ยิ่งใหญ่... the series… ตอน 5
โดย carnivore ...The Alpha Wolf - Monday, 4 April 2005, 08:44PM

Aug 22’2004

ยิ่งใหญ่....อีกแล้ว 

หลังจากออกฤทธิ์ออกเดชเกินจะปราบปรามล่าสุด... คุณยิ่งใหญ่เอาอีกแล้ว

กัดผู้ชาย....อีกแล้ว....

เหยื่อรายนี้โดนเป็นหนที่สอง ….

หนแรก...เข้าบ้านมาก็ทักทายลูบหัวลูบหางกันดี  รู้จักหน้าคาดตากันอยู่ เพราะ เค้ามาบ้านหลายทีแล้ว

แต่พอออกไปกินข้าวกันข้างนอก  แล้วกลับเข้ามาอีกรอบ...

ทุกคนก็ทักมันตามปกติ... แต่พอผู้ชายทักบ้าง... มันแยกเขี้ยว...แล้วกระโดดงับมือ...ซะงั้น !!!

งานนี้ผู้ชายทำอะไรไม่ถูกเลยค่ะ... บรรยายท่าแกไม่ถูกเลย.. รู้แต่ว่า...พี่แกคงกลัวมาก !!

ฉันเอาตัวเองเข้ากัน..แต่ก็ไม่ทันแล้ว.. ยิ่งใหญ่อมนิ้วโป้งเค้าไปแล้ว...

กว่าจะแยกได้... คุณผู้ชายมือไม้สั่น...ไม่รู้เจ็บ หรือ ตกใจ หรือทั้งสองอย่าง... น่าฉงฉาย

ก็ได้แผลเหวอะเล็กน้อยไม่ลึกเท่าไหร่...  เล็บห้อเลือดแดง แล้วก็ดำ...

หลังจากครั้งนั้นก็มั่นใจว่า...ปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่า... ผู้ชายมา...ต้องขังหมายิ่งใหญ่

หนสอง...เกิดขึ้นเนื่องจาก  ใจอ่อนสงสารมัน...

เพราะเห็นโดนขังมาทั้งวัน...แม้เพื่อนผู้ชายมาหา...แต่พอเค้าเข้าตัวบ้านเรียบร้อย

ฉันก็ปล่อยมันออกมาวิ่งเล่น...กะว่าเดี๋ยวเพื่อนจะกลับค่อยขังมันอีกที... ที่ไหนได้ค่ะ...

เผลอแง้มประตูนิ้ดเดียว... ชะโงกหัวออกมาดูหน้าบ้าน

คุณยิ่งใหญ่...พ่อพุ่งมาจากไหนไม่รู้...กะโจนแทรกตัวฉันเข้ามาในตัวบ้าน...

กระแทกประตูมุ้งลวดชั้นในหลุด... ไอ้ฉันก็มัวแต่คว้าประตูเอาไว้  กลัวมันหล่นมาทับ

ยิ่งใหญ่เจอเป้าหมายแล้วครับ...จู่โจมอย่างกะหมายจะเอาชีวิต...

รอบสองแล้ว เหยื่อเริ่มมีประสบการณ์สามารถคว้าอุปกรณ์รอบกาย ได้พัดลมมาเป็นโล่กันหมา...

แต่กันไม่มิด โดนงาบชายโคลง ทะลุเสื้อ เข้าไป 3 เขี้ยว กะ2 แนวถาก!!!...

เหตุเกิดรวดเร็วมาก.... พอฉันตั้งตัวติดก็คว้ากระชากคอลูกชายอย่างแรง...

พ่อหันมาแฮ่...หมายจะงับมือแม่ซะนี่....ดีว่าไม่กลัวมัน !...

เลยจับโซ่คอกระชาก ลากเข้ากรง..ขังไว้ทั้งคืนเป็นการลงโทษ....

....ทำได้เท่านั้นแหละ ตีหมาไม่เป็น....

กลับมาดูใจผู้ชายผู้ตกเป็นเหยื่อ...นอนแบ็บคาโซฟา.... ถือว่าพัฒนาจากคราวที่แล้ว

คราวนั้น he shake ซะน่าสงสาร คราวนี้ไม่ยักสั่นแฮะ

หาหยูกยามาทาเสร็จ ฉันก็นั่งจ๋อยคิดไม่ตก... ผู้ชายเห็นเราซึมรีบออกตัว

ผู้ชาย : “เราไม่เป็นไรหรอก ไม่ต้องคิดมากนะ”

ฉัน : “สงสาร....หมา.....”

... ตึ่ง....   -_-‘

ก็คิดๆแล้วมันยากจังที่จะเลี้ยงมันเอง ...เพื่อนร่วมบ้านก็พลอยหวาดผวา

อย่าว่าแต่คนที่นานๆมาทีเลย ...คนที่เห็นหน้ากันทุกวันก็ไม่แน่ใจ...

ว่าวันไหนมันจะโรคจิตอยากจะวัดคมเขี้ยวขึ้นมา

จะเอาไปทิ้งไว้บ้านนอก ที่นั่นก็ไม่มีใครรักมัน...ว่ากันจริงๆเหลือฉันคนเดียวนี่แหละที่ยังรักมันอยู่

....ก็เวลาอยู่กันสองคน มันขี้อ้อนทำหน้าใสซื่อขนาดนั้น....

จะเลี้ยงก็ลำบาก จะเอาไปทิ้งให้คนอื่นเลี้ยงก็ยังทำไม่ลงสงสารหมามัน........

สงสารคนโดนกัดด้วย …แต่สงสารหมามากกว่า!!

เพื่อนฝูงต่างเห็นฟ้องว่า ถ้าผู้ชายคนนี้โดนกัดหนที่สาม...

ต้องแถมเจ้าของหมาเป็นรางวัลได้แล้ว...ค่าที่ยังเทียวไล้เทียวขื่อเสี่ยงคมเขี้ยวหมาอย่างไม่ลดล่ะ!!!

ปัจจุบัน...ผู้ชายคนนี้ถอดใจหายไปแล้วค่ะ ยังไม่ทันโดนหนที่ 3... ก็เลยไม่ได้เจ้าของหมาเป็นรางวัล...

เฮ้อ... แม่ม่ายหมาติด...นี่นา !!! 

ตอบ: ยิ่งใหญ่... the series… ตอน 5
โดย jutturong porjai - Tuesday, 5 April 2005, 02:12PM
  ดีเเล้วครับ ''รักฉัน ต้อง รักหมาฉันด้วย''เพราะถ้าเรารักคนที่เค้าไม่รักหมา หรือเค้าเเกล้งเเสดง ว่ารัก อีกหน่อยจะมีปัญหาที่ต้อง เลือก ครับ (ผมเลือกหมานะ เพราะมันไม่เคยโกหก ตอ... ไม่เคยเรียกร้องที่จะเอาอะไรนอกจาก คำชมเเละ อาหาร) เค้าบอกว่าหมามีอะไรที่เหนือกว่าคนนะครับ เเละเค้าจะรู้สึกได้ว่าคนไหนดีไม่ดีเเละรู้สึกได้กับคนที่คุยกะเรา เค้ารู้ว่าใครคิดดีหรือไม่ดี นะครับ ผมเชื่ออย่างนั้นนะ ยิ่งบางเเก้วด้วยเเล้ว ล่องคิดดูนะครับ ว่าจริงมั้ยเเต่ผมเจอมากับตัวเองนะครับเลยเอามาเล่าสู่กันฟังครับ
ตอบ: ยิ่งใหญ่... the series… ตอน 5
โดย I love Bangkaew - Tuesday, 5 April 2005, 02:25PM

เห็นด้วยกับคุณจัตตุรงค์ครับ   คนที่เข้าใจสุนัข จะเป็นคนที่มีจิตใจมั่นคง  เข้าใจจิตใจของผู้อื่นได้ดี  เหมือนในกระทู้

"คนที่จะเลี้ยงสุนัขบางแก้วนั้นจะต้องมีจิต(ใจ)และประสาทที่มั่นคง" ถ้า คนที่จะเลี้ยงมีจิตประสาทที่ไม่มั่นคงแล้ว ก็ไม่ควรจะเลี้ยงสุนัขพันธุ์นี้หรือพันธุ์ใด ๆ อีกเลย

อยากเพิ่มว่า  ไม่ควรมีแฟนใดๆอีกเลย

โดย carnivore ...The Alpha Wolf - Thursday, 7 April 2005, 07:28PM

หาแบบ Love me Love my Dog คงพอให้ได้อ่ะค่ะ...คนรักหมาเนี่ย...

แต่ My Dog คงไม่ Love ใครเลยนี่สิ....

สงสัย...แม่หมาใหญ่คง..โสดสนุก..สุขบนคานแน่ๆ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew