มีใครต้องการนมอัดเม็ดบ้างมั้ยคะ
โดย เพ็ทแก๊งค์ . - Friday, 3 March 2006, 01:52PM

ขออนุญาติมาถามเรื่องนมอัดเม็ดนิดนึงนะคะ

พอดีมีคนรู้จักสามารถเข้าไปสั่งในวังมาให้ได้  คือพอมีคนสั่งเค้าถึงจะแพ๊คลงกล่องให้ทีนึงน่ะค่ะ  เป็นสูตรเดียวกับของคน  แต่พอเม็ดแตก เค้าจะคัดแยกมาอัดใหม่น่ะค่ะ  เม็ดจะแข็งกว่าของคนหน่อยนึง

นมอัดเม็ดสำหรับสัตว์เลี้ยง
อุดมด้วยโปรตีน แร่ธาตุและวิตามิน แคลเซี่ยมบำรุงกระดูก
ผลิตโดย โครงการส่วนพระองค์ สวนจิตรลดา
น้ำหนัก 400 กรัม
จำหน่ายกล่องละ 150 บาท มีบริการส่งทางไปรษณีย์ถึงบ้านเลยค่ะ ค่าส่ง 2 กล่อง 25 บาทเท่านั้น
ตอนนี้มี 40 กว่ากล่อง  ถ้าหมดแล้ว ยังมีคนสนใจ  ก็ค่อยไปสั่งแพ๊คเพิ่มได้ค่ะ

สั่งในกระทู้ได้เลย

ตอบ: มีใครต้องการนมอัดเม็ดบ้างมั้ยคะ
โดย KingL &Jom - Friday, 3 March 2006, 03:38PM

สนใจเหมือนกันครับ แต่ปัญหาของผมตอนนี้คือ

ไม่รู้ว่า อาหารเสริม อะไร ดีสำหรับอะไร และเหมาะกับอายุเท่าไร

น้องจอมจะฉีดยาขี้เรื้อนวันนี้เป็นหนสุดท้ายแล้ว ไม่รู้จะบำรุงอะไรดีครับ

(อายุ 2 เดือนเศษ ละครับ)

ตอบ: มีใครต้องการนมอัดเม็ดบ้างมั้ยคะ
โดย เพ็ทแก๊งค์ . - Friday, 3 March 2006, 04:08PM

นมเม็ดให้กินเล่น ๆ ได้ค่ะ  ก็เหมือนกับเราให้ดื่มนมนั่นแหล่ะค่ะ

จะใช้ฝึกหมาเด็กก็ได้  เวลาเค้าทำดี  ก็ให้นมเม็ดเป็นรางวัล

ของสลิกกี้ 200 กรัม เค้าขายตั้ง 85-95 บาท (แล้วแต่ว่าวางขายที่ไหน) 

และยังแบ่งตังค์ไปช่วยหมาจรด้วยนะคะ  ได้หลายต่อเลย

โดย เพ็ทแก๊งค์ . - Saturday, 4 March 2006, 11:16AM

หลังจากสอบถามจากป้าชัช ลูกค้าขาประจำของนมเม็ดสวนจิตร  เลยพึ่งทราบว่า ตัวเองโดนโก่งราคาซะแล้วค่ะ ฮือๆๆๆๆ  เฮ้อ..ขนาดบอกว่าจะเอามาขายช่วยหมา  เค้ายังทำกันได้  ดีนะ สั่งมาลองขายไม่เยอะ  งานนี้บทเรียนจากการเชื่อใจคนราคาไม่แพงเท่าไหร่  พอทำใจได้  แต่ก็เสียดายเหมือนกัน

เอางี้แล้วกันค่ะ  ใครสนใจจะซื้อหานมอัดเม็ดวังสวนจิตรไปให้เด็ก ๆ ที่บ้านหม่ำ  อ็อดขอขายราคาเท่ากับที่ป้าชัชซื้อได้คือ กล่องละ 50 บาท  (1-2 กล่อง ค่าส่งถึงบ้านทางไปรษณีย์ 25 บาท ทุก 2 กล่องต่อๆ ไป เพิ่มค่าส่งอีก 15 บาทค่ะ)

มาช่วยกันซื้อเอาไปแจกเด็ก ๆ หน่อยเถอะค่ะ  เห็นแล้วช้ำใจ

โดย โย แม่ลักกี้ - Saturday, 4 March 2006, 03:19PM

โยช่วย 4 กล่อง  จะไปรับที่สำนักงานที่ถนนหน้าพระนะคะ  ได้เมื่อไรบอกแล้วกันค่ะ ขอบคุณค่ะ

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Saturday, 4 March 2006, 07:28PM

สั่ง 4 กล่องด้วยค่ะ   จะให้ส่งเงินและรับของที่ไหนส่ง จม.น้อยๆ มาบอกได้นะคะ......แม่โอ๊ต

โดย เพ็ทแก๊งค์ . - Sunday, 5 March 2006, 12:34AM

ขอตอบในนี้แล้วกันนะคะ  เพราะลองคลิ๊กที่ชื่อแล้ว ไม่สามารถดูข้อมูลได้ว่าจะให้ติดต่อยังไง

ตอนนี้นมเม็ดอยู่ที่ กทม ค่ะ

คุณโย แม่ลักกี้ - และคุณจิตรใส  รบกวนเมลชื่อที่อยู่จัดส่งมาที่ loogaod@hotmail.com  แล้วจะเมลกลับไปบอกเลขที่ บช โอนค่านมเม็ดให้ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

โดย รัศมี ณ บางแก้ว - Sunday, 5 March 2006, 10:14AM
  น้องหมีสั่ง 6 กล่อง  เมลล์ไปแล้วนะคะ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew