ตอบ: เตโมจิน พ่อของ เจ้าสิงห์ ที่เป็น logo ของงานบางแก้วนานาชาติ พร้อมกับปู่เทือง
โดย Yo-jetsada sangjan - Saturday, 30 April 2005, 12:59PM

ข้อคิดเห็นเพิ่มเมื่อ: Sat Apr 30 12:44:41 2005
จั่นเจา สุนัขแสนรู้ บางแก้วค่าตัว 2 แสน
แชมป์ถ้วยพระราชทานจากสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราชกุมารี และครองแชมป์สุนัขยอดยอดในปี 39
จั่นเจา เกิดที่ คอกชุมแสงสงคราม จังหวัดพิษณุโลก
เจ้าของเดิมคือ  คุณประทุม-คุณสุภาวดี คงเจริญ
จั่นเจา มีความสามารถพิเศษจากการที่ได้รับการฝึก
โดย พ.อ.อ วิศิษฐ์ เหลื่อมนอก จากกองบิน 46
จั่นเจา สามารถแสดงผาดโผดได้
รับฟังคำสั่งให้นั่งลงแล้วยกขาหน้าขึ้นคู่กันแสดงความเคารพต่อคนดู ติดตามด้วยรายการหมอบ คลาน นั่งคอย ไปจนถึงวิ่งข้ามสิ่งกีดขวางต่างๆได้ จากนั้นจึงเป็นการแสดงตอนสำคัญด้วยการกระโจนลอดบ่วงไฟที่ลุกโชน 2 บ่วง และสุดท้ายแสดงการอำลา นั่งลงและยกขาหน้า 2 ขาประกบกัน

ปัจจุบัน จั่นเจา  อยู่กับ คุณสมชาย แสงจันทร์ จ.ตาก

ตอบ: เตโมจิน พ่อของ เจ้าสิงห์ ที่เป็น logo ของงานบางแก้วนานาชาติ พร้อมกับปู่เทือง
โดย บ้านภาพร ลพบุรี - Sunday, 1 May 2005, 09:23AM

จั่นเจาอดีตพ่อพันธุ์ตัวดัง กับเจ้าของปัจจุบัน อาจารย์ สมชาย แสงจันทร์  ที่บ้านจังหวัดตาก ถ่ายเมื่อปลายปีที่แล้วครับ
โดย บ้านภาพร ลพบุรี - Sunday, 1 May 2005, 09:25AM

อีกภาพของจั่นเจา
โดย บ้านภาพร ลพบุรี - Sunday, 1 May 2005, 09:32AM

จั่นเจาครับ
โดย บ้านภาพร ลพบุรี - Sunday, 1 May 2005, 09:41AM

สายพันธุ์ของแต่ละตัวที่เป็นแชมป์ก็มีสายเลือดมาจากจั่นเจาครับ ทราบว่าจั่นเจายังแข็งแรงอยู่ครับแต่ อาจารย์ สมชาย สุขภาพไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ก็เลยเงียบไปครับ แต่คอกแสงจันทร์ก็ยังอยู่ครับ ทราบว่าน้องชายของอาจารย์ดำเดินงานต่อครับ ยังไงถ้าคุณโยเจอกับท่านอาจารย์ ก็ฝากความคิดถึงไปด้วยนะครับขอให้อาจารย์หายไวไวนะครับ เสียดายท่านไม่ได้มาร่วมงานด้วย  ขอบคุณครับ
โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Sunday, 1 May 2005, 09:21PM
  เย้ ปู่ทวดของแบ็ค บาว เก่งจังเลยครับ จั่นเจานี่สุดยอดเลยรวมถึงตัวอื่นๆด้วยนะครับสวยสุดๆไปเลย

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew