ตอบ: ขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะ หมากัดแม่ค่ะ
โดย อรอนงค์ ธีระเพ็ญแสง - Wednesday, 8 October 2008, 10:35AM

เคยมีประสบการณ์ค่ะเพราะคุณพ่อโดนเจ้านินจาบางแก้วที่บ้านกัดเมื่อช่วงสงกรานต์และท่านต้องฉีดยากับวัคซีนหลายครั้งเลยค่ะสิ้นเดือนนี้เป็นวัคซีนเข็มสุดท้ายค่ะ คุณพ่อเป็นโรคหัวใจที่ต้องทานยาละลายลิ่มเลือดและจะมีเลือดออกไม่ได้เพราะเลือดจะหยุดยากวันที่ท่านโดนกัดเลือดออกมากคุณแม่ก็รีบพาไปโรงพยาบาลพอดิฉันกลับจากที่ทำงานก็ไปรับท่านและกลับบ้านมาพร้อมกัน แล้วเราก็เห็นเจ้านินจานั้งหลบหน้า(ขอบอกว่าหลบหน้าไม่กล้าสบตาคุณพ่อและทุกคน) ดิฉันก็ได้ดุเค้าไปว่าเค้าทำให้คุณพ่อเจ็บ และตีก้นไป หนึ่งครั้ง ซึ่งคุณพ่อก็บอกว่าไม่ต้องไปตีเค้า เพราะเหตุเกิดจากนินจากำลังกระโจนสุนัขตัวอื่นที่มาเดินหน้ารั้วบ้านแล้วคุณพ่อถือไม้ตียุงไปยืนขวาง จนถึงเดี๋ยวนี้เราก็ยังใช้ชีวิตปกติทั้ง ๆ ที่คุณพ่อกับคุณแม่นานนานจะมาที่บ้าน(บางทีก็สองถึงสามเดือน)แต่เจ้านินจาก็ยังประจบท่านทุกครั้งเพราะท่านจะมีของอร่อย ๆ มาฝากเค้าเสมอ.  ถ้าเรายังให้ความรักและอภัยเค้าเราก็สามารถให้เค้าใช้ชีวิตร่วมกับเราได้ต่อไปโดยที่ไม่ต้องยกเค้าให้คนอื่น ถ้าลองย้อนดูดีดีการที่เค้ากัดต้องมีสาเหตุไม่ใช่อยู่ดีดีเค้าก็กัดหรือเที่ยวกัดคนไปเรื่อย. ถ้าเค้าต้องไปอยู่กับคนอื่นเค้าก็ต้องเสียใจเป็นธรรมดาค่ะ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew