให้ขนอ่อนนุ่มขึ้น ที่สำคัญต้องล้างแชมพูออกให้หมด หากตกค้างจะทำให้ขนร่วงได้ง่าย แต่ขนจะสั้นยาว หนาหรือนุ่มต้องดูที่พ่อกับแม่น้องหมาด้วยค่ะ วิตามินบำรุงขน สังเกตุว่าจะมีคำว่า "FUR" มีจำหน่ายตามคลีนิคและร้านขายสัตว์เลี้ยงทั่วไป ควรขอคำแนะนำจากสัตวแพทย์ก่อน เรื่องปริมาณการกินและควรให้กินเมื่ออายุเท่าไร เลี้ยงน้องหมาบางแก้นั้นไม่ยาก....เพียงแค่เจ้าของรักและเอาใจใส่ เข้าใจพฤติกรรม ให้อภัยควบคู่ไปกับการอบรมสั่งสอนเค้า...ที่น่ารักอยู่แล้วก็จะน่ารักมากยิ่งขึ้น..นะจะบอกให้สับสน

ตอบ: วุ่นวาย เพศผู้ อายุ 6 เดือน
โดย กิ่งกาญจน์ ทองดี - Tuesday, 17 April 2007, 08:52PM
  ก็ต้องขอขอบคุณ คุณกี๋  ปากอ่าว  ด้วยนะคะที่ให้ความรู้กัยทุกคน

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew