นิตยสาร Thailand Geographic Magazine ขอทำสกรู๊ปกลุ่มเลี้ยงบางแก้ว ที่กระทรวงสารธาณสุขวันอาทิตย์ที่ 1 พฤษภาคม นี้
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 25 April 2005, 06:19PM

เพื่อนๆ ทุกๆท่าน ที่เลี้ยงสุนัขบางแก้ว สืบเนื่องจากการที่พี่พชระของพวกเราได้ติดต่อทีมงานนิตยสาร Advance Thailand Geographic Magazine ให้ทำสารคดีสุนัขบางแก้วออกเผยแพร่ ทางพวกเราได้พาเขาไปหาข้อมูลและสัมภาษณ์บุคคลต่างๆที่พิษณุโลกมาแล้ว

คราวนี้เขาขอเข้ามาหาข้อมูลในกลุ่มผู้เลี้ยง ผมจึงเสนอเขาว่าให้มาที่กระทรวงฯ วันอาทิตย์ที่จะถึงนี้ครับ จึงอยากเชิญชวนทุกๆท่านเลยนะครับ ที่เลี้ยงบางแก้ว หรือพันธุ์อื่นๆ ก็ได้ถือว่าเป็นงานสังสรรค์ของชุมชนคนรักบางแก้วเลย ได้ก็ดี มาเจอหน้าเจอตากัน

ตอบ: นิตยสาร Thailand Geographic Magazine ขอทำสกรู๊ปกลุ่มเลี้ยงบางแก้ว ที่กระทรวงสารธาณสุขวันอาทิตย์ที่ 1 พฤษภาคม นี้
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 25 April 2005, 07:36PM

มากันให้เยอะๆนะครับ รวมพลังกันหน่อย ทางนิตยสารจะส่งนักเขียน และช่างภาพมา ขอสัมภาษณ์กลุ่มผู้เลี้ยง ว่าแต่ละท่าน เป็นอย่างไร น่ารักขนาดไหน แล้วหาข้อมูลจากไหนถึงการเลี้ยงดู แหล่งซื้อ-ขาย หรืออื่นๆ

นอกจากจะได้เจอกันแล้ว จะได้ช่วยประชาสัมพันธ์ และได้ลงนิตยสารด้วยนา ส่วนหนูจ๋าจะเอาถ้วยไปอวดด้วยนะครับ งานนี้ สำหรับที่ไปกันเป็นประจำอยู่แล้ว ขอเจอกันเหมือนเดิมนะครับ นีโน่ ถงุทอง จอม ตูบ บิ๊ก ไผ่ ขนุน ว๊อดก้า วีออส มันนี่ ซูโม่ เบิร์น และอีกมาก...

ช่วยลงชื่อไว้ในกระทู้นี้หน่อยนะครับ อยากทราบจำนวนล่วงหน้านะครับ

ตอบ: นิตยสาร Thailand Geographic Magazine ขอทำสกรู๊ปกลุ่มเลี้ยงบางแก้ว ที่กระทรวงสารธาณสุขวันอาทิตย์ที่ 1 พฤษภาคม นี้
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Monday, 25 April 2005, 07:13PM

คุณนิวัต  น่าจะไปได้ถ้าพรุ่งนี้ผ่าน................ มีโอกาสว่าจะพาเจ้าตัเล็กไปอวดบ้างละ

เพื่อนชุมชนที่รักทุกท่านถึงเวลาแล้ว  ที่ทางชุมชนเราควรออกมาแสดงพลัง

นะครับ  ว่าเราก็เป็นหนึ่งในตองอู

โอกาสแบบนี้  ไม่ใช่จะมีบ่อย ๆ นะครับ Once in the blue moon .

โดย รสิกา อังกูร - Monday, 25 April 2005, 08:33PM

สวัสดีค่ะ  อยากบอกว่าแม่ฮานามิอยากไปร่วมด้วยมากเลยค่ะ แต่ว่าต้องไปแข่งปิงปองที่มหาสารคาม เดินทางตั้งแต่วันเสาร์แล้ว เสียดายจริง ๆ จะมีอีกซักรอบมั้ยคะรับรองไม่พลาดแน่ค่ะ...ว่าแต่ดูสิ ท่าทางฮานามิจะไม่ยอม อยากไปร่วมด้วยจริง ๆ

โดย อาทร ยงรัตนกิจ - Wednesday, 27 April 2005, 11:40AM

ยกสองขาหน้าเลยค้าบบบบ ขุนทองขอไปด้วยๆ

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Monday, 25 April 2005, 07:25PM

ขอมาลงชื่อด้วยค่ะ  คิดถึงบรรดาน้องหมาบางแก้วจะแย่แล้วไม่ได้ไปตั้งหลายอาทิตย์  แต่ขอไม่เอาข้าวตังด้วยไปนะคะ....ผมค่อนข้างไม่ชินกับผู้คนครับ

แม่โอ๊ต

โดย chanin surasawate - Wednesday, 27 April 2005, 10:26PM

คุณนิวัตไม่ชวนโฟกัสเลยนะแต่ถึงไม่ชวนก็จะไปเพราะโฟกัสชอบไปกระทรวงฯมากครับ
โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 27 April 2005, 11:03PM
  พี่ชนินทร์ลืมชวนไป ขอโทษทีครับ เอ แต่ถึงไม่ชวนก็มาอยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ เป็นไปได้เอาคิงส์มาด้วยนะพี่
โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Friday, 29 April 2005, 11:50AM

อาทิตย์นี้ขอติดรถพี่นิวัติด้วยได้ป่าวครับ รถที่เคยอาศัยเค้าไปอาจจะมาช้าหนะ แต่ยังไงผมก็ไปอยู่แล้วครับ

ฝากถึงสมาชิกทุกท่าน ให้น้องหมาของท่านพักผ่อนให้เต็มที่และกินให้อิ่มนะครับ จะได้อารมณ์ดี ๆ ไงหละ เดี๋ยวไปฟัดกันออกนิตยสารจะไม่งามเด้อ.........

โดย นิวัต เจริญชล - Friday, 29 April 2005, 12:56PM
  ได้เลยครับ คุณโหน่ง โทรมาหาหน่อยสิครับ จะได้นัดกัน ตอนนี้ผมไปกระทรวงฯ ทุกวันเลยตอนเย็น
โดย นิวัต เจริญชล - Friday, 29 April 2005, 01:42PM
  เบอร์ผมนะ 01-640-7733 ครับ
โดย Bo (oYo) - Friday, 29 April 2005, 03:07PM

พ่อเอาไปโฆษณาให้ที่เว็บอันดับหนึ่งของเว็บหมาแล้ว
ขึ้นหน้าแรกเป็นข่าวเด่นเลย

http://www.thaidogcenter.com/

อ้อ  เค้ายังใจดีให้เปิดบางแก้วคลับอยู่ที่เว็บเขาด้วย
ช่วยๆกันไปเยี่ยมบ้างนะครับ   อย่าให้ปิงปองต้องลุยอยู่คนเดียว

http://www.thaidogcenter.com/forum/forum_topics.asp?FID=23

โบอยากให้ใครไปช่วยเปิด พันทางคลับ จัง   จะได้มีคลับของตนเองบ้าง ร้องไห้

โดย นิทัสมัย รัญเสวะ - Friday, 29 April 2005, 03:33PM
  คุณนิวัตฺ เจ้าเบิร์นขอไปด้วยนะคะ (ถึงตอนนี้ร่างกายจะดูไม่ค่อยได้ก็ตาม ขนที่ร่วงเป็นหย่อมๆก็เริ่มขึ้นบ้างแล้ว แต่ยังเห็นผิวหนังลายๆอยู่ ตัวก็ผอมลง เพราะระยะนี้ไม่ค่อยยอมกินอาหาร กินแต่ขนม)
โดย นิวัต เจริญชล - Friday, 29 April 2005, 04:21PM
  วันนี้ได้รับการยืนยัน สถานที่และเวลาจากทาง Advanced thailand geographic เรียบร้อยแล้ว และมีข่าวดีคือขณะนี้ทางนิตยสารได้ลงมือทำสารคดี ของสุนัขบางแก้วแล้วอย่างเป็นทางการ และอาทิตย์หน้าจะขอสัมภาษณ์และเยี่ยมคอกมาตรฐาน ใน กทม. ก่อนสักคอกนึง เดี๋ยวรายละเอียดคงคุยกันในวันอาทิตย์อีกทีครับยินดี
โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Friday, 29 April 2005, 11:28PM

วันอาทิตย์นี้ตูบน้อยไปไม่ได้  ตูบน้อย กับคุณแม่ อยากไปที่กระทรวงมากเลยค่ะ  เสียดายจังเลย เศร้า

โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Saturday, 30 April 2005, 01:01PM

เสียดายแทนตูบน้อยเหลือเกินครับ เพราะตูบน้อยก็เป็นตัวอย่างหนึ่งของการปรับพฤติกรรมบางแก้วด้วยการพาเข้าสังคมครับ แต่ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวเพื่อน ๆ จะทำหน้าที่แทนไปก่อนก็แล้วกัน

พี่นิวัติครับเดี๋ยวว่าง ๆ จะโทรไปหาครับ ช่วงนี้เตรียมตัวไปดูคอนเสิร์ตที่ impact อยู่หนะครับ

วันนี้ถ้ามีโอกาส โทร่าก็จะขอไปด้วยแม้ว่าขนยังร่วงอยู่ก็ตาม

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew