สมาชิกแนะนำตัว
โดย เจ้าตัวแสบ ตัวป่วน - Friday, 27 March 2009, 02:33PM

สวัสดีครับผมก็เป็นคนนึงที่มีเจ้าบางแก้วไว้ในครอบครอง1ตัวชื่อเจ้าลัคกี้เพศผู้ อายุ6เดือนแล้วครับ มีคำถามขอความรู้เพิ่มเติมจากท่านสมาชิกรบกวนไขข้อข้องใจหน่อยครับ

1.เจ้าลัคกี้อยู่ในกรงตลอดแต่ผมจะปล่อยให้เค้าออกมาเดินเล่นกับผมวันละ2ครั้งครับคือช่วงเช้ากับช่วงเย็น ช่วงเย็นจะพาเค้าเดินนานหน่อยคือทุกครั้งจะอยู่ในสายจูงกับผมตลอดครับ ตามที่เล่ามาเค้าจะเครียดมั๊ยครับ ทุกครั้ง ที่พาออกเดินเค้ามีความสุขมากครับ ผมก็มีความสุขครับ แต่ที่บ้านเป็นบ้านสวน เนื้อที่กว้างขวางครับ เป็นรั้วลวดหนามเคยปล่อยแต่เขาจะมุดรั้วหนีออกไปเที่ยว ต้องตามจับกันวุ่นวาย เลยต้องอยู่ในกรงขนาด3x3 ม. หากอกนอกกรง จะอยู่ในสายจูงตลอด

2.เค้าเป็นสุนัขขี้เล่นมากครับลุงข้างบ้านลูบหัวได้เลย (ในขณะนั้นอยู่นอกบ้านและอยู่ในสายจูงกับผม) แต่ไม่แน่ใจว่าหากบุกรุกเข้ามาจะเป็นเรื่องหรือไม่

3.ลัคกี้อายุ6เดือนผมให้กินแคลเซี่ยม และวิตตามินบำรุง น้ำมันตับปลา ทุกวันครับ ส่วนอาหารก็เป็นอาหารเม็ด นมหนองโพรสจืด อาหารสุนัขแบบเปียก หรืออาจเป็นข้าวคลุกปลาทูตามโอกาสไม่ทราบว่าเป็นการเลี้ยงที่ถูกต้องหรือเปล่าครับ

4.ขอบคุณสมาชิกทุกท่านนะครับ แล้วจะลงรูปเจ้าลัคกี้มาให้ทุกท่านชมกันนะครับ