ผมชื่อ ฟอร์ด ครับ
โดย วิโรจน์ โรจนนาวิน - Tuesday, 17 April 2007, 05:45PM

เจ้านายผมเค้าไม่ค่อยแน่ใจว่าผม บางแก้วแท้อะป่าว

ตอบ: ผมชื่อ ฟอร์ด ครับ
โดย วิโรจน์ โรจนนาวิน - Tuesday, 17 April 2007, 05:49PM

แต่ก็ไม่เป็นไร หรอกเพราะผมหล่อ อย่างอื่นก็เรื่องเล็ก 
โดย กิ่งกาญจน์ ทองดี - Tuesday, 17 April 2007, 08:55PM

น้องฟอร์ดนี่ช่างหล่อเหลือเกิน...............กินขาดเลยค่ะลีโอต้องขอยอมซูฮกให้
โดย กิ่งกาญจน์ ทองดี - Tuesday, 17 April 2007, 08:56PM

ตอนนี้ฟอร์ดอายุกี่เดือนแล้วคะ  ลีโอ กะแป็ปซี่ เพิ่ง 4 เดือนเอง
โดย วราภรณ์ สิทธินันทวัฒน์ - Tuesday, 17 April 2007, 09:52PM
  คล้ายขนมต้มเลยค่ะ เราก็ว่าเราเอาหมาบางแก้วมาเลี้ยงนี่นา เลี้ยงไปเลี้ยงมาไหงกลายเป็นจิ้งเหลนไปได้ ตอนนี้หน้าแหลมๆ ขายาวเก้งก้าง ขนร่วงเต็มบ้าน สีที่ตอนเล็กๆ เป็นขาว-น้ำตาล ก็ทำท่าว่าจะกลายเป็นขาว-เทา ซะแล้ว (ฮืออออ...แล้วจะทำยังไงกับใบเพ็ดดีละเนี่ย) แถมยังซนและดื้อสุดๆ ตอนนี้ปลาคราฟที่บ้านขวัญหนีดีฟ่อกันหมดแล้ว เพราะเผลอไม่ได้ ไม่ลงไปว่ายน้ำเล่นกับปลา ก็ไปนอนขอบบ่อแหย่ขาลงไปให้ปลาตกใจเล่นๆ ค่ะ เดี๋ยววันที่ 25 นี้ก็จะอายุครบ 4 เดือนแล้ว เอาไว้จะถ่ายรูปมาให้ดูค่ะ ส่วนแม่มะขามก็เป็นลูกคู่ที่ดีเยี่ยม 2 ตัวช่วยกันซนจนเจ้าของไม่มีเวลาเหงาเลยค่ะ

ส่วนลีโอกะแป๊ปชี่ก็คงซนสุดๆ เหมือนกันใช่ไหมคะ เห็นท่าอาบน้ำในกาละมังแล้วน่ารักจังค่ะ
โดย กิ่งกาญจน์ ทองดี - Tuesday, 17 April 2007, 11:01PM

สองตัวนี้เค้าเป็นสุดแสบประจำบ้านอยู่แล้วค่ะ  อะไรที่เรียบร้อยเจอเจ้าสองตัวนี้เข้าไปเป็นพังทุกที
โดย วิโรจน์ โรจนนาวิน - Wednesday, 18 April 2007, 01:33PM
  อายุ 4 เดือนแล้วครับ
โดย วิโรจน์ โรจนนาวิน - Wednesday, 18 April 2007, 01:35PM

ลีโออายุ 4 เดือนจริงๆเหรอ ทำไมดูเด็กจัง อิจฉานะ

โดย กิ่งกาญจน์ ทองดี - Wednesday, 18 April 2007, 07:02PM
  ลีโอเกิดวันที่ 18 ธ.ค. 49 ค่ะ  ก็แปลกใจเหมือนกันว่าทำไมยังไม่ถ่ายขน  แต่จะมีขนสีเทาขึ้นแซมขึ้นมานะคะ  ขนร่วงก็น้อยมากผิดกันกับแป็ปซี่ขนร่วงเยอะมากแต่ตอนนี้หยุดแล้วค่ะ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew