ลองพาปิงปองไปเที่ยวนอกสายจูงที่กระทรวงสาธารณสุขอีกครั้งหนึ่ง
โดย ไตรสิทธิ์ . - Monday, 7 March 2005, 07:22AM

จากคำแนะนำของแม่บู่ที่ว่าสุนัขในสายจูงอาจจะเครียดและไม่มีอารมณ์อยากจะเล่นเท่าไหร่  ( จากกระทู้ มารยาทในการจูงหมาออกนอกบ้าน )
เมื่อวาน  ก็เลยลองปล่อยสายจูงให้ปิงปองวิ่งเล่นในหมู่บ้านก่อน   เห็นมันไม่วิ่งเตลิดไปไหน   ตอนเย็นเลยลองพาปิงปองไปเที่ยวนอกสายจูงที่กระทรวงสาธารณสุขอีกครั้งหนึ่ง  แต่เพื่อปลอดภัยไว้ก่อน  จึงใส่ที่ครอบปากไว้  รู้สึกปิงปองจะดีใจที่ได้เจอบางแก้วหนุ่มรูปงาม  แต่ไม่รู้ใครเป็นเจ้าของ   เห็นวิ่งเล่นน้ำเล่นโคลนไปทั่ว

ตอบ: ลองพาปิงปองไปเที่ยวนอกสายจูงที่กระทรวงสาธารณสุขอีกครั้งหนึ่ง
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 7 March 2005, 06:31AM

นอกจากสมาชิกเก่าแล้ว   ก็มีสมาชิกใหม่พาหมามาเที่ยวเล่นด้วยกันหลายตัว   รูปนี้  ปิงปองทำท่าไม่ไว้ใจโกลเด้นจอมซนเท่าไหร่
ตอบ: ลองพาปิงปองไปเที่ยวนอกสายจูงที่กระทรวงสาธารณสุขอีกครั้งหนึ่ง
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 7 March 2005, 06:32AM

ไม่ยอมเล่นด้วย
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 7 March 2005, 06:33AM

แต่ก็สนใจหมาหล่ออย่างเจ้าไซบีเรียน
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 7 March 2005, 06:34AM

และตัวนี้
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 7 March 2005, 06:35AM

สมาชิกที่มาใหม่  เจ้าวีอ็อส
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 7 March 2005, 06:36AM

และว็อดก้า  ไม่รู้จำสลับกันหรือเปล่า
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 7 March 2005, 06:38AM

เจ้าแช๊ปปี้  สมญานามว่า  ฟังหูไว้หู
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 7 March 2005, 06:39AM

เจ้าไผ่และขนุน ขาประจำกระทรวงก็มา
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 7 March 2005, 06:43AM

คุณชนินทร์  แม่โอ๊ต  คุณต้อม ก็พาลูกๆมาเที่ยวด้วย
แต่หารูปไม่เจอ  ใครมี ช่วยเอามาลงหน่อยนะ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 7 March 2005, 06:46AM

ปิงปองรู้สึกว่ายังไม่คุ้นกับหมาเยอะๆ   จะวิ่งออกสนามท่าเดียว  เลยให้คุณนิวัติช่วยจูงฝึกหน่อย
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 7 March 2005, 06:47AM

เจอเจ้าดิงโก้อีก  ก็ไม่สนใจ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 7 March 2005, 06:49AM

แต่เจอไซบีเรียนสุดหล่อตัวนี้   ก็อยากรู้จัก
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 7 March 2005, 06:52AM

เขาว่า  บางแก้วนี่เลือกมากเหมือนกัน

แต่คงจะพาไปทำหมันเร็วๆนี้

กำลังคิดว่า   ถ้าเจอป้าชัชเมื่อไหร่   จะเสนอให้ชมรมฯมีกิจกรรมสนับสนุนการทำหมันบางแก้วโดยช่วยค่าใชจ่าย 50 %

โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 7 March 2005, 06:56AM

หนูจ๋ายังซนเหมือนเดิม
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 7 March 2005, 06:58AM

เพื่อนๆมีเวลา   พาลูกๆมาเที่ยวและทำความรู้จักกันบ้างนะครับ
ส่วนใหญ่ช่วงเย็นๆเสาร์อาทิตย์   จะมีสมาชิกพาหมามาเที่ยวเยอะเลยครับ
โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Monday, 7 March 2005, 10:54AM

เมื่อวานเกือบจะไม่ได้ไปแล้วครับ เนื่องจากไม่มีรถ ไปถึงก็เห็นพี่วิเชียรกำลังจะกลับแล้ว ก็เลยไม่ได้ทักทายทั้งพี่วิเชียรและเจ้าปิงปอง แล้วก็ไม่ได้เจอสมาชิกอีกหลายท่าน อาทิตย์หน้าคาดว่าจะได้ไปเร็วกว่านี้ครับ

สมาชิกเรารู้สึกว่าจะมีมาเพิ่มเรื่อย ๆ นะครับ แต่ละท่านก็ประสบปัญหากับเจ้าตัวแสบคล้าย ๆ กัน อยากจะบอกกับสมาชิกใหม่ทุกท่านว่า ปัญหาที่ท่านเจอนั้น ไม่ใช่เรื่องแปลกเลยครับ ไม่ต้องหนักใจ ลองมาคุยกับชาว www.bangkaew.com  ดูครับ แล้วปัญหาจะหมดไป

ช่วงใกล้ ๆ จะกลับก็มีสมาชิกใหม่ของเว็บ คุณจรรยา พาน้องตูบมาร่วมกับชุมชนของเราด้วย แต่ตูบยังไม่กล้าเล่นครับ คงยังไม่คุ้นกับสถานที่และเพื่อนแปลกหน้า ต้องมาบ่อย ๆ ครับ ผมอยู่กับสมาชิกที่เหลือจนประมาณ 1 ทุ่มก็แยกย้ายกันกลับครับ

เห็นพี่นิวัตกับพี่แม่โอ๊ตถ่ายรูปไปเยอะ คงได้รับชมกันในไม่ช้า ส่วนความพยายามของพี่แม่โอ๊ตที่จะเก็บรูปเจ้านีโน่ไม่ทราบว่าได้ผลหรือไม่ ผมรอรับชมอยู่ครับ มันซนจริง ๆ....

โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 7 March 2005, 03:26PM

ก่อนอื่นขอแนะนำสมาชิกที่มารวมกลุ่มกับพวกเราเพิ่มเติมก่อนนะครับ ตัวแรกอยู่ทางขวามือ ที่เลอะโคน กับลังจ้องเจ้าหนูจ๋าที่เพิ่งไปถึง ไม่รู้ว่าเป็นของใคร ไม่เห็นเจ้าของเลย ถามจนทั่วแล้วก็ไม่มีใครยอมรับเป็นเจ้าของ

โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 7 March 2005, 03:28PM

ตัวนี้ชื่อโฟกัส เล่นอยู่ทางด้านในสุดของสนาม
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 7 March 2005, 03:34PM

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ อีก 3 ตัวนะครับ ขวาสุดเป็น เจ้าวีออส ถัดมาเป็น ว๊อดก้า และถัดมาเป็นเจ้าแช๊ปปี้ ส่วนซ้ายสุดเป็นโตโต้ บาสเซ็ตฮาว หนุ่มหล่อของแฟนผมเอง
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 7 March 2005, 03:39PM

วงหาคู่ให้กับสาวโอ๊ต ตอนแรกตั้งใจว่าจะพามาเป็นคู่กับโตโต้ แต่ทำไปทำมา โตโต้ไม่มองสาวโอ๊ตเลย ได้แต่เล่นกับบางแก้ว คงกำลังคุยกันว่าจะทำอย่างไรดี...

โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 7 March 2005, 03:42PM

ว๊อดก้า มาพร้อมกับลาบาดอร์ สีดำสนิทชื่อนินจา
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 7 March 2005, 03:47PM

รูปนี้ในกลุ่มมีหนูจ๋า วีออส (ตัวที่คุณกรองกาญจ์จูง), นินจา และแขกอีกตัวไม่ทราบชื่อ ส่วนว๊อดก้า ถูกจูงอยู่ไกลๆ

โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 7 March 2005, 03:52PM

ตัวนี้เป็นเจ้าตูบน้อยของคุณจรรยา ทางด้านขวามือนะครับ ที่คุณพ่อตูบน้อยจูงอยู่ 
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 7 March 2005, 03:58PM

ตัวนี้ชื่อ จอม มากับพ่อ (พี่คนเสื้อแดง) ลูกสุนัขอ้วนมากๆ หน้าโหด แต่สวยครับ แรงเยอะจริงๆ เล่นกับเจ้านีโน่เหมือนรุ่นเดียวกันเลย
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 7 March 2005, 03:57PM

จอม ด้านหน้าอีกรูป ขออภัยด้วยที่รูปอาจจะไม่ค่อยชัด เนื่องจากกล้องผมถ่ายเวลาไม่มีแสงไม่ค่อยดีเท่าไร

โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 7 March 2005, 04:03PM

ส่วนตัวนี้ไม่ทราบว่าชื่ออะไรจำไม่ได้ (ทางขวาที่จูงอยู่)ตัวอ้วนมาก แอบเดินมาทางข้างหลังเงียบๆ แต่ก็ไม่รอดสายตา เจ้าไผ่ หนูจ๋า และนีโน่ ไปรอทักทายกันเต็ม แต่ก็ยังไม่ยอมเล่นด้วย
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 7 March 2005, 04:05PM

เจ้าหนู 4 เดือนตัวที่อยู่ตรงกลางรูป ชื่อมีมี่ มากับบางแก้วตัวอ้วนๆ น่ะครับ
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 7 March 2005, 04:10PM

รูปนี้ มีพี่วิเชียร คุยกับคุณแม่ลูกโอ๊ต และคุณพ่อของน้องเบริน ส่วนคนเสื้อเหลืองหันหลังนี่กำลังจูงเจ้าแช๊ปปี้อยู่ ขออภัยคุณรุ้งดาวด้วยครับ ผมพยายามหารูปใกล้ๆของแช๊ปปี้ แต่หาไม่เจอจริงๆ ไม่รู้พลาดไปได้ยังงัย คราวหน้าขอแก้ตัวใหม่นะครับ
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 7 March 2005, 04:17PM

พี่วิเชียรและคุณพ่อเจ้าแช๊ปปี้คุยกันอยู่โดยมีเจ้าไผ่และขนุน อยู่ใกล้ๆ
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 7 March 2005, 04:19PM

คุณจรรยากับเจ้าตูบน้อย กำลังคุยกับคุณโหน่ง พ่อเจ้านีโน่
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 7 March 2005, 04:30PM

จบด้วยภาพมุมกว้างที่มีสมาชิกส่วนใหญ่อยู่นะครับ ขอขอบคุณทุกคนและทุกตัว ที่มารวมกัน ทั้งสมาชิกเดิม หนูจ๋า นีโน่ ไผ่ ขนุน ถุงทอง ปิงปอง เบริน และสมาชิกใหม่ แช๊ปปี้ วีออส วอดก้า จอม มีมี่ ตูบน้อย โฟกัส เจ้าตัวอ้วนๆที่มากับมีมี่ และเจ้าตัวเลอะที่ไม่มีใครยอมเป็นเจ้าของ และสมาชิกพิเศษ โตโต้ ข้าวโอ๊ต และนินจา (ถ้าตกหล่นใครไปขออภัยด้วยนะครับ)

อยากให้สมาชิกที่เพิ่งมาครั้งแรกลองเล่าประสบการณ์ ที่มาที่นี่ครั้งแรก ให้พวกเราฟังกันบ้างก็ดีนะครับ

โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Monday, 7 March 2005, 10:11PM

ครับ สวัสดีครับเอ...ผมแปลกใจอยู่อย่างนึงปิงปองผมเคยเห็นตามกระทู้ต่างๆโพสว่าดุไม่ใช่เหรอครับโดยคนโพสก็เป็นคุณ pingpong เองด้วยแต่ดูจากในรูปแม้ไม่มีที่ครอปปากก็ยังไม่สนใจกะเจ้าอัลเซเชี่ยนเลย และไม่มีทีท่าว่าจะดุเลยซักนิด ถ้าเป็นแบ็ค บาวผมนะไม่เหลือ หรือว่าข่าวที่ผมได้มามันผิดครับ ช่วยชี้แจงที

โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 7 March 2005, 10:59PM

ตอบคุณประมุข   สงสัยปิงปองจะดุแต่ในบ้าน
คอยแฮ่ใส่โบทุกวันหลังอาหารเย็น
แขกไปใครมา  ก็เห่าแยกเขี้ยวซะแขกกลัว  ไม่กล้าอยู่นาน
ชอบกระโดดใส่เด็กที่ขี่จักรยาน   เลยไม่ไว้ใจมันเท่าไหร่   ต้องใส่ที่ครอบปากไว้กันพลาดไปกัดเด็กเข้า
แต่รู้สึกว่า  เวลามันอยู่นอกบ้าน   จะขี้ระแวงมากกว่าดุ
เอาแต่จะวิ่งหนีกลับบ้าน   ไม่ยอมเล่นกับเพื่อนๆเลย
บ้านมีลูกหลายคน   เลยต้องสลับชื่อให้มันได้โพสต์บ้าง
กลัวมันจะน้อยใจ  อิจฉากัน
ถ้าจูงแบล็คกับบราวอยู่   ก็น่าจะจูงมาเดินเล่นดูสักครั้ง   อาจพามาตัวเดียวก่อนก็ได้   ถ้าดุมาก  ก็ใส่ที่ครอบปากให้มันตอนลงจากรถ
แต่ดูหน้าแล้ว  ไม่น่าจะดุเท่าไหร่
โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Tuesday, 8 March 2005, 05:23PM

อ่า คุณปิงปองครับนี่คืออะไรหรือครับ

http://black-brown.bangkaew.com/

ผมเข้าไปแล้วไม่มีไรเลยนอกจากสมุดเซ็นแล้วก็รูปเจ้า 2ตัวของผม มันคืออะไรง่า งง แล้วที่บอกว่าไม่ดุนี่...มารร้าย

ต้องลองดูครับไว้จะพาไปกระทรวงบ้างแต่คงต้องรอแม่เขาเรียนจบก่อนคงอีก2-3เดือนน่ะครับอีกนานเลยไม่รู้ว่าสมาชิกจะยังอยู่กันหรือปล่าว? แต่ถึงไม่อยู่ผมก็จะพาไปเดินเล่นให้มันได้เจอกับสุนัขตัวอื่นๆคนอื่นๆบ้างจะได้คลายความดุ(เกินพิกัด)ลงบ้าง

โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Tuesday, 8 March 2005, 05:35PM

อ่า แล้วที่บอกไว้ว่าเลี้ยงไม่ไหวน่ะ ไม่จริงแล้วนะค้าบบบตอนนี้พ่อกับแม่เขารับได้แล้วว่าคนผิดคือพวกเราเองเขาจึงยังคงเลี้ยงต่อไปแบบปกติสุข และซนต่อไปครับ

บราวน์ครับ แบบนี้เขาเรียกว่าหล่อไหมครับ?

โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Tuesday, 8 March 2005, 05:41PM

แบ็ค ครับ(เมีย) 2ตัวนี้ครอกเดียวกันนะครับเป็นพี่น้องกันแต่ตัวผู้กับตัวเมีย รูปนี่ดีสุดแล้วนอกนั้นแม่คุณจะแหย่บาวท่าเดียวไม่ยอมนิ่งๆให้ถ่าย
โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Tuesday, 8 March 2005, 05:42PM

นี่ละครับกิจกรรมโปรดของทั้งคู่
โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 8 March 2005, 10:07PM

http://black-brown.bangkaew.com/ เป็น Subdomain ให้ไว้สำหรับทำ website ครับ  ถ้าสนใจก็ส่งข้อมูลมานะครับ  จะอัพโหลดให้เหมือนของคุณเอ้  และอีกหลายท่าน เช่น
ตอนนี้ ทำเป็นเว็บเด้งให้อยู่ครับ
ถ้าคุณประมุขไม่คลิกอะไรเลย  มันจะเด้งไปยังกระทู้เก่าของคุณประมุข  ช่วยให้หาง่ายขึ้น
ผมได้เพิ่มลืงค์ไว้ให้แล้ว  ลองเข้าไปดูใหม่นะครับ
โดย รุ้งดาว กลิ่นจะโป๊ะ - Wednesday, 9 March 2005, 12:54PM

พาเจ้าแสบแช้ปปี้ไปละอ๊ายอายอ่ะ...

อุตส่าห์คุยว่าไม่ดุ แต่ดันไปแฮ่ๆใส่ดิงโก้กะโกลเดนท์ ไม่ได้ดู size ซะเล้ย!

สังเกตมาหลายทีแล้วว่าแช้ปปี้จะแฮ่ใส่หมาพันธุ์อื่นที่ตัวโตกว่า แต่หมาเล็กกะพันธุ์เดียวกันนี่ไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไหร่ ไม่รู้จะแก้ไขยังไงดี...เลยไม่รู้ว่าคราวหน้าเฮียจะใจอ่อนยอมพาไปอีกหรือเปล่าน่ะสิคะ เพราะว่าถ้าเอาไปก็กลัวไปป่วนคนอื่นเค้าอีกค่ะ แย่จัง

รูปที่ถ่ายมาอยู่ใน notebbok ที่บ้าน ยังไม่ได้ย่อ เดี๋ยวทำเสร็จแล้วจะเอามาให้ดูเพิ่มนะคะ

พาเจ้าว๊อดก้ากับเจ้าวีออสไปเจอพวกเดียวกัน...แต่ทำไมเจ้า2ตัวไม่ยอมไปเล่นกับใครเลย.........  แถมเจ้าวีออสยังเที่ยวแยกเขี้ยวใส่ชาวบ้านไปทั่ว ส่วนเจ้านินจาก็ยังไปป่วนเจ้าชิสุข้างๆอีก...

ขอบคุณ  คุณพี่ที่ใช้ชื่อว่าpingpongกับคุณพี่นิวัตมากๆๆๆๆๆๆ ที่เอารูปตัวป่วนทั้ง3ตัวมาลงด้วย

อาทิตย์นี้จะพาเด็กๆไปเที่ยวที่กระทรวงสาธารณสุขอีก แต่นินจาคงไม่ได้มา เพราะโดนเจ้ามารร้ายว๊อดก้าวิ่งเข้าแทคเหมือนลูกรักบี้ขาหักร้องไห้ร้องไห้ต้องใส่เฝือกสีเขียวสะท้อนแสงตัดกับสีขนอันดำสนิท...แย่จัง 

โดย ภิตินันท์ วิริยะธนาวรรณ - Wednesday, 9 March 2005, 09:59PM

บางแก้วตัวที่คุณปิงปองถาม ตอนเช้าอาร์ตนั่งรถตู้ผ่านเข้าไปในกระทรวงวันธรรมดา ก็เห็นเค้าเดินอยู่แถวนี้ละค่ะ คิดว่าน่าจะเป็นหมาท้องที่ซะล่ะมั้ง

โดย รุ้งดาว กลิ่นจะโป๊ะ - Wednesday, 9 March 2005, 11:44PM

ได้รูปมาแล้วค่ะ

มีแต่รูปแช้ปปี้อ่ะ  แฮะๆ...พอดีแบตฯหมด

เลยไม่ค่อยได้ถ่ายตัวอื่น

เอาไว้คราวหน้าแก้ตัวใหม่นะกั๊บ

โดย รุ้งดาว กลิ่นจะโป๊ะ - Wednesday, 9 March 2005, 11:49PM

ดมเค้าใหญ่เลย  เหมือนหมาโรคจิตยังไงก็ไม่รู้แฮะ

โดย รุ้งดาว กลิ่นจะโป๊ะ - Wednesday, 9 March 2005, 11:54PM

ร่าเริงมากๆ วิ่งแบบโกยอ้าว ตัวลอยเชียว

โดย รุ้งดาว กลิ่นจะโป๊ะ - Thursday, 10 March 2005, 12:04AM

ไอ้เจ้าตัวแสบ เอาแบบชัดๆอีกรูป

โดย รุ้งดาว กลิ่นจะโป๊ะ - Thursday, 10 March 2005, 12:10AM

ใครเอ่ย...? ดูผ่านๆเหมือนกะลังเอาหัวมาชนกันเลยค่ะ

โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Thursday, 10 March 2005, 09:03PM

อ่ะ แชปปี้ดูตลกดีครับแต่ชอบท่าวิ่งจังน่ารักดี แชปปี้ตัวผู้หรือตัวเมียครับ แล้วกี่ขวบแล้วอ่ะครับ

ฝากรูปนี้ไว้หน่อย

โดย นิทัสมัย รัญเสวะ - Thursday, 10 March 2005, 10:02PM

เจ้าเบิร์นมีรูปมาฝากเพื่อนๆด้วยครับ ... อยากเป็นมิตรกับพี่ปิงปอง
โดย นิทัสมัย รัญเสวะ - Thursday, 10 March 2005, 10:05PM

พี่ไผ่สงสัยว่าเจ้าเบิร์นตัวน้อยกำลังจะทำอะไร
โดย นิทัสมัย รัญเสวะ - Thursday, 10 March 2005, 10:25PM

พี่ปิงปองไม่ยอมมาร่วมก๊วน (แต่คิดว่าคราวหน้าคงจะมาแล้วไม่อยากกลับ ตอนนี้กำลังซุ่มฝึกอยู่)
โดย นิทัสมัย รัญเสวะ - Thursday, 10 March 2005, 10:12PM

ทักทายกันแบบภาษาสุนัข
โดย อาทร ยงรัตนกิจ - Friday, 11 March 2005, 11:12AM

อิจฉาคนที่อยู่ใกล้ๆกระทรวงฯจัง ติดๆกับซอยบ้านผมมีสำนักงานประปาพระโขนง ด้านหลังตึกเขามีที่ว่างๆเป็นลานจอดรถ เคยเอาขุนทองเข้าไปเดินเล่น แต่เดี๋ยวนี้กลายเป็นที่รังเกียจแล้ว เขาไล่ไม่ยอมให้เข้าไปเดินเล่น มีคนไปฟ้องว่าผมพาหมาไปฉี่ไปอึ ทำให้สถานที่เขาสำปรก นึกในใจ พลางมองไปรอบๆ เออ..ก็จริงแหะ สถานที่มันสกปรกจริงๆด้วยแหละ เพราะหมาจรจัดตั้งหลายตัวอาศัยเป็นที่นอน ที่กิน แล้วก็ห้องน้ำเสร็จสรรพ จริงๆแล้วเขาน่าจะติดป้ายไว้ด้านหน้าว่า เขตสงวนสำหรับหมาจรจัดเท่านั้น ห้ามหมามีเจ้าของมาเดินเล่น เพราะเป็นผู้ต้องสงสัยทำให้สถานที่สกปรก เจ้าขุนทองเนี่ยนะ ไปอึไว้เรี่ยราด???? ผมฝึกให้มันอึฉี่เฉพาะที่ๆเรากำหนด อย่างตอนที่พาไปสามพราน ตั้งแต่ออกจากบ้าน จนกลับถึงบ้าน ครึ่งค่อนวัน มันฉี่ไปครั้งเดียวเอง ให้มันอึมันยังไม่ยอมเลย ก็ได้แต่อโหสิให้คนในนั้น แล้วก็ปลงว่าเออหนอ สถานที่กับใจคน มันก็เลอะเทอะพอกันเลยนิ

โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Friday, 11 March 2005, 05:56PM
  เอ้อ คุณพี่ๆครับ ไม่ทราบว่าพวกพี่ๆไปกระทรวงกันวันไหนมั่งเหรอครับ เผื่อผมไปมั่งอ่ะครับแต่ต้องรอแม่เขาว่างครับ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew