แวะมุมหนึ่งฟาร์ม เลยเอาภาพมาฝาก
โดย จรัญ กาลตนากูล - Thursday, 15 December 2005, 12:59PM

ขาไปเห็นในเพ็ดนิว มีเบอร์มุมหนึ่งฟาร์ม เลยโทรเข้าไปขอชมฟาร์ม เพราะเป็นทางผ่านไปหาดเจ้า ไม่เจอกับคุณหนึ่งเจ้าของฟาร์ม แต่คุณแม่พิมพ์ซึ่งเป็นคุณแม่ของเจ้าของก็อำนวยความสะดวกในการเข้าชม ยังให้ข้อมูลอีกว่าในเพชรฯ น่าจะมีอยู่ 3 ฟาร์ม ฟาร์มหนึ่งอยุ่เขาบันไดอิฐ แต่คงหยุดผสมแล้ว อีกฟาร์มไม่ทราบที่ไหน ต้องขอบคุณคุณแม่พิมพ์  ไว้ ณ ที่นี้ด้วย  ที่เห็นนี่ชื่อเจ้าโอเว่น

ตอบ: แวะมุมหนึ่งฟาร์ม เลยเอาภาพมาฝาก
โดย จรัญ กาลตนากูล - Thursday, 15 December 2005, 01:04PM

เห็นลูกบางแก้วน้อย 2 คอก นี่แม่ลูกอ่อน+ลูกน้อย

ตอบ: แวะมุมหนึ่งฟาร์ม เลยเอาภาพมาฝาก
โดย จรัญ กาลตนากูล - Thursday, 15 December 2005, 01:05PM

นี่เจ้าตัวน้อยอีกภาพ
โดย จรัญ กาลตนากูล - Thursday, 15 December 2005, 01:05PM

นี่อีกแม่หนึ่ง
โดย จรัญ กาลตนากูล - Thursday, 15 December 2005, 01:06PM

กะลูกบางแก้วน้อย
โดย จรัญ กาลตนากูล - Thursday, 15 December 2005, 01:10PM

ตอนเข้าไปทีแรกเจ้าบางแก้ว 3 ตัว ปีนรั้วสูงราว 1.5 เมตร มันปีนเก่งจริง แล้วก็เจอเจ้าบางแก้วน่ารัก 2-3 ตัว เลยลองวัดใจกะมันดู ก็อย่างที่เห็น
โดย จรัญ กาลตนากูล - Thursday, 15 December 2005, 01:10PM

นี่ก็เจ้าตัวน้อย
โดย จรัญ กาลตนากูล - Thursday, 15 December 2005, 01:11PM

นี่อีกตัว มันบอกว่า ผมกะลังส่ง Fax ไปทำเนียบขาว

โดย วัศพล พัติบูรณ์ - Thursday, 15 December 2005, 02:19PM
  สวยสง่าและน่ารักดีครับ โดยเฉพาะภาพที่ 2 สีดวงตา แปลกๆ ดูดุดันดีครับ
ผมไม่ค่อยเห็นภาพบางแก้วที่มีสีตาและแววตาเป็นแบบนี้

นอกเรื่องนิดนึงครับ
ขอชมเชยคนถ่ายครับ ภาพที่ถ่ายสีสันมีชีวิต ชีวาดีครับ สงสัยจะโดยกล้องราคาแพง หรือไม่ก็ผู้ถ่ายเป็นมืออาชีพ (เอ๊ะ หรือผมเข้าใจผิด) ช่วยชี้แจงหน่อยก็ดีครับ
โดย จรัญ กาลตนากูล - Friday, 16 December 2005, 10:32AM

คุณวัศพลครับ ผมพาเจ้าไปร์ทไปเที่ยวที่หาดเจ้า เป็นทางผ่านเลยแวะเข้าไป ใจจริงผมอยากจะไปแวะทั้ง 3 ฟาร์มที่เพชรบุรี แต่อีก 2 แห่งผมไม่ทราบที่อยู่ คราวหน้าจะพยายามเสาะหา  แล้วถ้ามีโอกาสไปที่ฟาร์มอื่นๆอีก ทั้งพิษณุโลก อยุธยา ผมจะพยายามเอารูปมาฝากอีก ส่วนเรื่องราวของสุนัขผมไม่มีข้อมูลอื่นๆใด เท่าที่เห็นฟาร์มนี้มีพ่อแม่พันธ์ ราว 20 ตัว

ส่วนคนถ่ายเป็นมือสมัครเล่น เป็นน้องสาวผมเองครับ ส่วนผมน่ะถ่ายหมาคงกลายเป็นแมว

โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Friday, 16 December 2005, 11:18AM
  ตูบน้อย ก็มาจากมุมหนึ่งฟาร์มค่ะ น่ารักมากยักคิ้ว
เพิ่งปีที่แล้วนี้เองที่ขับรถไปรับเค้ามาจากเพชรบุรี วันที่ 11 ธันวาคม 2547 ตอนเล็กๆ เค้าตัวนิ๊ดเดียว ตัวเล็กที่สุดในคอกเลย
ต้องหาโอกาสพาตูบน้อยไปเยี่ยมบ้านเกิดซะแล้ว เห็นคุณจรัญพาเจ้าไปร์ทไปเที่ยวทะเลแล้วอยากพาเค้าไปเล่นน้ำทะเลจังเลย รูปสวยมากค่ะ
โดย wanchanok bunyarattaphan - Sunday, 25 December 2005, 10:19AM

สวยมากเลยครับ อยากได้อีกแล้ว แต่คนที่บ้านบอกว่ารับได้อีกไม่เกิน 1 ตัว แหะแหะ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew