ส.ค.ส. 2549 จากวงศ์มินตราและวงศ์วายุ
โดย พายุ วงศ์วายุ - Wednesday, 28 December 2005, 05:00AM

อาโกวให้พายุและน้องน้ำมนต์มาสวัสดีปีใหม่สมาชิกทุกท่านของชุมชนคนรักบางแก้วครับ พายุมีรูปถ่ายของพายุและน้องน้ำมนต์มารายงานความคืบหน้าด้วยครับ

เห็นแค่บั้นท้าย แฟนๆบอกได้ไม๊ครับว่าไผเป๋นไผ (แฟนพันธุ์แท้ของพายุและน้องน้ำมนต์ต้องตอบได้แน่ๆเลยครับ) พายุและน้องน้ำมนต์กำลังไม่พอใจเจ้าหมาบ้านโน้น (เจ้าตัวดำตัวจ้อยนั่นแหละครับ) ตัวก็ดำปิ๊ดปี๋ หาความสวยไม่ได้เลย แล้วยังจะมาเดินโชว์หุ่นให้พายุและน้องน้ำมนต์อารมณ์เสียอยู่ได้ ตรงจุดนี้แหละครับที่พายุต้อนรับโกวป้าทุกเช้าวันเสาร์ พายุจะยืน 2 ขาและยื่นหน้าออกไปตรงช่องที่โหว่อยู่ พายุจะได้เลียหน้าของโกวป้าได้ถนัดๆไงล่ะครับ

ตอบ: ส.ค.ส. 2549 จากวงศ์มินตราและวงศ์วายุ
โดย พายุ วงศ์วายุ - Wednesday, 28 December 2005, 05:05AM

เห่าไปก็ไลฟ์บอย ขู่ไปก็ไลฟ์เกิร์ล เจ้าตัวดำตัวจ้อยก็ยังยืนไม่รู้ไม่ชี้ ไม่ยอมไปครับ พายุและน้องน้ำมนต์เลยนั่งๆนอนๆ มองฟ้า-มองดินไปพลางๆ โปรดสังเกตว่าพายุนั่งพุงพลุ้ยแล้วครับ กำลังจะได้เลื่อนชั้นยศจาก "เสี่ย" เป็น "เถ้าแก่" เร็วๆนี้แหละครับ

ตอบ: ส.ค.ส. 2549 จากวงศ์มินตราและวงศ์วายุ
โดย พายุ วงศ์วายุ - Wednesday, 28 December 2005, 05:06AM

อาโกวบอกว่าพายุอ้วนจนนั่งขาแบะแล้วครับ เฮ้อ! อาโกวไม่น่าจะรังเกียจหุ่นอาเสี่ยของพายุเลยครับ พายุว่าอาโกวน่าจะภูมิใจนะครับที่เลี้ยงพายุและน้องน้ำมนต์จนมีหุ่นภูมิฐานได้ขนาดนี้น่ะครับ

โดย พายุ วงศ์วายุ - Wednesday, 28 December 2005, 05:08AM

ท่านั่งแบบกุลสตรีของน้องน้ำมนต์ครับ (พี่จอยเป็นปลื้มเอามากๆว่าน้องน้ำมนต์นั่งพับเพียบเรียบร้อยสมเป็นกุลสตรี) แต่ที่จริงน่ะน้องน้ำมนต์นั่งท่าอื่นไม่เป็นครับ แล้วที่นั่งอยู่ได้เนี่ยะก็เพราะน้องเค้ามี "back" ดี ก้อขอบปูนข้างหลังนั่นแหละครับ ถ้าไม่มีผู้หนุนหลังที่แข็งแรงและมั่นคงอย่างนี้ น้องน้ำมนต์ฟุบไปนานแล้วครับ

โดย พายุ วงศ์วายุ - Wednesday, 28 December 2005, 05:10AM

เรียงคิวครับเรียงคิว เรียงคิวตามอาวุโสครับ พายุชอบนอนเหยียดขาทั้ง 4 ขาเลยครับ ส่วนน้องน้ำมนต์จะนอนหดขาหลังไว้ข้างตัว ส่วนขาหน้าก็จะหดไว้เหมือนกันครับ แต่บางครั้งน้องน้ำมนต์ก็จะยืดขาหน้าออกมา บางทีก็ยืดออกมาทั้ง 2 ข้าง บางทีก็ยืดออกมาข้างเดียว อย่างที่เห็นในรูปนี่แหละครับ

โดย พายุ วงศ์วายุ - Wednesday, 28 December 2005, 05:11AM

น้องน้ำมนต์เป็น "บังอรเอาแต่นอน" ครับ น้องชอบนอนมากเลยครับ จนพายุไปถึงไหนๆแล้ว น้องน้ำมนต์ก็ยังนอนอยู่ที่เดิม-ท่าเดิมครับ รูปนี้ต่างจากรูปก่อนหน้านี้ตรงที่รูปนี้น้องน้ำมนต์เอียงคอเล็กน้อยพองามเท่านั้นเองครับ ที่เขาพูดกันว่า "ขี้เกียจตัวเป็นขน" ก็น้องน้ำมนต์นี่แหละครับ

โดย พายุ วงศ์วายุ - Wednesday, 28 December 2005, 05:14AM

พายุกัด-แทะและกินทุกอย่างเลยครับ อาโกวและพี่จอยจัดอะไรมาให้กิน พายุก็กินครับ ถ้าอาโกวและพี่จอยไม่จัดอะไรมาให้กิน พายุก็มีปัญญาหากินเองครับ เชือกฟางนี่ก็พอใช้ได้ครับ เหนียวๆหนืดๆ คล้ายๆปลาหมึกย่างน่ะครับ เพียงแต่มันไม่มีรส-ไม่มีกลิ่นปลาหมึกเลยแหละครับ ต้นไม้ต้นนี้ พายุช่วยอาโกวปลูกนะครับ คือตอนที่อาโกวขุดดิน อาโกวชวนพายุมาดูและให้พายุช่วยขุดดิน พายุเลยถือว่ามันเป็นต้นไม้ของพายุ พายุไม่เคยฉี่รดมันเลยครับ แล้วดูซิ เดี๋ยวนี้ต้นไม้ต้นนี้มันสูงกว่าพายุตั้งเยอะ รู้งี้ พายุฉี่รดให้มันเฉาตาย-เลี้ยงไม่โตไปตั้งแต่ตอนที่มันยังเล็กๆแล้วละครับ

โดย พายุ วงศ์วายุ - Wednesday, 28 December 2005, 05:20AM

น้องน้ำมนต์เมื่อเดือนตุลาคม 2548 กลมไปหมดทั้งตัว ไม่สะโอดสะองเหมือนเมื่อตอนที่พายุเริ่มจีบน้องน้ำมนต์ใหม่ๆ ตอนนั้นน้องน้ำมนต์แค่ท้วมๆ แต่ตอนนี้น้องน้ำมนต์ไปประกวด "ธิดาหมู" ได้สบายเลยครับ อาโกวบ่นพี่จอยว่า "เธอจะเลี้ยงหมาให้เป็นหมูรึไง" พี่จอยก็ยิ้มๆครับ บอกว่า "น้องอ้วนต้องอ้วนๆ ถึงจะน่ารัก" ครับ ตอนนี้น้องน้ำมนต์อ้วนขึ้นกว่าที่เห็นในรูปนี้อีกนะครับ อาโกวบอกว่าน่าจะเป็นผลมาจากการกินวิตามิน Bio-E และวิตามิน C เพื่อบำรุงผิวหนังตามที่อาโกวได้รับคำแนะนำจาก guru หมาบางแก้ว ผลทางตรงเรื่องผิวหนังของน้องน้ำมนต์ยังเห็นไม่ชัดครับ คงต้องใช้เวลาอีกสักระยะ แต่ผลข้างเคียงที่จริงแท้แน่นอน คือ น้องน้ำมนต์ "กินแซบ นอนแซบ" หลายเด้อขรั่บ

โดย พายุ วงศ์วายุ - Wednesday, 28 December 2005, 05:45AM

เมื่อ 2-3 อาทิตย์ที่ผ่านมานี้อากาศหนาว โกวป้าเลยตัดเสื้อยืดผ้าขนหนูหลากสีมาให้พายุและน้องน้ำมนต์ใส่ครับ สีม่วง-เหลืองนี่เป็นสีประจำทีมบาสเก็ตบอลที่อาโกวและโกวติ๋มเป็นแฟนประจำอยู่ครับ น้องน้ำมนต์ก็มีเสื้อสีม่วง-เหลือง แต่แขนเสื้อของน้องน้ำมนต์เป็นสีเหลืองครับ อาโกวและโกวติ๋มเลยบอกว่าเสื้อของน้องน้ำมนต์เป็นเสื้อทีมเหย้า ส่วนเสื้อของพายุเป็นเสื้อทีมเยือนครับ

ถึงพายุจะนั่งหลังโกงนิดๆและขาหลังแบะหน่อยๆ แต่ยังไงๆพายุก็ยังเป็น “สุดหล่อ-สุดเลิฟ” ของอาโกวเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลงครับ แถมพายุยังน่ารักขึ้นทุกวัน ตอนนี้พายุเลยได้เข้าบ้านแต่เช้าทุกวันเลยครับ เวลาที่โกวป้ามาที่บ้านอาโกว พายุก็ได้เข้าบ้านด้วยนะครับ พายุไม่แฮ่โกวป้าเลยครับ พายุน่ารักมากจริงๆนะครับ พูดแล้วจะหาว่าคุย ไม่ได้โม้คร้าบ...

โดย พายุ วงศ์วายุ - Wednesday, 28 December 2005, 05:48AM

พายุและน้องน้ำมนต์ต่างก็มี "เขตปลดปล่อย" ของตัวเอง เขตปลดปล่อยของพายุอยู่ด้านหน้าบ้าน ส่วนน้องน้ำมนต์เป็น "ผู้มาทีหลัง" เขตปลดปล่อยของน้องน้ำมนต์เลยอยู่ด้านหลังบ้านครับ โดยมีเขต "no-man’s-land" เอ๊ย! ไม่ใช่! เขต "no-dog’s land" คั่นอยู่ระหว่างเขตปลดปล่อย 2 เขตนี้ครับ ต้นไม้ต้นนี้เป็นจุดปลดปล่อยจุดหนึ่งในเขตปลดปล่อยของพายุครับ

โดย พายุ วงศ์วายุ - Wednesday, 28 December 2005, 05:49AM

แล้วดูน้องน้ำมนต์สิครับ เดี๋ยวนี้เกเรใหญ่แล้ว ชอบมายืนยกขาปลดปล่อยตรงจุดที่พายุปลดปล่อยไว้นั่นแหละครับ ทำตัวไม่สมเป็นกุลสตรีอย่างมากเลยครับเนี่ย พายุละสุดจะเซ็งจริงๆเลยครับ เป็นภาระให้พายุต้องคอยมาปลดปล่อยซ้ำอีกรอบนึง เพื่อลบกลิ่นของน้องน้ำมนต์น่ะครับ

โดย พายุ วงศ์วายุ - Wednesday, 28 December 2005, 05:50AM

นี่ไงครับ น้องน้ำมนต์ใส่เสื้อสายเดี่ยวที่โกวป้าเย็บให้และผูกผ้าพันคอ "ของกลาง" ผืนสวยที่กิ๊กของน้องน้ำมนต์ให้มาด้วยครับ ที่พายุเรียกว่าผ้าพันคอ "ของกลาง" เพราะน้องน้ำมนต์ผูกผ้าพันคอผืนนี้ไปก่อคดีงับโกวติ๋มเข้าน่ะสิครับ

ตอนแรกก็จุ๊บกันไปจุ๊บกันมาอยู่ดีๆแหละครับ ทีนี้โกวติ๋มเห็นว่าผ้าพันคอของน้องน้ำมนต์มันเคลื่อนไป โกวติ๋มเลยช่วยขยับให้ เท่านั้นแหละครับ ฤทธิ์รักแรงหวงของน้องน้ำมนต์ก็กำเริบ น้องน้ำมนต์ลุกพรวดขึ้นชาร์ทโกวติ๋ม แล้วจัดการไป 2 จึ้กครับ

คดีนี้ถือว่าโกวติ๋มเป็นผู้บุกรุก น้องน้ำมนต์ซึ่งเป็นผู้ถูกบุกรุก เลยจำเป็นต้องลุกขึ้นมาปกป้องของรักของหวง อันเป็นการกระทำอันควรแก่เหตุครับ โกวติ๋มเองก็ยอมรับผิด หัวเราะร่วนเป็นไข่เค็มไปเลยครับ

สวัสดีปีใหม่ 2549 ครับ
สุขสันต์ตลอดปีและตลอดไปนะคะ

จาก... พายุ วงศ์วายุ และ น้ำมนต์ วงศ์มินตรา

โดย ไตรสิทธิ์ . - Wednesday, 28 December 2005, 07:54AM

หวัดดีปีใหม่  ดีใจที่แวะมาทักทาย

ขออนุญาตเอาพายุกับน้ำมนต์ไปขึ้นทะเบียนเป็นบางแก้วคู่ฝันหน่อยนะ

ใครมีคู่ไหนจะแนะนำอีก  ก็เชิญได้ที่  http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=1370

โดย เพื่อน . - Wednesday, 28 December 2005, 08:36AM

ขอคาราวะ โก้วป้าและโก้ว.....ทั้งหมดคราบ หวัดดีปีใหม่ครับ ขอให้มีความสุขและสุขภาพแข็งแรง จ้า

พายุ กับน้ำมนต์ เดี๋ยวนี้ จ้ำม้ำ มากเลยคราบจูบ

โดย พรรณ์ ธิดา - Wednesday, 28 December 2005, 09:00AM
  สวัสดีปีใหม่คะ....หายไปนานเลยนะคะมาคราวนี้...หายคิดถึงเป็นกองเลย อ่านไปยิ้มไปน่ารักจริงๆเลยทั้งพี่พายุและน้องน้ำมนต์

ปีใหม่นี้ขอให้พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่านมีความสุข และสุขภาพแข็งแรงนะคะ
โดย น้อยหน่า ('.' ) - Wednesday, 28 December 2005, 09:57AM

สวัสดีปีใหม่ .. ขอส่งความสุขถึงเพื่อนทุกท่าน ผ่านหมาไทยกล้วยไม้ไทย จากผองเพื่อนนีโอหมอบให้จากแดนไกล

มีความสุขมากๆนะค่ะ "คิดดี ทำดี รักดี สุขภาพดี ... แล้วจะได้หมา(ที่)ดี"
----------
แหม น้องน้ำมนต์ มาถามหากิ๊กเจ้าของผ้าพันของที่ก่อคดีกับแม่อุปภัมถ์ กะจะให้มีส่วนร่วมรับผิดชอบเหรอ "ไม่มีทาง" 55+ อ้วนวันอ้วนคืนเลยนะเรา ระหว่างพี่พายุจะเบื่อหมาพะโล้นะ อิอิ

รักกันมาก ๆ อย่างเกเรพี่พายุ อย่าแกล้งพี่เค้า เวลาพี่เค้าเข้าบ้านก็อย่ากันท่าเดี๋ยวพี่เค้ามีน้ำโหแล้วจะหาว่าคนสวยแบบเราไม่เตือน

น่ารักมากจ๊ะ เจ้าหมาบางแก้วของอาโกว
โดย ป้าชัช swine - Wednesday, 28 December 2005, 11:07AM
  สวัสดีค่ะอาโกวทั้งสาม พายุกะน้ำมนต์ด้วย พายุกะน้ำมนต์หุ่นเสี่ยกะเถ้าแก่เนี้ยจริง ๆ ด้วย แต่ก็สวยสะอาดนะคะ น่ารักน่ากอดจัง 
โดย มะกรูด คหบดินทร์ - Wednesday, 28 December 2005, 12:23PM

สวัสดีปีใหม่ค่ะ ขอให้สมาชิกทุกคนและน้องหมาทุกตัวมีความสุขนะคะ

น่ารักมากๆ ทั้งสองตัวเลยค่ะ กี่ขวบแล้วคะ เสื้อที่ใส่ก็สวยมากเลยค่ะ อยากให้น้องหมาที่บ้านใส่บ้างจังเลย อิจฉาแล้วละ

โดย jai dee - Thursday, 29 December 2005, 07:27AM

จ๊ะเอ๋!! พี่พายุและนู๋น้ำมนต์จริงๆด้วย  ดีใจจังที่กลับมา

จำได้แน่ๆอยู่แล้วว่าไผเป๋นไผ ลื๊มกั๊นบ่ได้กาหรอกค่ะ ก็แฟนพันธุ์แท้นี่คะ

นั่งรอ ยืนรอ นอนรอมาร้อยกว่าเพลาแล้ว สบายกันดีใช่มั๊ยคะ คิดถึงมั่กๆเลย

อย่างนู๋น้ำมนต์เนี่ยะไม่ต้องไปประกวดธิดาหมูธิดาช้างร้อก ได้แน่ๆ ของตายอยู่แล้ว ส่งขึ้นเวทีมวยปล้ำหรือซูโม่โชว์ฝีปากหมาบางแก้วดีกว่า อ้วน ล่ำบึ๊ก ฐานต่ำแบบนี้ใครก็โค่นไม่ลง

พี่พายุยังสบายดีอยู่หรือ นึกว่าถูกปล่อยเกาะกลายเป็นหมาจรซะแล้ว ที่แท้ก็ยังเป็นสุดหล่อสุดเลิฟของอาโกวเหมือนเดิม แผงคอสวยมากเลย โตเป็นหนุ่มเต็มตัวแล้วซินะ เท่มากๆ ขอบอกกกก   อย่าลืมแวะมาทักทายบ่อยๆนะ และคงไม่ต้องอวยชัยให้พรหรอกนะ เพราะเห็นรูปก็รู้แล้วว่าสุขสบายไทยแลนด์ คิดถึงเสมอค่ะ

โดย ไตรสิทธิ์ . - Thursday, 29 December 2005, 08:17AM

มายืนยันว่า เจ๊ใจดีเป็นแฟนพันธุ์แท้ของพี่พายุและนู๋น้ำมนต์จริงๆ

กระทู้อื่นไม่เห็นเคยเข้า  เฝ้าแต่รอกระทู้พี่พายุและนู๋น้ำมนต์

ชักอยากฮู้จักเสียแล้วว่าเป็นผู้ได๋

เล่าเฮื่องลูกๆให้เพื่อนๆฟังบ้างเด้อ

โดย jai dee - Thursday, 29 December 2005, 08:52AM

คุณพ่อปิงปองสมาธิสั้นเลยจำไม่ได้ว่าอดีตเฮาเลยฮู้จักกั๋น  แต่ปัจจุบัน ...

ทบทวนให้ดีแล้วจะฮู้ว่าเป๋นไผเด้อ

โดย ไตรสิทธิ์ . - Thursday, 29 December 2005, 09:21AM

พอมีตัวช่วยบ้างไหม

เช่น เคยไปร่วมกิจกรรมต่างๆของชุมชนฯในกระทู้ http://www.bangkaew.com/webboard/view.php?No=357 ใช่ไหม  ถึงเคยฮู้จักกั๋น

ล่าสุด ได้ไปกินก้วยเตี๋ยวเรือด้วยใช่ไหม

โดย jai dee - Thursday, 29 December 2005, 10:09AM

อ้าว อ้าว อย่าปั่นกระทู้ซิคุณพ่อปิงปอง  แล้วขอบอกว่าไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องหรือรู้เห็นใดๆเลยกับเรื่องก๋วยเตี๋ยวเรือ  อย่าเอามาโยงให้เจ้าของกระทู้ต้องมัวหมองเลย 

การที่เป็นแฟนพันธุ์แท้ของกระทู้พายุกับน้ำมนต์ก็เพราะเห็นว่าเป็นกระทู้ของหมาอย่างแท้จริง  และเห็นว่าผู้เล่าเรื่องไม่มีอะไรแอบแฝง มุ่งให้เห็นความน่ารัก น่าเอ็นดู และน่าสงสารของเจ้าตัวน้อยที่อยู่ในความดูแล  แต่ก็สอดแทรกสาระที่ผู้อ่านอาจเอาไปประยุกต์ใช้ได้  จึงมีแฟนๆตามอ่านและให้กำลังใจมากมาย 

หลายคนที่เข้ากระทู้โดยใช้นามแฝงก็ถือเป็นสิทธิ์อันชอบธรรมของบุคคลนั้น  ก็อย่าได้พยายามขุดคุ้ยเพื่อให้รู้จักตัวตนของเขาเลย  โดยส่วนตัวที่ใช้นามใหม่นี้ก็เพราะอยากเริ่มต้นใหม่กับชาวเว็บ ไม่อยากฝังใจกับสิ่งไม่ดีที่พบพานในอดีต ไม่อยากยึดติดกับความขัดแย้งทางความคิดที่ได้ประสบมา  และไม่อยากรับรู้กับการเอาชนะคะคานกันด้วยความถือดี  หวังว่าคุณพ่อปิงปองคงเข้าใจ และอย่าได้พยายามค้นหาอีกเลย เพราะพวกเราเดินผ่านทางที่ต้องบรรจบพบกันแล้วคงไม่หวนมาบรรจบกันอีกหรอก

ขอโทษพี่พายุและนู๋น้ำมนต์ที่ใช้เนื้อที่ของกระทู้นี้โต้ตอบกับคุณพ่อปิงปอง  เพราะรู้สึกไม่สบายใจที่ถูกพาดพิงและพยายามโยงให้คนอ่านเข้าใจผิดว่ามีส่วนเกี่ยวข้องกับกระทู้ปริศนาที่ถูกปิดไป  หวังว่าพี่พายุและนู๋น้ำมนต์คงให้อภัยแฟนพันธุ์แท้คนนี้นะ 

โดย ไตรสิทธิ์ . - Thursday, 29 December 2005, 11:30AM

ขออภัยคุณใจดี   ได้ครับ  ถ้าไม่อยากให้รู้จัก   ก็ยินดีที่ไม่รู้จัก

แต่ขออนุญาตพายุกับน้ำมนต์เคลียร์เรื่องที่ถูกกล่าวหาซึ่งค่อนข้างร้ายแรงหน่อยครับ

เรื่องมีเจตนาแอบแฝง  มีครับ  แต่หลายท่านก็ได้ช่วยทำให้มันชัดเจน   และ  ไม่แอบแฝงอีกต่อไป   และนั่นเป็นที่มาของจุดยืนของเว็บนี้ที่ประกาศไว้บนหน้าเว็บครับ

แหล่งข้อมูล สุนัขบางแก้วเป็นสุนัขที่มีเสน่ห์ มีคุณค่าควรแก่การส่งเสริมให้เป็นที่รู้จักแพร่หลาย ให้ได้รับความยอมรับในสังคมและให้ก้าวขึ้นสู่เวทีสากลอย่างสง่างาม เป็นที่ภาคภูมิใจของชาวไทยทุกคน
แหล่งข้อมูล ขณะเดียวกัน ปัญหาบางแก้วตกยากและถูกทอดทิ้งอันเนื่องมาจากปัญหาของผู้เลี้ยงและตัวสุนัขเองจะต้องไม่ถูกเพิกเฉย

ส่วนใครจะมาร่วมด้วย หรือ จะมีความสุขของตนเองอยู่เงียบๆโดยไม่ยุ่งเกี่ยวกับใคร  ก็ไม่ว่ากันอยู่แล้ว

ถ้าคิดว่า  ตอบไม่ถูกจุด  ช่วยชี้แจงให้เข้าใจด้วยครับ  ว่ายังมีข้อสงสัยใดไหม

เรื่องปั่นกระทู้  นั้นไม่มีครับ  มีแต่ปั่นความรู้เพื่อให้ผู้อ่านได้รับประโยชน์จากกระทู้ที่เกี่ยวข้องให้มากที่สุด

กระทู้ปริศนาที่ถูกปิดไป นั้น ไม่ได้คิดว่าเป็น เจ๊ใจดี ครับ  เพราะคนที่ไป คือ เจ๊ใจเย็น

ที่ขอตัวช่วย เพราะนึกว่า อยากจะให้หวนนึกถึงความหลังขึ้นมาบ้าง  ไม่สมาธิสั้นอย่างที่ว่า    ความจริงต้องการเช็คว่ามีรูปอยู่ในกระทู้นี้บ้างหรือไม่

http://www.bangkaew.com/elearning/file.php/1/moddata/forum/94/5670/DSC00948.jpg

จาก เยี่ยมบ้านโชกุน ครั้งที่ 2 กินก๋วยเตี๋ยวเรือ อยุธยา แสนอร่อย

เอากระทู้และรูปเก่าๆมาโยงให้ดูกันแบบนี้    คงไม่เป็นการปั่นกระทู้นะ  ก็อยากให้คนใหม่ๆได้มีโอกาสไปอ่านกระทู้เก่าๆบ้าง   มิฉะนั้น  คงลบทิ้งเหมือนในพันทิปแล้วไม่เก็บเอาไว้ให้เปลืองที่เซิร์ฟเวอร์หรอก

สบายใจเถอะนะ  เรื่องถกเถียงกันบ้างให้เกิดความเข้าใจ  เป็นเรื่องธรรมดา  ไม่ต้องไปคิดว่าเป็นความขัดแย้งอะไร   คิดไม่เหมือนกัน  ก็ไม่เป็นไรอยู่แล้ว   แวะมาเยี่ยมบ่อยๆนะ

โดย ton yasoonthon - Thursday, 29 December 2005, 02:21PM

ผมว่าอย่านอกเรื่องกันดีกว่านะครับ พายุและน้ำมนต์ซึ่งเป็นเจ้าของกระทู้คงตั้งใจมาอวยพรปีใหม่ให้พวกเราทุกคน อย่าทำให้กระทู้นี้ต้องกลายเป็นเวทีลับฝีปากกันเลยครับ เดี๋ยวแฟนๆจะไม่กล้าเข้ามาร่วมทักทายกันนะครับและจะหายไปแบบกู่ไม่กลับด้วย ถ้าขัดข้องใจกันก็น่าจะไปตั้งกระทู้ใหม่ เพื่อไม่ให้ผิดวัตถุประสงค์ของกระทู้นี้

น้องน้ำมนต์ทำน้ำหนักเก่งจัง สงสัยกินหมูปิ้งหมูทอดมากไปมั้ง ถ้าทำน้ำหนักได้สม่ำเสมอแบบนี้ ปีหน้าฮิปโปเรียกพี่แน่เลย ฮิ ฮิ ฮิ ล้อเล่นครับ

สงสัยต้องซื้อวิตามิน bio e และ c ให้น้องหมาที่บ้านกินบ้างแล้ว จะได้กินก็แซบ นอนก็แซบ จ้ำหม้ำเหมือนน้องน้ำมนต์บ้าง

พายุก็ยังหล่อเหมือนเดิมนะ แม้จะพุงพลุ้ยไปหน่อย คงสุขุมมากขึ้นด้วยซินะ ไม่มีวีรกรรมมาเล่าสู่กันฟังบ้างหรือ อย่าบอกนะว่าเป็นเสือถอดเขี้ยวแล้ว

“เวลาที่โกวป้ามาที่บ้านอาโกว พายุก็ได้เข้าบ้านด้วยนะครับ พายุไม่แฮ่โกวป้าเลยครับ” อยากรู้จังว่าอาโกวจัดการอย่างไรโกวป้ากับพายุจึงเซ็นสัญญาสงบศึกกันได้

สุขสันต์ตลอดปีและตลอดไปเช่นกันครับ

โดย มะกรูด คหบดินทร์ - Friday, 30 December 2005, 10:27AM

ขอบคุณค่ะพี่พายุ  เดี๋ยวหยุดปีใหม่นี้หนูจะตามไปอ่านนะคะ   พี่น้ำมนต์ดูขาวสะอาดจัง เป็นเพราะกินวิตามินหรือคะ  แล้ววิตามิน Bio-E และวิตามิน C นี่มีประโยชน์อะไรคะ น้องข้าวปั้นของหนูเป็นโรคผิวหนังค่ะ จะกินวิตามิน 2 อันนี้ได้ไหมคะ

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Friday, 30 December 2005, 06:43PM

โอ้! น้องน้ำมนต์ของพี่ข้าวตัง  ทามมายถึงเจ้าเนื้ออย่างนี้ล่ะครับ  แต่ไปเป็นไรพี่ชอบอ่ะ   จูบ

ดีใจค่ะที่ได้เห็นพี่พายุกับน้องน้ำมนต์อีก  ขนขาวกันดีจริงๆ เลย

สุขสันต์ วันปีใหม่นะคะอาโกวทั้งสาม

โดย ไตรสิทธิ์ . - Monday, 2 January 2006, 02:59PM

ขอบคุณคุณ ton ที่แนะนำได้ดี  คุณjai dee คงสบายใจขึ้น   และ ขอโทษพายุกับน้ำมนต์ที่ทำให้กระทู้นี้ตกความนิยมไป

ขอแก้ตัวนำขึ้นมาหน้าหนึ่งใหม่ให้แล้วกัน

ปีใหม่นี้  พายุกับน้ำมนต์ทำอะไรบ้าง   ลองตั้งกระทู้ใหม่มาคุยกับเพื่อนๆได้ไหม  คราวนี้ คงมีเพื่อนๆมาตอบกันตรึม

ข้อขัดแย้งทางความคิดเล็กๆน้อยๆในกระทู้นี้  พายุและน้ำมนต์คงไม่ถือว่าเป็นรอยด่างหรอกนะ    ถ้าจำเป็น  เดี๋ยวจะลบให้ก็ได้   ก็เพียงแต่อยากเคลียร์กับคุณjai dee   จะไปตั้งกระทู้ที่อื่น   ก็รู้สึกว่าเธอจะไม่ค่อยได้เข้ากระทู้อื่นเลย   นอกจากกระทู้ของพายุและน้ำมนต์   ถึงได้บอกว่า เป็นแฟนพันธุ์แท้จริงๆ

ถ้าพายุและน้ำมนต์มีโอกาสติดต่อคุณjai deeได้   ช่วยฝากความคิดถึงด้วย  ฝากบอกว่าเว็บนี้ยังต้อนรับเธออยู่เสมอไม่ว่าเธอจะล็อกอินด้วยชื่อใด  หรือ ชื่อของคนอื่นก็ตาม

โดย พายุ วงศ์วายุ - Monday, 2 January 2006, 09:50PM
  พายุขอบพระคุณคุณวิเชียรครับที่กรุณาดึงกระทู้นี้ขึ้นมาหน้าหนึ่งให้ พายุกำลังจะเข้าไปดึงในเช้าวันพุธอยู่พอดีเลยครับ อาโกวและโกวป้าบอกว่าไม่ต้องลบอะไรหรอกครับ ถ้าลบไปก็จะเป็นการทำลายพยานหลักฐาน ถ้าคุณวิเชียรโดนตำรวจจับในข้อหาทำลายพยานหลักฐาน พายุไม่มีปัญญาไปประกันตัวคุณวิเชียรนะครับ

พายุและน้องน้ำมนต์ติดต่อคุณ jai ในกระทู้ของพายุและน้องน้ำมนต์เท่านั้นครับ คุณ jai เป็นแฟนพันธุ์แท้ของพายุและน้องน้ำมนต์จริงๆครับ เมื่อตอนที่พายุเข้ามาตั้งกระทู้ครั้งแรก ถ้าไม่นับคุณ pingpong และคุณเพื่อนบางแก้วแล้วก็มีคุณ jai นี่แหละครับที่เข้ามาทักทายโกวป้าและพายุ บอกว่ารออ่านประสบการณ์ของน้องน้ำมนต์ และถามว่ามีใครรออ่านบ้าง ก็มีคุณน้อยหน่ากับคุณ test มายกมือแสดงตัวว่ารออ่านครับ

หลังจากนั้นคุณ jai ก็เข้าไปถามในข้อความด่วนทันใจว่า "ขอถามหน่อยค่ะ มีใครตามอ่านเรื่องของน้ำมนต์บ้างคะ นอกจากคุณน้อยหน่า เพราะไม่เห็นเข้าไปคุยด้วย คิดว่าน่าสนใจและน่าจะเป็นประโยชน์นะ" คุณน้อยหน่าก็ตอบว่า "ท่านอื่นก็อ่านค่ะ แล้วก็รออ่านอย่างใจจดจ่อด้วย บางท่านเค้าอาจจะไม่รู้จะเขียนอะไร แต่เชื่อว่าเค้าอ่านกันค่ะ เชื่อหัวไอ้หน่าเถอะน่า" คุณ test ก็เข้ามาตอบเหมือนกันครับว่า "ก็อ่านและเข้าไปคุยด้วย ยห อย่าห่วง ส่วนลุงป้าน้าอาพี่น้องอื่นๆ บ่ฮู้เจ้า" แล้วคุณน้อยหน่าก็เข้าไปเขียนที่กระทู้ของพายุว่าอย่าน้อยใจที่ไม่ค่อยมีคนเข้ามาตอบกระทู้ เพราะหลายๆคนที่เข้ามาอ่านอาจจะยังไม่รู้ว่าจะถามอะไร

เรื่องนี้อาโกวตั้งข้อสังเกตกับโกวป้าครับว่าคุณ jai น่าจะเป็นผู้ที่ติดตามอ่านเว็บบางแก้วนี้มานาน และในช่วงนั้นมีดำริจะจัดตั้งชมรมคนรักบางแก้ว อยากจะให้มีคนเข้ามาเป็นสมาชิกเว็บนี้ให้มากขึ้น แต่พอมีสมาชิกใหม่ (อย่างพายุ) เข้ามาตั้งกระทู้ ก็ไม่เป็นที่สนใจ คุณ jai คงจะอดรนทนไม่ได้เลยต้องเข้าไปสะกิดในข้อความด่วนทันใจน่ะครับ

พายุคิดว่าคุณ jai ทราบครับว่าเว็บบางแก้วต้อนรับคุณ jai เสมอ คุณ jai ถึงได้เข้ามาคุยกับพายุและน้องน้ำมนต์ไงครับ
โดย พายุ วงศ์วายุ - Monday, 2 January 2006, 09:58PM
  พายุและน้องน้ำมนต์ขอขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาทักทายและให้กำลังใจพายุกับน้องน้ำมนต์ครับ

เสียดายที่คุณ test เข้ามาคุยในกระทู้ไม่ได้ เลยมาฝากข้อความไว้ที่ด่วนทันใจว่า "ทำไม login ด้วย test ไม่ได้ล่ะ แฟนพันธุ์แท้เก่าดั้งเดิมนะเนี่ย // สวัสดีปีใหม่พายุและน้ำมนต์ หายไปซะนานเลยนะ สงสัยมัวแต่โดปจนอ้วนกลมขนาดนี้ บันยะบันยังบ้างเน้อ อย่าให้สบายปากลำบากขาล่ะ พายุยังฮักน้องบ่มีหน่ายหรือปล่าว อ้วนกลมขนาดนี้อย่าปล่อยให้หลุดมือไปล่ะ เสียดายแย่ เอาใจช่วยนะ" … คุณ test ก็ยังคงเป็นคุณ test อยู่ไม่เปลี่ยนแปลงครับ คือ รักแต่น้องน้ำมนต์ พายุไม่ว่าอะไรหรอกครับ นานาจิตตังนะครับ คุณ test อยากจะรักสาวขี้เหร่อย่างน้องน้ำมนต์ (เหมือนที่พายุรัก) ก็แล้วแต่ใจเถอะครับ

ขอบพระคุณคุณวิเชียรที่เอาพายุกับน้องน้ำมนต์ไปขึ้นทะเบียนเป็นบางแก้วคู่ฝัน พายุรับรองได้ครับว่าพายุและน้องน้ำมนต์เป็น "คู่ฝัน" จริงๆครับ แต่หนักไปทาง "คู่ฝันสลาย" นะครับ พายุละเห็นใจน้องน้ำมนต์จริงๆเลยครับ เห็นทีพายุจะต้องไปขอคำแนะนำจากคอลัมน์ "เสพสมบ่มิสม" ซะแล้วละครับ

พายุขอถือโอกาสนี้ขอบพระคุณคุณเพื่อนบางแก้วที่กรุณาแนะนำอาโกว เรื่องการรักษาโรคผิวหนังของน้องน้ำมนต์ครับ … ขอบพระคุณคุณพรรณ์ที่ชมว่าพายุและน้องน้ำมนต์ "น่ารักจริงๆ" อันที่จริงน่ะพายุตะหากล่ะครับที่ "น่ารักจริงๆ" (ในสายตาของพายุเองครับ) ส่วนน้องน้ำมนต์น่ะเอาแค่ "น่ารัก" เฉยๆ ก็พอครับ (ในสายตาของพายุเองอีกเหมือนกันครับ) ... ขอบพระคุณคุณน้อยหน่าคนสวยด้วยครับที่ออกมาเตือนน้องน้ำมนต์ว่า "อย่าเกเรพี่พายุ อย่าแกล้งพี่เค้า เวลาพี่เค้าเข้าบ้านก็อย่ากันท่า เดี๋ยวพี่เค้ามีน้ำโห แล้วจะหาว่าคนสวยแบบเราไม่เตือน" ยังงี้พายุยอมเปิดโอกาสให้น้องนีโอเป็นกิ๊กทางใจกับน้องน้ำมนต์ได้อย่างสะดวกโยธินเลยครับ ... ขอบพระคุณคุณป้าชัชที่ชมว่าพายุและน้ำมนต์สวยสะอาดน่ารักน่ากอด คุณป้าชัชชอบกอดหมาบางแก้วแบบไหนล่ะครับ ถ้าหากชอบแบบ "เนื้อแน่น" ก็ต้องกอดพายุครับ แต่ถ้าชอบแบบ "เนื้อน่วม" คุณป้าชัชต้องกอดน้องน้ำมนต์ครับ ... พายุและน้องน้ำมนต์ก็คิดถึงคุณ jai มากครับ และพายุขอบพระคุณมากๆด้วยครับที่คุณ jai ชมว่าพายุ "เท่มากๆ" น่ะครับ อาโกวไม่กล้าเอาหมาสุดเท่อย่างพายุไปปล่อยหรอกครับ อาโกวเสียดายครับ ก็อาโกวลงทุนกับพายุไปตั้งเยอะแล้วนี่ครับ (ก้อค่ารักษาพยาบาลผู้คนที่พายุไปฝากรอยเขี้ยวไว้แหละครับ อาโกวจ่ายไปหลายหมื่นอยู่ครับ) ... ในที่สุดคุณแม่โอ๊ตก็มา ขอบพระคุณครับ น้องน้ำมนต์ใจจดใจจ่อรอคอยคุณแม่โอ๊ตเพื่อจะถามข่าวพี่ข้าวตังกิ๊กเก่าครับ น้องน้ำมนต์ชีช้ำเล็กน้อยที่พี่ข้าวตังหนีไปมีกิ๊กใหม่ถึงปัตตานีน่ะครับ ... สุดท้าย ขอบพระคุณคุณมะกรูด สมาชิกใหม่คนเดียวที่เข้ามาทักทายพายุและน้องน้ำมนต์ พายุและน้องน้ำมนต์หวังว่าคุณมะกรูดคงจะได้รับคำตอบในการรักษาโรคผิวหนังของน้องข้าวปั้น จากผู้รู้ในกระทู้ "คู่มือการเลี้ยงสุนัขบางแก้ว" ของคุณเพื่อนบางแก้วแล้วนะครับ อาโกวของพายุก็ดูแลเรื่องโรคผิวหนังของน้องน้ำมนต์ตามคำแนะนำในกระทู้นี้แหละครับ

คุณ ton ครับ พายุไม่ได้ลืมคุณ ton นะครับ ขอบพระคุณที่เข้ามาทักทายพายุและน้องน้ำมนต์ในกระทู้นี้และฝากบทเพลง "นานแล้ว" ไว้ให้พายุและน้องน้ำมนต์ในกระทู้ "ตามหากระทู้น้ำมนต์-พายุ" เมื่อวันที่ 11 ต.ค. 2005 ด้วยครับ แต่คุณ ton ฝากคำถามไว้ว่า "อยากรู้จังว่าอาโกวจัดการอย่างไรโกวป้ากับพายุจึงเซ็นสัญญาสงบศึกกันได้" ถ้าตอบที่นี่คำตอบนี้มันจะยาวเกินไปน่ะครับ พายุก็เลยจะตอบในคำตอบถัดไปนะครับ
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Monday, 2 January 2006, 09:55PM

ก็น้องน้ำมนต์อยากทิ้งพี่ข้าวตังไปก่อนทามมายล่ะ  เค้าก็ชีช้ำเป็นเหมือนกันนะ  เศร้า  (ล้อเล่นจ้าน้องน้ำมนต์อย่าโกรธนะ)

เดี๋ยวรออ่านนะครับว่าอาโกวจัดการอย่างไร....โกวป้ากับพี่พายุจึงเซ็นสัญญาสงบศึกกันได้

โดย มัตติกา จอมเพ็ชร์ - Monday, 2 January 2006, 10:54PM

หวัดดีค่ะ  พี่พายุคน(หมา)เท่ และพี่น้ำมนต์คน(หมา)อวบ

นีโม ณปัตตานี  มาขอแก้ข่าวก่อนนะค๊า  นีโมไม่ได้เป็นกิ๊กกะพี่ข้าวตังซักกะหน่อย  (...นีโมเหมาเอาว่าที่พี่น้ำมนต์บอกว่าพี่ข้าวตังหนีไปมีกิ๊กที่ปัตตานี นี่หมายถึงนีโมค่ะ...)  รู้อะไรมั๊ยคะ  นีโมชอบวิ่งเล่น  คลุกดินคลุกทราย  บางทีก็ตัวเหม็น ๆ เข้าบ้าน  คุงแม่ต้องจับอาบน้ำตลอดเลยค่ะ  ถ้ากิ๊กของนีโมไม่ชอบอาบน้ำอย่างที่สุดแล้ว  แล้วเราจะไปวิ่งเล่นกันสนุกได้อย่างไรเล่าคะ  พี่น้ำมนต์อย่าพลอยงอนน้องนีโมไปเลย  น้องนีโมก็เฝ้าติดตามเรื่องราวของพี่ทั้งสองเหมือนกับอีกหลาย ๆ คนนั่นแหละค่ะ  พี่พายุ กะพี่น้ำมนต์ซะล่ะมากกว่าที่จะจำน้องนีโมไม่ได้  ก็คนเค้าแฟนเยอะนี่เนอะ  ไหนจะเหมือนสาวใต้ด้ามขวานอย่างเรา  วัน ๆ ได้แต่นอนกินลม ชมทะเล เงียบเหงา  ปล่าวเปลี่ยวเอกา  ...หรือพี่พายุจะมาเป็นกิ๊กกะนีโมดีคะ...เห็นด้วย

โดย ป้าชัช swine - Tuesday, 3 January 2006, 06:15AM

สวัสดีครับพายุ

ป้าชัชชอบกอดหมาเนื้อแน่นอย่างพายุ แล้วหนูจะฝากรอยเขี้ยวให้ป้าชัชไหมนี่ อิอิอิ แต่ก่อนที่จะเข้าไปกอดพายุ คงต้องอ่านวิธีจัดการพายุของอาโกวและโกวป้าให้ดีเสียก่อน 5555

โดย มะกรูด คหบดินทร์ - Wednesday, 4 January 2006, 09:55AM

ขอบคุณค่ะพี่พายุ  หนูอ่านจบทั้ง 4 ภาคแล้วค่ะ สนุกมากเลยนะคะ เปรียบเหมือนหนูได้รับของขวัญปีใหม่เลยค่ะ  และต้องขอบคุณที่แนะนำคุณอาเพื่อนบางแก้วและผู้รู้คนอื่นๆให้ค่ะ  หนูได้ความรู้มากจริงๆ จากเว็บนี้  ทั้งจากคุณอาเพื่อนบางแก้ว  คุณอาเกาเหลา และคุณป้าวิ  ดีใจมากๆค่ะ  สวัสดีปีใหม่อีกครั้งนะคะ

โดย พายุ วงศ์วายุ - Wednesday, 4 January 2006, 11:13AM

พายุขอตอบคำถามของคุณ ton เรื่อง "อาโกวจัดการอย่างไรโกวป้ากับพายุจึงเซ็นสัญญาสงบศึกกันได้"

ที่จริงพายุรักโกวป้านะครับ ที่พายุกัดโกวป้าไปน่ะเป็นเพราะวันนั้นพายุอารมณ์ไม่ดี และลืมตัวไปชั่ววูบเองครับ โกวป้าก็เข้าใจพายุครับ และโกวป้ายังอยากจะเล่นกับพายุเหมือนเดิม แต่ญาติๆของอาโกวไม่อยากให้พายุเล่นกับโกวป้าครับ เพราะฟังมาว่าหมาที่เคยกัดใครมาก่อนจะกัดคนคนนั้นซ้ำอีก แต่ในช่วง 2-3 เดือนก่อนหน้านี้ อาโกวได้รับแรงเชียร์จากนายหญิงของน้องนีโอครับ นายหญิงของน้องนีโอสงสารพายุน่ะครับ ที่พายุไม่ได้เข้าบ้านเวลาโกวป้าและโกวติ๋มมาที่บ้านอาโกว เดี๋ยวนี้โกวติ๋มไม่ได้มาที่บ้านอาโกวตลอดวันเสาร์แล้วครับ โกวติ๋มจะมาพาอาม่าไปสระผม และมากินข้าวเท่านั้นครับ แต่โกวป้าจะอยู่ที่บ้านอาโกวทั้งวัน นายหญิงของน้องนีโอบอกว่าในเมื่อพายุดีใจมากทุกครั้งที่โกวป้ามาที่บ้านอาโกว เวลาโกวป้าทักทายพายุที่รั้วหน้าอาณาจักรของพายุ พายุก็จะยืน 2 ขาทักทายและเลียหน้าโกวป้า และลงยืน 4 ขาให้โกวป้าเกาสะโพกให้ แสดงว่าพายุยังเป็นมิตรกับโกวป้า อาโกวจึงน่าจะลองให้โกวป้าได้พบกับพายุโดยไม่มีรั้วกั้น โดยให้พายุอยู่ในสายจูง และมีอาโกวอยู่ด้วยตลอดเวลา เริ่มจาก 2-3 นาทีก่อน แล้วค่อยๆยืดเวลาให้พายุกับโกวป้าอยู่ด้วยกันนานขึ้น โกวป้าก็รบเร้าอาโกวว่า ถ้าหากอาโกวยังไม่อยากให้โกวป้าเข้าไปหาพายุในอาณาจักรของพายุ เพราะกลัวว่าพายุจะหวงถิ่นกับโกวป้า ก็ให้ใช้วิธีให้พายุเข้ามาในบ้านตอนที่โกวป้าอยู่ในบ้านแทน อาโกวก็ตกลงครับ

ครั้งแรกที่อาโกวให้พายุเข้าบ้านโดยที่โกวป้าอยู่ในบ้าน อาโกวบอกให้โกวป้าปีนขึ้นไปนั่งบนเคาน์เตอร์ในห้องครัวครับ โกวป้าก็ขึ้นไปนั่งห้อยขาอยู่บนเคาน์เตอร์และวางเท้าไว้บนเก้าอี้ อาโกวสั่งให้โกวป้านั่งนิ่งๆ แล้วอาโกวก็ไปเปิดประตูห้องนั่งเล่นให้พายุเข้าบ้านครับ พายุก็เดินสำรวจบ้านมาเรื่อยๆ จนกระทั่งมาถึงโกวป้า พายุก็ดมเท้าของโกวป้านิดนึง แล้วพายุก็เดินสำรวจต่อไปครับ ทั้งอาโกวและโกวป้าโล่งอกที่พายุไม่ทำอะไรโกวป้า แสดงว่าพายุถือว่าโกวป้าเป็นสมาชิกในฝูงของพายุ โกวป้าบอกว่าถ้าวันนั้นพายุไม่ยอมรับโกวป้าและแฮ่ใส่โกวป้า โกวป้าก็ยังมีที่หลบภัยที่โกวป้าพอจะเอาตัวรอดได้อยู่แห่งนึง คือ โกวป้าจะขึ้นไปนั่งยองๆอยู่บนหลังตู้เย็นครับ

ตั้งแต่วันนั้นพายุก็ได้เข้าบ้านทุกครั้งที่โกวป้ามาที่บ้านอาโกวครับ พออาโกวจะเปิดประตูห้องนั่งเล่นให้พายุเข้าบ้าน โกวป้าก็จะนั่งเตรียมพร้อมอยู่ที่โซฟาตัวหนึ่ง พอพายุเข้าบ้าน โกวป้าก็จะส่งเสียงทักทายพายุ แต่บางทีน้องน้ำมนต์ก็จะยืนขวางประตู กันท่าพายุครับ ส่วนใหญ่อาโกวกับโกวป้าจะจองโซฟากันคนละตัว นอนดูทีวี บางทีก็นอนหลับครับ น้องน้ำมนต์ก็จะนอนหน้าโซฟาของอาโกวหรือหน้าโซฟาของโกวป้า ส่วนพายุก็จะนอนใต้ตั่งของอาม่าหรือนอนชิดประตูห้องนั่งเล่น แล้วโผล่หัวไปนอกประตู พายุจะได้เห็นว่ามีอะไรผ่านไปผ่านมานอกรั้วบ้านบ้างน่ะครับ โกวป้ากล้าลอง(ดี)กับพายุ แต่โกวติ๋มไม่กล้าครับ ทั้งๆที่เดี๋ยวนี้พายุก็ญาติดีกับโกวติ๋มนะครับ พายุไม่เห่าโกวติ๋มเวลาที่โกวติ๋มมาที่บ้านอาโกวแล้วครับ เพราะโกวติ๋มมาที่บ้านอาโกวทุกวัน พายุก็เลยไม่รู้จะเห่าโกวติ๋มไปทำไมให้เมื่อยปากครับ

พอโกวป้าเห็นว่าพายุยอมรับโกวป้า โกวป้าก็ได้ใจครับ ได้คืบจะเอาศอก โกวป้าอยากจะกอดพายุและอยากจะเล่นกับพายุเหมือนเมื่อก่อนน่ะครับ แต่อาโกวไม่อนุญาต อาโกวบอกว่าแค่อยู่ด้วยกันในห้องเดียวกันได้ก็ดีนักหนาแล้ว ไม่ต้องถึงขั้นถูกเนื้อต้องตัวกันหรอก พายุว่าท่าทางอาโกวจะอิจฉาโกวป้าและพยายามกันท่าโกวป้า เพราะกลัวว่าพายุจะเอนเอียงไปรักโกวป้ามากกว่าอาโกวน่ะครับ

รูปของน้องน้ำมนต์รูปนี้พายุต้องเร่งให้อาโกวกดชัตเตอร์เร็วๆ เพราะนางแบบเหนื่อยจนลิ้นห้อย แถมยังแขนอ่อนขาอ่อนจะเป็นลมล้มพับไปต่อหน้าต่อตาอยู่รอมร่อแล้วครับ หน้าตาหงิมๆติ๋มๆอย่างนี้แหละครับ ร้ายสุดๆ (ถึงร้ายก็รักครับ) ชอบยืนขวางประตูเวลาที่พายุจะเข้าบ้านครับ

โดย พายุ วงศ์วายุ - Wednesday, 4 January 2006, 12:55PM

อาโกวว่าไงนะครับ อ๋อ! เรื่องคุณป้าชัชขอกอดพายุ กับน้องนีโม ณ ปัตตานีชวนให้พายุไปเป็นกิ๊กน่ะเหรอครับ พายุโอเคเรื่องคุณป้าชัชขอกอดนะครับ ส่วนเรื่องน้องนีโมชวนให้ไปเป็นกิ๊กเนี่ย พายุว่าพายุ "ถ๊อยยย ดี ก่าาาา ... มะ อาววว ดี ก่าาา" อาบน้ำอาทิตย์เว้นอาทิตย์อย่างพายุเนี่ยไม่ผ่านสเป็คของน้องนีโมหรอกครับ พายุเลยต้องเจียมตัวเจียมใจ "ผ่า หยุ มาย ห๊าญ แล๊ง กั่บ ส๊าว ตาย ขรั่บ" (พายุไม่กล้าพูดกับสาวใต้ครับ)

โดย มัตติกา จอมเพ็ชร์ - Thursday, 5 January 2006, 09:40PM

พี่พายุคะ  นีโมไม่ได้อาบน้ำเต็มสูตรทุกวันหรอกนะคะ  ที่บอกว่าแม่จับอาบน้ำเนี่ย  แม่แยกอาบเป็นส่วน ๆ น่ะค่ะ  ส่วนอาบจริง ก็อาทิตย์ สองอาทิตย์ครั้ง  แล้วแต่ความเหม็นค่ะ ...นีโมน่ะนะ  ไม่ได้ชอบเลยซักนี๊ดดดเดียว  แต่โดนบังคับค่ะ (แม่นีโมโหดค่ะ ...จุ๊จุ๊  อย่าไปบอกแม่นะคะ...)  ถ้าแม่เรียกแล้วนีโมมัวแต่เล่น แม่จะยืนเอามือไพล่หลังแล้วมองหน้านีโมเขม็ง  เท่านี้นีโมก็ต้องรีบวิ่งจู๊ดเข้าบ้านแล้วล่ะค่ะ  ไม่งั้นจะต้องถูกเรียกไปนั่งฟังเทศน์  แล้วก็ถูกตีที่ไหล่ค่ะ ... นีโมใช้อวัยวะส่วนไหนดื้อ  แม่จะตีตรงนั้นค่ะ  ถ้านีโมไปย่ำเลอะเทอะ แม่จะตีที่เท้า  ถ้านีโมไปกินอะไรเหม็น ๆ แม่จะตีที่ปากค่ะ   แม่ตีไม่แรงหรอกค่ะ  แต่ท่าทาง กับน้ำเสียงนี่สิคะ  น่ากลัวจริง ๆ

พี่พายุ และพี่น้ำมนต์คะ  ขอถามคำถามแสลงใจหน่อยสิคะ  ...ตอนนี้พี่ทั้งสอง หนักเท่าไหร่แล้วคะ  แบ่บว่า...ผิดหูผิดตามั๊กมาก

***นีโมชอบทำขาดำอย่างในรูปเนี้ยค่ะ  แต่วันนี้นีโมไม่โดน  เพราะวันนี้แม่เห่อกล้องใหม่ค่ะ...

โดย jai dee - Thursday, 5 January 2006, 06:57AM

ดีใจกับพี่พายุมากๆเลยที่ทุกอย่างกลับมาเหมือนเดิม อาโกวกับโกวป้าคงมีความสุขมากนะที่ได้พายุที่น่ารักกลับคืนมา อาโกวคงถือภาษิต “กันไว้ดีกว่าแก้ แย่แล้วจะแก้ไม่ทัน” ซึ่งก็นับว่าถูกต้องและเหมาะสมแล้ว เพราะการอยู่ร่วมกันโดยไม่ต้องถูกเนื้อต้องตัวกันก็น่าพอใจมากแล้ว   อายุที่มากขึ้น ความรักความเอาใจใส่ที่ได้รับคงทำให้พี่พายุเป็นเด็กดีของทุกคนตลอดไป ไม่เสียแรงที่นั่งลุ้นนั่งเอาใจช่วยมาตลอด แม้ต่อไปจะไม่ได้เข้ามาทักทายก็ขอให้รู้ว่ายังมีใครคนหนึ่งคอยเป็นกำลังใจและแอบติดตามเรื่องราวและข่าวคราวของพี่พายุและนู๋น้ำมนต์ตลอดไปนะ  โชคดีปีใหม่ค่ะ

โดย พายุ วงศ์วายุ - Thursday, 5 January 2006, 06:18PM
  พายุขอบพระคุณคุณ jai ที่เอาใจช่วยพายุกับน้องน้ำมนต์มาตลอด พายุและน้องน้ำมนต์จะจดจำไว้ครับว่าพายุและน้องน้ำมนต์มีคุณ jai ผู้ใจดีคอยติดตามเรื่องราวและข่าวคราวของพายุและน้องน้ำมนต์เสมอ พายุและน้องน้ำมนต์จะเป็นเด็กดีของอาโกวตลอดไปครับ
โดย พรรณ์ ธิดา - Thursday, 5 January 2006, 07:43PM

เห็นที่พี่พายุและน้องน้ำมนต์จะต้องใช้ไม้บรรทัดอันใหม่แล้วนะ...เอียงนี่นา...มีตั้งหลายคนที่ติดตามเรื่องราวและข่าวคาว..อุ๊ยขอโทษ..ข่าวคราวของพี่พายุและน้องน้ำมนต์เสมอ บางคนก็เปิดอ่านเฉย..บางคนก็อ่านและมาตอบกระทู้ของพี่พายุและน้องน้ำมนต์...อย่างนู๋เนี๋ยเปิดทุกวัน วันละหลายครั้ง งานการไม่ทำ รออ่าน...น ตลอดเลย

พี่พายุและน้องน้ำมนต์ต้องมีภาระการจำเพิ่มด้วย..ไม่งั้นไม่ยอม...แง๊...ง นู๋ฟ้อง....(ฟ้องใครหว่า...คิดไม่ออก) เศร้า

โดย ton yasoonthon - Friday, 6 January 2006, 08:00AM

ขอบคุณมากครับที่กรุณามาไขข้อกังขา อย่างนี้พายุก็สามารถเข้านอกออกในได้ทุกที่ทุกเวลาเหมือนเดิมแล้วซินะ ดีใจด้วยจริงๆ ขอให้มีความสุขทั้งคนทั้งหมาตลอดไปนะครับ และในโอกาสอันดีนี้ ขอมอบเพลง “รัก” เป็นของขวัญกับชาวชุมชนคนรักบางแก้วทุกคน ขอให้มีจิตใจเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่และรักใคร่ปองดองกันนะครับ

รักทะเล อันกว้าง ใหญ่ไพศาล    รักท้องฟ้า โอฬาร สีสดใส

รักท้องทุ่ง ท้องนา ดั่งดวงใจ      รักป่าเขา ลำเนาไพร แสนสุนทร

รักพฤกษา รุกขชาติ ที่ดาษป่า     รักปักษา ร้องกู่ บนสิงขร

รักอุทัย สว่าง กลางอัมพร          รักทั้ง รัตติกร ในนภดล

รักดารา ส่องแสง สุกสว่าง         รักน้ำค้าง อย่างมณี มีโภคผล

รักทั้งหมด ทั้งสิ้น ที่ได้ยล          รักนวลนาง (พายุ+น้ำมนต์) รักจน หมดสิ้นใจ

โดย พายุ วงศ์วายุ - Friday, 6 January 2006, 12:41PM

พายุขอขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาทักทายพายุและน้องน้ำมนต์อีกครั้งหนึ่งครับ พายุจำน้องส้มเช้งแม่นอยู่แล้วครับ (ก็พายุชอบกินส้มน่ะครับ) แถมคุณแม่ของน้องส้มเช้งยังเคยบอกว่า อ่านเรื่องที่พายุเขียนแล้วคุณแม่ของน้องส้มเช้งหัวเราะจนน้ำตาเล็ดเลยน่ะครับ พายุทึ่งมากเลยครับ มัน อา ราย จา ขนาด น้านนนน ... ส่วนน้องนีโมเห็นน้องน้ำมนต์ใส่เสื้อลายนั่งหน้าจ๋อยอยู่เพราะกำลังเป็นโรคหัด ความที่น้องนีโมอยู่ชายทะเล เลยมีจินตนาการเรื่องโจรสลัด ก็เลยถามว่า "ตอนที่พี่น้ำมนต์ไม่ฉะบาย พี่น้ำมนต์ไปยับจ๊อบเป็นโจรฉะหยัดด้วยเหยอ" ... พายุจำแฟนๆของพายุและน้องน้ำมนต์ได้ทุกคนและทุกตัวแหละครับ และจะจดจำตลอดไปครับ ... พายุและน้องน้ำมนต์จะจดจำเพลงเพราะๆที่มีความหมายกินใจที่คุณ ton ส่งมาให้ตลอดไปด้วยครับ

พายุขอรายงานความคืบหน้าเพิ่มเติมอีกนิดเดียวครับก่อนที่จะขออนุญาตปิดกระทู้นี้ คือ เดี๋ยวนี้พายุเป็นเด็กดีมากเลยครับยกเว้นเรื่องอาบน้ำครับ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมานี้ พายุกำลังนอนอย่างสบายอกสบายใจอยู่ในห้องนั่งเล่น อาโกวก็มาทำให้พายุเสียเส้นหมดเลยครับ อาโกวบอกว่า "ไป! พายุ! ไปอาบน้ำกัน" แค่นั้นแหละครับ พายุเผ่นพรวดออกจากห้องนั่งเล่นลงไปยืนจังก้าอยู่ในอาณาจักรของพายุเลยครับ ไม่นงไม่นอนมันละในบ้านเนี่ยะ ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่อาโกวจะเลิกจับพายุอาบน้ำซะทีสิน่ะ ... รู้งี้พายุขอไปเป็นลูกของคุณแม่โอ๊ตดีก่า อย่างพี่ข้าวตังน่ะครับ แค่แฮ่ๆใส่คุณแม่โอ๊ตหน่อยเดียว คุณแม่โอ๊ตก็ใจอ่อน เลิกกวนใจพี่ข้าวตัง แต่อาโกวของพายุดื้อมากเลยครับ พายุทั้งฮื่อทั้งแฮ่ทั้งถากแขน แต่อาโกวก็ยังไม่ละความพยายาม ... ที่แน่ๆ พายุขอยืนยันและนอนยันว่าพายุไม่ขอไปอยู่กับน้องนีโอเด็ดขาด พายุสยองนายหญิงของน้องนีโอครับ ขนาด 2 ทุ่ม 3 ทุ่มแล้วนายหญิงของน้องนีโอยังจับน้องนีโออาบน้ำอุ่นผสมน้ำสกัดชีวภาพอยู่เลยน่ะครับ

ส่วนคำถามบาดจิตจากน้องนีโมน่ะ พายุจะบอกแต่น้ำหนักของพายุก็แล้วกันนะครับ เพราะน้องน้ำมนต์คงไม่อยากจะให้พายุบอกน้ำหนักของน้องน้ำมนต์หรอกครับ ตอนนี้พายุหนักประมาณ 28 กิโลครับ (แต่พายุใบ้ให้นะครับว่าน้องน้ำมนต์ "บอบบาง" กว่าพายุไม่เกิน 1 กิโลครับ)

พายุขอจบกระทู้นี้แต่เพียงเท่านี้นะครับ สวัสดีครับ
จนกว่าจะพบกันใหม่ค่ะ
จาก พายุ วงศ์วายุ และ น้ำมนต์ วงศ์มินตรา แฝดตัวละฝาของอาโกว

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Friday, 6 January 2006, 01:37PM
  สวัสดีคร๊าบ...พี่พายุ วงศ์วายุ และ น้องน้ำมนต์ วงศ์มินตรา...จะตั้งหน้าตั้งตารอพบกันในโอกาสต่อไปนะครับ  ตัวตลก 
โดย sai mali - Monday, 9 January 2006, 02:08PM

สวัสดีปีใหม่ค่ะ คงไม่ช้าเกินไปนะคะ ดีใจจังที่ได้เจอกันอีก เหมือนได้พบเจอเพื่อนเก่าที่จากกันไปนาน คิดถึงพายุและน้ำมนต์มากๆ เลยค่ะ รู้สึกจะอ้วนท้วนสมบูรณ์กว่าเก่าทั้งคู่เลยนะคะ น่ารักน่ากอดจังเลย ดีใจที่พายุเป็นหมาที่น่ารักของโกวป้าเหมือนเดิม นี่แหละค่ะผลของการรู้จักให้อภัยและให้โอกาส ขอให้ทุกคนและทุกตัวมีความสุขตลอดไปนะคะ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew