ครับในที่สุดผมกับหนูแดงก็ร่วมใจกันเอาชนะโรคหัดได้
โดย นินจา ตัวแสบ - Wednesday, 6 May 2009, 01:20PM
  ครับในที่สุดผมกับหนูแดง (ลูกเจ้าปิ๊นเซส) ก็ร่วมใจกันเอาชนะโรคหัดได้ ด้วยเจ้าของที่ซื้อหนูแดงไปจากผม  (หมายเหตุฉีดวัคซีนครบ 2 เข็ม แต่ก็ยังเป็นตอน 3 เดือน) รักษาโดยยาก้าน และหนูแดงกินอาหารตลอด บาร์ฟชอบมากแม้เป็นหัด และกินทุกอย่าง ตอนเป็นอารมณ์เสียง่าย โมโหร้าย หวงอาหารมาก งับปากชักๆเดินเซล้มอยู่3-4-5วัน ดูแลโดยสังเกตว่าจะชักเมื่อไหร่ให้เอาน้ำอุ่นเช็ดตัวครับอาการค่อยๆดีขึ้นจนหายตอนนี้อารมณ์ดีไม่ดุร้ายแล้ว ก็ดีใจครับ บ้านที่ซื้อผมไปเป็นบ้านไม้เก่าๆเล็ก ขับสามล้อ แต่บ้านนี้รักหมาอย่างไม่น่าเชื่อ ดูแลหนูแดงตลอดเวลาครับ แทบ 24 ชม. เค้าบอกว่าดูว่าหนูแดงเป็นเด็กทารกคนนึงครับ โอ้โหผมงี้แทบน้ำตาไหล เจอคนที่รักหลานผมสุดใจแบบนี้ และจนในที่สุดก็ฝ่าฟันเอาชนะโรคร้ายได้  (ครับลืมบอกไปว่าตรวจแล้วว่ามีเชื้อหัดจริงครับ) ซึ่งก็ส่วนหนึ่งคือวัคซีนครับ อย่าชะล่าใจแม้วันเดียว อายุครบก็ไปเลยครับ  ตอนนี้อ้วนท้วนสมบูรณ์ครับเป็นตัวเดียวในบ้านที่เค้าให้อยู่บนบ้านครับ แล้วตอนนี้มันก็รักบ้านเค้าสุดๆอย่าไปเตะตัวลูกสาวเค้าเมื่อไหร่โดนโดดงับครับขอบอก  

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew