ผมชื่อเกี๊ยวซ่าครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
โดย ธนิศา ไชยภูริพัฒน์ - Monday, 22 January 2007, 05:31PM

ผมชื่อ "เกี๊ยวซ่า" สมาชิกใหม่ครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ตอบ: ผมชื่อเกี๊ยวซ่าครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
โดย ธนิศา ไชยภูริพัฒน์ - Monday, 22 January 2007, 05:35PM

อีก 4 วันผมก็จะอายุ 5 เดือนแล้วครับ
ตอบ: ผมชื่อเกี๊ยวซ่าครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
โดย ธนิศา ไชยภูริพัฒน์ - Monday, 22 January 2007, 05:39PM

รูปนี้ตอนผมมาอยู่กับพ่อและแม่วันแรก อายุ 1 เดือนเศษๆ ครับ
โดย ธนิศา ไชยภูริพัฒน์ - Monday, 22 January 2007, 05:43PM

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร้าบ...บ...บ....
โดย เพื่อน . - Monday, 22 January 2007, 09:58PM
  ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ มีปัญหาใดๆถามมาได้ครับ หรือว่ามีเรื่องสนุกๆก็เล่ามาให้ฟังกันบ้างครับ
โดย SANMAI NG - Tuesday, 23 January 2007, 01:23AM

จาอุ้ม จาอุ้ม จาอุ้ม

โดย ธนิศา ไชยภูริพัฒน์ - Tuesday, 23 January 2007, 02:56PM

อยากให้อุ้มๆ แต่ตอนนี้ผมหนัก 15 โลแล้วนะครับ อุ้มผมไหวมั้ยเนี่ย พ่อแม่ผมหลังยอกไปหมดเพราะผมชอบแกล้งทำตัวอ่อนระทวยให้อุ้มไปนอน ไม่ยอมเดินซะงั้นมารร้าย
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Tuesday, 23 January 2007, 04:31PM

ถ้าจะหม่ำเก่งนะคร๊าบ....ตั้ง 15 โล 

งั้น...จากอด จากอด จากอด ยักคิ้ว

โดย ธนิศา ไชยภูริพัฒน์ - Tuesday, 23 January 2007, 08:32PM

งั้นผมอาบน้ำตัวหอมๆ ให้กอดเลย ผมชอบมากเลย...อาบน้ำเนี่ย
โดย ธนิศา ไชยภูริพัฒน์ - Tuesday, 23 January 2007, 08:43PM

พอโตหน่อย ผมก็พัฒนาไปลงอ่างปลาแทน จุ๊...จุ๊...อย่าเอ็ดไป...ปลาของย่าผมตายไปตั้งหลายตัวแน่ะ จับไม่ได้ไล่ผมไม่ทันร้อก มารร้าย
โดย apichat choomkong - Tuesday, 23 January 2007, 08:46PM

ผมว่าขนสวยเป็นมันดีครับ กินอาหารอย่างไรบ้างครับ

เผื่อน้องก๋วยจั๊บจะได้ขนสวยแบบนี้บ้าง

โดย ธนิศา ไชยภูริพัฒน์ - Tuesday, 23 January 2007, 09:08PM

ผมกินยูคานูบ้าเป็นหลักครับ (ผมก็เลยบ้าพลังตามชื่อ กัดฟัน) แล้วก็เสริมด้วยน้ำมันตับปลาตอนผลัดขน  คุณหมอให้แม่ผมป้อนตั้งแต่ผมเล็กๆ ตอนพาผมไปฉีดวัคซีน (ผมก็ไม่รู้มันมียี่ห้ออะไรบ้าง แต่ที่หมอให้ผมกินคือ BIOMEG F.A.PLUS ครับ) ตอนนั้นผมหนัก 2 กิโล กิน 1.5 ซีซี วันละครั้ง แม่ผมป้อนด้วยสลิงก์ (หน้าตาเหมือนเข็มฉีดยาแต่ไม่มีเข็มแหลมๆ ครับ) ขนขึ้นใหม่ก็เลยเงางาม ดำเป็นมันอย่างนี้ ตอนนี้ผมหนักขึ้นเยอะ ก็เพิ่มปริมาณเป็น 3 ซีซีครับ ...แต่ต้องระวังเวลาป้อนหน่อยนะครับ ให้อุ้มวางบนตักหันหน้าก๋วยจั๊บออก แล้วเอาสลิงก์ป้อนเข้าทางด้านข้างตรงโคนปากแล้วค่อยๆ ฉีดเข้าไปทีละนิดๆ นะครับ ไม่งั้นจะสำลักครับ ช่างคิด

โดย ธนิศา ไชยภูริพัฒน์ - Tuesday, 23 January 2007, 09:16PM

ผมเจอน้องผมในเว็บบอร์ดนี้แล้วครับ เหมือนผมเปี๊ยบเลย (ขี้ตู่จริงๆ กัดฟัน) ต่างกันแค่ผมใส่สีดำวันพีซ แต่น้องเขาใส่ทูพีซเอง ฮิๆ (น้องเขาอยู่หน้าตามลิงก์นี้ครับ)

http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=2377#21348

โดย ธนิศา ไชยภูริพัฒน์ - Wednesday, 24 January 2007, 04:57PM

สวัสดีครับ วันนี้ผมจะมาเล่าประวัติของผมให้ฟังครับ

ผมเกิดเมื่อวันที่ 26 สิงหาคม 2549 ตรงกับวันที่พี่เกาลัดมาอยู่ที่บ้านวันแรกพอดี  (พี่เกาลัดเป็นหมารุ่นพี่ที่ผมรักมาก อายุมากกว่าผมตั้งเดือนนึง) ส่วนผมนั้นมาอยู่ที่บ้านเมื่อวันที่ 2 ตุลาคม 2549 ตอนนั้นผมอายุได้ 1 เดือนกับอีก 6 วัน ชั่งน้ำหนักวันนั้นได้เกือบ 2 กิโล (หนักพอๆ กับพี่เกาลัดเลย) ขน 2 ชั้น ปุกปุย ขาหน้าทั้งสองของผมมีนิ้วข้างละ 5 นิ้ว ขาหลังข้างละ 4 นิ้ว กินง่าย นอนง่าย ผมกินทุกอย่างอย่างเอร็ดอร่อย โดยเฉพาะขนมนมเนยนี่ผมชอบมาก ทุกวันนี้ตอนเช้าผมต้องกินขนมปังกับคุณย่าที่นั่งจิบกาแฟรับอรุณ เสร็จแล้วผมก็จะวิ่งเถิดเทิงในสวน พอเหนื่อยผมก็มาอ้อนให้ล้างตัวเข้าบ้านนอน ถ้าผมจะนอนแล้วช้างก็มาฉุดไม่อยู่ หลับป๊อกไปเลย กรนอีกต่างหาก

วันแรกที่พ่อพาผมมา พ่อแวะคลินิคสัตวแพทย์หน้าหมู่บ้าน ให้คุณหมอตรวจร่างกายผมเลย เพราะพ่อเจอผมที่จตุจักรซึ่งใครๆ ก็บอกว่าโรคเยอะ แม้ว่าผมจะอยู่ร้านที่ติดแอร์ และอยู่สบายๆ แบบไม่แออัดก็ตาม แต่พ่อก็ป้องกันไว้ก่อน คุณหมอตรวจเบื้องต้นบอกว่าผมแข็งแรงดีมาก น้ำหนักมากเมื่อเทียบกับอายุ เหงือกสีชมพูดี ปอดดี หมอนัดให้อีก 5 วันมาฉีดวัคซีนเข็มแรก วันนี้แค่ให้ยาถ่ายพยาธิไปก่อน (แต่คิดว่าน่าจะได้มาแล้วจากที่ร้าน แต่ก็เพื่อความชัวร์ฉีดไว้ดีกว่า)

ป.ล. พี่เกาลัดของผมหล่อมั้ยครับ ใครๆ ก็บอกว่าพี่เกาลัดของผมหล่อมั่กๆ ไว้วันหลังผมจะมาเล่าประวัติของพี่เกาลัดให้ฟังบ้าง พี่เกาลัดตอนเด็กๆ น่าสงสารมากครับ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew