เจ้าไผ่สีทอง
โดย mr.boy 22 - Sunday, 12 March 2006, 11:59AM

เจ้าไผ่สีทอง เพศผู้ ลูกของฟ๊อกกับปุยนุ่นตอนถ่ายรูปอายุ 2 เดือน ปัจจุบันอายุ 3.5 เดือน จากผลงานการบรีดของ อ.พิชัย คำสุวรรณ ปัจจุบันอยู่ที่ค่ายเบนซ์บางแก้วสีขาว-เทา

ตอบ: เจ้าไผ่สีทอง
โดย mr.boy 22 - Sunday, 12 March 2006, 12:04PM

บางแก้วหูเล็กกะโหลกใหญ่ขนดีหน้าหวานขอแนะนำตัวครับ
โดย mr.boy 22 - Sunday, 12 March 2006, 12:09PM

เจ้าซังมินอายุ 4 เดือน ถ้วยพระราชทาน อีกหนึ่งตัว ของคุณพิชัย คำสุวรรณ
โดย โย แม่ลักกี้ - Sunday, 12 March 2006, 04:54PM

น่ารัก น่าฟัด ซะ

โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 13 March 2006, 01:44PM

เจ้าไผ่สีทอง เพศผู้ ลูกของฟ๊อกกับปุยนุ่น ผลงานการบรีดของ อ.พิชัย คำสุวรรณ

หน้าเหี้ยมดีครับ  ตัวที่หน้าหวานน่าจะเป็น เจ้าซังมิน มากกว่า  ไม่รู้พ่อแม่เดียวกันหรือเปล่า

อยากให้  อ.พิชัย คำสุวรรณ หรือ คุณเบนซ์ หรือ ใครที่รู้ มาเล่าสู่กันฟังหน่อยว่า มีวิธีการบรีดอย่างไร ให้ได้บางแก้วที่ต้องการ 

ฟ๊อกกับปุยนุ่น มีจุดเด่น จุดด้อยอย่างไร ?
หูเล็ก กระโหลกใหญ่ หน้าหวาน  เส้นหลังดี ?
และ จะแน่ใจได้อย่างไรว่า จุดด้อยจะหมดไป  เหลือไว้แต่จุดเด่นไว้สืบสายพันธุ์ต่อไป ?

อยากให้ผู้รู้มาถ่ายทอดเป็นวิทยาทานมากๆครับ  มิฉะนั้น  ก็จะมีผู้ไม่รู้หลักพันธุกรรม แต่อยากบรีด   ทำให้ได้บางแก้วด้อยคุณภาพออกมาสู่ตลาดมากมาย   ทำให้วงการบางแก้วในภาพรวมพลอยเสียหายตกต่ำไปด้วย    ถ้าผู้รู้ไม่มาร่วมแลกเปลี่ยนความรู้ให้เกิดความเข้าใจที่ถูกต้องในหมู่ผู้รักบางแก้ว

โดย mr.boy 22 - Thursday, 16 March 2006, 02:57PM

ปุยนุ่นมีการถ่ายทอดที่ชัดเจ้นคือเอกลักษณ์ประจำพันธุ์ ส่วนฟ๊อกถ่ายทอดในเรื่องของโครงสร้าง เหตุที่นำสุนัขสองตัวมาผสมกันก็เพราะ ปุยนุ่นยังมีโครงสร้างที่เล็กทางทีมงาน คือ อ.พิชัย คำสุวรรณ อ.ทองอิน สร้อยนาคและ อ.ศราวุธ คร้ามสมอ จึงลงความเห็นใหนำเจ้าฟ๊อกมาผสม เพื่อเสริมในเรื่องโครงสร้าง

ส่วนเจ้าซังมินเป็นผลผลิตของ จ้าวซัน+วันแต่ง จ้าวซันถ่ายทอดในเรื่องของเส้นหลังอกเอกลักษณ์

จ้าวซันกับปุยนุ่นเป็นสายเดียวกัน มีพ่อตัวเดียวกัน สอบถามทาง อ.พิชัย คำสุวรรณ ให้ความเห็นว่าการจะเลี้ยงสุนัขบางแก้วสักตัวควรคำนึงถึงอะไร

1. ความพร้อมของผู้เลี้ยง

2. วัตถุประสงค์ที่จะนำมาเลี้ยง

3. ความเข้าใจถึงสุนัขที่ท่านจะเลี้ยง

4. สายพันธุ์ของตัวสุนัขที่จะเลี้ยง

โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 16 March 2006, 03:14PM

ขอบคุณมากครับ

จาก

พ่อปิงปอง

โดย mr.boy 22 - Saturday, 18 March 2006, 12:27PM

แสนเมืองน้องชายเจ้าซังมิน ลูกจ้าวซัน+ทับทิม จากปาล์มเพลสบางแก้วฟาร์ม ผลงานการบรีดของ อ.พิชัย คำสุวรรณ ผลงานได้รับเบสเบบี้อินโชว์ วันที่ 11/3/49 งานของดีเมืองพรหม

โดย mr.boy 22 - Saturday, 18 March 2006, 12:43PM

อีกหนึ่งผลงานของ อ.พิชัย คำสุวรรณ ลูกจ้าวซัน+จอมใจ
โดย mr.boy 22 - Saturday, 18 March 2006, 12:45PM

และอีกผลงานคอกเดียวกับหวานใจ ลูกจ้าวซัน+จอมใจ อยู่เพชรบูรณ์
โดย mr.boy 22 - Saturday, 18 March 2006, 12:50PM

เตรียมพบกับผลงานใหม่ของ อ.พิชัย คำสุวรรณ อายุหนึ่งเดือน ขอส่งมาให้ดูแค่หนึ่งตัวก่อน
ขอฝากกระป๋องด้วยครับ
โดย จำรัส ทับบุรี - Saturday, 18 March 2006, 04:35PM

อายุครบ 1 ปพอดีเลยกำลังผลัดขนเลยครับแต่ดุน่าดูเลยครับ
กระป๋องครบ 1 ปีแล้วครับ
โดย จำรัส ทับบุรี - Saturday, 18 March 2006, 04:07PM

กระป๋องมาโยนโฉมให้ดูกันใหม่ครับอายุครบ 1 ปีเต็มครับ ขอคำติชมจากเพื่อนสมาชิกด้วยครับว่าเป็นไงบ้างครับ

ตอบ: กระป๋องครบ 1 ปีแล้วครับ
โดย จำรัส ทับบุรี - Saturday, 18 March 2006, 04:51PM

กระป่องตอนอายุ 1 เดือนครับ
ตอบ: ขอฝากกระป๋องด้วยครับ
โดย ไตรสิทธิ์ . - Saturday, 18 March 2006, 06:32PM

สวัสดีครับ  เป็นพี่น้องกับตัวข้างล่างนี้ป่าว

แบบนี้คงได้ มาตรฐานหลัก ของหมาบางแก้ว เหมือนกันใช่ไหม คุณ ชวลิต
เริ่มมีคนออกมาประกาศขายแล้ว
-
ขายลูกบางแก้ว แจ็คตาข้างเดียวแบบบลูเทอร์เรีย 1 เดียวในไทย - http://www.hightidediving.com/webboard/view.php?No=407&visitOK=1
โดยคุณ BK (203.145.26.*) [ วันเสาร์ ที่ 7 กุมภาพันธ์ 2547 เวลา 08:12 น. ] ผู้ตอบคนที่ 16
จาก http://www.bangkaew.com/webboard/view.php?No=174
โดย จำรัส ทับบุรี - Saturday, 18 March 2006, 04:40PM

กำลังผลัดขนเลยครับอายุ 1 ปีแล้วครับ
โดย mr.boy 22 - Thursday, 16 March 2006, 11:51AM

อีกภาพของซังมิน เกิดจากวันแต่ง+จ้าวซัน ของคุณพิชิย คำสุวรรณ

โดย จำรัส ทับบุรี - Saturday, 18 March 2006, 04:53PM

ตอนอายุ 1 เดือนครับกระป๋อง

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew