ทำไงดี...หมากลายเป็นหมู
โดย bubee ud. - Saturday, 27 September 2008, 05:48PM

เก็บตกโซดาเน่า อยู่กันมา 3 ปี จากหมากลายเป็นหมูในบัดดล อายุเท่าไหร่ไม่รู้ คนใจผีหวังดีใส่กระสอบเอามาทิ้งให้ ประคบประหงมกันมาจนจะขุนรำเป็นอาหารกันแย้ว 

สิ่งที่ขาดไม่ได้ :พัดลม ปิดทีไรลุกขึ้นมาทำหน้าหงุดหงิดกวนใจทุกที เปิดเบา ๆ พอสบาย ๆ เอื่อย ๆ ชอบมาก

อาหารที่พิศมัยเป็นพิเศษ  ตับต้ม เนื้อไก่ต้มซุป ข้าว และเพ็ดดีกรี วันละแค่ถ้วยน้ำพริกเช้าเย็น ทำให้กลายพันธ์ได้ขนาดนี้ เข้าคอร์สมารีฟาร์นลดหุ่นกันอยู่ เพื่อป้องกันปัญหาสุขภาพ ทาน 2 มื้อ แต่ลดปริมาณและเปลี่ยนเมนู

พาไปแปลงเพศกันมาเดือนเดียว ฉุขึ้นเป็นกอง แถมอารมณ์บ่จอยกับคนแปลกหน้ามากขึ้น จะลองปรึกษาบอดี้เชฟอีกซักรอบว่าหุ่นแบบนี้ ทำได้ไหมน้อ... เผื่อจะมีโอกาศ กลับมาเพรียวลมเหมือนเดิม

บ้านไหนรับปรึกษาปัญหาลดน้ำหนัก  แนะนำหน่อยนะจ๊ะ.........

ตอบ: ทำไงดี...หมากลายเป็นหมู
โดย bubee ud. - Saturday, 27 September 2008, 05:53PM

ขอโทษค่ะ รูปใหญ่ไป ลองใหม่อีกที

โดย leo ubon - Sunday, 28 September 2008, 08:45AM
  โอ้โห ..โซดาแกล้มเหล้า ใหญ่โตจริง ๆ ล้นจอเลย น่าฉงฉานนะ กินเก่งก็อ้วนฉุ อาจเป็นเพราะฮอร์โมน ที่ไปผ่าตัดทำหมันมาแน่ ๆ เ
โดย bank bank - Sunday, 28 September 2008, 03:49PM
  ผมว่านะครับที่อ้วนมากกว่าเดิม น่าจะเป็นมาจากการไปทำหมันนะ ผมเห็นทำมากี่ตัวอ้วนหมดแต่อ้วนแบบบวมๆนะ มองก็รู้เลยว่าตัวนี้ทำหมันมาแน่ๆ ไม่เหมือนหมาอ้วนทั่วไป งืมแต่ผมไม่รู้นะครับว่าจะให้ผอมเหมือนเดิมได้ไหม เพราะว่าไม่ได้อ้วนจากการกินอาหาร แต่อ้วนมาจากการทำหมัน  เอาใจช่วยให้เขากลับมาเหมือนเดิมครับผม^^
โดย ศุภสิทธิ์ เอื้อมนารมย์ - Sunday, 28 September 2008, 09:33PM

กลับมาเพรียวไวๆนะคะ จากบลอสซั่มค่ะ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew