ขั้นตอนการสมัครเป็นส มาชิกของชมรมหรือสมาคม สุนัขบางแก้วทำอย่างไร ครับ
โดย โต้ง - - Monday, 18 October 2004, 11:11PM

แล้วถ้ามีลูกสุนัขเกิดมาต้องการทำใบพันธุ์ประวัติต้องทำอย่างไรบ้างครับ ผมอยู่แถวปากน้ำสมุทรปราการ อยากทราบว่าสามารถไปติดต่อที่ไหนได้บ้างครับ

ตอบ: ขั้นตอนการสมัครเป็นส มาชิกของชมรมหรือสมาค ม สุนัขบางแก้วทำอย่างไ ร ครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 20 October 2004, 10:18AM

ลองดูกระทู้นี้นะครับ

ตอบ: สอบถามสมาชิกในเวปนี้ ครับ
    โดย เพื่อนบางแก้ว 01-6667151 - จันทร์, 19 กรกฎาคม 2004, 11:59PM

ชมรม ไทยบางแก้ว เป็นชมรมที่ได้การรับรองจาก สมาคมพัฒนาสุนัขแห่งประเทศไทย เพียงชมรมเดียวครับ

ส่วน คอกไทยบางแก้ว ก็คือ คอกสุนัข ที่เป็นที่อยู่ ของเจ้าไซโจ

ในส่วนของ ชมรม ไทยบางแก้ว นั้น จุดมุ่งหมายของชมรก็คือ ให้ความรู้เกี่ยวกับสุนัขบางแก้วกับสมาชิกทุกๆท่าน มีการจัดสัมนาโดยมีการนำวิทยากรผู้มีความรู้มาให้ความรู้ต่างๆ ในทุกแง่มุมของสุนัขบางแก้ว มีการส่งข่าวสารให้กับสมาชิกได้รับทราบอย่างต่อเนื่อง

ดังนั้นจึงอยากเชิญทุกๆท่านสมัครเป็น สมาชิก ชมรม ไทยบางแก้วครับ ในครั้งหน้านี้ ทางชมรมไทยบางแก้วเรา จะมีการสัมนาเกี่ยวกับเรื่อง การกูมมิ่งสุนัขที่จะลงประกวด การควบคุมสุนัข การวางแพลนบรีดดิ่ง ครับ น่าที่จะมีประโยชน์สำหรับเพื่อนสมาชิกเราอย่างมากครับ ถ้าผู้ใดสนใจ โทร 02-3110981-4 แฟกซ์ 02-3115837 เพื่อสอบถามข้อมูลเบื้องต้นครับ

ตอบ: ขั้นตอนการสมัครเป็นส มาชิกของชมรมหรือสมาค ม สุนัขบางแก้วทำอย่างไ ร ครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 20 October 2004, 10:34AM

ลองดูอีกกระทู้ที่

ขอประชาสัมพันธ์ครับผ ม
โดย ประพันธ์ - เสาร์, 25 กันยายน 2004, 09:24AM

ขอประชาสัมพันธ์ครับเกี่ยวชมรมไทยบางแก้ว แห่งประเทศไทย  และคอก ไทบาวแก้วเปลียนแปลงชื่อเล็กน้อยครับhttp://www.saijo-bangkaew.com/

ผมก็คนหนึ่งครับสมาชิกชมรมไทยบางแก้วแห่งประเทศไทย  และสมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัข(ประเทศไทย)

ทำไมต้องเป็นสมาชิก 2 ที่

หลายๆท่านอาจไม่ทราบเกี่ยวกับ F.C.I.  มีแต่หลายๆชมรมเอาแต่พูดว่าช่วยกันผลักดันสุนัขบางแก้ว  สู่สมาคมโลก FCI 

แต่ชมรมไทยบางแก้วแห่งประเทศ  ได้ทำทุกอย่างไห้เป็นรูปธรรมโดยนำสุนัข ไทยบางแก้วจดทะเบียน กับ FCI

การจดทะเบียนมีหลัก ว่า FCI จะไห้การรับรองสมาคมเพียงประเทศละเพียงหนึ่งสมาคมเท่านั้น ในปัจจุบันคือสมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัข(ประเทศไทย)  และจะห้สุนัขไทยบางแก้วสู่สากลจริง สมาคมนี้จึงให้การรับรอง ชมรมไทบบางแก้วแห่งประเทศไทย และในเบื้องต้นต้องมีสุนัขไทยบางแก้ว  ขึ้นทะเบียนกับสมาคม พัฒนาพันธุ์สุนัข(ประเทศไทย) อย่างน้อย  1000 ตัว  แล้ว FCI ก็รับสุนัขไทยบางแก้วขึ้นทะเบียนสุนัขโลก(ชั่วคราว)  เพื่อดูการพัฒนาต่อๆไป การเลี้ยง ความนินมของคนในประเทศ  โดยต้องมีสมาชิกเพิ่มขึ้นสุนัขมากขึ้น  หลังจากครบ 10 ปีก็จะไห้การรับรองเป็นสมาชิกถาวร

หากท่านคนหนึ่งที่เคยพูดหรือคิดอยากไห้ สุนัขไทยบางแก้ว ก้าวสู่ FCI  ท่านได้ทำอย่างเป็นรูปธรรมแล้วหรือยัง โดยสมัครเป็นสมาชิกชมรมไทยบางแก้วแห่งประเทศไทย  และสมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัข(ประเทศไทย)  หากไม่ได้เป็นสมาชิกสมาคม  ท่านก็ไม่สามารถนำสุนัขบางแก้วจดทะเบียนกับสมาคมได้(แม้ท่านเป็นสมาชิกชมรม หรือสมาคมอื่น)

ทั้งหมดก็เพื่อให้ท่านทราบว่าที่เราจะร่วมผลักดันสุขัขบางแก้วเรานั้นควรทำอย่างไรบ้าง

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew