ขอแสดงความเสียใจ
โดย jirawan srikate - Monday, 28 March 2005, 10:24AM

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ ที่ต้องเสียข้าวปุ้นไป

และขอเป็นกำลังใจให้ลักกี้หายป่วยไว ๆ  เอาใจช่วย

และภาวนาทุกวันเลย ถึงแม้ว่าจะไม่เคยเห็นกัน แต่เรา

ก็รักหมาเหมือนกัน

ตอบ: ขอแสดงความเสียใจ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 28 March 2005, 10:49AM

ขอให้ข้าวปุ้นไปสู่สุขคติ
ขอให้คุณอำนวยก้าวพ้นสิ่งเลวร้ายในชีวิตไปได้ด้วยดี
ขอให้เหลือแต่ความทรงจำที่ดีๆ
อยากให้ไปเปลี่ยนบรรยากาศที่กำแพงแสนหรือพิษณุโลกด้วยกัน

ฝากรูปข้าวปุ้นมาไว้ในความทรงจำของทุกคน
http://www.bangkaew.com/elearning/file.php/1/moddata/forum/1/3097/DSC00382x.JPG

http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=466

โดย ป้าชัช swine - Monday, 28 March 2005, 10:54AM

ขอแสดงความเสียใจกับคุณเอ้ด้วยนะ ป้าชัชอ่านที่คุณเขียนถึงกิจวัตรประจำวันกับ"ข้าวปุ้น" แล้วน้ำตาซึม

ขอให้ "ข้าวปุ้น" ไปสู่ที่ดี ๆ และขอให้ลักกี้หายไว ๆ จ๊ะ

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Monday, 28 March 2005, 12:50PM

ขอโทษ ๆ ตกข่าว..

ข้าวปุ้นเป็นอะไร ๆ ร้องไห้ บอกรายละเอียดหน่อย หรือให้เข้าไปอ่านที่ไหน บอกด้วย

ด้วยความตกใจ และใจหายไปพร้อมกัน ทำให้เราไม่เข้าไปอ่านก่อน เมื่อสักครู่เข้าไปอ่านมาแล้ว

รู้สึกเสียใจมาก เสียใจด้วยค่ะคุณเอ้.. การทักทายที่คุณเล่นกับข้าวปุ้นอ่านแล้วบอกตรง ๆ ว่า "ร้องไห้" เราเองก็มักจะเล่นกับนีโอแบบนี้ วันหนึ่งถ้าไม่มีเค้า.. (พูดไม่ออกนะ) เค้าคือความทรงจำของเราตลอดไป ยิ่งใครมาว่าร้ายหมาเรา(เพื่อนบ้าน) บอกตรง ๆ ว่าเรายิ่งสงสารและรักเค้ามากมายยิ่งขึ้น

ขอให้ข้าวปุ้นหลับให้สบายนะ  วันหนึ่งพี่นีโอก็คงไปเป็นเพื่อนเล่นกับข้าวปุ้นนะ -- ชีวิตก็อย่างนี้ละมั่ง --

โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 28 March 2005, 12:57PM

ข่าวของข้าวปุ้นลูกของลัคกี้อยู่ที่กระทู้นี้ครับ

http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=530

โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 28 March 2005, 01:32PM
  ร่วมไว้อาลัย ให้ข้าวปุ้นอีกครั้ง เขาไปดีแล้วล่ะครับคุณเอ้ เช้านี้พอได้ข่าวแล้วตกใจจริงๆ ทำอะไรไม่ถูก ได้แต่โทรไปแจ้งข่าวแม่โอ๊ต กับพี่วิเชียร ผมเสียใจด้วยจริงๆครับ...
โดย แม่กล้วยปิ้ง พั้ววงศ์ - Monday, 28 March 2005, 01:28PM
  ขอแสดงความเสียใจกับ คุณเอ้ ด้วยค่ะ ขอให้ ข้าวปุ้นไปเกิดใหม่ในภพภูมิที่ดีนะลูก ถึงจะไม่เคยเจอกันแต่ก็เข้าใจความรู้สึกค่ะ คงเป็นเพราะได้อ่านและติดตามเรื่องราวของ คุณเอ้กับลักกี้ประจำ ผ่านเรื่องร้ายๆไปแล้วขอให้ต่อไปนี้มีแต่เรื่องดีๆเข้ามา เป็นกำลังให้ค่ะ
โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Monday, 28 March 2005, 01:44PM

ขอแสดงความเสียใจกับคุณเอ้ ด้วยค่ะ
ขอให้ข้าวปุ้นนอนหลับให้สบายนะจ๊ะ  ไม่เคยเจอข้าวปุ้น แต่ติดตามอ่านข้าวปุ้นเสมอ...
และขอเป็นกำลังใจให้คุณเอ้ ค่ะ

แม่ตูบน้อย

โดย รสิกา อังกูร - Monday, 28 March 2005, 08:48PM

หวัดดีค่ะ คุณเอ้

ขอแสดงความเสียใจเป็นอย่างมากจริง ๆ พอดีเพิ่งกลับจากต่างจังหวัดกันมา ไปธุระซะหลายวัน พอกลับมาเปิด net ถึงได้ทราบข่าวการจากไปของข้าวปุ้น  เสียใจด้วยนะคะ และขอให้คุณเอ้เข้มแข็งเข้าไว้นะคะ พวกเราทุกคนเป็นกำลังใจให้ค่ะ

จาก ครอบครัวฮานามิ

โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 28 March 2005, 10:09PM

ขออนุญาตคุณเอ้นำรูปข้าวปุ้น และความทรงจำทั้งหมดที่ผมมีกับเขา มาให้พวกเราดูกันนะครับ ข้าวปุ้นจะอยู่ในความทรงจำของผม...และพวกเราตลอดไป
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 28 March 2005, 10:12PM

อีกรูปนะครับ

โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 28 March 2005, 10:14PM

นี่ก็อีก เขาน่ารักมาก
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 28 March 2005, 10:17PM

รูปนี้ไม่ต้องการคำบรรยาย...

โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 28 March 2005, 10:32PM

อีกรูปนะครับ

โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 28 March 2005, 10:37PM

นี่อีกรูปนะครับ
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 28 March 2005, 10:40PM

และรูปแห่งความประทับใจรูปนี้นะครับ
โดย paman _ - Monday, 28 March 2005, 03:01PM

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ คุณแอ้

หลับให้สบายนะข้าวปุ้น

โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Monday, 28 March 2005, 05:21PM
  ขอแสดงความเสียใจด้วยครับคุณเอ้ อะไรก็ไม่แน่นอนจริงๆ ตามหลักของพุทธศาสนาท่านว่า อย่าหาว่าผมเพ้อเจ้อเลยนะครับ การเสียข้าวปุ้นไปอาจจะเป็นการรับแทนพ่อของเขาก็ได้ ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงก็ถือได้ว่าข้าวปุ้นเป็นลูกกตัญญูกว่าคนบางคนด้วยซ้ำ ก็ขอให้ข้าวปุ้นไปสู่ที่ดีๆ มีความสุข และขอให้ลัคกี้พ่อของข้าวปุ้นหายวันหายคืนเพื่อให้อย่างน้อยก็ช่วยให้เจ้าของอย่าได้เศร้าใจไปกว่านี้เลย เข้มแข็งนะครับทั้งคุณเอ้และลัคกี้
โดย Bo (oYo) - Monday, 28 March 2005, 06:15PM

ฝากเรื่องปาฏิหารย์  สู้เพื่อแม่ มาให้อ่านเป็นกำลังใจ

ตอนที่ 1 เมื่อ "เสี่ยแผ้ว" ทรุดเพราะ เป็นโรคตับ....จะทำใจได้อย่างไร [สุนัข] DOGHALL (135 - 25 มี.ค. 48 23:57)

ตอนที่ 2 อาการ..เสี่ยแผ้ว..จะไม่ให้ยิ้มออกได้งัยหละ [สุนัข] DOGHALL (55 - 27 มี.ค. 48 07:19)

ตอนที่ 3 .....บทสรุป ของ"เสี่ยแผ้ว"..... [สุนัข] DOGHALL (74 - 28 มี.ค. 48 17:22)

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Monday, 28 March 2005, 06:34PM

ขอไว้อาลัยแด่.....ข้าวปุ้น

ทราบจากคุณนิวัติค่ะ

ไม่ได้ตั้งตัวเตรียมใจกันเลยกันเลยนะลูก  ขอให้หนูมีความสุขอยู่บนสรวงสวรรค์นะจ๊ะ

ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ....คุณเอ้  ทราบค่ะว่าทำใจลำบากแต่ก็ขอให้ผ่านพ้นไปด้วยดีนะคะ

แม่โอ๊ต

โดย เพื่อน . - Tuesday, 29 March 2005, 09:05AM
  ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Tuesday, 29 March 2005, 09:30AM

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ  ร่วมกับทุกๆคนเปนกำลังใจให้ลักกี้หายวันหายคืนค่ะ

โดย เอ้ บางแก้ว - Tuesday, 29 March 2005, 09:59AM

ข้าวเอ๋ยข้าวปุ้น       ลูกรัก

นายเจ้าน้อยใจ        หนักหนา

ยื้อชีวิตเจ้าไม่ได้      วายชีวา

ยิ่งเห็นรูปตรงหน้า     น้ำตาซืม

พูดไม่ออกบอกไม่ถูก      นะลูกรัก

ลูกมาจากพ่อไป             ไวหนักหนา

ก่อนจะไปใยเจ้า                 ไม่ร่ำลา

พ่อรู้ว่าเจ้าจงรัก               และภักดี

ถึงเจ็บปวดเพราะพิษไข้          ใจเจ้าสู้

ไม่แสดงอาการใด                 ให้นายรู้

จนเช้าตรู่ เจ้าจากไป              ไม่กลับมา

โดย พรรณ์ ธิดา - Tuesday, 29 March 2005, 10:13AM

อ่านแล้วน้ำตาซึมเลย.....

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ

โดย oak _bangkaew - Tuesday, 29 March 2005, 10:19AM
  ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ  ขอให้ข้าวปุ้นนอนหลับอย่างเป็นสุข  และขอให้ลัคกี้อาการดีวันดีคืนนะครับ
โดย Aey อรทิพา เศรษฐบุตร - Tuesday, 29 March 2005, 10:44AM
  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
ขอแสดงความเสียใจกับคุณเอ้ด้วยค่ะ

แต่ข้าวปุ้นได้ไปสู่ภพภูมิใหม่แล้วนะคะ หากพวกเรามองไปบนฟ้าในยามค่ำคืน จะเห็นเจ้าหมาป่าในดวงใจของพวกเรา สถิตย์อยู่ในกลุ่มดาวหมาป่าชั่วนิรันดร์
โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Tuesday, 29 March 2005, 10:50AM

เสียใจด้วยกับคุณเอ้ และ ไปดีๆเถอะนะข้าวปุ้นเอ๋ย

เสียใจจริงๆ

โดย อาทร ยงรัตนกิจ - Tuesday, 29 March 2005, 05:05PM
  เสียใจ..เสียใจ..เสียใจ จากใจจริง ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้คุณเอ้ และลัคกี้ มีความหวังต่อไปนะครับ เมฆหมอกทมึนที่ผ่านเข้ามา ถือเป็นอีกช่วงจังหวะของชีวิต ขอให้ฟ้าสดใสในใจคุณเอ้และทุกคนในครอบครัวโดยเร็วด้วยครับ
โดย เอ้ บางแก้ว - Wednesday, 30 March 2005, 10:09AM

ขอขอบคุณ ป้าชัช ป้าวิ พี่วิเชียร คุณนิวัต คุณอาทร คุณโหน่ง คุณแม่กล้วยปิ้ง คุณนิทัสมัย คุณเพื่อนบางแก้ว คุณประมุข คุณน้อยหน่า คุณวิรัตน์ คุณoak คุณtoetam คุณBo คุณpaman คุณJivawan คุณAey คุณจรรยา คุณชัชวาลย์ คุณสราวุธ คุณจิตรใส คุณน้องนัท   คุณศุภชัย และกลุ่มเพื่อนที่ยังไม่ได้เป็นสมาชิคชมรมอีกจำนวนมากที่โทรมาแสดงความเสียใจกับการจากไปของข้าวปุ้น และให้กำลังใจตลอดมา และคอยปาฏิหารย์ของลัคกี้อย่างใจจดใจจ่อ ผมรู้สึกซึ้งใจจริงจริง จะขอจดจำความหวังดีและความจริงใจนี้ตลอดไป "บุญคุณขอทดแทน แค้นขอให้อภัย"

ส่วนเรื่องลัคปาฏิหารย์น่าจะมีจริงลัคกี้ดีวันดีคืน พอกินอาหารได้ผมให้กินไขแดงดิบตามคำแนะนำของป้าวิ ได้ผลมากตอนนี้เดินได้แล้วแต่ยังไม่ค่อยมีแรง คุณหมอบอกประหลาดใจมากปกติเคสนี้จะไม่ค่อยรอด เพราะหัดก็สาหัสสากัน ยังมีอาการติดเชื้ออื่นๆอีก เช่นโรคลำไส้อัพเสพ ปลอดติดเชื้อ จัดว่าเป็นโรคร้ายแรงอีกอย่าง มีไข้สูงมาก  อาเจียรตลอด ไอ้หายใจไม่สะดวก น้ำเกลือให้ไม่ได้กัดสายหมด ดิ้นสายหลุดหมด ต้องให้อาหารโดยฉีดเข้าทางเส้นเลือด เวลาฉีดต้องใช้คนยึดถึง 2 คนและเจ้านายต้องอยู่ด้วยทุกครั้ง ไม่รวมหมอ ลัคกี้โดนฉีดจนเป็นโรคกลัวเข็มฉีดยา ประเภทขวัญผวาอย่างรุนแรงประกอบกับเป็นบางแก้ว เจ้าหน้าที่และหมอไม่กล้าทำอะไรเลยถ้าเจ้าของไม่อยู่ ทั้งๆที่ลัคกี้เป็นสุนัขใจดีไม่ดุเลย ยอมรับว่าถ้าไม่มีความรักตัวเดียวความอดทนต้องขาดสะบั้นลงเป็นแน่แท้ เพราะแทบไม่มีโอกาสรอดเลย  ถามคุณหมอไว้เป็นความรู้ว่าถ้าลัคกี้ผสมพันธุ์ลูกจะติดเชื้อหัสหรือไม่ หมอบอกว่าไม่ หัสจะติดเฉพาะตอนที่มีอาการไข้ มีน้ำมูกสีเขียวข้นออกมาทางจมูกเป็นระยะแพร่เชื้อ ถ้าหายแล้วร่างกายปกติจะไม่ติดต่อ สามารถผสมพันธุ์ได้ ลูกจะได้รับภูมิจากพ่อแม่ที่เป็นหัสแล้วหายถ่ายทอดไปลูกด้วย แต่ลูกก็ต้องฉีดวัคซีนตามปกติด้วยเพื่อความไม่ประมาท ตอนนี้ผมกลัวลัคกี้เหมือนข้าวปุ้นจังเลยตอนเย็นก็ยังดีๆอยู่ พอเช้ามาจากเราไปตลอดกาล ทุกเช้าเวลาตื่นขึ้นมายังไม่ได้แปรงฟันต้องรีบไปดูลัคกี้ก่อนว่ายังหายใจอยู่หรือเปล่า "ดูเถิดลัคกี้เอยนายเจ้าเหมือนคนเป็นโรควิตกจริตไปเสียแล้ว"

โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Wednesday, 30 March 2005, 03:10PM
  เย้ ดีใจด้วยครับคุณเอ้ อย่างน้อยก็อาการดีขึ้นแล้วนะลักกี้ ดีใจจังเลย
โดย ธนาวุฒิ พูลสวัสดิ์ - Wednesday, 30 March 2005, 06:38PM

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับคุณเอ้ และขอให้

ข้าวปุ้นหลับให้สบาย และส่งใจให้ลักกี้ปลอดภัยด้วย

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Wednesday, 30 March 2005, 11:18PM

ดีใจด้วยค่ะคุณเอ้ที่ลัคกี้ดีขึ้นแล้ว  คงจะได้สัมผัสเค้าอีกครั้งที่สาธารณสุขนะคะ  นานแค่ไหนก็จะรอค่ะ  ขอให้บอกมาก็แล้วกัน  หายไวไวนะลูกนะ

แม่โอ๊ต

โดย นิทัสมัย รัญเสวะ - Friday, 1 April 2005, 10:48AM

ไปต่างประเทศ 5-6 วัน พอเข้ามาอ่าน web board วันนี้ ถึงเพิ่งทราบข่าวของน้องข้าวปุ้น ขอแสดงความเสียใจด้วยคะคุณอำนวย ขอให้น้องข้าวปุ้นไปสู่สุขติ เชื่อว่าระหว่างที่เค้ามีชีวิตอยู่กับคุณอำนวย เค้ามีความสุขมาก..

(ไม่ทราบว่าตอนนี้ลักกี้เป็นอย่างไรบ้างคะ)

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew