@@ บัญชีชมรมคนรักบางแก้ว 2 @@
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Wednesday, 21 March 2007, 02:19PM

จากบัญชีที่บ้านบางแก้ว 1

http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=828

อัพเดทบัญชีชมรมฯ

ยอดยกมาจากบ้านบางแก้ว 1                              51,096.45

02/03/07  ไม่ทราบชื่อผู้โอน (ดีวีดี)                              300.00

08/03/07  ไม่ทราบชื่อผู้โอน (ดีวีดี)                              500.00

19/03/07  ไม่ทราบชื่อผู้โอน (ดีวีดี)                           1,000.00    

ไม่ทราบชื่อผู้โอน (ดีวีดี)                              300.00

รวมเป็นเงิน                                             53,196.45

สรุป    เงินทุนชมรมฯ + ช่วยเหลือบางแก้วตกยาก            38,127.45  บาท

เงินทุนรักษาเว๊ป                                                  2,000.00  บาท

สมทบทุนค่า ดีวีดี                                              13,069.00  บาท

ยอดอัพบุ๊ค ณ วันที่  21/03/07   จำนวน 53,196.45 บาท

หากมีท่านผู้ใดโอนเงินมา  หลังวันที่ 21/03/07  ยอดจะยังไม่ขึ้นค่ะ ยักคิ้ว

บุ๊คแบงค์จะมาโพสให้คืนนี้ค่ะ

ตอบ: @@ บัญชีชมรมคนรักบางแก้ว 2 @@
โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Wednesday, 21 March 2007, 03:59PM

ช่วยๆ แม่โอ๊ตกันหน่อยนะครับ กลัวแกจะแบกรับภาระไม่ไหวจะเกิดอาการเครียด จนต้องหลบหนีไปพักผ่อน...อิอิ

ตอบ: @@ บัญชีชมรมคนรักบางแก้ว 2 @@
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Thursday, 22 March 2007, 08:13AM

ขอบคุณนะคะคุณ Tripple_A ละโว้บางแก้ว ที่ช่วยๆ เป็นกะลังจายยยย ฮิฮิ

บุ๊คแบงค์ค่ะ

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Wednesday, 13 February 2008, 04:55PM

ยอดยกมา                                     53,196.45

21/03/07  ไม่ทราบชื่อผู้โอน                    300   

23/03/07  ไม่ทราบชื่อผู้โอน                    400   

04/04/07  ไม่ทราบชื่อผู้โอน                    500     

21/05/07  ไม่ทราบชื่อผู้โอน                 1,000

12/06/07  ไม่ทราบชื่อผู้โอน                    300 

15/06/07  ดอกเบี้ย                                176.36 

03/07/07  ไม่ทราบชื่อผู้โอน                    300

06/07/07  ไม่ทราบชื่อผู้โอน                    400

27/07/07  ค่าธรรมเนียมใช้บัตร ATM          100

12/08/07  ไม่ทราบชื่อผู้โอน                    200

27/11/07  ไม่ทราบชื่อผู้โอน                    500

14/12/07  ดอกเบี้ย                                211.71

24/12/07  ไม่ทราบชื่อผู้โอน                    300

28/12/07  ไม่ทราบชื่อผู้โอน                    200

07/01/08  ไม่ทราบชื่อผู้โอน                 1,000

13/01/08  ไม่ทราบชื่อผู้โอน                    400

24/01/08  ไม่ทราบชื่อผู้โอน                    400

04/02/08  ไม่ทราบชื่อผู้โอน                 1,000

05/02/08  ไม่ทราบชื่อผู้โอน                    339

รวมเป็นเงิน                                    61,023.52

ยอดอัพบุ๊ค ณ วันที่  21/03/07   จำนวน 61,023.52 บาท

หากมีท่านผู้ใดโอนเงินมา  หลังวันที่ 12/02/08  ยอดจะยังไม่ขึ้นค่ะ ยักคิ้ว

แปลกใจ  ต้องขออภัยในความล่าช้าที่เกิดขึ้น  ทำให้ไม่ได้อัพเดทบัญชีเกือบปี   ท่านกรรมการและผู้เกี่ยวข้องทุกท่านโปรดเข้ามาช่วยๆ ดูบัญชีกันหน่อยนะคะ  

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Wednesday, 13 February 2008, 05:05PM

ว้า!! เล็กกระจิ๊ดริด ขอโพสสองทีแล้วกันนะคะ

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Wednesday, 13 February 2008, 05:06PM

อีกหน้าค่ะ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Thursday, 14 February 2008, 08:46AM

เห็นเงินบริจาคทยอยเข้ามาตลอด ก็ต้องขอบคุณเจ้าไปร์ทที่ช่วยจัดเรื่องต่างๆให้ เพื่อปรับพฤติกรรมของคนเลี้ยงและหมา เมื่อมีเงินก็น่าจะหากิจกรรมชมรมทำกันบ้าง ทั้งนี้เพื่อพบปะสังสรรค์และน่าจะมีโครงการช่วยเหลือหมาจรจัด หรือ ฯลฯ ต่อไป

โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 14 February 2008, 08:53PM

ขอบคุณแม่ข้าวตังที่มาอัพเดท

หวังว่าคงจะสบายดี

ฝากรูปด็อตเน็ตมาให้ดู

อายุเพียง 2 เดือนกว่า  กระโดดขึ้นม้านั่งเองได้แล้ว

กลัวมันจะกระโดดข้ามรั้วไปหาหนุ่มๆข้างนอก

โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 15 September 2008, 04:52PM

11 สิงหาคม 2551

เรื่อง       เรียนเพื่อพิจารณา

เรียน      ไตรสิทธิ์ เบญจบุญยสิทธิ์

เรียนคุณไตรสิทธิ์ที่นับถือ ต้องขอรบกวนอีกครั้งครับ ผมได้อ่านบทความ 3 เรื่อง จากเว็บไซต์ http://www.bangkaew.com/pobpet/ ประกอบด้วย 1.คู่มือการเลือกซื้อลูกสุนัข 2.คู่มือการเลี้ยงสุนัข และ 3.คู่มือการฝึกสุนัข ซึ่งผมเห็นว่าเป็นบทความที่มีสาระดีมาก หากได้รับอนุญาตนำมารวบรวมจะทำให้หนังสือมีความครบถ้วนมากยิ่งขึ้น

จึงใคร่ขอเรียนหารือ เพื่อขอความอนุเคราะห์นำข้อมูลบทความมาเพิ่มเติมในหนังสือฉบับที่จะจัดทำด้วยครับ

อนึ่ง กรณีที่ท่านอนุญาต สำนักพิมพ์ Book Master ยินดีที่จะดำเนินการตามเงื่อนไขหรือความประสงค์ที่ท่านต้องการทุกประการ

จึงเรียนมาเพื่อพิจารณา

ขอแสดงความนับถือ

ปัญญา จรรยาเพศ

กองบรรณาธิการ

สำนักพิมพ์ Book Master

(ผู้รวบรวม เรียบเรียง เนื้อหา)

หมายเหตุ : สำนักพิมพ์ Book Master เลขที่ 48/290 ซอยเสรีไทย 33 ถนนเสรีไทย แขวงคลองกุ่ม เขตบึงกุ่ม กทม.10240 โทร.0 2733 8019 โทรสาร: 0 2733 8018 หรือ 08 1849 4738 E-mail:panya_janya@hotmail.com

โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 15 September 2008, 04:56PM

เรียน  คุณปัญญา
                       เจ้าของเว็บ pobpet ขาดการติดต่อไปนานแล้ว  ไม่แน่ใจว่าอีเมล์เขายังใช้ได้อยู่หรือเปล่า  ตั้งแต่หมาเขาตาย  เขาเงียบหายไป 
http://www.bangkaew.com/pobpet/
pobpet@yahoo.com

ถ้าติดต่อไม่ได้  ผมคิดว่าเขาคงยินดี  ช่วยให้เครดิตเขาด้วย
ใส่ข้อความว่า     แด่ ลัคกี้ แห่งบ้านพบเพชร http://www.bangkaew.com/pobpet/        

แล้วช่วยบริจาคเงินในนามเขาไปยังชมรมคนรักบางแก้ว ตามหมายเลขบัญชี ที่ กระทู้ http://www.bangkaew.com/club/index.php?option=com_wrapper&Itemid=35   เป็นบัญชี ชมรมฯ แล้วแต่เหมาะสม

ไตรสิทธิ์ เบญจบุญยสิทธิ์

Aug 11, 2008 2:16 AM

โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 15 September 2008, 05:02PM

เรียนคุณไตรสิทธิ์ ที่นับถือ
            ตามที่สำนักพิมพ์ Book Maste ได้ประสานงานขอนำบทความไปตีพิมพ์เผยแพร่ ซึ่งท่านได้แนะนำให้สำนักพิมพ์
บริจาคทรัพย์ในนาม http://www.bangkaew.com/pobpet (แด่ลักกี้ แห่งบ้านพบเพชร)
บัดนี้ สำนักพิมพ์ให้โอนเงิน จำนวน 2,000 บาท เข้าบัญชีคุณณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ ธนาคารกรุงเทพ สาขาบางยี่ขัน ประเภทออมทรัพย์
เลขที่ 137-0-86987-5 เรียบร้อยแล้วครับ
อนึ่ง เมื่อหนังสือพิมพ์เสร็จสมบูรณ์จะจัดส่งให้อีกครั้งครับ

ปล.กรุณาแจ้งชื่อ-ที่อยู่ที่จะให้จัดส่งหนังสือมาให้ด้วยครับ

ปัญญา จรรยาเพศ
                                             สำนักพิมพ์ Book Master

Sep 14, 2008 8:01 PM

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Tuesday, 24 February 2009, 11:09PM

ยอดยกมา                                     61,023.52

14/02/08  ไม่ทราบชื่อผู้โอน                    500   

19/02/08  ไม่ทราบชื่อผู้โอน                    200   

01/03/08  ไม่ทราบชื่อผู้โอน                    200     

รวมเป็นเงิน                                    61,923.52

ยอดอัพบุ๊ค ณ วันที่  02/04/08   จำนวน 61,923.52 บาท

หากมีท่านผู้ใดโอนเงินมา  หลังวันที่ 02/04/08  ยอดจะยังไม่ขึ้นค่ะ ยักคิ้ว

จะโพสบุ๊คให้ดูพรุ่งนี้นะคะ   ในส่วนของพี่ไตรสิทธิ์สองพันบาทยังอัพไม่ได้  บุ๊คเต็มค่าจะรีบไปให้คุณณัฐชาพรขึ้นเล่มแล้วมาโฑสให้อย่างด่วนเลยจ้า

เป็นฝ่ายบัญชีที่แย่มากเลยนะคะ  ปีหนึ่งจึงจะได้มาอัพเดทเสียครั้งหนึ่ง  น่าอายจริงๆ เลย   พี่ไตรสิทธิ์ก็ไม่กริ๊งงงง มาบอกกันบ้างเลยนะคะ  เวลามีเงินโอนเข้ามา  อิชั้นกะคุณณัฐชาพรช่วยกันถือเงินไว้เนี่ย  มานร้อนนนน นะคะ  เดี๋ยวจะโดนข้อครหาว่าชมรมฯ ไม่เห็นเอาเงินไปทำอะไรกันเร้ยยยย

ว่าแล้วก็มีเคสน้องบางแก้วชื่อ...ปุยฟ้า  ถูกรถชน (ทำให้นึกถึงมอเตอร์เวย์เน๊าะ)  อยากเรียนปรึกษาท่านกรรมการและผู้เกี่ยวข้องว่าชมรมฯ น่าจะมีส่วนได้ช่วยเหลือบ้าง  เนื่องจากค่าใช้จ่ายในการรักษาและการดูแลเค้าหลังจากออกจากโรงพยาบาลคงจะสูงมาก

จึงขอเสนอให้ร่วมบริจาคเป็นเงิน 10,000.- บาท  ขอท่านกรรมการเข้ามารับรองด้วยนะคะ  ขอบคุณมากๆ จ้า

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Tuesday, 24 February 2009, 11:15PM

นำข้อความด่วนของป้าชัชมาแปะให้นะคะ

22:58 - 24/02/09 ป้าชัช ..เรียน ป้าวิ แม่โอ๊ต พ่อเจ้าไปรท์ ปิงปอง คุณพชร และสมาชิกชุมชนคนรักบางแก้วที่รัก ทุกท่าน ได้แต่เข้ามาอ่าน แต่ไม่สามารถเขียนตอบได้ เนื่องจากลืม password จึงขอทักทายกันตรงนี้นะค่ะ ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือบางแก้วตกยากทั้งหลาย สำหรับเจ้าบางแก้วที่ถูกรถชนและต้องการค่ารักษานั้น ป้าชัชเห็นด้วยที่จะช่วยเหลืือเค้า จึงขอความเห็นจากคุณปิงปอง พ่อเจ้าไปรท์ (ในฐานะผู้ที่ช่วยหาทุนเข้าชุมชนด้วยการจัดทำ DVD สอนคนเลี้ยงสุนัข) คุณพชร แม่โอ๊ต และกรรมการท่านอื่นๆ โปรดอนุญาตด้วยค่ะ และขอท่านผู้ใจบุญช่วยกันบริจาค หรือช่วยรับเจ้าแก้วป่วยไปเลี้ยงต่อด้วยจักขอบคุณยิ่ง

ขอบคุณป้าชัชมากๆ เลยค่ะ   แม่โอ๊ตก็เห็นด้วยกะป้าชัชจ้า ^_^

โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 25 February 2009, 05:10AM
  ขอบคุณแม่โอ๊ต    ข้าวตังเป็นไงบ้าง

ตั้งแต่เปลี่ยนซิมเปลี่ยนมือถือ   เบอร์เก่าๆ ไม่รู้หายไปไหนหมด

ช่วยแปะเบอร์ไว้ที่กระทู้นี้ด้วย  จะได้ไม่หายไปไหน

ของผมมีแปะไว้ใต้เว็บนี้แล้ว 085-955-3031

ฝากสวัสดีป้าชัชด้วย

05:05 - 25/02/09 ปิงปอง ..ขอบคุณป้าชัชกับแม่โอ๊ต เห็นด้วยครับกับการนำเงินบริจาคของชมรมไปช่วยเหลือเจ้าปุยเป็นการเฉพาะหน้าตามที่แม่โอ๊ตเสนอ
เบอร์ อีเมล์ป้าชัชที่เคยให้ไว้ ยังใช้ได้ไหมครับ ถ้าใช้ได้ ก็คลิกปุ่ม ลืมรหัส ถ้าไม่ได้ ช่วยแจ้งอีเมล์มาด้วย จะส่งรหัสใหม่ไปให้
อั่งเปาและเพื่อนๆเป็นไงบ้าง ช่วยมาอัพเดทให้ชมบ้างนะครับ
เห็น น้องๆสมาชิกใหม่ๆพาน้องหมาไปชุมนุมกันที่กระทรวงสาธารณะสุขโดยมีครูเมศช่วย ฝึกให้ ทำให้นึกถึงพ่อลัคกี้แห่งบ้านพบเพชรจังเลย(http://www.bangkaew.com /pobpet/) ไม่รู้ป่านนี้เป็นไงกันบ้าง อยากให้ป้าชัชกับแม่โอ๊ต และสมาชิกเก่าๆมาร่วมพบปะน้องๆสมาชิกใหม่ๆที่กระทรวงสาธารณะสุขบ้าง

โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Friday, 27 February 2009, 03:21PM

มารับรองทันไหมคะ พอดีจะเอาสลิปโอนเงินให้น้องปุยฟ้า มาแปะให้ดูเจ้าค่ะ...

ถ้ารวย ถ้าเจอ จะเลี้ยงเลยหมดทุกตัว..เสียแต่ตอนนี้ขอดูคุณพ่อคุณแม่ที่ไม่ค่อยสบายเสียก่อน...หุหุ

ขอให้น้องปุยฟ้า แข็งแรงขึ้นเรื่อย ๆ ... แจนเชื่อว่าใจหนูหน่ะ สู้และแกร่งยิ่งกว่าสิ่งใดในโลกนี้

รักนะจุ๊บ ๆ

ทางกลุ่มคนรักษ์บางแก้วนนท์ โดย ข้าวกล้อง - ข้าวปุ้น
ขอเป็นตัวแทนกล่าวคำว่า "ขอบคุณ" กับทุกท่าน
ที่ให้การช่วยเหลือ "ปุยฟ้า" ในครั้งนี้

ขอกราบอนุโมทนาบุญมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ข้าวกล้อง - ข้าวปุ้น

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Monday, 26 October 2009, 08:50AM

เรื่องบัญชีของชมรมฯ ดังที่ได้เคยเรียนชี้แจงไปแล้วว่ามีผู้ดูแลรับผิดชอบอยู่สองคนคือคุณณัฐชาพร (เป็นผู้ถือบัตร ATM และเป็นเจ้าของบัญชี) และจิตรใส (เป็นผู้ถือสมุดบัญชีและคอยอัพเดทความเคลื่อนไหวของบัญชี)
เรื่องเงินในบัญชีเนื่องจากตอนนี้สมุดเต็มยังไม่สามารถไปอัพเดทบัญชีได้ และได้ติดต่อคุณณัฐชาพรแล้วบังเอิญเธอไม่สบาย แต่หลังจากที่ช่วยน้องปุยฟ้าไปแล้วคะเนว่าน่าจะเหลือในบัญชี 51,923.52 บาท
ชมรมคนรักบางแก้วจุดประสงค์ที่ตั้งขึ้นก็เพื่อให้คนที่รักและเลี้ยงบางแก้วได้เข้ามาพบปะพูดคุยกัน (ในเว๊ปชุมชนฯ หรือที่กระทรวงฯ) ตามประสาคนเลี้ยงบางแก้ว ช่วยเหลือน้องหมาตกยากบางแก้วจรจัด จัดให้มีบ้านที่รับเลี้ยงบางแก้วจร จัดให้มีการฝึกน้องบางแก้วตั้งแต่เด็กๆ เพื่อผู้ปกครองจได้เป็นจ่าฝูง แต่ก็คลอนแคลนเป็นเพียงได้แต่ ฝัน ฝัน ฝัน อันนื่องมาจากภาระกิจและหน้าที่การงานของแต่ละท่านและองค์ประกอบอื่นๆ อีกมากมาย....แสนเสียดาย
เงินทุนในชมรมฯ ก็ได้มาจากการที่ท่านสมาชิกผู้ก่อตั้งสมทบทุนให้ มากบ้างน้อยบ้างตามกำลัง นอกจากนี้ก็ได้จากการจัดสัมนา การทำเสื้อชมรมขายสมาชิก ท่านสมาชิกบริจาคตามศรัทธา บางท่านทำประโยชน์เล็กๆ น้อยได้ก็ให้โอนเข้าบัญชีชมรมฯ และที่คุณพ่อเจ้าไปร์ททำดีวีดีแจกแล้วให้สมาชิกโอนเงินเข้าบัญชีชมรมฯ โดยไม่หักค่าใช้จ่าย เงินทั้งหมดนี้จุดประสงค์ของผู้บริจาคก็เพื่อช่วยเหลือน้องหมาบางแก้วทั้งสิ้น
ดังนั้นเพื่อให้เป็นไปตามจุดประสงค์ดังกล่าว จึงจะขอโอนเงินที่มีอยู่ทั้งหมดให้กับ...ป้าวิ เพื่อจะได้นำไปใช้ให้เป็นประโยชน์ต่อไป ขอให้ท่านคณะกรรมการมารับรองด้วนะคะ เมื่อทำการอัพเดทบัญชีเรียบร้อยแล้วจะนำตัวเลขมาชี้แจงให้ท่านสมาชิกทราบต่อไปค่ะ
โดย carnivore ...The Alpha Wolf - Monday, 26 October 2009, 09:43AM

" ดังนั้นเพื่อให้เป็นไปตามจุดประสงค์ดังกล่าว จึงจะขอโอนเงินที่มีอยู่ทั้งหมดให้กับ...ป้าวิ เพื่อจะได้นำไปใช้ให้เป็นประโยชน์ต่อไป ขอให้ท่านคณะกรรมการมารับรองด้วนะคะ เมื่อทำการอัพเดทบัญชีเรียบร้อยแล้วจะนำตัวเลขมาชี้แจงให้ท่านสมาชิกทราบต่อไปค่ะ "

เรียน คุณจิตรใส และท่านคณะกรรมการฯ ค่ะ

ขออนุญาต ชี้แจงค่ะ ......... เงินของทางชมรมคนรักบางแก้ว  ดังกล่าว ควรจะอยู่ในความดูแลของผู้รับผิดชอบดูแลกองทุนทั้งสองท่านต่อไปค่ะ  เพราะวัตถุประสงค์ของ ขมรมฯ ยังคงมีอีกหลายเรื่อง  ไม่ใช่การช่วยเหลือหมาตกยากอย่างเดียว

ถ้าจะกรุณาสมทบทุนในการช่วยเหลือในเรื่อง หมาบางแก้วตกยาก  ก็ขอรบกวนให้  อนุมัติเป็นคราวๆไป อาจจะตามกำลังศรัทธา หรือตามหลักฐานการใช้จ่าย  ตามที่ผู้ดำเนินการช่วยเหลือ ได้ใช้จ่ายไปจริง ก็ตามแต่ท่านกรรมการจะพิจารณาค่ะ

หวังว่า ทางชมรมฯ จะเข้าใจในเจตนาของป้าวิ  ที่ได้ช่วยเหลือหมาตกยาก(ตามกำลังโดยไม่ได้เลือกพันธุ์)  มาเป็นเวลานานพอสมควร   สิ่งที่ต้องการความช่วยเหลือจริงๆ  (ตามที่เคยโพสไปแล้วหลายครั้ง)  จากทางชมรมฯ , สมาคมฯ , และกลุ่มคนเลี้ยงบางแก้ว  ไม่ใช่ เรื่องของเงินทอง  

แต่   เป็น   เรื่องของการสร้างจิตสำนึกที่ถูกต้อง ในการเป็นผู้เลี้ยง ผู้เพาะพันธุ์ และ ผู้ทำธุระกิจซื้อ/ขายหมาบางแก้ว  ที่มีจรรยาบรรณ  มีความรับผิดชอบต่อชีวิตของหมาที่ตัวเองสร้างขึ้นมา   ดูแลรับผิดชอบชีวิตของหมาที่ตัวเองเลือกเอามาเลี้ยง (โดยหมาไม่ได้เป็นผู้เลือกที่จะมาอยู่กับเจ้าของคนไหน)  อย่างดีที่สุด

ขอขอบคุณ ที่กรุณาไว้วางใจ ในการที่จะมอบเงินของทางชมรมฯ ให้ดูแลค่ะ   ต้องขออนุญาตปฏิเสธ  เนื่องจากสาเหตุที่ชี้แจงข้างต้น  และป้าวิ ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดใดในคณะกรรมการชมรมฯ และกิจการใดใดของหมาบางแก้วค่ะ

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Tuesday, 27 October 2009, 09:13AM

กราบสวัสดีและเรียนคุณป้าวิค่ะ
ต้องขออภัยนะคะที่ไม่ได้คุยกับป้าวิเป็นการส่วนตัวตัวก่อน เนื่องจากเรา (หมายถึงดิฉันและคุณแจน) ต่างก็เข้าใจในเจตนาดีที่ป้าวิมีต่อน้องหมาตกยากทุกชีวิต และเงินของชมรมฯ ก็มีเจตนาที่จะช่วยเหลือน้องหมาตกยากเช่นกัน
ดังที่เรียนให้ทราบว่าชมรมฯ ขาดบุคคลากรที่จะไปทำหน้าที่ตรงจุดนั้น จึงคิดว่าถ้ามอบให้ป้าวิน่าจะมีประโยชน์มากกว่าที่จะเก็บเอาไว้เฉยๆ อ่ะค่ะ
เมื่อป้าวิเห็นว่า....ควรจะอยู่ในความดูแลของผู้รับผิดชอบดูแลกองทุนทั้งสองท่านต่อไป....ก็จะดูแลต่อไป และคอยช่วยน้องหมาเป็นเคสๆ ไปค่ะ
ดังนั้นในเคสของน้องบางแก้ว (บางพลี) คงต้องติดต่อไปทางคุณแอนเจ้าของกระทู้นะคะ
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Tuesday, 27 October 2009, 09:19AM

Bookbank เล่มเก่าหน้าสุดท้ายค่ะ
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Tuesday, 27 October 2009, 09:23AM

BOOKBANK เล่มใหม่ได้อัพเดทยอดเงินในบัญชีมาแล้วนะคะ ณ วันที่ 26 ตุลาคม2552 ยอดคงเหลือในบัญชี 56,485.32 บาท (ห้าหมื่นหกพันสี่ร้อยแปดสิบห้าบาทสามสิบสองสตางค์)
รายละเอียดตัวโตๆ แล้วจะมาทำเพิ่มจากของเดิมให้นะคะ ต้องขออภัยจริงๆ ค่ะ ที่รายงานความเคลื่อนไหวได้ช้ามากๆ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew