เด็กๆ ของ DC. ค่ะ
โดย Stormbaby of DC. - Wednesday, 5 October 2005, 08:18PM

หลังจากที่แอบแวะเวียนเข้ามาบ่อยๆ. . วันนี้ก้อได้โอกาศมารายงานตัวลูกๆ ซักกะทีค่ะ . . กว่าจะขุดรูปออกมาได้   ยิ้ม

ตัวแรก. .  คุณลุง เคนเคน

ตอบ: เด็กๆ ของ DC. ค่ะ
โดย Stormbaby of DC. - Wednesday, 5 October 2005, 08:24PM

. . หนู เมฆ

โดย Stormbaby of DC. - Wednesday, 5 October 2005, 08:26PM

. . .  หนู หมอก

โดย Stormbaby of DC. - Wednesday, 5 October 2005, 08:34PM

. . .  และก้อ . .  ตัวซนที่สุดในบ้าน . . น้อง เบลโล่  ( เปนลูกของ เมฆ ค่ะ )

โดย Stormbaby of DC. - Wednesday, 5 October 2005, 08:44PM

ว๊าย . . รูป หย่ายมากเลยอ่ะ . . ขอโทษทีนะคะ . .  เดี๋ยวไปทำให้เล้กลงหน่อย แล้วจะมาโพส อีกค่ะ    ^ _ ^

โดย เพื่อน . - Wednesday, 5 October 2005, 09:05PM
  ชอบลุง เคนที่สุดเลยทั้งชื่อและหน้าตาครับ ดูแกลุยน่าดู แต่เมฆ หมอก และน้องเบลเล่ย์ ก็น่ารักคราบบบบ แต่ผมแก่แล้วก็เลยชอบคนแก่ประจำตระกูลคราบบบบบ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 6 October 2005, 07:34AM

เห็นบางแก้วน้ำตาลปลอดอย่างลุงเคนเคน   ทำให้นึกถึงเจ้าแมงปอของหมอนิสิต  ไม่ทราบมาจากสายเดียวกันหรือเปล่า    และลุงเคนได้ให้กำเนิดลูกหลานไปกี่ครอกแล้ว    ออกมาเป็นสีอะไร

http://www.bangkaew.com/elearning/file.php/1/moddata/forum/1/3500/DSC00484x.JPG

http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=500

โดย I love Bangkaew - Thursday, 6 October 2005, 12:42PM

หนูเมฆหน้าหมือน วันใหม่ มาก ทำไมมีแต่สวยๆ แล้วไม่ประกวด

ว่าง ๆ โพสต์รูป ซามอยด์ให้ดูด้วยนะ คุณติ๋ม

โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Thursday, 6 October 2005, 08:31AM

คุณ Stormbaby Bunnag ค่ะ รูปไม่ใหญ่ไปค่ะ กำลังพอดีตาเลย...ช่างคิด

ชอบ ลุง เคน เคน จังเลยค่ะน่ารักจัง ยักคิ้ว

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Thursday, 6 October 2005, 08:57AM

ชอบคุณลุงเคน เคน เหมือนกานเลย  คุณลุงอายุเท่าไรแล้วคะ

น้องเมฆ  น้องหมอก  และน้องเบลโล่ ก็น่ารักค่ะ

โดย นิวัต เจริญชล - Thursday, 6 October 2005, 11:18AM
  ลุงเคนสวยมากเลยครับ สวยจริงๆ นะ จะ บอก ให้ ชอบมาก...มากเลยครับ

อยากทราบประวัติ มากเลย ช่วยเล่าหน่อยนะครับ นะ นะ นะ พี่ DC
โดย I love Bangkaew - Thursday, 6 October 2005, 12:40PM

อยากทราบ  ว่าลุง (โค้ก) เคน เคน เป็น ญาติอะไร ทางไหนกับ เจ้าแมลงปอ หรือป่าว ?

สีสวยแบบรุ่นอนุรักษ์นิยม สีเดียวน่าจะเก็บไว้ทำสายพันธุ์ มีอีกเรื่องขอถามว่า ดุหรือเปล่า ? สายอนุรักษ์นี้เรากลัวดุ

โดย Stormbaby of DC. - Friday, 7 October 2005, 09:29PM

มาตอบแล้วค่ะ . . ช้าไปหน่อยนะคะ กะลังหัดพิมพ์อ่ะ

คุณ Jannyfer  :  ขนาดรูปกะลังดีเหรอคะเนี่ย . . ดั๊นไปลดขนาดรูปใหม่ที่กะลังจะโพสไปหมดเลยอะจิ . . .

คุณ test test : ใช่ค่ะ . . คิดว่า หนูเมฆ เค้าเปนญาติกะ วันใหม่น่ะค่ะ  พ่อเค้าชื่อ ฮาเลย์ แม่เค้าชื่อ ลูกแก้วค่ะ . . . ขอบคณมากๆเลยค่า ที่ชมว่าเด็กๆ ของน้อง DC สวย แต่ที่ไม่ได้เอาลงประกวดก้อเพราะว่าเลี้ยงเค้ามานานมากก่อนที่จะเริ่มประกวดหมาน่ะค่ะ แล้วก้อเคยพา น้องเมฆ เค้าลองไปเที่ยวที่งานดูเหมือนกันน่ะค่ะ . . แต่เค้าจะไม่ชอบเสียงดังๆกะเวลาที่หมาตัวอื่นเห่าเค้าอ่ะค่ะ แต่กะคนเค้าโอเคเลยค่ะเพราะเค้าไม่ดุและขี้ประจบมาก แต่โดยรวมแล้วดูเค้าจะไม่ชอบเท่าไหร่ เพราะไม่เคยไปตั้งกะเด็กๆก้อเลยไม่ได้เอาไปอีกเพราะสงสาร . . .  แถมหนูเมฆเค้าก้อยังมีวีรกรรมสุดบู๊อีกหลายอย่างเลยค่ะ . . ซนมากๆ . . .  เมื่อ 2 เดือนที่แล้วเค้านำแก๊งบางแก้วชุดใหญ่ (เคน เคน , เมฆ , หมอก) หนีไปกัดกะตัวเงินตัวทองที่ข้างบ้านมา . . เราวิ่งตามไป . . แต่ไม่ทันอ่ะ . . ตัวเงินตัวทองตัวใหญ่มาก ก ก . . ตายสนิท และ หนูเมฆเลือดเต็มตัวเลย . . แต่ เคน เคน กะ หมอก สะอาดดีอ่ะ . . ก้อเลยรีบพา เมฆ ไปหาหมอ . . สรุปว่า หนูเมฆ ได้แผลที่ตื้นๆหน้า 2 แห่ง กะ ฟันหักไป 3 ซี่ . . กรี๊ด ด ด . . แต่เอ . . หมอ. . ทำไมเลือดเต็มตัวเค้าเลยอ่ะ . . หมอบอกว่าสงกาสัยเลือดตัวเงินตัวทอง ชัวร์ . . .  หนูเมฆก้อเลยโดนฉีดยากันบาดทะยัก กะ แก้อักเสบ และกินยาต่ออีก 1 อาทิตย์

ตอนนี้บางแก้วที่ประกวดอยู่ก้อ น้องเบลโล่ อ่ะค่ะ . . แต่กะลังชุบตัวอยู่ เพราะปล่อยเล่นน้ำอยู่ช่วงนึง . . ตัวแดงหมดเลย . . .

โดย Stormbaby of DC. - Friday, 7 October 2005, 09:35PM

หนูเมฆ เองค่ะ  ยักคิ้ว  . .  รูปนี้หูไม่ยอมตั้งอ่ะค่ะ . . สงกาสัยจาอายกล้อง . . .

แล้วเดี๋ยวจะมาเล่าเรื่องราวของ ลุง เคนเคน ให้ฟังนะคะ . . ขอไปซุ่มพิมพ์ก่อน

โดย เพื่อน . - Friday, 7 October 2005, 09:43PM
  ชอบ ลุงเคน ดูแกลุยๆดัจังเยยยยยย
โดย eve Savangpop - Saturday, 8 October 2005, 01:59PM
  อย่างนี้ต้องเรียกว่าแก๊งค์ซ่าขาลุยค่ะ สวยทั้งแก๊งค์เลยนะคะ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew