ด็อตคอมไปร่วมงาน Agility WorkShop
โดย ไตรสิทธิ์ . - Sunday, 19 March 2006, 10:54PM

วันนี้ ด็อตคอมมีโอกาสออกจากศูนย์ฝึกไปเปิดหูเปิดตาในงาน G E T    S T A R T E D    W I T H    D O G    A G I L I T Y  ตามคำเชิญชวนของป้าวิ  
 มีคนพาหมามามากมายแน่นห้องสัมนา    ปีใหม่และปังปอนด์ก็มาร่วมด้วย

ตอบ: ด็อตคอมไปร่วมงาน Agility WorkShop
โดย ไตรสิทธิ์ . - Sunday, 19 March 2006, 10:55PM

ปีใหม่ยังหล่อเหมือนเดิม   อาทิตย์หน้าพ่ออาจไปโชว์ตัวที่งานประกวด เซ็นทรัล รัตนาธิเบศร์
ตอบ: ด็อตคอมไปร่วมงาน Agility WorkShop
โดย ไตรสิทธิ์ . - Sunday, 19 March 2006, 08:12PM

ด็อตคอมทักทายปังปอนด์แรงไปหน่อย  เลยต้องดึงแยกไว้ห่างๆ
โดย ไตรสิทธิ์ . - Sunday, 19 March 2006, 08:16PM

บรรยากาศห้องสัมนา  พ่อบาร์เล่ย์(ประธานชมรมกีฬาด็อกอจิลิตี้(ประเทศไทย) Dog Agility Club of Thailand)กล่าวแนะนำ   คุณนกเป็นล่ามให้กับผู้เชี่ยวชาญจาก FCI
โดย ไตรสิทธิ์ . - Sunday, 19 March 2006, 08:17PM

มีคุณธนา และ คุณสันติ กรรมการจาก สมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัข(ประเทศไทย)มาร่วมด้วย
โดย ไตรสิทธิ์ . - Sunday, 19 March 2006, 08:18PM

งานนี้ ด็อตคอมขอหลับดีก่า
โดย ไตรสิทธิ์ . - Sunday, 19 March 2006, 08:21PM

ผิดกับปีใหม่ที่ตั้งใจฟังอยู่แถวหน้า
โดย ไตรสิทธิ์ . - Sunday, 19 March 2006, 08:22PM

ช่วงทำ workshop ได้ออกสนาม  ค่อยน่าตื่นเต้นหน่อย
โดย ไตรสิทธิ์ . - Sunday, 19 March 2006, 08:24PM

ป้าวิ  พาด็อตคอมไปปีนระนาบเอียงสูงๆ  สำหรับเด็กหัดใหม่
โดย ไตรสิทธิ์ . - Sunday, 19 March 2006, 08:27PM

ผู้เชี่ยวชาญจาก FCI มาแนะนำให้ทุกกระบวนท่า   โดยให้เจ้าของสุนัขลองจูงเอง
เริ่มจากง่ายไปหายาก   ได้ลองเล่นเกือบทุกอย่าง ทั้งม้ากระดก  กระโดดข้ามสิ่งกีดขวาง  ลอดถ้ำ ฯลฯ  หนุกจังเลย

โดย ไตรสิทธิ์ . - Sunday, 19 March 2006, 08:33PM

เสียดายอย่างเดียว   ไม่ได้ลงว่ายน้ำ   เพราะเขาถือว่า ไม่ได้อยู่ในกีฬาอะกิลิตี้ ตายดีกว่า
ขอขอบคุณป้าวิไว้ ณ ที่นี้

โดย ไตรสิทธิ์ . - Sunday, 19 March 2006, 10:57PM

ฝากคุณนิวัตที่เบี้ยวไม่พาหนูสวยมาให้ด็อตคอมดูตัวด้วยว่า
น่าจะใช้กีฬาอะกิลิตี้เป็นการสร้างโอกาสให้สมาชิกและเพื่อนๆได้พบปะกันบ่อยๆก็ดีนะ
อาจหาโอกาสไปเยี่ยมป้าวิที่สิงห์บุรี  หรือ ให้ป้าวิขนเครื่องมือมาเล่นกันที่กระทรวง ก็ได้
โดย กี๋ ปากอ่าว - Sunday, 19 March 2006, 09:54PM

ด๊อตคอมโตไวจังค่ะ เผลอแปล๊บเดี๋ยว เป็นหนุ่ม...วัยรุ่นแร้ววว

โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 20 March 2006, 09:54AM
  ขอโทษทีครับ ไม่ได้ไปร่วมงาน เพราะต้องเอาอุปกรณ์น้องหมาที่ยืมเขามา ไปคืนท่านที่ให้ยืมมาที่ต่างจังหวัด เลยแบ่งเวลาไม่ทัน แต่ก็จะพยายามเข้าร่วมในโอกาส ต่อๆไปเพราะชมรมฯนี้ เขาจะมีกิจกรรมเรื่อยๆ ตลอดทั้งปีอยู่แล้วครับ

ตอนนี้ ก็พยายามสอนเจ้าบางแก้วที่บ้านให้คุ้นเคยกับการเล่น ตามคำสั่งง่ายๆอยู่ เช่นโดดข้ามที่กั้นเตี้ยๆ อะไรทำนองนี้ให้เขารู้สึกว่าสนุกกับการเล่นกับเรา มากกว่าจะเล่นไปเรื่อยเปื่อยอยู่ครับ

จะพยายามหาเวลาว่างไปร่วมกิจกรรมให้มากขึ้น กว่าเดิมนะครับ

โดย carnivore ...The Alpha Wolf - Monday, 20 March 2006, 12:29PM

"บางแก้วเป็นหมาที่มีรูปร่างกระทัดรัด เคลื่อนไหวรวดเร็ว มีความคล่องตัวสูง   สามารถ กระโดด มุดลอด หรือปีนไต่ขึ้นที่สูงได้เป็นอย่างดี  เหมาะอย่างยิ่งที่จะนำมาฝึกเล่นกีฬา Agility"  ...............

ประโยคข้างบน ที่ป้าวิพูดไว้หลายครั้งในเวบนี้  มาได้ยินประโยคเหมือนกันเปี๊ยบนี้  อีกครั้งหนึ่ง  เมื่อวันอาทิตย์ ในงานสัมมนา Agility จากปาก กรรมการชาว Slovanian ที่มาเป็นวิทยากรให้   พอได้ยิน ก็ต้องรับเอามาถ่ายทอดให้ทราบกัน   ว่า มืออาชีพเขาก็เห็นว่าอย่างนั้นเหมือนกัน    ป้าวิไม่ได้คิดเอาเองคนเดียวนะ

หนูปังปอนด์   ก็โชว์ลีลาความคล่องแคล่ว รวดเร็วจนเจ้าของตามแทบไม่ทัน  ส่วนมือใหม่อย่างดอตคอมและปีใหม่  ก็สามารถเล่นอุปกรณ์ขั้นพื้นฐานตามคำแนะนำได้ ไม่ขัดเขิน  นับว่าทั้งสามตัว สามารถเป็นฑูตสันถวไมตรีของหมาพันธุ์บางแก้วได้เป็นอย่างดี  ไม่มีตัวไหนที่แสดงอาการก้าร้าวกับคนเลย  ท่านวิทยากร ยังอดไม่ได้ที่จะเข้ามาลูบหน้าลูบตาทักทายกันหลายครั้ง  

เสียดายที่อากาศร้อนมาก  จึงไม่สามารถฝึกพื้นฐานกันต่อได้ในช่วงบ่าย  ต้องรอจนบ่ายแก่ๆลมเริ่มโชย  จึงออกมาฝึกขั้นadvanceกันต่อตอนเย็นๆ    และมีการทดสอบขั้นต้นให้สมาชิกดู พอเป็นแนวทางเรื่องของกฏกติกา และวิธีการตัดสิน 

ท่านที่สนใจในกิจกรรมกีฬาAgility สามารถมาชมการสาธิตการเล่นและรับคำแนะนำในการฝึกพื้นฐานได้ฟรีที่ งานเซนทรัลรัตนาธิเบศร์ ในวันเสาร์และอาทิตย์ที่จะถึงนี้ค่ะ   และผู้ที่ต้องการมีกิจกรรมร่วมกันอย่างจริงจังต่อไป  สามารถสมัครเป็นสมาชิกชมรมฯของเราได้  ในงานนี้เช่นเดียวกันค่ะ   

โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Monday, 20 March 2006, 05:05PM

เสียดายครับ...เสียดายจริงๆที่ไม่ได้ไป ตั้งใจว่าไปแน่แต่ก็ให้มีเหตุด่วนเข้ามาจนได้ ยังไงขอให้พี่วิเชียรช่วยมาลงไว้เป็นรายวิชาความรู้ในเวปจะดีไหมครับ ว่าแต่มีรูปเพิ่มเติมตอนที่น้องบางแก้วกำลังเล่นกิจกรรมอีกไหมครับ งานนี้พี่คมกฤตก็มากับเจ้าปีใหม่ด้วย เท่ 

โดย ปีใหม่ มดแดง - Tuesday, 21 March 2006, 11:32PM

สวัสดีครับ คุณสราวุธ ช่วงนี้ผมหมดภาระกิจเรื่องเรียนแล้ว จึงมีเวลามากขึ้น ส่วนคุณสราวุธ เรื่องเรียนเป็นอย่างไรบ้าง

ขอขอบคุณป้าวิ ที่แนะนำกิจกรรมดี ๆ และเปิดโอกาสให้กับพวกบางแก้วอย่างเรา ได้มีโอกาสเข้าสู่สังคมมากขึ้น โดยส่วนตัวแล้วมีความเห็นว่า กีฬานี้เหมาะสมกับบางแก้วมาก ๆ เนื่องจากโดยสรีระของบางแก้วที่มีช่วงลำตัวที่เหมาะสม ทำให้มีความคล่องแคล่วปราดเปรียว ไม่จำเป็นต้องใช้ความสวยงามตามกติกาของการประกวด จะห่วงเพียงอย่างเดียวคือปัญหาการเข้าร่วมสังคมกับบุคคลและสุนัขอื่น ๆ จากบางแก้ว ซึ่งคงจะดีมากขึ้นในโอกาสไม่นานนี้ จะเห็นได้จากผลงานของบรีดเดอร์หลาย ๆ ท่านที่สามารถพัฒนาให้บางแก้วมีพฤติกรรมที่เข้าร่วมในสังคมได้ดีเป็นจำนวนมาก โอกาสหน้าคิดว่าจะพาเจ้าน้ำแข็งไปร่วมกิจกรรมเช่นนี้อีก

ช่องทางของการเข้าร่วมกิจกรรมนี้ น่าจะเป็นช่องทางที่เหมาะกับชมรมบางแก้วจนสามารถที่พาบางแก้วของเราไปสู่อินเตอร์ได้อีกช่องทางหนึ่ง

โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Wednesday, 22 March 2006, 05:09PM
  ดีใจด้วยครับพี่คมกฤตที่เสร็จสิ้นภาระกิจเรื่องเรียน ถ้าอ่านไม่ผิดน่าจะมีท่านใดไม่รู้บอกพี่จะพาปีใหม่ไปลงสนามงานที่เซนทรัลรัตนาธิเบศน์หรือครับ ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับผม ผมไม่ได้ไปแน่งานนี้ต้องกลับไปดูใจปลาที่บ้านและว่าจะไปวัดซะหน่อย เรื่องเรียนก็ทำให้ปวดหัวประจำ สู้พวกเด็กๆเขาไม่ค่อยได้ ช่วงนี้คิดอะไรไม่ค่อยจะออก มาผ่อนคลายก็อาศัยเข้าเวปบางแก้วนี่แหละ ก็เลยว่าจะไปหามุมสงบๆที่วัดอีกด้วย สำหรับกิจกรรม Agility ให้บางแก้วถ้ามีอีกก็จะพยายามตามไปดูครับ สนับสนุนด้วยคน ยังไงคงมีโอกาสได้เจอกันนะครับ
โดย Wisoot Chiangprathum - Thursday, 23 March 2006, 12:44PM

สวัสดีครับพี่คมกฤต สบายดีนะครับ

ไม่เอาเจ้าน้ำแข็งกับมดแดงมาเที่ยวบ้างหรือครับ 

ปีใหม่หล่อเหมือนเดิมเลยนะ แต่รู้สึกว่าขนจะบางลง

เล็กน้อยกำลังถ่ายขนหรือเปล่าครับ แล้วปีนี้มีคิวผสมไหมเอ่ยอยากได้

ลูกๆของปีใหม่จัง  ผมขอจองตัวปีใหม่ล่วงหน้า2ปีนะครับ รอให้ Richly

เป็นสาวอีกสักหน่อยตอนนี้ก็จะ 2 ปีแล้วครับกำลังถ่ายขนอย่างหนักเลย

แล้วถ้าว่างๆจะเข้าไปเยี่ยมพี่คมกฤตกับลูกๆครับ

โดย ปีใหม่ มดแดง - Friday, 24 March 2006, 12:37AM

สวัสดีครับ คุณ Wisoot ช่วงนี้อากาศร้อนอบอ้าวมาก ทำให้อยากจะไปเยี่ยมชมบางแก้วอีกซีกโลก คือที่ USA.

หากมีกิจกรรม Agility อีกเมื่อไร ก็คิดว่าจะพาเจ้าน้ำแข็งไปร่วมด้วย แต่คงจะพาไปได้ครั้งละตัวเท่านั้นเพราะจะควบคุมบรรดาลูก ๆ ได้ดีกว่า

คุณ Wisoot ส่งรูป Richly มาให้ปีใหม่ชมบ้างนะครับ

โดย ปีใหม่ มดแดง - Friday, 24 March 2006, 12:28AM

คุณสราวุธครับ ผมจะไปเพื่อไปเที่ยวชมงานมากกว่า ไม่ใช่ไปเพื่อพาปีใหม่ไปประกวดหรอกครับ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew