ตอบ: น้องใหม่ในฝูงเกือบเป็นหนุ่มเป็นสาวแล้ว
โดย toto peer - Sunday, 22 April 2007, 08:26PM

ขอบคุณครับคุณจิตติที่นำรูปแก่นทองมาโพสต์ให้ดู ทำให้เห็นว่าพ่อลูกคู่นี้เหมือนหรือต่างกันอย่างไร ตอนแก่นเล็กๆ ก็มีแว่นตาเหมือนแก่นทอง จนคนที่บ้านเรียกว่า "เจ้าแว่น" แต่ตอนนี้แว่นตาเลือนลางไปเกือบหมดแล้ว

แหม ถ้าเจ้าแก่นโตเต็มที่แล้วหุ่นเท่ห์เหมือนพ่อ ผมจะได้เอาไปเดินในสนามเพื่อความมันเหมือนดอทคอมบ้าง แต่ตอนนี้ฝึกความดุเป็นหมาเฝ้าบ้านอยู่กันแพรวพี่สาวคนดุ และมีแววว่าจะดุใกล้เคียงกับแพรว เพราะเมื่อสองสามวันก่อน เพื่อนบ้านซ่อมหลังคาบ้านและพาช่างเดินไต่บนกำแพงรั้ว เจ้าแก่นก็เห่าและพองขนขู่ลั่นบ้าน ส่วนเจ้าแพรวนั้นไม่เห่าเลยครับ แต่กระโจนไล่งับเท้าเพื่อนบ้านเวลาเดิน แต่งับไม่ถึงเพราะกำแพงสูง 180 ซม. แต่ผมคิดว่าถ้าพาแก่นใส่โซ่เดินนอกบ้านที่ไม่ใช่ถิ่นตัวเอง คงไม่ดุ เพราะเป็นหมาที่จิตประสาทมั่นคงกว่าทุกตัวในบ้าน

ถ้าคุณจิตติมีรูปเจ้าสามแก่ง พี่น้องของแก่นก็ช่วยโพสต์มาให้ดูด้วยก็จะดีครับ จะได้ดูว่าพี่น้องคู่นี้เหมือนหรือต่างกันอย่างไร

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew