อยากเลี้ยงหมาบางแก้วคับ แต่ผมไม่มีเงินซื้อ
โดย ratchanon tanyajarean - Friday, 5 June 2009, 02:09AM

อย่างเพิ่งงง หรือด่านะครับ

ผมเป็นคนที่รักหมา มาก ผมเกิดปีจอ เลี้ยงหมาตัวแรกในชีวิตคือมันหลงมา

ไม่มีความรู้เรื่องสายพันธุ์สุนัขในตอนนั้น ชอบสงสารเลยเอาเลี้ยงไว้เลย

อยู่กันร่วมทุกข์สุข กัน ได้ 7 - 8 ปีเค้าก็จากผมไปอย่างสงบแต่น่าสงสารมาก

น่าจะบางแก้ว หรือไม่ก็กลาย ๆ คับสีดำ เลยทำให้อยากเลี้ยงบางแก้วมาก

แล้วผมก็รักหมาทุกตัว  ตามข้างถนน ถ้าตัวไหนเล่นด้วยนี่ไม่รังเกียจเลยที่จะคลุกคลีด้วยแต่ว่า เรื่องของเรื่องราคาหมาทำไมมันแพง ๆกันจังอ่ะคับ (ถามด้วยความไม่รุ้นะ) ไปเดินดูที่เค้าขายก็หลายครั้งแต่กำลังทรัพย์ไม่พอ เลยอยากจะประกาศใครที่มีลูกหมาตัวผู้ที่ พอจะแบ่งให้ผมได้บ้างก็ แนะนำด้วยนะครับ ผมอยุ่สำโรงนะ ผมมีมอเตอร์ไซด์ขับ ไม่มีรถนะยนต์นะครับ รักหมาจริงครับ แต่เงินมีน้อย

ขอบคุณนะครับ

ลืมไปครับ หากใครอ่านแล้วเข้าใจผม ผมก็จะบอกว่า บางแก้วแท้ ไม่แท้ ดูไม่เป็นครับ ไม่มีปัญหาครับ ขอให้เป็นลูกหมาที่จะมาโตกับผม เราได้ผูกพันธ์กันได้ อารมณ์ที่หมาวิ่งหัวฟัดหัวเหวี่ยงมารับเราตอนเราเลิกงานกลับบ้านมา ไม่รู้จะมีใครเคยเจอเหมือนผมหรือป่าวว มันชื่่นใจ สุด ๆๆ

ยังไง แอด เมลคุยกันได้นะครับ ratchanon_mm@hotmail.com , ratchanon@rclgroup.com 

ขอบคุณอีกที คับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew