~ เ ฝ้ า ร อ ใ ค ร สั ก ค น.. จ ะ ห ล ง ท า ง ผ่ า น ม า ..~
โดย สาโท ตัวป่วน - Thursday, 19 January 2006, 06:58PM

หลังจากที่แม่มันโดนเจ้านายใช้ทำงานเยี่ยงทาสในเรือนเบี้ย..
ทำงานมันอาทิตย์ละ 7 วันครึ่ง
เจ้าลูกชายตัวดีจึงมีสภาพเป็นเช่นนี้แล

โถ.. รอแล้ว.. รอเล่า.. เฝ้าแต่รอ.. ลูกใครฟระ.. น่าฉงฉานจริงๆเร้ยยย
ตอบ: ~ เ ฝ้ า ร อ ใ ค ร สั ก ค น.. จ ะ ห ล ง ท า ง ผ่ า น ม า ..~
โดย สาโท ตัวป่วน - Thursday, 19 January 2006, 07:01PM

มาดักรอ.. เมื่อไหร่แม่จะกลับบ้านหว่า..
เหงาเจงๆ.. มะมีใครเล่นด้วยเลย..

ตอบ: ~ เ ฝ้ า ร อ ใ ค ร สั ก ค น.. จ ะ ห ล ง ท า ง ผ่ า น ม า ..~
โดย สาโท ตัวป่วน - Thursday, 19 January 2006, 07:06PM

โอ้ความเหงา.. มันช่างหนาว..
มันช่างยาวนาน.. และทุกข์ทน..
รอคอยใครสักคนมาหยุดมัน..
โดย สาโท ตัวป่วน - Thursday, 19 January 2006, 07:12PM

เอ่อ.. ถ้าใครเจอแม่ป๋ม..
ฝากบอกด้วยนะฮับว่า..

"รีบกลับตัวกลับใจ.. สาโทจะให้อภัย"

โดย สาโท ตัวป่วน - Thursday, 19 January 2006, 07:18PM

ป๋มจะให้โอกาสแม่อีก 2 วัน
ถ้ายังไม่กลับบ้าน..
ป๋มจะหนีออกจากบ้าน..นนนนน

ป๋มจะหนีออกจากบ้าน..นนนนน

ป๋มพูดจริงๆ นะเนี่ย.. เชื่อป๋มป่าว??

โดย กี๋ ปากอ่าว - Thursday, 19 January 2006, 07:34PM

ใช่เลยเจ้าค่ะ..บางแก้วที่เฝ้ารอเจ้านายแสนรักด้วยใจจดจ่อ เธอจะเอาปากโผล่ทะลุทะลวงที่รั้วบ้าน ทำตาละห้อย ชะเง้อชะแง้แลหา รอนาทีที่นายจ๋าจะกลับบ้าน..พอได้พบหน้า จากนั้นโลกทั้งใบให้นายคนเดียวค้าๆๆ...และคร้าบผ้มๆๆ ดีใจหลุดโลกเลยนะฮ้า นี่คือเสน่ห์ตรึงใจของเจ้าหนู-แม่หนูบางแก้วเค้าล่ะคะ..

โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Thursday, 19 January 2006, 11:34PM
  เห็นรูปสาโทรอคุณแม่แล้ว เหมือนตูบน้อยรอเราเวลากลับบ้านเลย เค้าจะนอนรออยู่ที่หน้าประตูอย่างงี้เลย
พอแม่กลับมาแล้ว แม่เป็นของตูบคนเดียว....ดีใจสุดๆ...ถึงได้รักได้หลงยังงี้แหละ
โดย น้อยหน่า ('.' ) - Friday, 20 January 2006, 09:54AM
  ร้องเพลง "บอกรัก" ให้แม่เหรอพี่สาโท ระหว่างน้า..แม่จะ"หลงทางกลับบ้านจริง ๆ" ป่านนี้หาทางกลับบ้านไม่ถูกแล้วม้าง จากไปนาน แลบลิ้น

หน้าตาเหมือนพี่พายุเลยนะครับ สีขนก็ใกล้เคียง หล่อดี แต่ว่า...ยอมพี่พายุเค้าหน่อยนะครับ เค้าว่า "เค้าหล่อ ไม่เตือน"มาตลอด สาโทก็ดีนีโอก็ดีก็หล่อจ้า แอบหล่อหลบในแล้วกันเน๊าะ ยอมดาราดังอย่างพี่พายุแล้วกัลย์... ฮิ ๆ

น้องนีโอ
โดย พายุ วงศ์วายุ - Friday, 20 January 2006, 11:24AM

น้องนีโอก้อเกินป๊าย ย ย ย พี่พายุไม่ได้หลงตัวว่าตัวเองหล่ออะไรนักหนาหรอกนะครับ พี่พายุเพียงแต่พูดความจริงเท่านั้นเอง

น้องสาโทมีแสกใหญ่เหมือนพี่พายุเลยครับ เราน่าจะเป็นแฝดตัวละฝาของกันและกันนะครับ

นี่พี่พายุก็กำลัง "เฝ้ารอใครคนหนึ่ง" ของพี่พายุอยู่เหมือนกันครับ
ก็อาโกวของพี่พายุแหละครับ อาโกวออกจากบ้านไปแต่เช้ามืดทุกวันเลยครับ
เสาร์-อาทิตย์ก็ไปครับ แต่ไปตอนสายๆหรือไม่ก็ตอนค่ำๆ พี่พายุละกลั๊วกลัวว่าอาโกวของพี่พายุจะเสียเด็กเอาตอนแก่เข้าซักวันจังเลยครับ

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Friday, 20 January 2006, 12:01PM
  สาโทกั๊บ  ถ้าแม่ป๋มหลงทางผ่านไปแถวๆ เจริญนคร  จะต้อนรับมั๊ยกั๊บ   ตัวตลก
โดย ชูศักดิ์ ปั้นเหน่งเพชร - Friday, 20 January 2006, 12:22PM

ฮ้า ฮ้า ฮ้า เหมือนหนูเลย รอคอยพ่อกลับบ้านทุกเย็น มีเก้าอี้ส่วนตัวไว้นั่งคอยด้วยน้า..

เดี๋ยวนี้ค่อยยังชั่วหน่อย..พ่อหาน้องหมีพูให้ไว้เล่นเป็นเพื่อนแล้ว....เย้เย้ พ่อกลับแล้วไปน้องหมีพูวิ่งไปรับพ่อที่ประตูกัน..อิอิ

โดย มัตติกา จอมเพ็ชร์ - Friday, 20 January 2006, 09:03PM

นีโมก็ร๊อ รอ...รอว่าเมื่อไหร่พ่อจะกลับบ้าน  นีโมจะได้วิ่งเล่นให้เต็มคราบ  เบื่อเคี้ยวแขนแม่แล้วค่ะ 

...นีโมขี้เหงาค่ะ  หน้าตาน่าสงสารมาก ๆ ท่ารู้ว่าเดี๋ยวจะต้องถูกทิ้งให้อยู่ตัวเดียว  ถ้ารู้ตัวล่วงหน้าเธอจะชิ่งไปทางอื่น  ไม่ยอมเข้าบ้าน  จนกว่าแม่จะเรียก  ถึงจะค่อย ๆ เดินหน้าคว่ำเข้ามา  งอน งอนแล้วด้วย...

โดย สาโท ตัวป่วน - Saturday, 21 January 2006, 01:10AM

น้องสาโทมีแสกใหญ่เหมือนพี่พายุเลยฮับ
แต่น้องสาโทไม่หล่อเท่าพี่พายุฮับ..
เพราะหูน้องสาโทตั้งข้างนึง ตกข้างนึง..
แต่ก็หล่อไปอีกแบบเน๊อะ.. (หล่อแบบแปลกๆ)

ปล. แน๊.. รู้ดั๊วะเหร๊อะ.. ว่าป๋มอยู่แถวเจริญนคร

โดย จรัญ กาลตนากูล - Saturday, 21 January 2006, 12:53PM
  เฮ้อ เบื่อการรอคอย
โดย ramarita Ritt - Tuesday, 31 January 2006, 05:20PM

ทำไมน้องโชกุนไม่แสดงท่าทางดีใจ เหมือน น้องแปง เลยอะคะ

ออกท่าทางเป็นชายหนุ่มสุขุมนุ่มลึก ...  หน้าหล่อๆ หรือจะเป็น "รักนะ..แต่ไม่แสดงออก"

โดย sopida thanasountornkul - Wednesday, 1 February 2006, 07:36AM
  เจ้าลูกชายที่บ้านก็เช่นกัน อาการเดียวกันค่ะ พ่อกับแม่จะออกจากบ้านทีไร เป็นต้องกระโดดขึ้นเตียงนอนทำหน้าจ๋อย..ย...ย.. อย่างเห็นได้ชัด พอพ่อกับแม่ออกนอกบ้าน ก็จะเอาหัวโพล่ออกมาที่นอกรั้ว แล้วมองจนสุดสายตา เวลากลับมา พอได้ยินเสียงรถเท่านั้นก็จะเห่า ร้องเรียกหา กระโดดซะล้มไม่เป็นท่าทั้งคนและหมา

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew