ขอแนะนำตัวหน่อยนะคับ
โดย พัทธนันท์ ขุนทวี - Friday, 2 May 2008, 10:09PM

ผมชื่อเต้าหู้คับ ตอนนี้อายุ 2 ขวบแล้ว ผมชอบเล่นลูกบอลมากเลยคับ(พ่อของผมจะเอาลูกบอลเลย์กับลูกบาสมาให้ประจำเลย) แต่ก็จะอยู่ได้ไม่นานเพราะผมจะจัดการมันจนไม่เหลือชิ้นดีเลยคับ มาดูความหล่อของผมกันดีกว่า แล้วช่วยบอกด้วยนะคับว่าผมหล่ออะป่าว
ตอบ: ขอแนะนำตัวหน่อยนะคับ
โดย leo ubon - Friday, 2 May 2008, 10:59PM

หล่อมาก  เลี้ยงอาหารอย่างไร

โดย พัทธนันท์ ขุนทวี - Friday, 2 May 2008, 11:04PM

มาดูอีกภาพนะคับแบบเต็มตัวเลย
โดย พัทธนันท์ ขุนทวี - Friday, 2 May 2008, 11:06PM

มาดูหน้าตาอันหล่อเหลาของผมนะคับ(แม่ผมภูมิใจนำเสนอมากเลยรู้ป่าว)
โดย พัทธนันท์ ขุนทวี - Friday, 2 May 2008, 11:12PM

ขอถามหน่อยได้ใหมคับทำไมขนของผมร่วงแล้วมันยังเหลือเยอะอยู่เลยล่ะคับ แม่ผมต้องเปิดพัดลมให้ตอนกลางวันทุกวันเลย ( ผมก็ช่วยแม่ประหยัดค่าไฟนะคับโดยการแช่ตัวในอ่างน้ำ)
โดย พัทธนันท์ ขุนทวี - Friday, 2 May 2008, 11:31PM

ภาพสุดท้ายของผมแล้วคับ สาวๆคนใหนติดใจในความหล่อของผมก็เข้ามาโพสต์ได้นะคับ
โดย พัทธนันท์ ขุนทวี - Friday, 2 May 2008, 11:36PM
  เต้าหู้เลี้ยงง่ายค่ะ กินได้ทุกอย่างเลยที่ชอบที่สุดก็คือ ตับย่างกับปลาทูทอดค่ะ กินอาหารเม็ดบ้างเป็นบางครั้ง(เฉพาะเวลาพ่อกับแม่เค้าหนีไปเที่ยว) ไม่ขี้โมโหค่ะ อารมณ์ดีเล่นลูกบอล กระป๋อง ขวดน้ำอัดลมทุกวันเลยค่ะ แล้วก็ชอบเล่นน้ำด้วย
โดย pairoj toewiwat - Saturday, 3 May 2008, 09:16AM
  เต้าหู้หล่อจังเลยค่ะ ขนยาวเชียว ระวังเรื่องให้น้องหมาทานปลาทูด้วยนะคะ เพราะเมื่อก่อน้องโฟรคก็ชอบทานปลาทูทอดค่ะ แต่คุณหมอเค้าบอกว่าอย่าให้น้องหมาทานปลาทูมากนะไม่ดี แต่เค้าก็แนะนำให้เราใช้เนื้อปลาอย่างอื่นให้แทน ดีใจด้วยนะคะที่น้องหมาเลี้ยงง่าย ไม่เหมือนน้องโฟรคเลย ทานยากมากๆ เลยค่ะ

เลี้ยงอย่างไร ทำไมขนสวย ให้กินอะไรบ้างหรอ ?

โดย พัทธนันท์ ขุนทวี - Saturday, 3 May 2008, 10:51PM

ขอบคุณคับที่ชมผมว่าหล่อ  ผมกินง่ายคับแม่ให้กินอะไรผมก็กินหมดเลยคับ กินทุกอย่างเหมือนแม่ผมกินเลยคับ ตอนเช้าถ้าพ่อกับแม่ผมว่างก็จะพาไปเดินเล่นที่หน้าบ้าน  ส่วนตอนกลางคืนผมจะได้วิ่งแบบเต็มที่คับ ตามใจชอบเลย กลับมาที่ไรก้จะมอมแมมทุกที พอผมวิ่งเหนื่อยแล้วผมก็จะมานั่งรอที่หน้าประตูบ้านเพื่อรอเข้ากรงคับ ส่วนมากผมจะกินปลาทุกชนิด(ตั้งแต่ผมกินมายังไม่เคยมีก้างเลยเพราะแม่ผมทำให้อย่างดี)  แล้วก็จะมีตับ โครงไก่สดจะกินอาทิตย์ละครั้ง ไก่บดแล้วก็ไข่ต้ม ผมแปรงฟันอาทิตย์ละครั้ง แล้วก็ชอบแทะกระดูกเทียมด้วยฟันผมถึงสวยไงคับ ใครสนใจก็ทำแบบผมได้นะคับสุขภาพดีแข็งแรง