ขอส่งรูปฮานามิ (สมาชิกแก๊งอดีต 4 เดือน) มาฝากค่ะ
โดย รสิกา อังกูร - Friday, 22 April 2005, 09:15PM

ตอนนี้ฮานามิ  6 เดือนแล้วค่ะ กำลังศึกษาเล่าเรียนอยู่ที่โชคชัยฟาร์ม ค่ะ
ตอบ: ขอส่งรูปฮานามิ (สมาชิกแก๊งอดีต 4 เดือน) มาฝากค่ะ
โดย รสิกา อังกูร - Friday, 22 April 2005, 09:34PM

ดูใกล้ๆ ชัดๆ อีกรูปนะคะ เพิ่งถ่ายวันนี้ที่โรงเรียนค่ะ

ตอบ: ขอส่งรูปฮานามิ (สมาชิกแก๊งอดีต 4 เดือน) มาฝากค่ะ
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Friday, 22 April 2005, 11:22PM

สมเป็นลูกอะราชิจริงๆ เลย  สวยมากเลยไม่เจอแป๊บเดียวโตขึ้นจนจำไม่ได้  คงไม่ได้ไปพิษณุโลกด้วย เสียดายมากๆ เลย  แต่ขอส่งกำลังใจไปช่วยนู๋ฮานามิให้ได้รับรางวัลกลับมานะคะ  หวังว่าคงจะได้พบกันที่สาธารณสุขอีกนะคะคุณเหน่ง

แม่โอ๊ต

โดย รสิกา อังกูร - Sunday, 24 April 2005, 10:19PM

ขอบคุณค่ะ คุณแม่โอ๊ต  วันนี้ฮานามินำความสำเร็จมาฝากค่ะ ได้อันดับที่ 3 จากการประกวดรุ่น 6-9 เดือนเพศเมีย ในงานมหกรรมไทยบางแก้วสู่นานาชาติ วันที่ 24  เม.ย. นี้เองค่ะ ตอนแรกได้รับการจัดอันดับไว้ที่ 2 แต่พอจะมอบถ้วย กรรมการเกิดเปลี่ยนใจ เอาลำดับที่ 5 มาเป็นที่ 2 แทน ฮานามิเลยกลายเป็นที่ 3 ไปเลย แต่ไม่เป็นไรค่ะ แค่ได้เห็นว่าเค้าไม่ตื่นสนาม และได้สร้างประสบการณ์ให้เค้าก็พอใจแล้วค่ะ มีรูปมาฝากด้วยค่ะ

โดย รสิกา อังกูร - Sunday, 24 April 2005, 10:24PM

ฝากอีกรูปมาให้ชมค่ะ ตอนขณะประกวด ตัวที่ยืนตัวแรกได้ที่ 1 ฮานามิยืนตรงกลาง  ตัวสุดท้ายได้ที่ 2 ค่ะ
โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Sunday, 24 April 2005, 11:06PM
  ขอแสดงความยินดีกับคุณเหน่งและคุณชัชวาลย์ รวมถึงฮานามิด้วยครับ โอ้โห อ.ประดิษฐ์แห่งโชคชัยลงมาจูงให้ด้วย ส่วนคนที่เป็นแฮนเลอร์ตัวที่อยู่ข้างหน้าก็คือ พี่จิตติแห่งคอกมิตรภาพที่มาให้ข้อมูลกับชุมชนฯอยู่เสมอๆขอโทษที่ไม่ได้อยู่เชียร์ให้เสร็จ พอประมาณบ่าย3 คณะของพวกเราก็ต้องกลับมากันก่อนยินดี
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Sunday, 24 April 2005, 11:28PM

ดีใจด้วยนะจ๊ะ...หนูฮานามิ...เก่งจริงๆ เลย  ที่สามก็ไม่เป็นไรนะ ไงหนูก็เป็นที่หนึ่งสำหรับคุณพ่อกะคุณแม่อยู่แล้วจริงมั๊ย   โอกาสหน้าถ้ามีประกวดในกรุงเทพฯ จะตามไปเชียร์ชิดขอบสนามเลยนะจ๊ะ

แม่โอ๊ต

โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 25 April 2005, 05:32AM

ยินดีด้วยครับ
ได้ทำรูปให้สว่างขึ้นแล้ว  ต้องกดรีเฟรชล้างความจำเก่า
และขออนุญาตลิงค์รูปไปที่
รายงานการเดินทางไปร่วมงานมหกรรมไทยบางแก้วสู่นานาชาติ

จำไม่ได้ว่าเคยทำเว็บส่วนตัวให้ฮานามิหรือยัง

ถ้ายัง  ขอมอบเป็นรางวัลเกียรติยศให้ฮานามิ

hanami.bangkaew.com

โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 25 April 2005, 10:28AM

ขอแสดงความยินดี กับฮานามิด้วยนะครับ เก่งมั่กๆ ว่างๆฝึกเสร็จแล้ว พามาเที่ยวกระทรวงฯ บ้างนะครับ

เอ๊ะ ฮานามินี่ก็หนึ่งในสมชิก 4 เดือน ของกระทรวงฯนี่นา แสดงว่าได้มา 2 ถ้วยแล้วนะนี่ ไม่ใช่ธรรมดาเลยนะแก๊งนี้เนี่ย หุ หุ หุ

ส่วนเรื่องการสลับตำแหน่งมาเป็นที่ 3 นั้นอย่าคิดมาก เหมือนที่ผมคุยให้ฟังตั้งแต่ก่อนประกวดแหละครับ แค่มาร่วมงาน มาช่วยงาน ก็ถือว่าเราได้เป็นส่วนหนึ่งที่ช่วยให้การก้าวไปสู่สากล ของบางแก้ว มั่นคงมากยิ่งขึ้นแล้วครับ เราจะได้ภูมิใจกับความเป็นสุนัขบางแก้ว ของประเทศไทย และของโลก ได้ต่อไปจนถึงรุ่นลูก รุ่นหลาน ไปจนไม่มีวันจบ ตราบใดที่โลกนี้ยังคงอยู่ครับ

(เจ้าว๊อดก้า กับ โฟกัส นี่ก็มีแววนะ ถ้าจับให้นิ่งอีกนิดนึงนี่ รับรองได้เห็นหมาบ้านลุยสนามประกวด แน่ๆในอนาคตอันใกล้-เอางานสามพรานปีนี้ เป็นงัย ฮ่า ฮ่า ฮ่า)

อ้อ ตัวที่ได้ที่ 1 นั้นเป็นของพี่จิตติ หรือนามแฝง jitti ผู้ที่ให้ความรู้กับชุมชนเราบ่อยๆ นั่นเอง เจอกันสนามไหนก็ทักทายพี่เขาได้ครับ

โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Monday, 25 April 2005, 02:16PM
  เจ๋งไปเลยน้องนู๋ฮานามิ ยินดีด้วยค่ะ
โดย นิทัสมัย รัญเสวะ - Monday, 25 April 2005, 03:12PM
  ขอแสดงความยินดีกับน้องฮานามิและครอบครัวด้วยคะ น้องฮานามิโตขึ้นและสวยขึ้นจนจำไม่ได้เลย (จากที่เห็นที่กระทรวงตอนอายุสี่เดือน) เก่งๆแบบนี้อีกหน่อยก็ต้องได้ที่หนึ่งแน่เลยคะ จะคอยติดตามผลงานนะคะ
โดย รสิกา อังกูร - Monday, 25 April 2005, 08:42PM

มีรูปพี่ ๆ ที่ฟาร์มเก่าของฮานามิมาฝาก และแนะนำให้รู้จักกันค่ะ วันก่อนแวะไปเยี่ยมที่ฟาร์มมา เลยเก็บภาพมาฝากกัน ตัวแรกชื่อพี่บูธค่ะ

โดย รสิกา อังกูร - Monday, 25 April 2005, 08:47PM

ขอขอบคุณเพื่อน ๆ ชุมชนคนรักบางแก้ว ที่โพสต์มาให้กำลังใจฮานามิค่ะ ฝากรูปพี่ดีโด้จากนิยมลักษณ์ฟาร์ม จ.นครสวรรค์ (บ้านคุณแม่หนูเอง) บ้านเก่าฮานามิมาให้ดูอีก 1 ตัว ค่ะ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 25 April 2005, 09:17PM

ตัวบนนี้หน้าตาแปลกดี   พอรู้จักพ่อแม่ไหมครับ

ไม่รู้เป็นพี่น้องกับนายแบบของการบินไทยตัวล่างนี้ไหมครับ

โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Monday, 25 April 2005, 10:13PM

ขอแสดงความยินดีกับน้องฮานามิและครอบครัวด้วยนะคะ (แก๊งสี่เดือนได้ 2 ถ้วยแล้ว ดีใจจังเลย)

แม่ตูบน้อย

โดย รสิกา อังกูร - Tuesday, 26 April 2005, 09:39PM

ขอบคุณทุกๆท่านที่เป็นกำลังใจค่ะ ฝากรูปตอนเด็กๆมาให้ดูค่ะ ส่วนเรื่องข้อมูลของพี่ดีโด้จะสอบถามมาให้นะคะ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Thursday, 12 May 2005, 08:56PM

ตัวบน ที่ คุณ Pingpong มีนามกรว่า HACK หรือ ฮอกกี้

ลูก โอเล่ ครับผม เป็นรูปในปฎิทินการบินไทยหลายปีแล้วครับ

โดย รสิกา อังกูร - Friday, 13 May 2005, 08:16PM

ขอบคุณค่ะ คุณพชร เป็นนายแบบที่ค่าตัวแพงหรือเปล่าไม่รู้เนาะ   หล่อขนาดนั้น

คุณป้าชัชคะ  ขอทราบเลขที่บัญชีของบ้านนิรมลหน่อยค่ะ จะโอนเงินไปร่วมทำบุญค่ะ  หรือถ้าท่านใดทราบ ช่วยบอกด้วยนะคะ  ขอบคุณค่ะ 

โดย รสิกา อังกูร - Friday, 13 May 2005, 08:19PM
  คุณเพื่อนบางแก้วคะ วันเสาร์ที่ 21 พ.ค. ช่วงเช้า ๆ จะขอแวะไปที่บ้านโชกุนได้มั้ยคะ ไม่ทราบว่าสะดวกหรือเปล่า  หรือต้องไปงานประกวดที่พิษณุโลกคะ  กะว่าจะไปเยี่ยมชมเด็ก ๆ ที่บ้านโชกุนด้วยค่ะ  และพาฮานามิไปขอคำแนะนำในการเลี้ยงด้วย เพราะตอนนี้เค้าผอมจัง อยากให้เค้าอ้วนกว่านี้ค่ะ
โดย รสิกา อังกูร - Friday, 13 May 2005, 08:21PM

ขอแสดงความเสียใจอย่างที่สุดกับการจากไปของหนูจ๋านะคะ  ตอนนี้เค้าสบายแล้วคะ ไม่ทรมานแล้ว หมดเวรหมดกรรมแล้ว  ขอให้คุณนิวัติและครอบครัวเข้มแข็งมาก ๆ นะคะ รักษาสุขภาพตัวเองด้วยค่ะ

จากครอบครัวฮานามิค่ะ

โดย รสิกา อังกูร - Sunday, 15 May 2005, 08:39AM

ขอถามท่านผู้รู้หน่อยค่ะ  หลังจากที่พาฮานามิไปถ่ายพยาธิมาเค้าไม่ทานอาหารเลย เป็นเรื่องปกติหรือเปล่าคะ กลุ้มใจมากเลย รู้สึกจะเริ่มซึม ๆ ด้วย มีจามเป็นบางครั้ง แต่ไม่มีน้ำมูก พาไปหาหมอมาแล้วหมอบอกว่าไม่มีไข้ ปอดก็แข็งแรงดี แต่ไม่รู้ทำไมซึม  ไปถ่ายพยาธิมาได้สองวัน น้ำหนักลดไป 1 กิโลแล้วค่ะ อ้อ ! ตอนนี้เค้าใกล้จะเป็นสัดด้วยค่ะ 7 เดือนกว่าแล้ว

โดย รสิกา อังกูร - Monday, 23 May 2005, 08:51PM

เล่าสู่กันฟังค่ะ  เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา (21 พ.ค.48) แวะไปเที่ยว และไปขอรับความรู้ที่บ้านโชกุนมาค่ะ  ที่นั่นสะอาดมาก สุนัขก็น่ารักทุกตัว ร่าเริง นิสัยดี ขี้เล่น แถมเป็นกันเองเหมือนเจ้าของเลย พูดคุยขอรับความรู้เกี่ยวกับเจ้าสี่ขาจากคุณเพื่อนบางแก้วเรียบร้อยแล้ว ก็ยังได้รับความกรุณาพาไปทานก๋วนเตี๋ยวอร่อย ๆ อีก แหม! สมเป็นคนอยุธยาจริง ๆ ค่ะ ขอบคุณมาก ๆ เลยนะคะ คราวหน้าถ้ามาแถวเมืองทอง คุณเพื่อนบางแก้วอย่าลืมตามข้อตกลงนะคะ ขาหมูเมืองทองมื้อเช้า ส่วนมื้อเย็นเมโทรซีฟู๊ด(จ่ายเองนะจ๊ะ) ล้อเล่นหรอกค่ะ เหน่งเป็นเจ้าภาพเองนะคะ

โดย รสิกา อังกูร - Monday, 23 May 2005, 08:59PM
  คุณแม่ตูบน้อยคะ อยากเห็นรูปที่ถ่ายฮานามิไว้จังเลย ถ้าไม่เป็นการรบกวน กรุณาโพสต์ลงมาให้ชมบ้างนะคะ  และขอดูรูปตูบน้อยตอนปัจจุบันด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ   
โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Monday, 23 May 2005, 10:23PM

ฮานามิกับครูฝึกค่ะ
โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Monday, 23 May 2005, 10:24PM

ฮานามิกับคุณแม่
โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Monday, 23 May 2005, 10:25PM

ฮานามิหิวข้าวค่ะ....
โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Monday, 23 May 2005, 10:27PM

ฮานามิหม่ำๆๆๆๆ  ยิ้มยิ้มยิ้ม
โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Monday, 23 May 2005, 10:30PM

ตูบน้อยไปโรงเรียนได้ 3 อาทิตย์ค่ะ
โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Monday, 23 May 2005, 10:35PM

สวัสดีครับ... ตอนนี้ตูบน้อยไม่ได้ไปกระทรวงเลย... คิดถึงเพื่อนๆ พี่ๆ จังเลยครับ.... แลบลิ้นแลบลิ้นแลบลิ้นแลบลิ้นแลบลิ้น
โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Monday, 23 May 2005, 10:37PM

ตูบน้อยวิ่งเล่นกับเพื่อนๆ ที่โรงเรียน... กัดฟันกัดฟันกัดฟันกัดฟันกัดฟัน

โดย รสิกา อังกูร - Tuesday, 24 May 2005, 08:00PM
  ขอบคุณค่ะ คุณจรรยา (คุณแม่ตูบน้อย) น่ารักทุกรูปเลยค่ะ ตูบน้อยดูแข็งแรงและร่าเริงมาก ถ้าไม่บอกว่าเคยตัวเล็กมากนี่ไม่เชื่อเลยนะคะ  ถ้าวันไหนพาฮานามิไปเที่ยวที่โรงเรียน จะขอไปเล่นกับตูบน้อยหน่อยนะคะ ฮานามิชอบเพื่อนเล่นมากเลยค่ะ อยากมีเพื่อนเยอะ ๆ
โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Friday, 29 April 2005, 12:02PM

ดีใจด้วยค้าบน้องฮานามิ อยากรู้จังว่าไปโรงเรียน ครูเค้าสอนอะไรให้บ้างครับ

บางแก้วของพี่ ๆ มีแต่ตัวสวย ๆ ประกวดแล้วก็ได้ถ้วยกลับมา ส่วนอีโน่ได้แต่อิจฉาครับ

โดย jitti r - Friday, 29 April 2005, 01:49PM

น้องๆทั้งหลายตัวที่โพสท์ในใบโฆษณาของการบินไทยคือ แฮ๊คส์.เป็นน้องหมา ขาว-ดำ ตัวดัง ลูก โอเล

กับ จืด  พี่ก็ขอแสดงความยินดีกับ ฮานามิด้วยจ้า.

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Friday, 29 April 2005, 02:01PM

พี่จิตติ แล้ว "แฮ๊คส์" เป็นหมาของพี่ด้วยป่ะ หล่อจังชอบ ๆ ตอนนี้เห็นหมา ขาว-ดำ , ขาวเทา(เข้มหน่อย) จะชอบเป็นพิเศษ

โดย รสิกา อังกูร - Monday, 9 May 2005, 07:52PM

พี่จิตติ ขอเรียนถามหน่อยนะคะว่า เท่าที่สังเกตดูในภาพที่ประกวด หน้าอกของฮานามิทำไมยังดูห่าง ๆ ตื้น ๆ ไม่สวยเหมือนลูกสาวพี่เลย และถ้าต้องการให้เค้าสูงขึ้นกว่านี้อีกนิดนึงมีวิธีทำได้มั้ยคะ  คือดูแล้วตอนนี้เค้ายาวไปหน่อย เลยอยากให้สูงอีกนิดจะได้balanceค่ะ ขอบคุณค่ะ

โดย jitti r - Tuesday, 10 May 2005, 08:03PM

น้องรสิกา

เรื่อง อก ของฮานามิ สวยใช้ได้แล้วครับ พยายามเลี้ยงให้หนาขึ้นกว่านี้จะสวยมากครับ   ถ้าดูไม่ผิด แม่ของฮานามิ เป็นลูก มอร์แกน + สายดำใช่หรือเปล่า ลองดูตามใบพันธ์ประวัติ การออกกำลังและเพิ่มอาหารเป็นส่วนสำคัญครับไม่ต้องกลัวอ้วนให้กินเยอะๆแล้วจะเห็นอะไรดีๆ

โดย รสิกา อังกูร - Tuesday, 10 May 2005, 08:59PM

ขอบคุณค่ะพี่จิตติ  ตอนนี้อาหารที่ให้เค้าทานก็จะมีดังนี้ค่ะ มื้อเช้ากล้วยน้ำว้า 3 ลูก  ไข่ต้ม 1 ฟอง และโอวัลติน ส่วนมื้อเย็น ก็จะเป็นโครงไก่ต้มกับแครอท ผักกาดขาว และอาหารเม็ด Royal Canin ค่ะ เคยให้ Yuka และ Science Diet แต่เค้าไม่ยอมทานค่ะ  ไม่ทราบว่าอาหารที่ให้นี้จะพอกับความต้องการของเค้าหรือเปล่า

หากพี่จิตติมีสูตรดีดีที่จะช่วยเสริมให้เค้าได้ ก็ขอความกรุณาแนะนำด้วยนะคะ  เพราะตัวเค้าค่อนข้างบางและยาว

ตอนนี้ใคร ๆ ก็หาว่าบ้าบางแก้วเป็นชีวิต แต่ก็ไม่สนใจหรอกค่ะ เพราะตั้งแต่เลี้ยงมาได้ 5 เดือน ก็รู้สึกว่าเค้าเป็นส่วนหนึ่งของครอบครัวจริง ๆ รักเค้ามาก และก็รับรู้ว่าเค้าก็รักเรามากเช่นกันค่ะ  อ้อ แม่ฮานามิคือ ธัญญ่า  ซึ่งเป็นลูกของมอร์แกน และสายดำ ตามที่พี่เข้าใจถูกต้องแล้วค่ะ

โดย jitti r - Wednesday, 11 May 2005, 12:14AM

ตอบจ้า

ตามรูปร่างเขาแล้วหน้าตาเขาจะมาทางมอร์แกนสายนี้เล็กจะผอมบางแต่ถ้าอายุเลย2ปีแล้วจะหนาขึ้นเลยขนจะฟูมาก ส่วนเรื่องการเลี้ยงให้สมบูรณ์ต้องยกให้น้องเพื่อนบางแก้วเขาพี่ยังเลี้ยงไม่ได้เท่าสุดยอดคนนี้เลย   ว่าไงคุณเพื่อนบางแก้ว กูรูแห่งการเลี้ยงดูสุนัขได้อย่างยอดเยี่ยม แนะนำน้องเขาหน่อยนะจ๊ะ.  ดูของพี่ซิยังผอมโกรกอยู่เลย ชื่อ หินทอง .

โดย รสิกา อังกูร - Wednesday, 11 May 2005, 07:37AM

ขอบคุณค่ะ พี่จิตติ

ถ้าอย่างนั้นคงต้องขอรบกวน คุณเพื่อนบางแก้ว แล้วล่ะค่ะ แฟนเหน่งเคยโทรไปพูดคุยกับคุณเพื่อนบางแก้วแล้วครั้งหนึ่งเห็นว่าคุณเพื่อนบางแก้วชวนไปเที่ยวที่บ้านโชกุนด้วย อย่างงั้นอาจจะขอถือโอกาสแวะไปเที่ยวและไปขอความรู้ (แล้วก็แอบขโมยลมเหนือด้วยดีกว่า) ใช่ ใช่ น้อง ๆ ชุดนี้น่ารักมาก ๆ ทุกตัวเลย ไม่ทราบว่าสะดวกรึเปล่าคะ

โดย รสิกา อังกูร - Friday, 29 April 2005, 08:23PM

ขอบคุณค่ะคุณโหน่ง ที่โรงเรียนเหรอคะ แรก ๆ ครูสอนให้ฮานะ (ฮานามิ) ชิด นั่ง หมอบ คอย นอน และสวัสดีทั้งมือเดียว และสองมือ หลัง ๆ มาฝึกประกวดก็จะสอนให้นิ่ง และหัดวิ่งแบบเสริมราศรี แบบว่าเน้นให้นิ่งและยืนขาถ่างเป็นพิเศษ หนูเมื่อยมากค่ะ ไม่สนุกเหมือนตอนแรกเลย ดูสิคะ...ให้หนูทำแบบเนี๊ยะ

โดย toetam s - Saturday, 30 April 2005, 02:46AM
  ยินดีด้วยนะคะน้องฮานามิ.....เห็นใจหนูจัง  เมื่อยก็ต้องอดทนนะจ๊ะ
โดย jitti r - Saturday, 30 April 2005, 10:40AM

น้องน้อยหน่า  เจ้าแฮ๊คส์ เป็นอดีตหมาดังของโอเล่เฮาส์แต่ตอนนี้อาจจะอยู่แถวๆโคราช ไม่ชัวร์นะได้ยินมาอย่างนั้น พี่ก็ชอบเหมือนกัน จ้า.

โดย รสิกา อังกูร - Saturday, 30 April 2005, 11:08AM

แล้วเจ้าตัวน่ารักตัวนี้ล่ะคะ ชื่อเรียงเสียงไร ต้องขออภัยที่ไม่รู้จัก เพศผู้หรือเมียคะ อายุเท่าไหร่แล้วน่ารักจังเลย น่าจะเป็นเพื่อนกับฮานามิได้นะคะ ฝากรูปพ่อหนูแต่งตัวมาให้ดูค่ะ

โดย jitti r - Saturday, 30 April 2005, 01:56PM

คุณชัชวาลย์ ขาว-ดำ ตัวที่เห็นในรูปก่อน ชื่อ ทรายดำ  เพศผู้ อายุ ณ. วันเขียน 5 เดือน และพี่น้องท้องเดียวกัน เพศผู้ คือ หินเทา ที่อยู่ในรูป.

โดย jitti r - Saturday, 30 April 2005, 02:05PM

และนี่คือ  พ่อของทั้งคู่ ชื่อ .ไมโคร
โดย รสิกา อังกูร - Saturday, 7 May 2005, 08:20PM

สวัสดีค่ะ ฮานะ (ฮานามิ) ขอรายงานตัวค่ะ  ตอนนี้หนูเรียนจบหลักสูตรเรียบร้อยแล้วค่ะ กลับมาอยู่บ้านแล้ว ดีใจมากเลย แต่เสียอย่างค่ะ ที่บ้านหนูไม่ได้นอนห้องแอร์เหมือนที่โรงเรียนค่ะ  หนูแอบได้ยินพ่อกับแม่บอกว่า สักพักต้องพาหนูไปทบทวนความรู้บ้างกันหนูลืมค่ะ หนูมีภาพวันสำเร็จการศึกษามาฝากค่ะ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew