แนะนำน้องเพชรค่ะ
โดย จอมเกศ แซ่โค้ว - Sunday, 7 December 2008, 06:14PM

น้องเพชรค่ะ
ตอบ: แนะนำน้องเพชรค่ะ
โดย จอมเกศ แซ่โค้ว - Sunday, 7 December 2008, 06:20PM

เจ้าตัวยุ่ง นี่แหละค่ะ ที่ถามว่า ทำไมหูไม่ตั้ง
โดย จอมเกศ แซ่โค้ว - Sunday, 7 December 2008, 06:22PM

อีกรูปค่ะ ถ่ายวันนี้ตอนเช้า กำลังกินส้มค่ะ
โดย จอมเกศ แซ่โค้ว - Sunday, 7 December 2008, 06:26PM

จะอายุครบ 2 เดือนแล้วค่ะ หูเริ่มกระดกนิดนึง เป็นกังวลค่ะ เพราะว่า บางทีเห็นรูปในWeb ตัวเล็กนิดเดียวเอง หูเค้าก็ตั้งแล้ว แต่เจ้าเพชรไม่ตั้ง หวังว่าโตขึ้นจะตั้งขึ้นอีก อย่างไรก็ขอบคุณ คุณbank bank มากนะคะ ภาพนี้ถ่ายให้เห็นกระโหลกชัดๆ จะได้ทราบว่า เพราะกระโหลกใหญ่หรือเปล่า ถ้าคุณ bank bank แวะมาตอบด้วยนะคะ
โดย Komsan Jaiyalurs - Sunday, 7 December 2008, 10:50PM

น้องเพชรน่ารักดีครับ  คงซนน่าดูเลยนะครับ  นี่พี่โสรยาครับ
โดย bank bank - Monday, 8 December 2008, 09:04AM
  ดูจากรูปแล้ว หูเริ่มกระดกขึ้นมาบ้างแล้วคิดว่าไม่เกินสองอาทิตย์หูจะตั้งข้างใดข้างหนึ่งก่อน สังเกตว่าถ้าหูข้างใดข้างหนึ่งเริ่มตั้ง เริ่มตั้งนะครับยังไม่ตั้งดี หูอีกข้างจะกระดกขึ้นมาเหมือนกัน ถ้าเป็นเช่นนี้คือตั้งทั้งสองข้างอย่างแน่นอน ผมให้จุดสังเกตไว้แล้วกันนะครับ ปลายหูตรงปลายแหลมๆของหูจะงอนขึ้นนิดๆ คือหูข้างนั้นตั้งแน่นอน ดูไปไม่เกินสองอาทิตย์อย่างผมว่าไว้นะครับ
โดย จอมเกศ แซ่โค้ว - Wednesday, 17 December 2008, 11:15AM

หวัดดีค่ะ พี่โสรยา  ตาหวานจัง เลี้ยงบางแก้วมานานหรือยังคะ แม่นู๋เพิ่งเลี้ยงนู๋เป็นตัวแรกค่ะ เคยแต่เลี้ยงพันธุ์อื่น ตอนนี้แม่หลงรักนู๋มาก กลับมาจากที่ทำงานก็ต้องมานั่งๆ นอนๆ ให้นู๋กัดขากางเกง กับดึงผมของแม่ก่อนไปอาบน้ำนอนทุกทีค่ะ ตอนนี้นู๋ซนมากๆ เลย
โดย bank bank - Thursday, 18 December 2008, 06:36AM

ขอให้สนุกกับการเลี้ยงบางแก้วนะครับ จะมีเรื่องมาให้มาศึกษามากมายเลยละครับ ให้เวลาเขามากๆนะครับ ^ ^ ตัวใหญ่ชื่อเขี้ยวเพชร ตัวเล็กนอนข้างๆชื่อ เม็ดขนุนครับ ตัวผู้และตัวเมีย มาแนะนำตัวครับ 10 เดือนกับ 4 เดือนนิดๆครับ

โดย จอมเกศ แซ่โค้ว - Thursday, 18 December 2008, 11:19AM

น่ารักจังเลย เขี้ยวเพชรหางฟูจัง น้องเพชรจะได้ขนาดนี้มั้ยเนี๊ย...

เม็ดขนุนมีคิ้วด้วย ท่าทางเอาเรื่องนะคะ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew