ตอบ: บัญญัติ 7 ประการ ก่อนตัดสินการประกวดสุนัขบางแก้ว (อีกครั้ง)
โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 5 April 2007, 03:12PM

ตอบคุณศุภกร  ผมแปะลิงค์ไว้ให้ข้างบนแล้วครับ  คลิกได้ที่ลิงค์  

แหล่งข้อมูลTBD Breed Standard

เพราะถ้าเอามาแปะทุกหน้า   จะโหลดนานมาก

เลยเอามาแปะเป็นตัวอย่างให้ดู 1 หน้า  ให้เห็นว่าข้อบกพร่องทั่วไป และ ข้อบกพร่องร้ายแรงว่ามีอะไรบ้าง   ผมได้ชี้แนะให้พี่ท่านช่วยอธิบายรายละเอียดเป็นข้อๆ   เพื่อน้องๆและเพื่อนๆจะได้เข้าใจและดูเป็น

แต่ก็ไม่รู้ว่าพี่ท่านมีเจตนาแฝงอะไร   เล่นแต่เรื่องขาอย่างเดียวมา 2-3 กระทู้ ถึงขนาดเอามาเปรียบเทียบกับผู้หญิงขาเป๋ที่คนไม่ต้องการ และกรรมการจะไม่ให้ผ่านและไม่ได้คะแนน C.C   ทั้งที่ไม่มีระบุไว้ในข้อบกพร่องทั่วไป และ ข้อบกพร่องร้ายแรง สักข้อ  ถ้า Movement ไม่ดี  อย่างมากก็น่าได้คะแนนติดลบมากหน่อยตามอาการเท่านั้นแหละ

เลยไม่แน่ใจว่า  พี่ท่านใช้เวอร์ชันเดียวกันกับที่ยื่นขอจดทะเบียนกับ FCI หรือไม่     เพราะมีข้อมูลภายในอีกมากที่คนภายนอกไม่รู้

ถ้าคุณศุภกรรู้   ช่วยยืนยันหน่อยครับ  ว่ายังเป็นเวอร์ชันนี้อยู่   หรือถ้ามีฉบับอัพเดท  ก็ช่วยเอามาให้ดูกันด้วยครับ   ขอขอบคุณที่แนะนำมา

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew