ขอรบกวนถามเรื่องตัวยาไดโคลซิลลินหน่อยค่ะ
โดย pannee kammin - Monday, 26 March 2007, 02:18PM

ท่านใดเคยใช้ตัวยาไดโคลซิลิน(แก้ผิวหนังอักเสบ)บ้างค่ะ อยากทราบว่าขนาดของยา 500 mg นั้นถ้าสำหรับสุนัขแล้วควรทานปริมาณแค่ไหนค่ะ เพราะในฉลากเขียนว่าควรทานวันละ 1-2 g (2-4 เม็ด)นั่นหมายถึงคนเท่านั้น และควรทานติดต่อกันกี่วันถึงจะหาย (ถามคนขายยาแล้วไม่สามารถให้ข้อมูลที่ชัดเจนเพราะเนื่องจากยานี้ใช้สำหรับคนเค้าเลยไม่ทราบอะไรมาก)