มีใครให้ฟรีบ้างคับ
โดย Ooan ddd - Saturday, 6 December 2008, 11:04PM
  ยิ่งเห็นยิ่งหลงใหล  อยู่ขอนแก่นครับ
ตอบ: มีใครให้ฟรีบ้างคับ
โดย Dotcom \M/ - Sunday, 7 December 2008, 05:55AM

คุณอ้วน   เห็นขอฟรีมาตั้งแต่สมัยอยู่มุกดาหาร   ยังไม่ได้อีกหรือครับ

ลองโทรติดต่อคนที่เขามาหาผู้อุปการะในเว็บดู   หมาเล็ก คงหาคนยกให้ฟรียากหน่อย

ถ้าให้ดี  แนะนำตัวเองในกระทู้หน่อย

เดี๋ยวคนเขาจะคิดว่า คุณขอหมาฟรีเพื่อไปขายต่อ

เพราะเห็นขึ้นกระทู้ ขอหมาฟรีบ่อยหรือเกิน  ดูกระทู้ย้อนหลังของคุณซิ ช่างคิด

โดย โมโจ คนกำแพง - Sunday, 7 December 2008, 11:26AM

นั้นสิน่ะ.....?

หนทางการได้มาซึ่ง...หมาน้อย

1. ศึกษานิสัย ตัวเอง และ พันธ์ของน้องหมาว่าชอบแบบใหน

2. ศึกษาการเป็นไปได้ในการเลี้ยง เช่น สถานที่ เวลา หมาน่ะไม่ใช่ตุ๊กตา เบื่อแล้วทิ้ง  ไป

3. หากผ่านข้อ 1,2 >>>>ค้นหาแหล่งที่มาน้องหมา เช่น ขอจากเพื่อน ญาติพี่น้อง หรือ ฟาร์มน้องหมาที่ชื่นชอบ หรือรู้จัก

4. เลี้ยงดูด้วยความรัก.....เรามีแฟนเบื่อแล้วก็ทิ้ง เค้ายังโกรธ และเสียใจกับเราเลย แต่สักพักเค้าก็ไปเจอคนที่ใช่ที่ไม่ใช่เรา แต่น้องหมาน่ะสิ เค้าจะมีโอกาศเจอคนที่ใช่??? อย่างตอนนี้ในหมู่บ้านดิฉัน(กำแพงเพชร)มีนักศึกษาเค้าเอาหมาไทยหลังอานมาเลี้ยงแล้วตอนนี้เห็นเค้าย้ายบ้านกันไป แต่...ดันไม่เอาน้องหมาไปด้วย!!!แย่มากๆ จะช่วยเลี้ยงก็ไม่ได้เพราะที่บ้านมีบางแก้วอยู่แล้วสองตัว หวงบ้านมากๆ เอาอาหารไปให้มันก็ตามมาหน้าบ้านน้องหมาที่บ้านก็แทบคลั่งมากๆ...เลย แล้วจะเอารูปมาลงให้ดูน่ะค่ะ

โดย Ooan ddd - Sunday, 1 February 2009, 02:50AM
  เอาเป็นว่าผมรักจริงวันนี้ก็เพิ่งแวะทักทายกับน้าอึ้งย้งเจ้าของแรมโบ้ที่งานวันโลกสัตว์เลี้ยงที่ขอนแก่น ผมเป็นคนที่รักสัตว์ครับมีนกเขาสี่ตัวมีบบางแก้วผสมลาบาดอร์หนึ่งแต่อยากได้แท้บ้างชอบมาก แต่ก็นั้นแหละทุกวันนี้มันเป็นธุระกิจหมดแล้วคงยากที่จะให้ฟรี  แต่ผมก็แค่หวังว่าเพื่อคนซื้อมาแล้วไม่เลี้ยงไม่ชอบอะไรอย่างนี้  ก็หวังว่านะครับ  
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Monday, 2 February 2009, 08:26PM
  สวัสดีครับน้องทั้งสองต้องขอโทษด้วยครับที่วันประกวดผมคุยนานไม่ได้ เนื่องจากอยู่ในช่วงประกวด ต้องไปหวีขนให้เด็กๆ เอาไว้วันหน้าค่อยคุยกันใหม่นะ สวัสดีครับ  อึ้งย้ง โคราช
โดย napat suetanuwong - Thursday, 5 February 2009, 11:21PM

ทำไมไม่เข้ามาดูบ่อยๆละครับ

โดย Ooan ddd - Thursday, 5 February 2009, 11:53PM
  เข้ามาบ่อยจนขี้เกียจครับ  อยู่ขอนแก่น
โดย Ooan ddd - Tuesday, 17 February 2009, 12:59PM
  มีบ้างไหมใครสักคนที่ใจดี
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Wednesday, 18 February 2009, 07:21PM
  สวัสดีน้องรัก จำเฮียได้ บ่อ หาตั้งนานยังไม่ได้เลยหรือครับ เค้าลงให้ฟรีตั้งนานแล้ว แม่หมาสายเลือดดีให้ฟรีอยู่ที่โคราช ติดต่อไปยัง ผมรับประกันถ้าได้มาสายดีจริงๆๆ นำมาเลี้ยงไม่อายใคร สวัสดี อึ้งย้ง โคราช
โดย Ooan ddd - Thursday, 19 February 2009, 12:03AM
  จำได้อย่างดีครับอาเฮีย ขอบคุณครับอยากได้แต่อยู่ไกลครับ  แต่ถ้าเป็นไปได้อาเฮียรับมาไว้ให้ผมหน่อยสิครับ จะถือว่าเป็นพระคุณอย่างสูงแล้วผมจะไปรับครับผมเชื่อในสายตาอาเฮียครับ กลัวไปแล้วเหมือนหมาบ้านหรือไปแล้วไม่คุ้มครับขอบคุณครับ อาเฮียย้ง
โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 19 February 2009, 01:44PM
  อยากได้ของฟรี  ก็ต้องทำใจครับ  เลือกมากไม่ได้  ลองไปดูที่

12:25 - 19/02/09 กาคาบข่าว แจ้งข่าว ที่คลอง 4 มีลูกหมาบางแก้วหลายตัวต้องการผู้อุปการะที่รัก่จริง เจ้าของไม่มีเวลาจะเลี้ยงเพราะมีสุนัขในครอบครอง 10กว่าตัว ต้องการผู้ที่รักจริง เน้นมากๆ โทร 084-078-7650 คุณนพวรรณ พ่อเป็นหมาของผู้คุมในราชทัณฑ์ ส่วนแม่หมาเป็นหมาจากฟาร์มที่พิษณุโลก มีใบเพ็ด เข้าใจว่าจะแจกฟรี ยังไงใครสนใจติดต่อด่วนคะ
โดย Ooan ddd - Thursday, 19 February 2009, 10:02PM
  ขอบคุณครับคุณปิงปอง
โดย Ooan ddd - Thursday, 5 March 2009, 05:00AM
  ใจนะอยากได้  ไม่ได้เรื่องมาก และก็ไม่ได้เลือกมากนะครับพี่น้องแต่ละที่ไกลเหลือเกิน  ผมอยู่ขอนแก่นแต่ส่วนมากอยู่กรุงเทพ 

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew