อยากอวด ครับ
โดย เพื่อน . - Wednesday, 4 May 2005, 10:37PM

อยากอวดลูกชาย อายุ 5 ปีครึ่ง

ตอบ: อยากอวด ครับ
โดย เพื่อน . - Wednesday, 4 May 2005, 10:50PM

หน้าหล่อๆ ของลูกชายผมครับ
โดย น้อยหน่า ('.' ) - Thursday, 5 May 2005, 06:48AM

ฮ่องเต้ หรือเปล่าคุณเพื่อนฯ ถ้าผิดขออภัยค่ะ หน้าหมาเหมือน ๆ กันหมดบางทีจำผิดจำถูก ,,,,น้ำลายไหล

น่ารักหล่อมาดแมนจัง มีลูกแล้วคนที่เค้าซื้อไปเลี้ยง เคยมาโพสต์รูปบ้าง จะได้เห็นผลผลิตตอนโตว่าเค้าน่าตาเป็น ได้ลูกหล่อเหมือนพ่อหรือเปล่าอย่างไง จะได้เก็บข้อมูล เจ้าหล่อนี้ไว้ในใจอีกหนึ่งตัว

ตรงขนสีขาวไม่มีกระเลยเหรอคุณเพื่อน

เห็นแววตาเจ้าหล่อนี้ เชื่อเลยว่าคุณเพื่อนฯรักเค้า(หมาพันธุ์นี้)จริง ๆ

โดย oak _bangkaew - Thursday, 5 May 2005, 08:37AM

ก่อนอื่นขอสวัสดีเสี่ยพี่เพื่อนบางแก้วก่อนและฝากสวัสดีแฟนท่านด้วย(สวัสดีคร้าบบบ)ถ้ามีกิ๊กก็ฝากหวัดดีด้วยหัวเราะ  หวัดดีเสร็จตามด้วยแซว  แล้วอยากอวดไมไม่อวดทั้งกรุเลยละครับเสี่ย  เอาให้ทั้งเวปรู้ไปเลยว่ากรุข้านี้มีของขลัง(ขัง)อะไรอยู่ในกรงบ้าง  555 

ป.ล.ถึงพี่น้อยหน่าครับ  ผมยืนยันนั่งยันนอนยันตะแคงยันเลยว่าสำหรับเสี่ยเพื่อนบางแก้วท่านนี้นั้นต้องมีคำจำกัดความเพิ่มอีกหลายคำครับ ตัวอย่างเช่น  ทั้งรัก  ทั้งหลง  ทั้งคลั่ง  และบ้า ครับ  เอาแค่นี้ก่อนพอดีนึกเพิ่มมะออก

ป.ล.ถึงเสี่ยพี่เพื่อนบางแก้วที่น้องแซวไปก็เพราะคิดถึงแล้ววันไหน(สักวันน่าหัวเราะ)น้องจะเข้าไปสร้างความรำคาญ+รบกวนนะครับ 

โดย เพื่อน . - Thursday, 5 May 2005, 10:00AM

ขอบคุณ คุณน้อยหน่า ที่จำลูกของผมได้ครับ ลูกๆของฮ่องเต้ ก็น่ารักดี ส่วนมากก็จะอยู่ที่บ้านแหละครับ

ขอบคุณ น้องโอ๊ก ที่ชมเชย หรือมันด่าหว่า อิอิ เราถือว่าชมก็แล้วกันน่าจะลงรูปของลูกๆ ให้ดูอีกอยากเห็นครับว่าเดี๋ยวนี้ตัวใหญ่ขนาดไหนแล้ว 

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Thursday, 5 May 2005, 10:23AM

คุณเพื่อลงรูปอีกสิ จะรอดู ยิ่งรูปลูกเจ้าหนฮ่องเต้แล้วด้วยละก้อ เอามาเลย จะดูสิหน้าหล่อเหมือนพ่อป่ะ

โดย บ้านภาพร ลพบุรี - Thursday, 5 May 2005, 10:40AM

หน้าตารูปร่างอย่างนี้ขอเอา ไหมฟ้า ไปเป็นสะใภ้จะหวงไหมครับคุณเพื่อนบางแก้ว
โดย เพื่อน . - Thursday, 5 May 2005, 10:50AM
  โธ่!พี่จอย ล้อเล่นกับผมเรื่อยเลย ถ้าไหมฟ้ามาละก็ต้องแต่งตั้งเป็นหลวง แล้วไล่กิ๊กออกไปจากบ้านเลยละ
โดย เพื่อน . - Thursday, 5 May 2005, 11:26AM

ลูกๆของฮ่องเต้ จ๊ะ ชื่อ ดาวเหนือ ปัจจุบัน อยู่กับเพื่อนผมครับ ที่ บ้านไหมไทยไซบีเรี่ยน และเปลี่ยนชื่อเป็น ไหมไทย ครับ
โดย เพื่อน . - Thursday, 5 May 2005, 11:22AM

ตัวนี้ชื่อ เหนือเมฆ
โดย เพื่อน . - Thursday, 5 May 2005, 11:27AM

ชื่อ ลมเหนือ ครับ
โดย เพื่อน . - Thursday, 5 May 2005, 11:35AM

ผมชื่อ บัลลังค์ ครับ

โดย เพื่อน . - Thursday, 5 May 2005, 11:39AM

ลูกสุนัขทั้งหมดนี้ไม่ได้จำหน่ายนะครับ ที่นำมาโชว์เพราะอยากอวดเท่านั้นจริงๆ ครับ หวังว่าเพื่อนๆคงไม่ตำหนิกันนะครับ

โดย เพื่อน . - Thursday, 5 May 2005, 11:42AM

ลูกสุนัขทุกตัวยังอยู่ที่บ้านครับ ต้องรอให้อายุซัก 6 เดือนกว่าๆ คงได้นำลงไปในสนามประกวดครับ

ตองขอบคุณ ป้าชัช และคุณ ลุงกรึก อย่างสูงครับ

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Thursday, 5 May 2005, 12:20PM

แม่เจ้าโว้ย.. เจ้าดาวเหนือ เห็นแล้วน้ำลายหก น่ารักจัง สวยจริง ๆ ลูก ๆ ของฮ่องเต้แพงไหมพี่(กระซิบก็ได้จ๊ะ เดี๋ยวคนอื่นเค้าว่าเอา) น้อยหน่าจะได้ตั้งงบได้ถูก

สงสัยคอกพี่จะบ้าการ์ตูน ฮ่า ๆๆ แต่ละชื่อถูกใจเราทั้งน้านนน "ดาวเหนือ" ทำให้นึกถึงเรื่อง "หมัดเพชฆาตรดาวเหนือ" ฮ่า ๆ ๆ ๆ ถ้ามีตัวใหม่จะได้จากคอกไหนก็แล้วแต่ จะเอาชื่อหมาของพี่มาตั้งสักชื่อนะ จำได้ป่ะเราเคยพูดไปแล้ว อิอิอิ

ชอบโครงสร้างเจ้าฮ่องเต้มานานแล้ว น่าจะเอาไปเป็นหมานักกีฬานะ หมั่นเขี้ยวจัง ถ้ามีหล่อ ๆ สวย ๆ นิสัยดี ๆ นะ จะพาวิ่งเช้าวิ่งเย็นเลยพับผ่าสิเอา

ตอนนี้หาข้อมูลพ่อหมา ขาวดำ(ดูสะอาด ๆ) กับ ขาวเทาเห็นลูกใครสวยไม่ได้ น้ำลายสอ อิอิอิ

เข้าใจที่พี่มาโพสต์ไม่มีใครว่าหรอก พี่เองก็บอกว่าหมานี้เอามาโพสต์เพราะอยากโชว์ไม่ได้มาขาย ใครว่านะน้อยหน่าจะจัดการให้ ฮ่า ๆ ๆ เราเองก็เอานีโอมาโชว์บ่อย ๆ ไปถึงเค้าไม่หล่อแต่ก็น่ารักสำหรับเราแหละ อิอิอิ

อ้อ ป้าชัช ใช้คำว่า "พี่น้อยหน่า" กับคุณเพื่อนฯไม่ได้นะ เค้าอายุมากกว่าหนูเยอะเลย ฮ่า ๆๆๆๆๆๆๆ

โดย eve Savangpop - Thursday, 5 May 2005, 12:54PM
  โอ้โห.............สวยทั้งบ้านเลยค่ะ อย่างนี้ต้องเอามาโชว์บ่อยๆ นะคะ แถมพ่อนี่มาดดีไม่เบาเลย เจ้าตัวเล็กทั้งหลายก็คงจะเป็นลูกไม้หล่นไม่ไกลต้นแน่เลย
โดย jitti r - Thursday, 5 May 2005, 01:43PM

น้องเพื่อนฯ   เจ้า ไมโคร ของพี่คงไม่มีตัวใหน น่ารัก (เกลียด)เท่าเขาอีกแล้ว.
โดย น้อยหน่า ('.' ) - Thursday, 5 May 2005, 01:52PM

พี่จิตติ ทำไมไมโครเป็นแบบนั้นละพี่ จำได้ว่าเคยเห็นรูปที่พี่มาโพสต์ ยังหล่อนี้หน่า

เออ พี่มาก็ดีแล้ว เมื่อวานจะเมล์ไปหา ระบบที่ทำงานมันเดี้ยงเข้าเมล์ไม่ได้เลย ถ้าพี่จะเปลี่ยน e-mail หรือเบอร์โทรบอกน้อยหน่าด้วยนะ เดี๋ยวติดต่อไม่ได้ ว่าแต่ว่า.... รู้มาว่าพี่มีหมาเยอะแต่ขายออกไปน้อย แล้วนี้ถ้าน้อยหน่าสนใจจะให้เรามั๊ยเนี่ย 55555 (แต่ตอนนี้ยังพี่)

อย่าลืมนะถ้าเปลี่ยน e-mail แล้วบอกเราด้วย ของเราก็ e-mail เดิมตลอดกาลจั๊บ

โดย อ้วน อยุธยา - Thursday, 5 May 2005, 03:12PM

เมื่อวันพุธ เวลาบ่าย แวะไปหาพี่เพื่อนบางที่บ้าน ไม่เห็นมีใครอยู่เลย กะจะไปเล่นกับลูกๆ เจ้าฮ่องเต้ซักกะหน่อย พอไม่เจอใครก็เลยกลับ อันที่จริงอยากจะนั่งอยู่สักพัก แต่ลูกๆพี่สิ รวมพลร้องโอเปลล่า กันใหญ่ นำเสียงโดยเจ้าโดนัท ขาประจำ

อ้อ! ที่ลืมไม่ได้ (อยากเล่าครับ) ก็เมื่อวันที่ 2 พฤษภาคม (วันของคนชอบเสี่ยงโชค) ที่ผ่าน ลูกชายของผมเกือบให้โชคซะแล้ว ก็เลขเบอร์หูเค้าล่ะ 754 ผมเลยเอาไปเสี่ยงโชคเลขท้าย 3 ตัว ของรางวัลที่ 1 ซื้อกับไปกับมา(574,547,457 ฯลฯ) เกือบไปเหมือนกัน นี่ถ้าถูกจริงๆ ล่ะก็ อาจจะต้องมีชื่อเพิ่มเป็น 2 ชื่อ ก็ชื่อเดิมชินจัง อีกชื่อก็ ถูกจังจัง 55555

หมายเหตุ  การพนันขันต่อเป็นสิ่งไม่ดี ควรหลีกเลี่ยง (แต่ผมชอบ ฮิฮิ) 

โดย ไข่มุก ยอดอุดมมงคล - Thursday, 5 May 2005, 05:20PM

วันนี้ผมได้เข้าไปเห็นเจ้าฮ่องเต้มาอีกครั้ง  บึกกกกครับ บึกกกกกกกกจริงๆ ตัวจริงยิ่งกว่าในรูปอีกครับ  พี่น่าจะโชว์รูปเจ้าฟงหวินลูกเจ้าฮ่องเต้ด้วยนะครับ  เพราะเป็นบางแก้วที่หย่ายมาก 

และขอบคุณพี่มากครับในคำแนะนำการเลี้ยงบางแก้วที่พี่ให้มา  มากจริงๆ เพราะเชื่อว่าเจ้าของฟาร์มน้อยคนที่จะให้เวลาแนะนำต่างๆ เหล่านี้ ต่อไปจะขอความรู้เพิ่มอีกครับ

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Thursday, 5 May 2005, 05:42PM
  คุณไข่มุกค่ะ น้องไข่มุกนี้ก็เป็นลูกมาจากคอกโชกุน จำได้ ๆ เค้าเป็นลูกจากลูกตัวไหนของคุณเพื่อนฯ ค่ะ นำรูปมาโพสต์ให้ดูบ้างสิค่ะ ถ้าจำไม่ผิดไม่เคยโพสต์รูปเลยนี่หน่า อยากเห็นค่ะ
โดย ไข่มุก ยอดอุดมมงคล - Thursday, 5 May 2005, 05:52PM

ขอบคุณพี่น้อยหน่ามากครับที่สนใจอยากเห็นรูปไข่มุก แต่ผมยังไม่มีเครื่องมือ post รูปครับ และก็จำได้เช่นกันว่าผมค้างพี่เรื่องรูปนี้มาก่อนแล้วครั้งหนึ่ง ต้องขอโทษด้วยครับ  เมื่อทำได้จะส่งให้ดูครับ-แหะ แหะ

อ้อ ในสายตาผมนะครับ ไข่มุกจะดูคล้าย เจ้าชินจังตัวแสบ แต่บางกว่ามาก เพราะอายุน้อยกว่า และเป็นสาวครับ

โดย เพื่อน . - Thursday, 5 May 2005, 06:09PM

ขอบคุณ เพื่อนๆทุกคนครับ ที่ลูกๆผมได้รับคำชมแค่นี้ก็เป็นปลื้มครับ

ตอบ น้องน้อยหน่า ยอมแก่เพื่อให้น้องเป็นสาวขึ้นก็ยอม อิอิ เอาไว้มีลูกชุดใหม่ที่สวยๆ จะบอกคนแรกเลยครับ แต่ปีนี้คงผสมเจ้า ฮ่องเต้ น้อยลงมากๆ ครับ เพราะต้องการพัฒนา ลูกของฮ่องเต้ แล้วครับ ปลายปีนี้คงเข้าสู่ช่วงของ ฟ้าใหม่ คงรับหน้าที่เป็นพ่อพันธุ์ ครับ ผมบ้าการ์ตูนหรือครับ น้องน้อยหน่า ไม่ใช่หรอก ผมบ้าบางแก้วมากกว่านะครับ อิอิ

ตอบ คุณ EVE ต้องขอบคุณสำหรับคำชมมากๆครับ

ตอบ คุณอ้วน ธรรมดาบ้านโชกุน ก็จะโดนยึดโดยคุณอ้วนอยู่แล้วไม่ใช่หรือครับ ว่าแต่ลูกของคุณ อ้วน นี่มันคุ้นๆนะครับ ยังหล่อเหมือนเดิมเลยครับ

ตอบคุณ ไข่มุก แหมเมื่อตอนกลางวันเพิ่งมาเยี่ยมเรา ตอนบ่ายก็ฟิตเลยนะครับ ผมคงเข้ามาตอบให้เพื่อนๆเสมอแหละครับ หากมีปัญหาเร่งด่วนก็โทรมาได้ครับ รับปรึกษาเรื่องสุนัขตลอดเวลา(เรื่อง หมาๆ ชอบครับ)

ตอบ พี่จิตติ พี่เราก็เป็นผู้ที่ถ่อมตัวเสมอ  ต้องขอบคุณพี่ ที่เป็นพี่เลี้ยงที่ดีเสมอมา ขอบคุณครับ ลูกๆของพีเขาก็สวยมากนะครับ ถ้าไม่สวย จะได้ที่ 1 งานพิษณุโลกหรือครับ จริงปะ พี่ ถ้าอยากได้สุนัขบางแก้วสวยๆ จิตประสาทดีๆ ลองคุยกับพี่เขาเลยครับ นั่บหนุน เด๋อคับ

โดย jitti r - Thursday, 5 May 2005, 06:21PM

ขอตอบน้องน้อยหน่าก่อนนะ อย่าตกใจว่า ไมโครเป็นอย่างนี้ เพราะที่โพสท์มาให้ดู เป็นรูปเก่าที่ตอนเขาโทรมสุดๆจ้า   ส่วน E-mail พี่ไม่รู้ว่าเป็นอะไรไปเหมือนกันอยู่ๆก็ไม่มีข้อมูลเข้ามากว่าจะรู้ว่ามีปัญหาก็เพราะพี่วิเชียรติดต่อส่งข้อมูลแล้วไม่ได้รับโดนต่อว่าจากเพื่อนเหมือนกันว่าทำไมไม่ตอบ e-mailกลับ  พี่เลย ขอ add ใหม่ ได้เป็น jrimchaisit@yahoo.com

และนี่เป็นรูปปัจจุบันของ ไมโคร

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Thursday, 5 May 2005, 08:22PM

แหม..ไม่ให้ว่าบ้าการ์ตูนได้งัยละพี่ ก็ชื่อลูกพี่แต่ละตัว ตัวละครการ์ตูนญี่ปุ่นทั้งนั้น  555 หรือไม่ก็ตัวละครจีน เจ้าฮ่องเต้ ฟงหวิน ฯลฯ

ว่าแล้วช่วยโพสต์รูป ฟงหวิน กับ ฟ้าใหม่ ให้ดูด้วยนะค่ะ อยากเห็น

เฮ้อ.. เห็นเจ้าหนูดาวเหนือ แล้วอยากได้(ขโมย)มาเป็นของตัวเองตัวซะวันนี้พรุ่งนี้ 555

โดย เพื่อน . - Thursday, 5 May 2005, 11:20PM

ฟ้าใหม่ เมื่อครั้งเดินทางไปประกวดที่เชียงใหม่ ปลายปีที่แล้วครับ รูปใหม่ๆตอนนี้ยังไม่ได้ถ่ายเลยครับ เพราะเขาอยู่ในช่วงผลัดขนอย่างมาก ต้องรออีกประมาณ 2 เดือนเป็นอย่างน้อยครับถึงจะไปร่วมงานประกวดใหม่ได้อีกครั้งหนึ่ง ตอนนี้ก็ประกวดอยู่ที่บ้านไปก่อนนะครับ
โดย ป้าชัช swine - Thursday, 5 May 2005, 11:38AM

สวยและสมบูรณ์ทุกตัวเลยนะ พี่น้อยหน่าคงอยากได้ไปเป็นเพื่อนนีโอสักตัว

เช่นเดียวกับลุงกรึกที่ชมเปาะว่าสวยจัง แล้วเหนือเมฆกะลมเหนือยังอยู่ที่บ้านโชกุนหรือเปล่าจ๊ะ

โดย Audhsapong Jantwee - Wednesday, 1 June 2005, 02:59PM
  xxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
โดย ป้าชัช swine - Monday, 4 July 2005, 08:32AM
  ขอแสดงความยินดีกับลมเหนือ ที่ได้ที่ 1 เมื่อวานที่งานเมืองทองด้วยนะ
ว่าง ๆ จากการเดินสายประกวดมาให้ป้าเลี้ยงสักอาทิตย์หนึ่ง รับรองได้ว่าขนจะดำและกระด้างแน่นอน อึมเลี้ยงด้วยอะไรและทำงัยขนนุ่มจังหว่า ไอ้ 3 ตัวที่บ้านมอมเหมือนหมาเล้ยยย
โดย เพื่อน . - Monday, 4 July 2005, 02:52PM
  ขอบคุณครับป้าชัช และเพื่อนๆทุกคนที่ช่วยเป็นกำลังใจให้ ขอบคุณมากๆครับ
โดย lonelydog lonelydog - Friday, 6 May 2005, 02:39PM
  คุณไข่มุกคะ น้องไข่มุกนี่ที่เป็นน้องสาวฝาแฝดของ น้องไผ่ ลูกชายของคุณปาแมนใช่ไม๊คะ ยักคิ้ว ไม่รู้ว่าโตขึ้นแล้วเค้ายังหน้าตาเหมือนกันอยู่รึเปล่า ถ้ามีรูปแล้วอย่าลืมโพสให้ดูบ้างนะคะ
โดย นิวัต เจริญชล - Friday, 6 May 2005, 08:13PM

สงสัยต้องไปแอบอุ้มมาจริงๆ แล้วล่ะครับพี่เพื่อนบางแก้ว บอกตรงๆ (ไม่ได้ค่าโฆษณานะเนี่ย) ตัวจริงๆ นี่จ๊าบกว่ารูปเยอะเลย อยากได้อ่ะ อยากได้ ร้องไห้

โดย โสภิตา บำเพ็ญรัตน์ - Friday, 6 May 2005, 08:34PM

สวัสดีค่ะคุณอาเพื่อนบางแก้ว  นาน ๆจะเข้ามาทีนึงมีทีเด็ดเชียวค่ะ ลูก ๆของฮ่องเต้น่ารักมาก ๆ เลย เห็นแล้วน้ำลายหกเหมือนพี่น้อยหน่าค่ะ( ขออนุญาติเรียกพี่นะคะ) ถ้าหนูศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนตัดสินใจเลี้ยงบางแก้ว หนูคงได้ไปเยี่ยมที่บ้านโชกุนโดยไม่ต้องสงสัยเลยล่ะค่ะ อยู่ใกล้แค่นี้เอง พอดีว่าข้อมูลไม่มากพอก็ตัดสินใจซะและ  ยังไงหนูขอขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำที่คุณอามีให้นะคะ  จากกระทู้อื่นทำให้ทราบแล้วค่ะว่าคุณอา รัก หลง และบ้าคลั่ง(ได้มั๊ยเนี่ย)บางแก้วจริง ๆ ขอให้คุณอามีความสุขและอยู่คู่กับบางแก้วไปอีกนาน ๆ นะคะ

โดย โสภิตา บำเพ็ญรัตน์ - Friday, 6 May 2005, 09:28PM

แววตาฮ่องเต้เค้าดูอ่อนโยนมากเลยค่ะ

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Friday, 6 May 2005, 10:41PM

หนูโสภิตา เรียกเลยจ๊ะเรียก "พี่" เลยจ๊ะชอบที่ซู้ด .. ด อิอิอิ

คิดเหมือนพี่เลย ว่าแล้วเราไปขโมยลูกหมาที่เหลือจากบ้านพี่เค้าดีม่ะ 5555 (ล้อเล่น..พี่เพื่อนฯ) อิอิ

โดย เพื่อน . - Saturday, 7 May 2005, 10:27AM

ยินดีต้อนรับ ทั้งน้องน้อยหน่า ทั้งน้องตาลอยากต้อนรับทั้งสองท่านเลยครับ อยากให้เห็นถึงการดูแลเบื้องต้นสำหรับสุนัขบางแก้ว ถ้ามาเก็บเกี่ยวความรู้ละก็ไม่ต้องขโมยหรอกครับ ยินดีให้เสมอ จ้า

โดย ไตรสิทธิ์ . - Saturday, 7 May 2005, 02:46PM

คุณเพื่อนบางแก้ว  อย่าลืมที่คุยกันไว้ตอนพาปิงปองไปหาแฟน(เจ้าศรเงิน)เมื่อปลายปีที่แล้ว   ตอนนั้นฟ้าใหม่อายุยังน้อยอยู่   แต่ได้จองไว้แล้ว  ขอสีเข้มๆแบบฟ้าใหม่ด้วยนะ    ไม่ได้จองไว้ให้ปิงปองหรอกนะ   ตั้งใจจะเอาปิงปองไปทำหมันวันนี้   แต่แม่เขาบอกว่าร้อน  กลัวลูกอึดอัด

เพิ่งรู้ว่าตกลิงค์ของฟ้าใหม่ไปจากเมนูซ้ายมือ   ว่าแต่ว่าฟ้าใหม่เป็นลูกใครกันแน่ครับ  หมายถึง พ่อหมา แม่หมา  ขอหอมหน่อย

http://faamai.bangkaew.com/
http://www.bangkaew.com/elearning/file.php/1/moddata/forum/1/2016/DSC00168x.JPG

โดย ไข่มุก ยอดอุดมมงคล - Saturday, 7 May 2005, 02:35PM

ตอบคุณ lonelydog

ใช่ครับ  ได้ยินมาว่า ทิวไผ่ขนาดพอๆ กับชินจัง แต่สีเป็นขาว น้ำตาล  ไข่มุกก็จะเล็กกว่า และสียังคงเหมือนตอนเด็กอยู่ คือสีแฟนซีครับ

โดย เพื่อน . - Saturday, 7 May 2005, 11:29PM

ฟ้าใหม่เป็นลูกของ วันใหม่ กับดอกรัก ครับ ปัจจุบันอายุ 11 เดือน ครับ ต้องรอให้อายุครบ 18 เดือนเป็นอย่างน้อย ถึงจะเป็นพ่อพันธุ์ได้ครับ ตอนนี้มีว่าที่เจ้าสาวอยู่แล้วครับ เธอชื่อ กัสจัง ตามรูปที่พี่วิเชียร โพสมาแหละครับ เธอนั่งหันหลังให้กล้องอยู่ เธอคงอายนะครับ

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Sunday, 8 May 2005, 09:22PM

สวัสดีครับพี่เพื่อนบางแก้ว...ที่แท้เราก็เป็นได้แค่กิ๊กนี่เอง ไม่ไปแล้วบ้านโชกุนน่ะ มีหลวงแล้วจะมาหลอกเรา...555

โดย เพื่อน . - Monday, 9 May 2005, 01:19AM

โอ๋ๆๆ กิ๊กไม่กิ๊ก หลวงไม่หลวง บ้านเรา รักเท่ากันหมดเลย เอ! ว่าแต่ใครเป็นหลวงใครเป็นกิ๊ก ล่ะครับ อิอิ

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Monday, 9 May 2005, 10:59AM

แล้วใครบอกว่าให้ไหมฟ้าเป็นหลวงนะ แบบนี้น้ำหอมน้อยใจแย่สิพี่...555 งานนครสวรรค์ไม่ไปก็ไม่บอกกันเลยนะพี่ ปล่อยให้พวกลพบุรีไปเก้อได้ไงเนี่ย

โดย เพื่อน . - Monday, 9 May 2005, 04:39PM

โธ่! ไม่เคยเห็น น้ำหอมเป็นกิ๊กเลย รออยู่ โดยเฉพาะ พี่ช้างเรานั่งรอ นอนรอเลยละ อยากได้ลูกของน้ำหอม ไปเดินสายอวดโฉม ผมเองก็อยากเห็นเหมือนกันว่า ลูกของเจ้าน้ำหอมจะขนพะรุงพะรังขนาดไหน เชื่อว่า น่าจะเป็นคู่ที่ดีมากๆ จริงๆนะครับ คุณ เอ เชื่อข้อยเตอะ

ต้องขอโทษจริงๆครับ สำหรับงานที่นครสวรรค์ ไม่ได้ไปร่วมงานต้องขอโทษด้วยครับ เอาไว้เจอกันที่งานโคราชนะครับ งานนี้ไปแน่ ถ้างานนี้ไม่ไป จะยอมแก้ผ้าวิ่งรอบลพบุรีเลยครับ

เล่าเรื่องงานที่นครสวรรค์ ให้ฟังกันหน่อยซิครับ น้ำหอม เราติดตำแหน่งอะไร ไหมฟ้า ได้ตำแหน่งอะไรครับ เพื่อนๆเราได้ถ้วยอะไรติดมือกลับบ้านมั่งละครับ

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Wednesday, 11 May 2005, 08:23AM

พี่เพื่อนฯ ฮ่องเต้ มีปานดำที่ลิ้นใช่ป่ะ (จากรูปที่ 2) หรือว่าเราดูผิดหว่า

เค้าว่าสุนัขที่มีปานที่ลิ้นเค้าจะ อึด ทน ตายยาก หนังเหนียว(ไม่ใช่ตาแก่-ยายแก่นะ) อิอิอิ ไม่รู้จริงหรือเปล่านะ ของเรา(หมานะ)เค้ามีตั้ง 3 ปานเชียวน้าเดี๋ยวจะหาว่าคุย แต่ก็เห็นเค้าทนแดดทนฝน(อย่างกับสีทนได้)ดีเหลือเกิน ไม่เจ็บ ไม่ป่วย ไม่บ่น ไม่ร้อง อิอิ หมาพันธุ์นี้น่ารักจะตายไปว่าม่ะ

โดย เพื่อน . - Wednesday, 11 May 2005, 09:38AM

เอ! ผมเองก็ไม่เคยลองตรวจดูสักทีครับ เดี๋ยวเย็นนี้จะต้องลองจับเจ้าฮ่องเต้มาดูลิ้นซักหน่อย เผื่อจะมีบ้าง จะได้เป็นสุนัขที่มีอายุยืนเป็นหมื่นๆปี นะจ๊ะ

อืมส์!ดูจากรูป เหมือนมีนะครับ น่าจะใช่ ไม่เคยสังเกตุจริงๆเลย

โดย eve Savangpop - Wednesday, 11 May 2005, 07:13PM
  หมาที่มาปานดำที่ลิ้น มีคุณสมบัติดีขนานั้นเลยเหรอคะ ที่บ้านอีฟก็มีอยู่ตัวนึงค่ะ แต่....มันเป็นพันธุ์หลังอานค่ะ ไม่ใช่บางแก้ว ลิ้นดำหมดเลยนะคะ มีที่เป็นสีแดงอยู่เท่าปลายนิ้วได้ แต่ที่แน่ๆ รู้ว่าไอ้เจ้าตัวนี้ของอีฟนี่ มันเป็นหมาต๊องอ่ะค่ะ อายุปีกว่าแล้ว ยังจำเจ้าของไม่ได้เลยค่ะ ถ้าลิ้นดำแล้วดี มันคงพอจะได้ดูดีมีราศีกะเค้าก็คราวนี้หล่ะค่ะ
โดย เพื่อน . - Thursday, 12 May 2005, 08:30AM

คุณ อีฟ จ้า สุนัขไทยหลังอานจะต้องมีลิ้นสีดำ เพราะเป็นมาตรฐานพันธุ์ของเขาเลยละครับ

เรื่องลิ้นดำนี่ เห็นคนเฒ่า คนแก่ เขาเล่า ว่า งูกัดไม่ตาย โดนยาเบื่อก็ไม่ตาย แต่เราก็ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่านะครับ ผมว่าคงเป็นเรื่องเล่ามากกว่า หรือผู้ใดมีประสบการณ์ก็เล่าให้ฟังกันหน่อยนะครับ 

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Thursday, 12 May 2005, 09:24AM

"เรื่องลิ้นดำเห็นคนเฒ่า คนแก่ เขาเล่า ว่า งูกัดไม่ตาย โดนยาเบื่อก็ไม่ตาย" 555

โธ่ .. พี่เพื่อนฯ เค้าหมายถึงความ อึด ความทน (ถ้าเปรียบกับคนก็เปรียบได้ว่าเป็นยัยแก่หนังเหนียวตายยากนะพี่ 555) ของหมาพันธุ์นี้กับพันธุ์หลังอานไงจ๊ะ ระยะเวลาที่เค้าจะตายจะนานกว่าพันธุ์อื่น (ถ้าเทียบกับปริมาณสารพิษที่เค้ารับเข้าไป) ถ้าได้รับน้อยพอเยียวยาให้หายทันได้ ถ้ารับสารพิษมากเกินไปเค้าก็ซี้แหละพี่ 55555

ดีไม่ดีไปเจอขาโจ๋ให้ไข้โป้งขึ้นมา แถมให้ไอ้รุ่นที่หัวกระสุนระเบิด(แตก)ข้างใน ถ้าเค้า(หมา)รอดก็ปาฎิหารย์แล้วพี่ อิอิอิ ฉะนั้นไม่มีใครอยู่ได้ถึงหมื่นปีหรอกจั๊บ อิอิอิ

ก็ดูอย่างเจ้าโชกุนซิ เค้าอึดแค่ไหนก่อนเค้าจะจากพี่ไป -- อย่างงัยเค้าก็ขอรอนายอันเป็นที่รักก่อน ๆ ที่เค้าจะจากไป พูดแล้วก็คิดถึงโชกุนเศร้า

ดูแลฮ่องแต่ดี ๆ น้า .. ระวังน้อยหน่าจะไปหยิบยืม 5555

โดย เพื่อน . - Thursday, 12 May 2005, 10:00AM
  สาธุ! เห็นไหม เรื่องอะไรที่เป็น ตำนาน หรือเรื่องเก่าๆ นี่ ป้าน้อยหน่า เราทราบดี อิอิ ยอมรับมาซะดีๆว่า เราเป็นผู้เฒ่าประจำชุมชนคนหนึ่ง เหมียนกันเด๋อ คับ
โดย ปีใหม่ มดแดง - Thursday, 12 May 2005, 10:41AM

อ่านกระทู้โต้ตอบของท่าน สว.(สูงวัย) ของป้าน้อยหน่าและลุง เพื่อนบางแก้ว แล้วน่ารักดีจังเลย ผมคิดว่าอีกไม่นานนี้ คงจะต้องมีใครได้ใครเสีย (ลูกสุนัขบางแก้ว) อย่างแน่นอนเลย

เมื่ออาทิตย์ที่แล้วหลังจากสอบเสร็จ เพื่อน ๆ ในกลุ่มได้ขับรถไปไหว้พระที่วัดใหญ่ชัยมงคล จ.อยุธยา ระหว่างทางมองเห็นทางเข้าคอกโชกุน ทำให้คิดอยากไปเยี่ยมเยียนคอกโชกุนอีก

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Thursday, 12 May 2005, 11:44AM

แหม..พี่ปีใหม่ เรียกป้าเลยเหรอ ไม่เอาดีก่าดูแก่ไป 555 ดีน้าให้ตำแหน่งเพียง สว. ถ้าให้ตำแหน่ง สก. ละยุ่งเลย 555 (เดี๋ยวโดนเกียด ล้อเล่น ๆ)

สว.(สูงวัย) มอบให้พี่เพื่อนฯ คนเดียว อิอิอิ ของน้อยหน่าขอเป็น สว.(สวยว่ะ) ดีกว่าพี่ 555 555  ถ้ารับทานอะไรอยู่จะคายออกมาก็ได้นะพี่ 5555555555555

โดย โสภิตา บำเพ็ญรัตน์ - Thursday, 12 May 2005, 11:57AM
  สว. สวยว่ะ  5555+  คุณพี่น้อยหน่าอย่างนี้เค้าเรียกว่าเปลี่ยนวิกฤตให้เป็นโอกาสป่ะคะเนี่ย ว่าแต่ว่าหนูอยากเห็นนีโออีกจะได้มั๊ยคะ ชอบ
โดย เพื่อน . - Thursday, 12 May 2005, 03:34PM

หวัดดีพี่คมกฤต สุดหล่อ หายหน้าหายตาไปเลยนะครับ เห็นไหมเดี๋ยวนี้น้องๆ เราเอาความแก่มามอบให้พี่ๆ ในเวปหมดแล้ว เอาตัวรอดไปลำพังเลยง่ะ สว. สวยว่ะ ไม่รู้หนูน้อยหน่า เขาแปลได้ไง เป็นงง นะพี่นะ น้องเขาบอกว่าผมแก่ งั้นพี่แก่กว่าผม พี่เราก็ต้องแก่คูณสองเลยซิ อ้าว! จะชวนพี่คมกฤตมาเป็นพวกซักกะหน่อย ตั้งเป็นแก็ง แก่คูณสอง ดีไหมพี่ ไม่ดีหรอกนะ เราไม่แก่ เราไม่ยอมหรอกน๊ะ หรือว่าแก่หว่า เพื่อนๆเราเห็นว่าไง ไม่แก่นะๆๆๆๆๆ

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Thursday, 12 May 2005, 04:23PM

แหม.. พี่เพื่อนฯ ก้อ ล้อเล่นน้า 555 พี่ท่านยังหนุ่มจั๊บ-เอา.เพิ่มหล่อให้อีกอย่าง 555 ก็ล้อเล่นตามประสาคนมีอารมณ์สุนทรีย์นะพี่ อิอิอิ

ตกลงได้ดูลิ้นเจ้าหนุ่มฮ่องเต้ยัง มีปานรึป่าว

สว.(สูงอายุ) ไกลตัวไปพี่ท่าน 555  สว.(สวยว่ะ)ค่อยเหมาะกับเราที่สุดแล้ว อิอิอิ --

รักษาสุขภาพนะลุง 55555 /เด็กหญิงน้อยหน่า

โดย เพื่อน . - Thursday, 12 May 2005, 05:10PM
  ได้ฟังตำนานของน้องน้อยหน่า เลยรีบไปดู มีเหมือนกันเลยจ้า
โดย ปีใหม่ มดแดง - Friday, 13 May 2005, 10:48AM

คุณเพื่อนบางแก้วครับ ตอนนี้ผมมีแก๊งอยู่แล้วครับ ชื่อว่าแก๊งหัวกะทิ (ไม่ใช่เป็นคนมีสมองปราดเปรื่องนะครับ) สมาชิกในแก๊งเราจะมีสิ่งที่เหมือน ๆ กันคือหัวที่เป็นสีขาวเหมือนกะทิ คิดว่าอีกไม่นานก็จะมีสมาชิกเพิ่มขึ้นอีกนับไม่ถ้วนเลยครับ

เมื่อคิดย้อนหลังไปหลาย ๆ ปี ครั้งแรก ๆ บ้านผมอยู่แถวหลักสอง หนองแขม อีก 10 ปีต่อมา ย้ายบ้านไปอยู่ที่หลักสาม สมุทรสงคราม อีก 10 ปีต่อมาก็ย้ายกลับมาที่หลักสี่ บางเขน ปัจจุบันนี้ ต้องย้ายกลับไปอยู่ที่หลักห้า สมุทรสงคราม อีกครั้งหนึ่ง คิดว่าอีก 10 ปี ถ้ายังมีโอกาส จะย้ายกลับมาอยู่ที่หลักหก ปทุมธานีอีกครั้งหนึ่งครับ

แล้วปัจจุบันนี้ ป้าหน้อยหน่าและลุงเพื่อนฯ บ้านอยู่ที่ไหนกันบ้างครับ

โดย เพื่อน . - Friday, 13 May 2005, 11:29AM

แต่ผม ย้ายเอาหลักหก(ฮ่องเต้) มารอที่บ้านก่อนเลยครับ จะได้ไม่ต้องย้ายไปไหนอีก อิอิ แต่ว่าแก๊งหัวกะทินี่ซิ น่าสนใจ จริงๆแล้วผมต้องย้ายไปรอเลยนะครับ เพราะผมหัวกะทิตั้งนานแล้ว แต่อำพรางทำหล่อไว้ก่อนไงครับ แล้วมันจะได้ผลไหมเหนี่ย!

โดย Wisoot Chiangprathum - Friday, 13 May 2005, 01:01PM

พี่คมกฤต สวัสดีครับ

ไม่รู้ว่าพี่พูดเล่นหรือพูดจริงครับเรื่องที่กำลังจะย้ายบ้าน ว่าจะพาเจ้า Richly กับ Jumboไปหาปีใหม่ มดแดงและเจ้าน้ำแข็งเชียว ไม่รู้ว่าจะมีโอกาสหรือเปล่าเห็นพี่พูดเรื่องย้ายบ้านน่ะครับ

โดย เพื่อน . - Friday, 13 May 2005, 01:05PM

พี่เขาพูดเล่นมากกว่าครับ แต่ถ้าย้ายบ้านข้ามคืนละก็ไม่แน่ จริงป่าวพี่

โดย paman _ - Friday, 13 May 2005, 04:58PM

พี่เพื่อนบางแก้วครับ ผมอยากได้อีกสักตัว

ขอได้ไหมครับ  เอาเป็นลมเหนือ  หรือเหนือเฆมก็ได้ครับ ทั้งสองตัวอ้วน น่ารักน่ากอดมากเลยครับ  ที่บ้านอยู่กันสองตัวไม่ค่อยครึกครืนกันเท่าไรครับพี่

ของผมเจ้าไผ่ก็มีปานสีดำที่ลิ้นเหมือนกันครับ ไม่ทราบจะอึดหรือเปล่านะครับ แต่ที่รู้แน่ๆนะครับว่า มันอืด ขึ้นอืดครับ

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Friday, 13 May 2005, 05:33PM

เจ้าไผ่ออกจะหล่อน้า.. จำได้เค้าหรือหนูขนุนนะ นอนหงายท้องบนเบาะหลังกลับจากเล่นน้ำทะเล 55 น่ารักเชียว แล้วจากนั้นไม่เคยมาโพสท์รูปอีกเลย หัวเราะ น่ารักดี

มี 2 ตัวยังไม่ครึกครืนอีกเหรอ เลี้ยงเก่งจัง มีทะเลาะกันบ้างมั๊ย

พี่ปีใหม่ถามว่าบ้านอยู่ไหน แย่แล้วยัยน้อยหน่าจะตอบ อย่างงัยดีละเนี่ย .. เอาเป็นว่า ยังห่างไกลหลักสี่หลายกิโลเหมือนกัลลย์ (ตามอายุ) แลบลิ้น ส่วนหลักหกก็เป็นของพี่เพื่อนฯ จั๊บ (ฮ่องเต้งัย) ไม่ใช่อายุพี่เค้าหรอกนะ เอ..ถึงใช่พี่เค้าก็ไม่ยอมรับหรอก เพราะแกพรางไว้ตลอดเวลา (ล้อเล่นๆ) หัวเราะ -- ช่างคิดพ่อแก๊งหัวกะทิ

โดย เพื่อน . - Friday, 13 May 2005, 10:46PM

แหม! คุณน้องปาแมน เห็นรูป เจ้าขนุนกับเจ้าไผ่แล้วคิดถึงเขาเหมือนกันไม่เห็นเอามาเยี่ยมเราเลย เจ้าขนุนก็น่าจะใกล้เป็นฮีทแล้วนี่หน่า อย่าลืมว่าถ้าจะผสมต้องรออายุซักหน่อยนะครับ ตัวผู้อย่าให้ต่ำกว่า 2 ปี ตัวเมียอย่าให้ต่ำกว่า 15 เดือน

ฉะนั้นถ้าเจ้าขนุน มีอายุถึง 15 เดือนแล้วฮีทมาละก็ แจ้งผมด้วย จะหาตัวผู้ลงให้นะครับ

สำหรับลูกๆ ของผมนั้น ขอผมเก็บไว้นอนกอดเล่นก่อนนะครับ

ว่างๆแวะมาหากันบ้างซิครับ อย่าหายไปนาน คิดถึงเจ้าไผ่และขนุน นะครับ

โดย ปีใหม่ มดแดง - Saturday, 14 May 2005, 12:54AM

สวัสดีครับคุณวิสูตร

เรื่องย้ายบ้านเป็นเรื่องหยอกเล่นครับ หากย้ายข้ามคืนอย่างที่คุณเพื่อนฯ บอกไว้อาจจะเป็นไปได้

ผมเองก็อยากเห็นหน้าน้อง  ริชชี่และจัมโบ้ เช่นเดียวกันครับ

โดย เพื่อน . - Wednesday, 1 June 2005, 09:01AM
  พี่ คมกฤต น่าจะเอารูป มดแดง มาให้ดูกันบ้างนะครับคิดถึงนะครับ
โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Wednesday, 1 June 2005, 01:54PM
  ถูกกกกก....ต้องนะคร้าบ เห็นด้วยกับพี่เพื่อนบางแก้วอย่างมากพี่คมกฤตเอารูปแบบ3ตัวเลย เมื่อวันอาทิตย์ไปบ้านโชกุน ชมหนูสวยลูกของคุณนิวัตเท่ เสียดายต้องรีบกลับบ้านก่อน มีพี่อัครพล พี่จอย คุณเอพร้อมแฟนมาถึงก่อนกำลังคุยกันอย่างสนุกเลย อดกินก๋วยเตี๋ยวอยุธยาด้วยไว้คราวหน้าไม่พลาดแน่ ว่าจะถามพี่เพื่อนฯเรื่องจดทะเบียนแบบ no record ยังทำได้อยู่หรือเปล่าครับ พึ่งจะเข้าใจที่คุณเอแซวเรื่องผมยุ่ง ก็ตอนที่เข้ามาอ่านในเวปนี่เองพึ่งกลับมาบางแสนมาไล่อ่านของเก่าเกือบ2อาทิตย์มึนไปเลย..เดี๋ยวขออ่านต่อก่อนนะคร้าบตาโต 
โดย Audhsapong Jantwee - Thursday, 2 June 2005, 10:55AM

สวยดีนะครับ ผมชอบรูปทรงหนี้เลยแหละ ไม่รู้มีลูกหรือยังถ้ามีลูกติดต่อด้วยนะครับ

โดย นิวัต เจริญชล - Thursday, 2 June 2005, 11:47AM

พี่เพื่อนบางแก้วครับ เย็นนี้จะไปรับกรงเอื้ออาทรจากพี่คมกฤต ก็ว่าจะแอบถ่ายรูปปีใหม่ น้ำแข็ง มดแดง มาให้พี่ชมด้วยน่ะครับ โปรดติดตามอย่ากระพริบตานะครับท่าน

โดย ปีใหม่ มดแดง - Thursday, 2 June 2005, 11:50AM

สวัสดีครับคุณเพื่อนฯและคุณสราวุธ

รูปนี้เป็นรูปพ่อปีใหม่กับลูกชายชื่อน้ำแข็ง

โดย ปีใหม่ มดแดง - Thursday, 2 June 2005, 11:59AM

รูปมดแดง
โดย เพื่อน . - Thursday, 2 June 2005, 12:11PM
  มดแดงน่ารักมาก ปีใหม่กับน้ำแข็งก็น่ารัก ทำไงจะเลี้ยงลูกๆได้อย่างงี้บ้างขืนเอามารวมกันละก็ บ้านแตก อย่างนี้ต้องขอชมคุณคมกฤตครับ
โดย เพื่อน . - Thursday, 2 June 2005, 12:37PM

แฮะๆ คุณ Audhsapong(อัฐพงษ์) ไม่รู้อ่านถูกหรือไม่ ถ้าจะหาลูกสุนัขบางแก้วในช่วงนี้หายากครับ ต้องรอครับ เวลาช่วงนี้อยากให้หาความรู้ ศึกษานิสัยของบางแก้วมากๆ เพื่อเตรียมรับมือกับเจ้าบางแก้ว เขาเป็นสุนัขที่มีนิสัยแปลกๆ ชอบกัด คุ้ย แทะ ขุด ทุกอย่าง รักนายเว่อร์ ขี้ออ้อนเว่อร์ เจ้าเล่ห์มากๆ

ฟาร์มที่ดีๆ สุนัขที่สวยๆ ของเพื่อนๆที่เป็นสมาชิกเรามีหลายที่ครับลองศึกษาดู ครับ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew