ตอบ: มีหนังสือ ซีซาร์ มิลาน
โดย น้องถั่วพลู บางใหญ่ - Wednesday, 5 August 2009, 02:05PM

เนื่องจากพี่เหมียวจากสำนักพิมพ์ ได้โทรมาหาผมเมื่อคืนนี้ตำหนิผมว่าทำเอามาขายตัดราคากันแบบนี้....

ผมก็ชี้แจงกับพี่เหมียวไปว่าผมไม่ทราบจริงๆครับว่าหนังสือยังขายไม่หมด

แต่ด้วยความโง่บวกกับความไม่รู้เรื่องของผมด้วยว่าหนังสือเป็นหนังสืออภินันทนาการ

ไม่สามารถขายได้ ซึ่งผมได้รับมาจากแจ้งวัฒนะ

ประกอบกับผมคิดว่าหนังสือขายหมดแล้ว..แล้วก็เป็นหนังสือที่ดี

ก็อยากให้เพื่อนๆพี่ๆที่นี่ได้อ่าน...ไม่ได้มีเจตนาที่จะเป็นคู่แข่ง

ผมจึงกราบขอโทษพี่เหมียวทางโทรศัพท์ไปเมื่อคืนแล้ว...แล้วก็บอกพี่เหมียวด้วยว่าผมจะมาลงขอโทษทางเวปด้วย

แต่พอดีเมื่อเช้าผมก็ยุ่งๆ แล้ววันนี้ก็ได้พบกับพี่แหม่มตัวเป็นๆ ก็เล่าให้ผมฟังว่าหนังสือเล่มนี้มันขายไม่ได้...มันเป็นหนังสืออภินันทนาการ..ไม่สามารถทำการซื้อขายได้

พี่แหม่มยังอธิบายให้ผมฟังอีกว่าสิทธิ์ประโยชน์ที่ไม่ได้ซื้อกับสำนักพิมนั้น มันได้ไม่เท่ากัน

ผมก็เลยบอกว่าผมต้องลงมาขอโทษด้วย

ผมทำไปโดยที่ไม่ได้มีเจตนาที่ไม่ดีหรือว่าจะเป็นคู่แข่งกับพี่ทั้ง 2

แล้วผมผิดเองที่ไม่ได้ตรวจสอบให้ดีก่อนว่ามันไม่สามารถขายได้...

หากความผิดพลาดในครั้งนี้ทำให้ผู้ใดเดือนร้อนผมต้องขอโทษจริงๆครับ

ปล. รบกวนเจ้าของเวปลบชื่อ ล็อกอินผมออกด้วยครับ หลังจากที่ผมตั้งกระทู้ขอโทษใหม่อีกกระทู้

ผมคงไม่มีหน้ามาพบปะอีกแล้ว

เพราะว่าผมได้ทำให้คนในเวปนี้เดือนร้อน

แต่ผมขอยืนยันอีกครั้งว่าผมไม่ทราบเรื่องทั้งหมดจริงๆ

ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับสิทธิสมาชิกของสำนักพิมพ์พี่แหม่มบอกว่าให้เข้าไปดูในเวป www.thaidogcenter.com

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew