ตอบ: ูอาหารเม็ด ยี่ห้อใดเหมาะกับบางแก้วบ้าง
โดย pairoj toewiwat - Tuesday, 13 May 2008, 08:24PM

น้องโฟรคตอนนี้ก็ได้เกือบ 7 เดือนแล้วเหมือนกันค่ะ เราให้อาหารของ nutra Gold ของลูกสนัขพันธ์ใหญ่ค่ะ แล้วควรให้เค้าทานแคลเซี่ยมด้วยนะคะเพื่อเสริมกระดูก เรื่องขนมีคนเคยบอกเหมือนกันว่าบางทีถ้าสายพันธ์เค้าขนไม่ยาวเราเอามาเลี้ยงเค้าอาจขนไม่ยาวเท่าไหร่ก็ได้ อันนี้ต้องดูที่พ่อแม่เค้าด้วย แต่ลองให้ทานนมแพะดูก็ได้นะคะ เพราะน้องโฟรคก็ให้ทานนมแพะแล้วเหมือนกับขนเค้าก็จะเยอะขึ้นเหมือนกัน อันนี้ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเราคิดไปเองรึเปล่า