ตอบ: ชื่อ วีโก้ อยากขนสวยจัง ทำไงพึ่งหายขี้เรื่อน
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Tuesday, 23 December 2008, 10:04AM

สวัสดีครับ พี่วีโก้ ผมชื่อ น้องน้ำเค็ม นะครับ แม่กับพ่อผมก็เพิ่งจะหัดเลี้ยงผมเนี่ยแหละครับ เมื่อก่อนแม่บอกว่าก็เคยเลี้ยงเหมือนกัน แต่เป็นพันธุ์ไม่ดุเหมือนกับผม แม่ผมก็หาความรู้จากคุณลุง คุณป้า ในบ้านหลังนี้แหละครับ บางทีแม่ยังบ่นกลุ้มใจเลยว่า ผมเอาใจยาก ให้โน่นก็ไม่กิน ให้นี่ก็ไม่กิน ตกลงจะกินอะไร ส่วนเรื่องขนสวยน่ะเหรอครับ ผมก็ไม่รู้ว่าจะมีความเห็นตรงกับคนอื่น ๆ หรือไม่นะครับ แม่ถามเอาจากพี่ ๆ ที่แม่เคารพและเลี้ยงบางแก้วเหมือนกัน เขาบอกว่าถ้าอยากให้หมาขนสวย ให้กินไข่แดง หรือไม่ก็น้ำมันตับปลา แม่ก็เลยสั่งซื้อน้ำมันตับปลามาให้ผมกินทุกวันเลย วันละเม็ด แต่ขอบอกก่อนนะพี่วีโก้ รสชาดก็งั้น ๆ นะ แต่กลิ่นนี่สิสุึดจะทน เวลาแม่ป้อนผมทีนะเห็นทำจมูกย่น ๆ บ่งบอกถึงกลิ่น ผมก็สงสัยอยู่เหมือนกันว่าขนาดแม่ไม่ชอบแล้วยังมาบังคับให้ผมกินทำไม แต่ผมก็กินนะ กลัวแม่จะเสียใจ ส่วนไข่แม่จะเลือกเฉพาะไข่แดงเท่านั้น ผสมกับอาหารให้ผมทาน ลองบอกคุณพ่อของพี่วีโก้ดูนะครับ ตอนนี้ผมขอไปนอนก่อนนะครับ เล่ามาซะยืดยาวเริ่มจะง่วงแล้วหล่ะ บ๊ายบายนะครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew