น้องโน่ 3 เดือนแล้วครับ ขอเข้าร่วมชุมชนคนรัก บางแก้วด้วยครับผม
โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Wednesday, 2 February 2005, 05:46PM

ผมไม่มีความรู้เรื่องบางแก้วมากนักครับ รู้ว่าเค้าดุ แต่ผมก็ไม่อยากให้เค้าดุ ตั้งแต่อยู่ด้วยกันมาเกือบ 2 เดือน เค้าทำอะไรให้ผมต้องทึ่งมากมายเหลือเกิน(ตอนเด็ก ๆ เคยเลี้ยงแต่หมาบ้านธรรมดา) ถึงเค้าจะไม่ใช่พันธ์แท้ ไม่มีใบ PET แต่ผมไม่ได้จะให้เค้าเป็นพ่อพันธ์ แค่อยากจะเลี้ยงครับ ตอนผมไป JJ มีหลายตัวเสนอหน้ามาให้เลี้ยง แต่ผมสะดุดที่เจ้านี่ตัวเดียวครับ เดินไปเดินมา ดูอยู่หลายรอบ

ก็ได้แต่หวังว่าจะไปกันรอดนะครับ ผมไม่ขัง ไม่ล่าม บ้านผมมีรั้วรอบขอบชิด ออกจากบ้านไม่ได้แน่ ในเขตรั้วบ้านมีที่ให้วิ่งเล่น มีป่ากล้วยให้ลุย มีดินให้ขุด มีน้ำให้เล่น

ผมเอาโฉมหน้าของไอ้น้องชายสุดรักมาแนะนำหน้าตาให้สมาชิกชุมชนนี้ได้รู้จักกันครับ ดูรูปอาจจะคิดว่าติ๋ม ๆ หงิม ๆ นะครับ ถ้าคุณรู้สึกอย่างนั้น แสดงว่าคุณถูกมันหลอกแล้วครับ อิอิ.................

ตอบ: น้องโน่ 3 เดือนแล้วครับ ขอเข้าร่วมชุมชนคนรัก บางแก้วด้วยครับผม
โดย เพื่อน . - Thursday, 3 February 2005, 01:11PM
  หน้าตามันเจ้าเล่ห์มากครับ ผมว่าการอบรมสั่งสอน ทำโทษเขาเมื่อยามเขาทำผิด ให้ความรักเขา แค่นี้ก็น่าจะเพียงพอที่จะนำพาเขาไปตลอดรอดฝั่งครับ 
ตอบ: น้องโน่ 3 เดือนแล้วครับ ขอเข้าร่วมชุมชนคนรัก บางแก้วด้วยครับผม
โดย น้อยหน่า ('.' ) - Thursday, 3 February 2005, 02:07PM

ความเข้าใจหมาของตัวเองเป็นหัวใจสำคัญ หมั่นสังเกตเค้า อดทนเค้า -- เค้ากำลังอยู่ในวัยที่ซน(สุดฤทธิ์) อารมณ์คนเลี้ยงต้องมั่นคง โมโหคนอื่นต้องไม่มาลงกับหมาเด็ดขาด เอาใจเราเข้าหาเค้า แล้วเราจะรู้ว่าหมาเรา เค้าชอบไม่ชอบ ได้ไม่ได้ในเรื่องไหนบ้าง ถ้าเค้าทำผิดมีลงโทษบ้าง -- เมื่อเกิดอะไรขึ้นก็แล้วแต่ใช้สติ คิด(ในเชิงลึก ขอใช้คำนี้บ้างนะจ๊ะเพื่อนรัก) อิอิอิ ชอบ เราจะรู้ได้เองว่าเราจะทำอย่างไร ณ ตอนนั้น .. อารมณ์และความเข้าใจในตัวหมาที่เราเลี้ยงของคนในครอบครัวสำคัญมาก (จำให้ขึ้นใจ)

โดย อาทร ยงรัตนกิจ - Thursday, 3 February 2005, 02:50PM

ของผมก็สี่เดือนแล้วครับ ซนวายร้ายเลย ต้องคอยดุเป็นประจำ เห็นรูปแล้ว หล่อๆแบบเนี้ย ดื้อน่าดู ทำได้ทุกอย่าง..ถ้ามีขนมมาล่อ เรียกปุ๊บมาปั๊บ หรือไม่ต้องเรียกก็มา..ถ้ามีขนมมาล่อ นอกนั้นเรอะ..เหอๆๆ ทำหูหนวกไปเลย
โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Thursday, 3 February 2005, 05:21PM

ของผม 1 ปี 1เดือนครับ โตแล้วยังทำตัวเป็นเด็กๆกันอีก เล่นกัน 2 คนได้ทั้งวัน เลยซนมากๆ แล้วก็ดุด้วยแหละครับ ทะเลาะกานก็บ่อยแต่ก็ดีครับ ไม่เหงาหูดี ^^ แบ็ค บาว ครับ
โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Thursday, 3 February 2005, 05:22PM

ผม พอไปประกวดได้มั้ยฮะ

โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Thursday, 3 February 2005, 05:23PM

หนูน่ารักมั้ย คะ
โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Thursday, 3 February 2005, 05:23PM

โมโหแล้วนะ แฮ่!!!!

โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Friday, 4 February 2005, 09:10AM

ท่าทางจะโหดทั้งคู่เลยนะครับนั่น

โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Friday, 4 February 2005, 05:03PM

ครับ บาวนี่กัดมาแล้ว 3 คน คนอื่น 2 ผมเอง 1 แต่แบ็คยังไม่เคยกัดอาจเป็นเพราะตัวเมียเลยไม่ค่อยดุแต่บาวนี่เหอๆ

แต่ก็ซนสุดเลยนะครับ ทะเลาะกันก็บ่อย สู้กันจริงๆทีไรแบ็คสู้ไม่ได้ทุกที ต่องรีบไปแยกเด๋วพี่จะกัดน้องเป็นแผล แต่ก็รักกันนะครับเวลาผูกโซ่ให้นอน ก็นอนเลียหน้ากันอยู่อย่างนั้นละ แต่ถ้าเล่นกันบาวสู้แบ็คไม่ไหวครับ ไม่รู้เป็นไร

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew