คุณอึ้งจังคับ
โดย พัฒนะ เขียวผึ้ง - Tuesday, 11 August 2009, 09:27AM

สุนัขผมกำลังตั้งท้องคับ ตัวพ่อพันธ์มีใบเพ็ดดรีกี แต่ตัวแม่พันธ์ ไม่มีใบเพ็ดฯ และลูกที่จะออกมาสามารถขอใบประวัติได้ไหม ขอที่ไหน ผมอยู่จังหวัดนนทบุรีคับ  ขอบคุณคับ

ตอบ: คุณอึ้งจังคับ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 11 August 2009, 01:42PM
  ตอบถ้าลูกอยากมีใบแพ็ดให้แจ้งหลังผสม ไม่เกินสิบวัน ถ่ายรูปตอนติดโป้งด้วย ทั้งนั้นและทั้งนี้ตัวพ่อกับแม่ต้องมีใบเพ็ด ถ้าตัวแม่ไม่มีให้แจ้งขึ้นทะเบียนตัวที่สมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัข หรือสมาคมไทยบางแก้วก็ได้ ลองเปิดหาในเวป ส่วนผสมแล้วท้องลองปรึกษาสมาคมนั้นๆดูนะครับ อันนี้ผมไม่มีประสปการ มีปัญหาอะไรในเรื่องนี้ให้โทรโดยตรงมาที่ผมนะครับ ผมจะลองไปปรึกษาท่านผู้รู้ที่พิษณุโลกให้นะครับ สวัสดีครับ  087 8716483 อึ้งย้ง โคราช
โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 13 August 2009, 05:16AM
  หมาสวยดีครับ  ลูกเต้าเหล่าใคร
วางแผนการผสม  จับคู่ให้ดีนะครับ  

ช่วงนี้หมาติดสัดมาก  ลูกออกมาอาจขายไม่ได้ราคา  วางแผนการจำหน่ายจ่ายแจกให้ดีด้วยนะครับ  เลือกคนซื้อให้ดี   ขายไม่หมด   อย่าไปเที่ยวแจกคนที่ไม่รักจริง  เพราะลูกหมาคุณอาจกลายเป็นหมาจรจัดข้างถนน  กลายเป็นภาระให้กับสังคมต่อไป

.. เนื่องจากหน้าแรกจะแสดงได้เพียง 10 กระทู้ที่มีการอัพเดท สมาชิกที่ต้องการโพสต์กระทู้ในเรื่องเดียวกัน ขอให้คลิกที่คำว่าตอบในกระทู้เดิมโดยไม่ต้องตั้งกระทู้ใหม่ เพื่อที่กระทู้ท่านจะได้ไม่กระจัดกระจาย สมาชิกท่านอื่นจะได้ตอบได้ถูก และที่สำคัญ ไม่ทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วเกินไป

บางแก้วผลัดขนตอนอายุเท่าไหร่คับ
โดย พัฒนะ เขียวผึ้ง - จันทร์, 10 สิงหาคม 2009, 02:22PM
  บางแก้วผลัดขนจะมีลักษณะอย่างไรอายุกี่เดือนถึงจะผลัดคับผมเลี้ยง ยังไม่รู้เลยว่าผลัดหรือยัง  ช่วยทีครับ

โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 13 August 2009, 05:20AM

เจ้าตัวนี้ หลงมาจากไหนไม่รู้ มีใครทำหมาหายบ้างไหมคะ
โดย pa chachakote - จันทร์, 10 สิงหาคม 2009, 09:19AM

เห็นเจ้าหมาตัวนี้ เดินไปเดินมา อยู่แถวปากซอยพระรามสอง 82 ครั้งแรกเมือราวสองเดือนก่อน
ลักษณะท่าทาง รูปร่าง หน้าตา แล้วไม่น่าจะเป็นหมาจรจัดโดยกำเนิด
แววตาเหงาๆ ขนก็เกรอะกรัง แต่ว่ามีแววเคยหล่อมาก่อน
ทุกวันนี้ก็ยังเห็นเดินไป เดินมาแถวป้ายรถเมล์ทุกวัน เดินแบบไม่สนใจใคร

ลักษณะคล้่ายว่าเป็นบางแก้วนะคะ  สองสามวันนี้เจอเจ้านี่ขึ้นมานอนบนสะพานลอย
สภาพอิดโรย  เหมือนหลบหมาอื่นขึ้นมานอน  เพราะบนสะพานลอยแดดก็ร้อนเปรี้ยงๆ
วันนี้เจอกันอีกบนสะพานลอยที่เดิม  หน้าตายับเยิน จมูกฉีกขาดเป็นแผลดูน่ากลัวเชียว
เห็นแล้วสงสาร เจ้าหมาน้อยผจญภัยตัวนี้  ไม่รู้ว่าจะโดนเจ้าถิ่นรุมเอาอีกหรือเปล่า
หมาขาใหญ่แถวนั้นมีหลายตัวซะด้วยสิคะ

ยังไม่กล้าตีซี้กะเขาค่ะ  ไม่รู้ว่าไว้ใจคนหน้าแปลกขนาดไหน
พรุ่งนี้วันเสาร์คงไม่ได้เจอหน้าเจ้านี่  หวังว่าเจอกันวันจันทร์คงจะยังสบายดีนะ

ที่เล่ามานี่  อยากถามว่ามีใครทำหมาหายบ้างหรือเปล่าคะ คิดในแง่ดีว่าคงไม่มีใครเอามาปล่อยหรอก  เพราะเจ้านี่ดูน่ารักออกจะตายไป  
ใครทำหมาหายลองมาดูแถวๆ ซอยพระรามสอง 82 นะคะ ฯลฯ

ฝากถามต่อๆ กันหน่อยนะคะ เผื่อจะมีใครที่รักบางแก้วถูกชะตา พาเขาไปเลี้ยงดู เอาบุญนะคะ

ขอบคุณค่ะ

เรื่องเต็ม ๆ อ่านที่นี่ค่ะ http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8146928/J8146928.html

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew