งานประกวดสุนัข รับรางวัล เดอะมอล์บางกระปิ ก.ท.ม.
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 16 June 2009, 07:38PM

ต้องขออภัยด้วยครับที่มาทันต้อนน้องหมารับรางวัลพอดี รถทัวร์เสียที่กลางดง เลยมาค่ำไปหน่อย  ภ่าพแรก พันธุ์อัลเซเชี่ยล
ตอบ: งานประกวดสุนัข รับรางวัล เดอะมอล์บางกระปิ ก.ท.ม.
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 16 June 2009, 07:40PM

ภาพที่ 2
ตอบ: งานประกวดสุนัข รับรางวัล เดอะมอล์บางกระปิ ก.ท.ม.
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 16 June 2009, 07:42PM

ภ่าพที่ 3 พันธุ์โกลเด้น
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 16 June 2009, 07:44PM

ภ่าพที่ 4  พันธุ์ปั๊ก
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 16 June 2009, 07:48PM

ภ่าพที่ 5 พันธุ์ปอมเปลเนี่ยน
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 16 June 2009, 07:49PM

ภ่าพที่ 6
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 16 June 2009, 07:52PM

ภ่าพที่ 7  พันธุ์ชิซุ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 16 June 2009, 07:53PM

ภ่าพที่ 8  ไซบีเรี่ยน
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 16 June 2009, 07:58PM

ภ่าพที่ 9
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 16 June 2009, 07:59PM

ภ่าพที่ 10
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 16 June 2009, 08:02PM

ภ่าพที่ 11 ปอมเปลเนี่ยน 18 เดือนขึ้น
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 16 June 2009, 08:03PM

ภ่าพที่ 12 
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 16 June 2009, 08:07PM

ภ่าพที่ 13 เดอเบอแมนร์  สังเกตคนจูงนะครับกลัวๆยังไงชอบกล 5555
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 16 June 2009, 08:08PM

ภ่าพที่ 14  พันธุ์ปั๊ก รุ่นเดอะ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 16 June 2009, 08:11PM

ขออภัยบางสายพันธุ์มาถ่ายไม่ทันและจำชื่อสายพันธุ์ไม่ได้จริงๆ สวัสดีครับ
โดย dol doodee - Wednesday, 17 June 2009, 08:35AM

สุนัขสวยๆทุกตัวเลยนะคะ..ลุงย้งขาหนูรบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะ คือว่าตอนนี้น้องป๊อกกี้กำลังเป็นฮีทค่ะตั้งแต่วันที่ 14 ที่ผ่านมาครบรอบอายุ 6 เดือนพอดีอยากถามว่า

1.น้องป๊อกกี้เป็นฮีทเร็วไปหรือเปล่าคะ?

2.น้องป๊อกกี้จะมีเลือดประมาณกี่วันคะ?

3.ถ้าหมดเลือดแล้วต้องเฝ้าระวังต่ออีกกี่วันคะ?

4.ที่บ้านมีสุนัขตัวผู้หลายตัวจะกันยังไงถึงจะไม่ให้ผสมกันคะ?

แหม!ถามหลายข้อเลย แต่ต้องรบกวนลุงย้งด้วยนะคะ ตอนนี้เครีดมากเลยค่ะ ทำอะไรไม่ถูกแล้ว ขอบคุณค่ะ.......

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Wednesday, 17 June 2009, 01:34PM

ตอบ คุณแม่ป๊อกกี้ ฮีทปรกติครับ 2.จะมีเลือดประมาณ 21วัน ช่วงที่ต้องระวังที่สุด วันที่ 10 ถึง วันที่ 17 ครับ กว่าเราจะเห็นเลือดก็ปาเข้าไปได้ ประมาณ 3 วันแล้วครับ   3.   เลย 17  วันถือว่าปลอดภัยครับ  4.ถ้ามีกรงจับตัวเมียขังกรงครับ ดีที่สุด ถึงเวลาพาเค้าไปฉิ้งฉ่อง ก็จูงไปนะครับช่วงนี้ดูแลใกล้ชิดหน่อย  คำถามไม่มากไม่รบกวนครับอยากให้ถามเข้าเยอะๆ ผมจะได้เคาะสนิมออกมาได้ครับ อันไหนตอบไม่ได้ ผมก็จะบอกตรงๆครับ อีกอย่างทุกคนตอบกันในกติกาที่สุภาพ มันก็สนุกดีครับ ได้สังคมได้เพื่อนใหม่ๆในเวปขึ้นอีกมากครับ มีเพื่อนเพิ้มขึ้นอีกคน ดีกว่ามีคนเกลียดเรา สิบคน สวัสดีครับ

โดย dol doodee - Wednesday, 17 June 2009, 04:36PM

เฮ้อ! โล่งอกซะทีหายเครียดแล้วค่ะ ขอบคุณลุงย้งมากๆเลยนะคะที่ช่วยตอบคำถาม ทีนี้จะได้เริ่มปฏิบัติแล้ว ถ้าไม่ได้คำตอบของลุงย้งก็ไม่รู้ว่าจะเริ่มจัดการจากตรงไหนก่อน ขอบคุณลุงย้งอีกครั้งค่ะ

แม่น้องป๊อกกี้

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew