ขอแนะนำตัวครับ ผมชื่อ แรมโบ้ ครับ
โดย nuttapat oun - Wednesday, 14 March 2007, 02:42PM

สวัสดีครับ  ผมชื่อน้องแรมโบ้ครับ ปัจจุบันผมหายจากโรคไวรัสลำไส้อักเสบแล้วครับ  นน.ผมเพิ่มขึ้นมา 5.5 กก.  ผมซนมาก กัดแทะทุกอย่างที่ขวางหน้าครับ  ผมขอฝากเนื้อฝากตัวไว้กับพี่ๆใดทุกท่านครับ
ตอบ: ขอแนะนำตัวครับ ผมชื่อ แรมโบ้ ครับ
โดย เจ้าไปร์ท 5518 - Thursday, 15 March 2007, 12:55PM

ดีใจด้วยครับที่เขาฝ่าโรคร้ายมาได้ ดูแลและสั่งสอนเขาให้ดี อย่าตามใจเขาใน เรื่องการกัดแทะ หวงของ ต้องให้เขารู้ขอบเขตของเขาและสิทธิ์ของเขาว่าเขาทำอะไรได้บางในบ้าน ถ้าตามใจเขาจะทำให้เขาเคยชินกับพฤติกรรมเหล่านี้ เมื่อนานไปเขาจะดื้อกับคุณ แล้วแก้ไขนิสัยเขายากเพราะตัวใหญ่ขึ้น แรงมากขึ้น

ช่วง 3-8 เดือนเขาจะซนมาก พูดกันไม่ค่อยรุ้เรื่อง แต่หลังจากนั้น เขาจะเริ่มพูดกันรุ้เรื่อง แต่นั่นเราต้องสอนเขาในเรื่องต่างๆ ทำให้เป็นกิจวัตรประจำวัน ซึ่งเมื่อเขาโตขึ้นเขาจะเป็นหมาที่ดี เราสามารถควบคุมเขาได้

ขอให้มีความสุขกับน้องหมาครับ 

ตอบ: ขอแนะนำตัวครับ ผมชื่อ แรมโบ้ ครับ
โดย nuttapat oun - Thursday, 15 March 2007, 03:13PM

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ  ผมจะเลี้ยงเขาให้เป็นหมาที่ดีครับ  จะไม่ให้เกิดปัญหากับสังคม ขึ้นชื่อว่าอยู่ด้วยกันแล้วก็จะไม่ทิ้งกัน  แต่ผมสงสัยอยู่อย่างว่า เวลาเรียกชื่อให้มาหา มันไม่ยอมมาต้องเอาขนมล่อถึงจะมา มีวิธีฝึกอย่างไรครับ ขอบคุณครับ

โดย กิ่งกาญจน์ ทองดี - Friday, 16 March 2007, 11:01AM

ยินดีที่ได้รู้จักกับแรมโบ้นะครับ ผมเองมีนามว่าลีโอครับ
โดย กิ่งกาญจน์ ทองดี - Friday, 16 March 2007, 11:03AM

ส่วนนี่ก็น้องสาวของผมครับ....ชื่อน้องแป๊ปซี่ครับ
โดย วราภรณ์ สิทธินันทวัฒน์ - Saturday, 17 March 2007, 11:55PM

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ดีใจด้วยค่ะที่หายป่วยแล้ว ท่าทางแรมโบ้จะรุ่นราวคราวเดียวกับขนมต้มเลย อายุเท่าไหร่แล้วคะ
นี่รูปสองพี่น้องร่วมห้อง(น้ำ) ตัวหน้าแม่มะขาม อีก 2 วันก็ครบ 2 เดือน ตัวหลังขนมต้ม 2เดือน 21 วันค่ะ

โดย wanchai @ - Sunday, 18 March 2007, 12:03AM

ยินดีที่ได้รู้จักอีกคนครับ
โดย nuttapat oun - Monday, 19 March 2007, 09:54AM
  ยินดีที่รู้จัก ลีโอ กับ แป๊ปซี่ ครับ 
โดย กิ่งกาญจน์ ทองดี - Monday, 19 March 2007, 11:33AM
  ตอนนี้แรมโบ้เป็นอย่างไรบ้างคะ
โดย nid preabmuay - Wednesday, 19 December 2007, 03:35PM

หวัดดีครับลีโอกับแรมโบ้

มะขามโคราชครับ

โดย คณัสพิสิษฐ์ ซื่อตรง - Wednesday, 19 December 2007, 05:24PM

หวัดดี แรมโบ้-ลีโอ

ผมโดนัทนะครับ ว่างๆมาคุยกันใหม่นะครับ

โดย **NinjA BatMaN** - Wednesday, 19 December 2007, 05:59PM

ยินดีกะน้องแรมโบ้ด้วยนะ ที่หายป่วยแล้ว

ส่วนเรื่องการเรียกชื่อ เราเอาขนมของสุนัข เป็นตัวล่อก่อน แล้วก่อนจะให้ก็เรียกชื่ออ่ะ  พยายามเรียก บ่อยๆ ไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็จำได้เองแหละ มั้ง ...

โดย สุรัตนา ศักดิ์ทองสิริ - Friday, 21 December 2007, 09:10AM

สวัสดีครับแรมโบ้ ผมโจโจ้ อายุคงเท่ากัน ยินดีที่ได้รู้จัก

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew